เปิดตำนานหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ภาค 2

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 15 ธันวาคม 2012.

1. une_it

une_it เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    https://www.facebook.com/datdheeraphol.nundthanaitdhi

ตาม face นี้เลยครับพี่ เจ้าของ face ชื่อพี่ปุ้มครับ ลองเข้าไปดูครับ

2. SL3RPY

SL3RPY เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2012
    กรุนี้น่าจะหมดในเร็ววันซะแล้วล่ะคับ

3. une_it

une_it เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    ผมเองก็ได้จองกองบุญไว้ 1 กองเช่นเดียวกันครับ การให้ทุนการศึกษาแก่ผู้ที่ด้อยกว่าเป็นสิ่งประเสริฐยิ่ง เป็นให้การศึกษาอีกทางหนึ่งครับ :cool::cool::cool:

4. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

รักษาตัว กลัวกรรม อย่าทำชั่ว
    จะหมองมัว หม่นไม้ ไปเมืองผี
    จะเลือกทำ แต่กรรม ที่ดีดี
    จะได้มี ความสุข พ้นทุกข์ภัย

ศัตรูที่แท้จริงของคนคือ โลภ, โกรธ, หลง
    ต้องแก้ด้วยมี ศีล, สมาธิ, ปัญญา

เกิดมาทั้งที เอาดีให้ได้ จะตายทั้งที ฝากดีเอาไว้

5. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    กราบเท้าบูชาหลวงปู่ทิแห่งวัด ละหารไร่ครูอาจารย์ทุกๆท่านเทวดาที่รักษาสถิตย์ในวัตถุมงคลที่หลวงปู่ได้สร้างได้เสก คุณปู่สายแก้วสว่าง ท่านอาจารย์แก้วสว่างและสวัดดีท่านสวัดดีท่านโต้ง ท่านรัก น้าต๋อย ท่านเมืองโบราณ น้องก้อง น้องapichert40 น้องตั๊มและทุกท่าน ขอสิ่งดีๆจงเกิดขึ้นสู่ชีวิตผมและทุกๆท่าน

ไฟล์ที่แนบมา:

6. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ยามเช้าๆ

ขนาดไฟล์:
      434.7 KB
      เปิดดู:
      363
  7. น้องพลอยสวย

น้องพลอยสวย เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    คลาสสิคมากครับ:cool:

8. ทหารเก่า

พระที่พี่ส่งให้น้องก็คือพิมพ์นี้แหละครับแต่สวยกว่าองค์นี้ครับ:cool:

9. น้องพลอยสวย

น้องพลอยสวย เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ขอขอบพระคุณในความกรุณามาก ๆ ครับ วันนี้ผมคงได้รับ
    วันอาทิตย์จะเข้าเมืองนำไปเลี่ยมขึ้นคอครับ
    เมื่อคืนกับเมื่อเช้าปฏิบัติจิตรำลึกถึงหลวงปู่ครับ

10. ทหารเก่า

พระไม่สวยอาจเพราะว่าเป็นความลับที่ไม่ลับแต่ไม่มีใครรู้พิมพ์นี้หายากเพราะสร้างน้อยพระดูใหญ่กว่าทุกพิมพ์ อาจเชื่อได้ว่าเป็นการกดพิมพ์ครั้งแรกๆ ผงสุดเปี่ยมทีเดียวส่งดูจะทราบ พระจะมีการบิดงอเพราะสร้างครั้งแรกๆการผสมเนื้อพระยังลองผิดลองถูกอยู่ แต่ที่แน่ชัดคือผงหนาแน่นมาก พระไม่สวยมากแต่คิดว่าศักดิ์สิทธิ์เป็นเลิศ รักษาไว้ให้ดีเถอะครับหากผมจะมอบพระให้ใครผมไม่เสียดายและยากให้สิ่งที่ดีและผู้รับภาคภูมิใจมีความสุข ผู้รับได้อยากนำมาเลี่ยมขึ้นคอ:cool:ผมอาจจะเป็นคนที่ไม่มีเงินมาก แต่ผมมีน้ำใจที่ใหญ่มากครับcatt3

11. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

ในวันที่ใจมันจะยอมแพ้ วันที่มองไม่เห็นแสง วันที่ชีวิตไม่มีแม้แต่เรี่ยวแรง ไม่มี
    เหมือนคนที่กำลังจะจมน้ำ และยังต้องเจอพายุฝน
    ทำได้แค่เพียงรอคอยเวลา ที่จะพบกับใครสักคน

แล้ว อ.แก้วสว่าง ก็เดินเข้ามา ยื่นมือดึงให้ฉันนั้นเห็นแสงทางข้างหน้า
    เติมพลังธรรม พลังชีวิต ให้ฉันได้พบกับตา ในวันที่ฉันนั้น ไม่มี อะไรที่เหลือเลย.....

ปัญหาทยอยเข้ามาสุม มันคอยจะรุมให้แพ้ ทำได้แค่เพียงรอคอยเวลา
    ที่จะพ้นจากความอ่อนแอ

แล้ว น้าต๋อย เซมเบ้ ก็เดินเข้ามา ยื่น พระเนื้อขาว มาให้ฉันนั้นเห็นแสงทางข้างหน้า เติมพลังชีวิตให้ฉันได้พบกับตา ในวันที่ฉันนั้น ไม่มีใคร

แล้ว น้าโต้ง น้ารัก เพื่อน ๆ คนรักหลวงปู่ทิม ฯ ก็เดินตามมา
    เติมใจที่ท้อแท้ให้มีเรี่ยวแรงขึ้นใหม่ ทำให้ฉันเรียนรู้ ความสุขเกิดขึ้นได้ในใจ
    ตราบใดที่ ศรัทธา ยังมี ฉันจะรอวันนั้น

เพราะฉันรู้แล้วว่า พระเนื้อขาว นั้นมีอยู่จริง
    และจะไม่ทิ้งให้ฉันไหวหวั่น ไม่ใช่แค่ความฝัน.....

