เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. kraiwit

kraiwit เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2005
    สวัสดีครับ ผมขอร่วมทำบุญด้วยครับ
    แจ้งโอนเงินจำนวน 200 บาท
    ชื่อบัญชี บจก.สยามอารยา

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ต้นบัว

ต้นบัว เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2010
    อนุโมทนา สาธุ ครับ

3. tel

tel เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ อ.

4. หงส์ผาคำ

หงส์ผาคำ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2014
    ขออนุโมทนากับพี่หนุ่มและทุกท่านที่ร่วมกันสร้างกุศลในครั้งนี้ครับ

5. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    หมายเลขพัสดุ ระบบems ที่ได้จัดส่งไปแล้วเมื่อเช้านี้

EL 5866 24738 TH….. berbapor
    EL 5866 24741 TH….. อนุวัตร
    EL 5866 24755 TH….. ต้นบัว
    EL 5866 24769 TH….. som88
    EL 5866 24772 TH….. dusitathep

6. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ได้รับเงินแล้วครับ พรุ่งนี้เช้าจะจัดส่งให้ ขอบคุณครับ

7. หนุ่มเมืองแกลง

1
    อนุโมทนาด้วยครับ

8. หนุ่มเมืองแกลง

1

9. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    แจ้งพี่หนุ่มครับ สำหรับพระรายการที่985 ที่ผมจองนั้น ผมขอโอนเงินช้าหน่อยนะครับ เผื่อจองจององค์อื่นเพิ่ม จะได้โอนทีเดียวครับ
    ขออภัยที่ต้องโอนล่าช้านะครับ
    ขอบคุณครับ

10. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน ที่ได้ร่วมบริจาคทรัพย์ สละกำลังกาย ร่วมเป็นกำลังใจ รวมทั้งผู้ที่เช่าบูชาวัตถุมงคลในกระทู้นี้ตลอดเวลาที่ผ่านมา เพื่อจะได้สร้างกุศลและร่วมบุญกันกับครูบาอาจารย์ในแดนเหนือโลกครั้งนี้ ขอผลแห่งอานิสงค์ที่ได้ร่วมกันทำดีทั้งหลายนี้ จงบังเกิดกับท่านโดยทั่วหน้ากัน

1.สร้างปฏิมากรรมขององค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า ในรูปแบบที่ยังไม่มีใครสร้างถวายพระในโลกทิพย์แดนเหนือโลก

อานิสงส์การจัดสร้างพระพุทธรูปหรือสิ่งพิมพ์อันเกี่ยวกับพระธรรมคำสอนเป็นกุศลดังนี้
    1. อกุศลกรรมในอดีตชาติแต่ปางก่อน จะเปลี่ยนจากหนักเป็นเบา และจากเบาเป็นสูญ
    2. สิ่งศักดิ์สิทธิ์จะคุ้มครอง สรรพภยันตรายสลายไปสิ้น ชีวิตพบแต่ความสุข
    3. เจ้ากรรมนายเวรในอดีตชาติแต่ปางก่อน เมื่อได้รับส่วนบุญไปแล้วก็จะเลิกเว้นการจองเวร
    4. เหล่ายักษ์ผีรากษส งูพิษ เสือร้าย ไม่อาจเป็นภัยอันตราย
    5. จิตใจสงบ ปวงภัยไม่เกิด ฝันร้ายไม่มี ราศีผ่องใส สุขภาพแข็งแรง กิจการงานเป็นมงคล
    6. มั่นคงในคุณธรรม ความอุดมสมบูรณ์ปรากฏเกินความคาดฝัน ครอบครัวสุขสันต์ วาสนายั่งยืน
    7. คำกล่าวเป็นสัตย์ ฟ้าดินปรานี ทวยเทพยินดี มิตรสหายปรีดา
    8. คนโง่สิ้นเขลา คนเจ็บหายได้ คนป่วยหายดี ความทุกข์หายเข็ญ สตรีจะได้เกิดเป็นชาย
    9. พ้นจากมวลอกุศล เกิดใหม่บุญเกื้อหนุน มีปัญญาเลิศล้ำ บุญกุศลเรืองรอง
    10. สิ่งที่สร้างจะบังเกิดเป็นกุศลจิตแก่ทุกคนที่ได้พบเห็น เป็นเนื้อนาบุญอย่างอเนก ทุกชาติของผู้สร้างที่เกิดจะได้ฟังธรรมจากพระอริยะเจ้า ปัญญาในธรรมแก่กล้า สามารถได้อภิญญาหก สำเร็จโพธิญาณ แม้นหากได้สละทรัพย์สินเงินทอง เพื่อจัดกิจการดังกล่าวด้วย ก็จะเป็นผลานิสงส์สืบต่อไปด้วยเช่นกัน

