เปิดตำนานหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ภาค 2

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 15 ธันวาคม 2012.

1. nitisvst

nitisvst เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    น้อมกราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย อ.แก้วสว่าง
    สวัสดีทุกๆท่านคับ...
    สวัสดีคุณป๊อกนะคับ...

พี่โต้งเฉลยถูกต้องแล้วคับคุณป๊อก ... เป็นของ ลพ. ผินะ คับ... ^ ^

2. nitisvst

nitisvst เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    ......วันนี้ ผมได้เป็นสะพานบุญ บอกต่อไปกับเพื่อนๆในเฟสบุ๊ค ของผมอีกทาง...ให้ร่วมกันทำบุญในครั้งนี้ด้วย โดยผมได้รับมอบพระจากอาจารย์มา 10 องค์เพื่อการนี้ และของผมเอามาร่วมบุญด้วยอีก 2 องค์ ...
    บุญรักษาทุกท่านนะคับ.... ^ ^

"""""" [​IMG]

(การกระทำในครั้งนี้ไม่ได้มีเจตนาใดๆนอกจากตั้งใจร่วมทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา)

ไฟล์ที่แนบมา:

3. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม คุณลุงสาย แก้วสว่าง สวัสดีครับอาจารย์แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่โต้ง พี่รัก พี่เดชา พี่ภู พี่คนบนเกาะ พี่เตอร์ พี่ทหารเก่า คุณโอ๊ด คุณอภิเชษฐ์และพี่ๆเพื่อนๆลูกศิษย์หลวงปู่ทิมทุกท่าน สบายดีกันทุกคนนะครับ

4. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

ดินจะกลบ ลบกาย วายสังขาร
    ไฟจะผลาญ ชีพให้ มลายสูญ
    แต่ความดี ที่ทำไว้ ได้ค้ำคูณ
    ย่อมเทอดทูน แทนซาก เมื่อจากไป
    พุทธศาสนา ค่าล้ำเลิศ ประเสริฐยิ่ง
    เป็นสัจจริง ทุกอย่าง อย่าวางเฉย
    เมื่อพบแล้ว รัตนะ อย่าละเลย
    มัวเฉยเมย หมดโอกาส พลาดของดีฯ

5. apichet40

apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณตั้ม ดูเข้มขลังจริงๆ คิดว่าพุทธคุณคงสุดยอดแน่ๆเลย มีประสบการณ์ PM มาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ :cool::cool::cool:

ปล พี่โต้งสุดยอดจริง :cool::cool::cool:

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณตั้ม ในครั้งนี้ด้วยนะครับ สาธุ สาธุ ....

ปล พระห้าเหลี่ยมถ่ายคู่กับพิมพ์บล๊อกหินมีดโกนพิมพ์นี้ ห้าเหลี่ยมเล็กไปถนัดตาเลยครับ

สวัสดีตอนหัวค่ำครับ คุณแควใหญ่ :cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2013
  6. แควใหญ่

สวัสดีเช่นกันครับ คุณอภิเชษฐ์ สบายดีนะครับ :cool: :cool: :cool:

7. รอดป่อง

รอดป่อง เป็นที่รู้จักกันดี

งานคือชีวิต ชีวิตคืองาน บันดาลสุข
    ทำงานให้สนุก คือรู้จักหาความสุขใส่ตัวเอง​
    กราบนมัสการหลวงปู่ทิม คุณลุงสาย แก้วสว่าง กราบสวัสดีอาจารย์แก้วสว่าง พี่รักรังสิต น้าต๋อย เซมเบ้ พี่ส่างปา พี่แควใหญ่ พี่(ก้องครับ) และพี่ๆเพื่อนๆศิษย์หลวงปู่ทิมทุกๆท่านครับ

8. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ หลวงปู่ทิมครับ

สวัสดีพี่ๆ ทุกคนครับ

9. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    พยายามตามไปแล้วครับ แต่ค้นไม่เจอ มีลิงค์ไหมครับ

10. kravity

kravity เป็นที่รู้จักกันดี

11. su2550

su2550 เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    กราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย แก้วสว่าง
    สวัสดี อ.แก้วสว่าง และ พี่ ๆ ทุก ๆ ท่านครับ

12. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าครับ ขอให้หลวงปู่เมตตาให้ลูกหลาน มีโชคมีลาภตามแต่หลวงปู่จะเมตตานะครับ

13. หน้ากาล

หน้ากาล เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2012
    มาแต่เช้าเลยนะครับ

14. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    สวัสดียามเช้าๆครับลูกศิษย์หลวงปู่
    ขอให้ถูกหวยกันทุกท่านนะครับ

อย่าหนักนะครับ

15. น้องพลอยสวย

น้องพลอยสวย เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    กราบนมัสการหลวงปู่ทิม
    ขอแสดงความเคารพต่อคุณตาสาย
    สวัสดีครับพี่น้องทุกท่านวันนี้วันดี วันศุกร์หรรษา วันที่ 1 มีนากับหน้าที่ 275 เลขสวยอ่ะ
    catt3

16. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    กราบหลวงปู่ และสวัสดี ทุก ๆ ท่านครับ

17. krit_ans66@hotmail.c

krit_ans66@hotmail.c เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม
    ลุงสาย
    อ.แก้วสว่าง
    และสวัสดีทุกๆท่านครับ
    Happy Friday kup
    Weekend coming yeah yeah

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2013
  18. ppick

ppick เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิมและลุงสาย
    สวัสดี อ.แก้วสว่างและเพื่อนสมาชิกทุกๆท่านครับ

19. may06

may06 เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    เข้ามารออ่านคติธรรมจาก อ.แก้วสว่างครับ....
    ขอให้ท่านสมาชิกทุกท่านโชดดีในวันนี้นะครับ......5555

ไฟล์ที่แนบมา:

20. แควใหญ่

กราบหลวงปู่ทิม คุณลุงสาย แก้วสว่าง สวัสดีครับอาจารย์แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่โต้ง พี่รัก พี่เดชา พี่ภู พี่คนบนเกาะ พี่เตอร์ พี่ทหารเก่า คุณโอ๊ด คุณอภิเชษฐ์และพี่ๆเพื่อนๆลูกศิษย์หลวงปู่ทิมทุกท่าน สบายดีกันทุกคนนะครับ และขอแสดงความดีใจด้วยสำหรับท่านที่มีโชคในวันนี้ครับ