เปิดตำนานหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ภาค 2

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 15 ธันวาคม 2012.

1. น้องพลอยสวย

น้องพลอยสวย เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ยินดีและขอเป็นหนึ่งในงานบุญนี้ครับ

2. ปีติ

ปีติ เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    กราบนมัสการหลวงปู่ทิมครับ กราบคุณลุงสาย และสวัสดียามเช้าครับญาติธรรมทุกๆท่าน

3. apichet40

apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่ทิม คุณตาสายแก้วสว่าง _/\_

สวัสดีเช้าวันพฤหัสครับ อาจารย์แก้วสว่าง พี่รัก พี่โต้ง พี่ลีโอ พี่ส่างปา พี่เมย์ พี่บางเมือง พี่รุ่ง พี่ภู พี่บัวแก้ว พีก่อ อาจารย์ติ้งลิงติง พี่MA30 น้าต๋อย คุณเมืองโบราณ คุณบางโกรก คุณเก่ง คุณก้อง คุณแหม่มจ้า คุณน้อยพลอยสวย คุณฐาอยุธยา คุณนุ คุณchoey นายกู๊ด คุณตั้ม น้องโอ๊ด น้องกานต์ น้องนิ น้องภัฏ น้องPetchTae คุณอนุสรณ์ คุณNaChaReTi คุณkali คุณแควใหญ่ คุณตี๋ไวไว คุณsaweit คุณsu2550 คุณแควใหญ่ คุณchaiyapott คุณkengeg คุณLee_bangkok คุณq2499 คุณastroboy คุณNEWESTTEWEN คุณbukarati คุณjaymillionare คุณkorachaa คุณMajirojung
    และเพื่อนๆศิษย์หลวงปู่ทิมทุกๆท่านครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2013
  4. apichet40

สวัสดีครับพี่รัก ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้กับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2013
  5. man_12

man_12 เป็นที่รู้จักกันดี

รอฟังข่าว น้าต๋อย อยากร่วมทำบุญด้วยคนครับ

6. choey

choey เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    _/|\_ กราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย
    สวัสดีสมาชิกทุกๆท่านขอบารมีหลวงปู่ทิมคุ้มครองทุกท่านครับ...

7. apichet40

พระเนื้อขาว พิมพ์สมเด็จ หลังยันต์ครับ องค์นี้ตอนแรกมาไม่มีเศียร เลยนำผงพระเนื้อขาวที่ได้จากการตกแต่งขอบมาผสมกับไข่ขาวมาเติมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. Big_thOm

Big_thOm เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    กราบหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ คุณตาสายแก้วสว่าง
    กราบสวัสดี อาจารย์แก้วสว่าง น้าต๋อย และพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ
    แวะมาทักทายตอนเที่ยงวันพฤหัสครับ อย่าลืมทำงานจนลืมทานข้าวกันนะครับ

9. Big_thOm

Big_thOm เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    ผมสนใจร่วมทำบุญด้วยครับ อยากทราบว่าต้องร่วมบุญเท่าไร อย่างไรบ้างครับ

10. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    พึ่งปิดทองห่มจีวรเสร็จใหม่ๆครับ

ขนาดไฟล์:
      56.2 KB
      เปิดดู:
      45
  11. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    สวยงามแท้นะครับ

12. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบหลวงปู่ทิม
    กราบปู่สาย
    สวัสดีอาจารย์แก้วสว่างและพี่ๆ ทุกคนครับ

13. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบนมัสการหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่
    สวัสดีครับ อ.แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่รัก พี่โต้ง พี่ทหารเก่า น้องนุ คุณป๊อกapichet40 คุณก้อง และพี่น้องทุกท่านครับ

14. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยครับ รอฟังข่าวแจ้งครับ

15. Majirojung

Majirojung เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม คุณตาสายครับ
    สวัสดี ตอนเย็น ครับ พี่ทุกท่าน
    วันนี้ มีรูปพระ ที่พี่ก้องครับ มอบให้ เป็นอั่งเปา ครับ
    (ก้องถ่ายรูปไม่ค่อยชัด ต้องขอโทษด้วยนะครับ)

16. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม คุณลุงสาย แก้วสว่าง สวัสดีครับอาจารย์แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่โต้ง พี่รัก พี่เดชา พี่ภู พี่คนบนเกาะ พี่เตอร์ พี่ทหารเก่า คุณโอ๊ด คุณอภิเชษฐ์และพี่ๆเพื่อนๆลูกศิษย์หลวงปู่ทิมทุกท่าน สบายดีกันทุกคนนะครับ

17. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    กราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย แก้วสว่าง สวัสดีครับ อ.แก้วสว่าง และสมาชิกศิษยานุศิษย์ของหลวงปู่ทุกท่านครับ ช่วงนี้้งานชุกมากครับแต่ก็เข้ามาอัพข้อมูลเป็นระยะ ๆ ครับ

18. รอดป่อง

รอดป่อง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นสะพานบุญอีกสักคนนะครับ

เราทำกรรมอันใดไว้ จะเป็นกรรมดี หรือจะเป็นกรรมชั่วก็ตาม เราจะต้องเป็นผู้รับผลของกรรมนั้น
    กราบนมัสการหลวงปู่ทิม คุณลุงสาย แก้วสว่าง กราบสวัสดีอาจารย์แก้วสว่าง พี่รักรังสิต น้าต๋อย เซมเบ้ พี่ส่างปา และพี่ๆเพื่อนๆศิษย์หลวงปู่ทิมทุกๆท่านครับ ขอร่วมทำบุญสร้างพระประธานในครั้งนี้กับพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ

19. suntornpoo

suntornpoo เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ไ่ม่ได้เข้ามานานมาก เนื่องจากมรสุมงานกำลัีงเข้าครับ
    ได้ถ่ายภาพพระพุทธห้าเหลี่ยมพิมพ์เล็กหน้าบ้านๆ เลี่ยมทองตั้งแต่อาทิตย์ที่ผ่านมา เพิ่งมีเวลาได้นำมาลงให้ชมครับ คนให้่นั่งยิ้มหน้าบานเลยทีเดียว
    พระองค์นี้ถ้าได้มาแล้วนำไปเลี่ยมทอง ก็คงไม่รู้สึกปลื้มเท่าไหร่ครับ แต่องค์นี้เคยเลี่ยมเงินมาก่อน และ เพิ่งเปลี่ยนเป็นเลี่ยมทองเมื่อเร็วๆนี้ ประสบการณ์ไม่ได้ถาม และก็คงไม่อยากรู้ล่ะครับ แค่รู้สึกยินดีมากๆและปลื้มใจที่ ผู้รับเห็นค่า และ หวงหวงแหนพระชุดนี้มากๆ

ขอกราบหลวงปู่ิทิม ที่ท่านได้เมตตาเสกพระชุดนี้ให้่พวกเราๆ ท่านๆ ได้บูชากันครับ, ลุงสายผู้สร้าง และ เก็บพระชุดนี้ไว้่ , อ.แก้วสว่างที่นำพระชุดนี้มาเผยแพร่ , คุณโต้ง น้่าต๋อย พี่รักรังสิต และ อีกหลายๆท่าน ที่สร้างบุญแจกพระชุดนี้ให้ทุกท่านได้บูชานะครับ
    :cool::cool::cool:

ขนาดไฟล์:
      19 KB
      เปิดดู:
      39
  20. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    น้าไม่มาทางชลก็เลยไม่ได้เจอกันนะสิครับ 555555
    ช่วงนี้ งานเยอะครับ ไม่ค่อยได้มีเวลามากเท่าไหร่
    แต่ก็มาอ่านช่วงหลังสองทุ่มเกือบทุกวันครับ
    นอกจากวันไหนกลับดึกเกิน ยังคิดถึงทุกท่านเหมือนเดิมครับ