2.สร้างธรรมทาน ในรูปแบบและแนวทางปฏิบัติ อย่างที่ยังไม่เคยมีใครนำมาเผยแพร่เป็นสาธารณะกุศลมาก่อน
    “อกฺขรา เอกํ เอกญฺจ พุทฺธรูปํ สมํ สิยา สร้างอักขระธรรมหนึ่งอักษร เท่ากับสร้างพระพุทธรูปหนึ่งองค์”

องค์พระศาสดาได้ตรัสไว้ว่า การให้ธรรมแก่ผู้อื่นโดยไม่มีราคาค่างวด เป็นทานที่มีอานิสงส์มากที่สุด หนังสือเกี่ยวกับการบำเพ็ญปฏิบัติและฝึกสมาธิทางจิตเล่มที่กำลังจะทำแจกนี้ มีจุดประสงค์เพื่อที่จะให้ผู้ที่ยังไม่รู้ ได้รู้และนำไปปฏิบัติ หรือผู้ที่รู้แล้วแต่ยังไม่เข้าใจและสงสัยในการปฏิบัติ ได้บำเพ็ญบุญบารมีและปฏิบัติได้อย่างถูกต้อง การภาวนาถือว่าเป็นการบำเพ็ญบุญที่มีอานิสงส์มากที่สุด ตามที่องค์พระศาสดาได้ตรัสเอาไว้ เพราะเป็นการปฏิบัติให้ถึงคติสูงสุดของพระพุทธศาสนา นั่นคือพระนิพพาน ผู้สร้าง ผู้ร่วมสร้างและผู้ร่วมอนุโมทนา จะได้อานิสงค์มากหลายอย่าง

1. กรรมเวรจากอดีตชาติ จะได้ลบล้าง
    2. หนี้เวรจะได้คลี่คลาย พ้นภัยจากทะเลทุกข์
    3. โรคภัยไข้เจ็บจากเจ้ากรรมนายเวร จะพ้นไป
    4. สามีภรรยาที่แตกแยก จะคืนดีต่อกัน
    5. วิญญาณของเด็กที่แท้งในท้อง จะได้ไปเกิดใหม่
    6. กิจการงานจะราบรื่น สมความปรารถนา
    7. บุตรจะเฉลียวฉลาด และเจริญรุ่งเรือง
    8. บารมีคุ้มครองลูกหลาน ให้อยู่เย็นเป็นสุข
    9. พ่อแม่จะมีอายุยืน บางเบาจากโรคภัยได้เจ็บ
    10. ลูกหลานเกเร จะเปลี่ยนแปลงเป็นคนดี
    11. วิญญาณทุกข์ของบรรพบุรุษ จะพ้นจากการถูกทรมานไปสู่สุคติ
    12. ชีวิตจะพบแต่ความสุข พบกัลยาณมิตรและผู้ให้การช่วยเหลือ

3. ร่วมเป็นเจ้าภาพอุปสมบทพระภิกษุ ที่มีเจตนาแน่วแน่ในการบวชและต้องการปฏิบัติหาความสงบในชีวิตอย่างแท้จริง
    เพื่อสร้างเนื้อนาบุญที่สมบูรณ์ ถวายต่อหลวงพ่ออภิชิโตและครูบาอาจารย์ในแดนโลกทิพย์ทุกๆองค์

