เปิดตำนานพระเวท หลวงปู่ผาด ฐิติปัญโย วัดบ้านกรวด บุรีรัมย์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 17 กรกฎาคม 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ลูกชายมหา

ลูกชายมหา เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่

เป็นภาพที่ผม ถ่ายขณะที่หลวงปู่ท่านทบทวนตำราครับ และภาพของผมนั้น ในมือถือ ชานหมาก กับเส้นเกศาหลวงปู่ครับ

2. atha

atha เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    อยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับพระยอดขุนพลของหลวงปู่ครับ

3. ลูกชายมหา

หลวงปู่

ยอดขุนพล ผมไม่รู้ละเอียดในเชิงลึกนะครับ ไว้ให้ผู้รู้มา ตอบอีกทีดีกว่า
    เดี๋ยวผมให้ข้อมูลที่ผิดๆไป จะกลายเป็นการโกหกกันเปล่าๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      214
  4. คนไม่เอาไหน

คนไม่เอาไหน เป็นที่รู้จักกันดี

ถามพระกริ่งให้ด้วยนะครับ ว่าราคาเท่าไร มีเนื้อไรบ้าง

5. ลูกชายมหา

หลวงปู่

พระกริ่งของท่านหมดตั้งแต่เปิดจองแล้วครับ พระที่เข้าพิธีเดียวกันกับพระกริ่ง ที่ผมเห็นเหลืออยู่
    จะมีพระชัยวัฒน์ กับขุนแผนเนื้อผงพุทธคุณนั่นแหละครับ พอจะมีหลงเหลืออยู่บ้าง หลวงปู่ท่าน
    เป็นพระที่มีบารมีสูงแน่นอนครับ ขนาดแผ่นยันต์ที่หลวงปู่ปลุกเสกแล้ว อาจารย์ ชินพร ศิษเอก
    หลวงปู่ทิมนำไปให้หลวงปู่ ธรรมรังษีปลุกเสกต่อ หลวงปู่ธรรมรังษี บอก ของเขาทำมาดีแล้ว
    ไม่ต้องปลุกเสกหรอก หลวงปู่ธรรมรังษี ท่านพรมน้ำมนต์ให้เฉยๆครับ ที่ผมเล่ามา ผมไม่มีผลประโยชน์ใดๆกับวัตถุมงคลหลวงปู่ผาดนะครับ ผมโพสในส่วนที่ผมรู้มาเท่านั้น
    อยากให้ผู้ที่ชอบทำบุญ ไปทำบุญกับท่านเยอะๆ และขอให้ผลบุญที่ผมแนะนำไป ขอให้กลับมาเกื้อหนุนผม ให้ได้เข้าถึงซึ่งนิพพานด้วยเทอญ สาธุ

6. longhorn48

longhorn48 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากบูชาพระขุนแผน พระเจ้าลิ้นทองครับ...

อยากไปครับ สำหรับผ้าป่า ยังไงผมจะดูตารง เคลียร์งานให้เสร็จครับ แล้วจะขอไปด้วย

7. ลูกชายมหา

หลวงปู่

วันนี้โทรไปหาพี่คนที่เป็นโยม อุปถาก หลวงปู่ พี่เขาบอกว่า หลวงปู่ติดกิจนิมนต์ วันอาทิตย์
    นี้ ทั้งเช้าและบ่ายเลยครับ ตอนนี้ผมกำลังชั่งใจอยู่ว่า จะไปวันอาทิตย์นี้หรือว่าไปอาทิตย์หน้า ดี
    หากไปก็คงมีเวลาอยู่กับหลวงปู่แค่นิดเดียว กำลังชั่งใจอยู่ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้