เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

เนื้อก็แน่นด้วยครับ......55

2. เด็ก น้อย

เด็ก น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอสอบถามหน่อยครับ ขุนแผนหลวงปู่องค์นี้ทันหลวงปู่ไหมครับ
    ขอบคุณครับ:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      45
  3. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

ลองเอาสำลีจุ่มทินเนอร์อย่ามาก ค่อยๆเช็ด ใจเย็นๆ สีที่ติดมาจะค่อยๆหายไปครับ

4. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับพี่รัก องค์ครูของพี่ส่งไปเลี่ยมยังครับ

วันนี้ลองไปร้านหาตลับใส่ บางอันกรอบพอดีแต่ความหนาไม่ได้ อันที่ความหนาได้แต่ใหญ่ไปไม่สวย สุดท้ายเลยยังไม่ได้ใส่ สงสัยต้องสั่งทำอย่างเดียว

5. รักรังสิต

ยังเลยครับ ต้องไปร้านประจำที่เคยทำครับ สั่งทำอย่างเดียว เสร็จแล้วจะเอามาโชว์ครับ

6. รักรังสิต

วันเสาร์นี้ถ้าเจ้านายไม่เรียก ว่าจะไปหาน้าโต้งที่บางแสนดีมะ ทวนอดีตที่บางแสนดีกว่าน้าโต้ง จะเอาหนังสือไปให้น้าโต้งดูด้วย

7. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    น้าก้อ....นิ่มมากกว่าครับ

สวัสดีครับพี่รัก คุณ PPond

8. โต้งชลบุรี

ผมไม่อยู่ครับพี่ กำลังจะย้ายบ้านวันศุกร์ครับ....

9. โต้งชลบุรี

<table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr> <td class="thead"> ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 5 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> โต้งชลบุรี, i_seang, chainerror, namo_2009

สวัสดีครับทั้ง 3 ท่าน ตื่นเช้าเหมือนกันนะครับ...
    </td></tr></tbody></table>

10. เม่นจัง

เม่นจัง เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2011
    คุณโต้งจะย้ายบ้านไปไหนครับ

11. รักรังสิต

สวัสดียามเช้าครับ น้าโต้งไม่ต้องย้ายหนีหรอก ไปกินข้าวหลามเฉยๆ เดี๋ยวนี้บางแสนไม่มีหอยเสียบแล้วนะครับ บ้านพี่สาวผมอยู่แหลมแท่น ผมยังเคยไปช่วยกรอกหอยเสียบแช่น้ำปลาใส่ขวดขาย กินข้าวต้มกับหอยดองอร่อยดี เพราะคิดถึงบางแสนก็เลยคิดถึงน้าโต้ง เดี๋ยวบุกเลย ใช้GPSติดเอวไว้ยังไงก็เจอ 555

12. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

[FONT=&quot]ธรรมะเตือนจิต[/FONT]
    *
    [FONT=&quot]ธรรมที่แท้อยู่ที่ตัวเรา ธรรมที่เป็นเงาอยู่ที่ตัวหนังสือ[/FONT]
    *
    [FONT=&quot]เมตตาคุณ คือ บุญอันยิ่งใหญ่[/FONT]
    *
    [FONT=&quot]รู้ธรรมพ้นโศก รู้โลกพ้นภัย[/FONT]
    *
    [FONT=&quot]ก้าวหนึ่งที่พลาดไป คือก้าวใหม่ที่มั่นคง[/FONT]
    *
    [FONT=&quot]ปัญหาพาคนฉลาด คนขี้ขลาดกลัวปัญหา[/FONT]
    *
    [FONT=&quot]มารไม่มี บารมีไม่เกิด[/FONT]
    *
    [FONT=&quot]รสพระธรรม ย่อมชนะรสทั้งปวง[/FONT]
    *
    [FONT=&quot]อวดเก่งด้วยการสร้างความดี อวดมั่งมีด้วยการสงเคราะห์ญาติ[/FONT]
    *
    [FONT=&quot]อยู่ให้เขารัก จากไปให้เขาคิดถึง[/FONT]
    *
    [FONT=&quot]เดินทางเตียนเวียนไปนรก เดินทางรกวกไปสวรรค์[/FONT]
    *
    [FONT=&quot]ชีวิตที่สดใส เริ่มจากใจที่เบิกบาน[/FONT]
    *
    [FONT=&quot]ยอมลำบากเมื่อยามหนุ่ม ดีกว่ากลุ้มเมื่อยามแก่[/FONT]
    *
    [FONT=&quot]หลงทางเสียเวลา หลงกิเลสตัญหาเสียคน[/FONT]
    *
    [FONT=&quot]ศีลทำให้สะอาด สมาธิทำให้สงบ ปัญญาทำให้สว่าง[/FONT]
    *
    [FONT=&quot]สุขบ้าง ทุกข์บ้าง ช่างปะไร เป็นวิสัยมนุษย์ปุถุชน[/FONT]
    *
    [FONT=&quot]ไปช้าๆแต่ให้มั่นคง สิ่งประสงค์คงได้สมอารมณ์หมาย[/FONT]
    *
    [FONT=&quot]จิตของปุถุชน บางครั้งเป็นยักษ์ บางครั้งเป็นมาร บางกาลเป็นเปรต[/FONT]
    *
    [FONT=&quot]การได้ชีวิตเกิดมาเป็นคนนั้นเป็นต้นทุน การสร้างบุญสร้างกุศลนั้นเป็นกำไรชีวิต[/FONT]
    *
    [FONT=&quot]พยายามสร้างชีวิตชนิดที่ว่า มองข้างหน้ามีความหวัง มองข้างหลังมีความสุข<o></o>[/FONT]

13. โต้งชลบุรี

ย้ายหนีคนบุกครับ...555

5555 8888

14. joenok

joenok เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2010
    อนุโมทนาสาธุ สาธุ สาธุ

15. kawpunt

kawpunt เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010
    คุณโต้งครับ ลองไปกราบหลวงพ่อนพวรรณวัดเสนานิมิตรดูซิครับ อยุธยา ท่านใจดีครับ ท่านเป็นพระที่พูดตรงๆเสียงดังแต่ใจดีครับ หรือลองอ่านประวัติท่านดูนะครับ

16. โต้งชลบุรี

ขอบคุณครับ ที่ช่วย ๆ กันแนะนำ ครูบาอาจารย์ที่ทรงสังขารอยู่ และเป็นพระที่เรากราบได้แบบสนิทใจ ให้หลาย ๆ ท่านได้ทราบ ท่านใดที่อยู่ใกล้หากมีเวลาลองไปกราบท่านดูนะครับ หรือท่านใดหากมีโอกาสผ่านไปทางอยุทธยา ก็แวะไปกราบท่านกันนะครับ
    ขอบคุณครับ

17. รักรังสิต

สวัสดีครับคุณ วต ไม่ทราบพัสดุถึงยังครับ

18. วต

วต เป็นที่รู้จักกันดี

ยังเลยจ๊ะ เด๋วรอเช็คกับเจ้าหน้าที่รับพัสดุวันนี้อีกครั้งแล้วจะแจ้งให้ คุณ รักรังสิต ทราบ
    อนุโมทนา

19. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตรบกวนสอบถามครับ
    .....อาจารย์แก้วสว่างครับ ผมเคยเช่าปลัดไม้ชองระอา(รุ่นไฟไหม้)มา ซึ่งได้หายไป แต่ผมเห็นรูปปลัดจากเวปอื่นซึ่งเหมือนกับของผมเลย(ส่งภาพมาด้วย) ลักษณะแบบนี้ ดีไหมครับ เพราะเพื่อนที่เช่ามาพร้อมกัน ยอมเอามาแลกกับพระของผม
    .....ขอขอบคุณอาจารย์มากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

20. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    อยากไปช่วยจังเลยครับ อิอิ