ฉันนั้นจะรอคอยวันเวลา ที่จะพ้นจากความอ่อนแอ

แล้ว พลังศรัทธา จึงเติมใจที่ท้อแท้ให้มีเรี่ยวแรงขึ้นใหม่
    ทำให้ฉันเรียนรู้ ความสุขเกิดขึ้นได้ในใจ

ตราบใดที่ ศรัทธา ยังมี.... หลวงปู่ จะไม่ทิ้งเรา

เพราะบารมี หลวงปู่ เมตตา ทำให้ฉันนั้นเห็นแสงทางข้างหน้า
    เติมพลังชีวิต ให้ฉันได้พบกับตา ในวันที่ฉันนั้น ไม่มีใคร....(ส่างปา)

12. Tkboys

Tkboys เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    กราบหลวงปู่ทิม ตาสายแก้วสว่าง
    สวัสดีวันศุกร์สุดหรรษาครับ ขอให้สมาชิกทุกท่านสนุกกับการทำงานเน้อ:cool::cool:

13. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าครับ นั่งเปิดดูข้อความ PM แล้ว ไม่แน่ใจตัวเอง
    หากผมยังไม่ได้ส่งของให้สมาชิกท่านใด ส่ง PM กลับมาหาผม
    ได้เลยนะครับ อย่าได้เกรงใจ บางครั้งผมอาจจะหลงๆ ลืมๆ บ้าง
    ด้วยจำนวนข้อความที่มากมายต่อวัน รวมทั้งภารกิจอื่นๆ

14. ทหารเก่า

งั้นผมทวงน้าต๋อยเลยนะครับ สีผึ้งเท่าหัวไม้ขีดน้ายังไม่ได้ส่งให้ผมครับ555catt3ผมก็เล่นไปได้ อิอิ

15. ทหารเก่า

คงอาจเป็นเพราะเราเคยผ่านประสพกราณ์แบบนี้ เวลาเจอคนที่มีความรู้สึกเช่นนี้เราจึงเข้าใจ และขอเป็นส่วนหนึ่งที่จะเติมเต็มให้ครับ เพราะเวลาเช่นนี้มันทุกข์ใจ อ้างว้าง หมดกำลังใจ

16. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

กราบหลวงปู่ทิม ลุงสาย แก้วสว่าง

ช่วงปีใหม่เดินทางโดยมีพระหลวงปู่ทิม ติดตัวตลอด ปลอดภัย อุ่นใจครับ

17. apichet40

apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย แก้วสว่าง _/\_

สวัสดีเช้าวันศุกร์ ครับ ท่านอาจารย์แก้วสว่าง พี่รัก พี่โต้ง พี่ลีโอ พี่รุ่ง พี่ภู พี่ส่างปา น้าต๋อย คุณเก่ง คุณก้อง คุณนุ คุณตั้ม น้องโอ๊ด น้องกานต์ น้องนิ คุณญาณพล คุณchokaku คุณsu2550 และเพื่อนๆพี่ๆน้อง ศิษย์หลวงปู่ทิม ทุกๆท่านครับ

18. ทหารเก่า

ด้วยบุญกุศลที่ผมมีจิตที่ดีได้ช่วยน้องท่านหนึ่งที่ยังไม่มีพระเครี่องหลวงปู่ทิม ได้สมหวังขออุทิศบุญกุศลนี้ให้กับ หลวงปู่ทิม ครูอาจารย์ คุณปู่สาย แก้วสว่าง เทวดาที่รักษาวัตถุมงคล ท่านอาจารย์แก้วสว่าง บิดามารดา ตัวผมเองและผู้มีพระคุณ ท่านโต้ง ท่านรัก น้องก้องน้าต๋อยและทุกๆท่านได้มาร่วมอนุโมทนาบุญด้วยกันครับ ขอให้บุญกุศลนี้นำพาเราๆ ท่านๆ สู่สิ่งที่ปราถณา มีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตและขอให้น้องที่รับพระไป หายจากโรคภัยทั้งปวง เจริญในชีวิต สมปราถณาในสิ่งที่คิดประสงค์ ด้วยบารมีแห่งทุกๆท่าน สาธุ :cool:พี่จะออกไปส่งของให้น้องเดี๋ยวนี้น้องจะได้ไม่ต้องรอนาน ทันอกทันใจครับ

19. เมืองโบราณ

เมืองโบราณ เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2012

ประโยคนี้มีความหมายอันลึกซึ้ง...สวัสดีทุกท่านครับ

20. apichet40

apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับพี่ลีโอและคุณตั้มกับการให้ในครั้งนี้ ผู้ได้รับไปคงดีใจมากๆเลยนะที่ได้รับสิ่งอันเป็นมงคลของหลวงปู่ทิมที่นับถือครับ ทำให้ผมหวนนึกถึงวันแรกที่ผมได้รับพระเนื้อขาวจากน้าต๋อยเลยครับวันนั้นดีใจสุดๆเลยครับ :cool::cool::cool:

:z6