ผู้ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชพระภิกษุ จะส่งผลให้แก่เจ้ากรรมนายเวรที่เคยถูกเราเคยฆ่า เคยทรมาน หรือกรรมที่เราทำหนักๆอย่างเช่น ทำแท้ง จะช่วยส่งวิญญาณของลูกให้ไปเกิดในภพภูมิที่ดี ไม่มีความทุกข์ ความหม่นหมอง ปัญหาหนี้สินที่มีอยู่ก็จะคลี่คลายไปในทางที่ดี ซึ่งอานิสงส์การเป็นเจ้าภาพบวชนี้มีมากล้น ซึ่งสามารถทำให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่ได้อาฆาตพยาบาทเรา จะได้ไปสู่ภพภูมิที่ดี ไม่พยาบาทจองเวรอีกต่อไป การเป็นเจ้าภาพบวชพระ ถือเป็นทางหนึ่งที่จะช่วยสร้างบุญบารมีให้เกิดแก่ผู้สร้างได้อย่างดี หลายคนนั้นเคยก่อกรรมทำความชั่วไว้มากมาย และเมื่อคิดจะกลับตัวกลับใจ อานิสงส์ผลบุญจากการเป็นเจ้าภาพบวชพระ ก็จะช่วยให้เจ้ากรรมนายเวรที่ได้รับผลบุญเหล่านี้เลิกจองเวรต่อกัน แม้ผู้ที่ร่วมอนุโมทนาบุญทั่วไปก็จะได้บุญด้วย 16 กัลป์

11. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ไม่เป็นไรครับ อย่าได้กังวลใจ ต้องขอบคุณมากครับที่แจ้งให้ทราบเช่นนี้

12. ลิปโป้

ลิปโป้ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2011

ผมเห็นงานบุญครั้งนี้ แล้วอยากร่วมด้วยมากเลยครับ ผมขออนุญาตพี่หนุ่ม แบ่งพระองค์นี้ ให้กับเพื่อนๆสมาชิก ในราคา 5700 บาท ตอนนี้ผมเลี่ยมพลาสติกแล้ว พลาสติกด้านหลังยุบตัวลงไปนะครับ แต่กันน้ำได้ปกติ ไว้จะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

เพื่อนคนไหนสนใจ ก็ลงชื่อจองไว้แล้วโอนเงินเข้า บัญชี สยามอารยา ได้เลยครับ เมื่อพี่หนุ่มแจ้งว่าได้รับเงินแล้ว ผมจะจัดส่งให้นะครับ

รบกวนพี่หนุ่มด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

13. ลิปโป้

ลิปโป้ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2011
    รูปก่อนเลี่ยมนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. newmoon30

newmoon30 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

15. Thana 2

Thana 2 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2012
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณ คุณ ลิปโป้ ด้วยนะครับ สาธุ................

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    อนุโมทนาด้วยนะครับ กับสิ่งที่ตั้งใจไว้ดีแล้วเช่นนี้
    ช่วงนี้ผมกำลังเร่งอ่านและสรุปบทความต่างๆ ทั้งจากหนังสือของ พ.อ.ชม สุคันธรัต จากหนังสือคู่มือมนุษย์ของท่านพุทธทาสภิกขุ และจากหนังสือแนวทางปฏิบัติธรรมอื่นๆ เพื่อคัดย่อและเรียบเรียงลงในบทเดียวกัน เตรียมส่งโรงพิมพ์ทำการเรียงอักษรและจัดรูปหน้าเพื่อเตรียมทำงานอื่นๆต่อไป

17. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ

18. คชาพัฒน์

คชาพัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2014
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

19. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับพี่หนุ่มเมืองแกลง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน และผู้ที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ทุกๆท่านครับผม
    มาติดตามข้อมูลจากพี่หนุ่มเหมือนเดิมครับ
    และขออนโมทนากับพี่ ลิปโป้ ด้วยนะครับ

20. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ผมได้โอนเงินเพื่อสร้างกุศล ในการกำเนิดพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ แล้วเมื่อวันที่ 15 กันยายน 2557 สถานที่ K00842 เวลา 16.58 น. จำนวนเงิน 1,000 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับพี่หนุ่มและทุกท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2014