เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. ต้นบัว

ต้นบัว เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2010
    ยินดีด้วยกับทุกท่านครับมาไม่ทันอดลุ้นเลย

2. 1ศรัทธา

1ศรัทธา เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2014
    ยืนยันการจองลำดับที่ 823 ครับผม

3. preechaniy

preechaniy เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    เรียนถามพี่หนุ่มครับ แผ่นทองเหลืองหรือแผ่นเงิน เมื่อเขียนชื่อแล้ว ผมปิดด้วยแผ่นทองคำเปลวแท้เพื่อให้ได้อานิสงค์หล่อพระด้วยทองคำได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

4. ต้นบัว

ต้นบัว เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2010
    วันนี้ได้รับพระครบเรียบร้อยแล้วครับ พี่หนุ่ม ขอบคุณมากครับ

5. 1ศรัทธา

1ศรัทธา เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2014
    เรียนพี่หนุ่ม ...วันนี้ผมได้โอนเงินค่าบูชาพระสมเด็จ ลำดับที่ 823 เป็นที่เรียบร้อยแล้ว รายละเอียดอยู่ใน PM ครับผม

6. ปัญญามรรค

ปัญญามรรค เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2014
    เรียนคุณหนุ่ม
    ผมได้รับพระ หมายเลข 815 และ 828 พระสมเด็จกรุวัดลาดบัวขาว ลพ.อภิชิโต
    เรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบคุณครับ
    ปัญญามรรค

7. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ยินดีด้วยครับ และต้องขอบคุณมากครับที่แจ้งให้ทราบในการจัดส่งพัสดุ

8. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ขอจัดส่งให้ในเช้าวันจันทร์นะครับ ขอบคุณมากครับ

9. หนุ่มเมืองแกลง

1
    สมควรเขียนชื่อนามสกุลด้วยปลายโลหะแหลม ให้ชื่อนามสกุลติดชัดเจนทุกตัวอักษรอย่างตั้งใจ (เป็นเคล็ดเพื่อให้คงทนยืนนาน) ลงเป็นแผ่นเงินแท้ และปิดทองคำเปลวแท้ๆทับลงไปครับ เสร็จแล้วเอาไปวางในพานหน้าพระพุทธรูป จุดธูปเทียนไหว้พระสวดมนต์และกล่าวถวายพร้อมอธิษฐานส่งจิต เพื่อขอฝากชื่อเสียงและวงศ์ตระกูลให้ได้มีส่วนในการหล่อพระพุทธรูปขนาดใหญ่ เพื่อถวายเป็นสักการะต่อครูบาอาจารย์ชั้นสูง ที่คอยช่วยเหลือสงเคราะห์ต่อเหล่้าสัตว์โลกที่ยังอยู่ในวัฏสงสาร โดยตั้งจิตขอผลแห่งเจตนาที่ได้ทำครั้งนี้ จงส่งผลถึงครูบาอาจารย์ บรรพบุรุษที่ล่วงลับไปแล้ว รวมทั้งตัวเราและครอบครัวทุกท่านตลอดไป และพระพุทธรูปขนาดใหญ่ประทานพรปางนี้ ในเมืองไทยนับองค์ได้เลยว่ามีแค่ไม่กี่องค์ ก่อนจะหลอมเทหล่อเป็นองค์พระ พวกผมจะได้จัดพิธีบวงสรวงให้อีกครั้งหนึ่ง เราจะทำให้ดีและเพียบพร้อมสมบูรณ์มากที่สุด และส่งผลได้มากที่สุด และไม่ใช่แค่เอาแผ่นเงิน ทองแดงไปเทลงในเบ้าหลอมเท่านั้น ยังมีขั้นตอนตามที่หลวงพ่อเคยสั่งไว้อีกสองสามเรื่องเพื่อสื่อถึงอำนาจจากท่าน แล้วจะถ่ายภาพของการหลอมแผ่นโลหะที่ผสมรวมกับเนื้อโลหะสื่อถึงพระอภิญญาในดง ที่หลวงพ่อได้ให้ไว้เมื่อก่อน มาลงให้ดูครับ

10. หนุ่มเมืองแกลง

1

ผมคงเดาเอาครับ ไม่ได้มีมโนมยิทธิอะไรแบบคนอื่นเขาหรอกครับ และคุณrobert จะสมหวังอย่างที่อธิษฐานเรื่องชีวิตกับท่านในอีกไม่เกิน2ปี ขอให้คอยดูไป ยินดีด้วยนะครับที่จิตของคุณสื่อถึงท่านได้ชัดเจนและเร็วแบบนี้

บางครั้งเมื่ออยู่หน้าคอมฯ และกำลังลงภาพพระบางองค์แต่ยังไม่ได้กดส่งข้อความ ชื่อของเพื่อนสมาชิกบางคนจะซ้อนมาในหน้าจอและขยายใหญ่ขึ้นๆ คล้ายภาพถ่ายซ้อนกันไว้ เป็นมากว่ายี่สิบรายแล้ว เลยรู้ว่า เพื่อนสมาชิกท่านนั้นๆ กำหนดจิตอธิษฐานขอท่านไว้ ที่เคยเป็นมาแบบนี้มีพระของหลวงพ่ออภิชิโต พระของคุณแม่บุญเรือนของวัดสารนารถ และพระของหลวงพ่อกวย อาจจะด้วยอภิญญาจิตที่ไวต่อการรับรู้ของท่านเหล่านั้นที่แม้ละสังขารไปแล้ว แต่ยังทรงพลังอำนาจไว้ตลอดในวัตถุมงคลแท้ๆของท่าน แสดงผลตอบสนองการอธิษฐานจากคนที่จะได้ครอบครองไปบูชาก็อาจเป็นได้ และหลายองค์นั้น ที่ผมลงภาพไม่ได้เลย จะกี่ครั้งหรือลดขนาดให้เล็กมากแล้วก็ตาม บางครั้งกดส่งแล้วภาพที่แนบหายไปเหลือแต่ข้อความ หรือส่งไม่ได้ๆๆๆ หากเป็นแค่สองหรือสามครั้งก็คิดว่า ขัดข้องทางเทคนิด แต่หากขัดข้องเกิน7ครั้งและแทบทุกวัน แต่ส่งภาพอื่นๆได้ตามปกติในเวลาเดียวกัน เป็นใครก็ต้องคิดมากเช่นกัน ที่ลองดูก็หลายชิ้นจนต้องยอมเก็บรักษาไว้เอง เชื่อเถอะครับ ของดีๆแท้ๆ มีอะไรแฝงไว้มากกว่าเมตตาแคล้วคลาดเท่านั้น

11. หนุ่มเมืองแกลง

1
    จะจัดส่งในเช้าวันจันทร์นะครับ ขอบคุณครับ

12. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    รอชุดต่อไปอีกนะครับ..
    สาธุ :cool:

13. holybleam

holybleam เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2013
    ผมก็พยายามจะสื่อถึงหลวงพ่อนะครับ แต่ดูเหมือนว่าจะอีกนานครับกว่าจะไปถึง...

14. SIR2010

SIR2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    โอนเงินแล้ว 16,000.-บาท เมื่อ 22/8/57 เวลา 15.29 น.
    จาก K-Bank
    ที่อยู่ ตาม PM

15. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ถึงนะผมว่า...:cool:

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ได้รับไว้แล้วครับ ขอบคุณครับ

17. athip

athip เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2008
    เรียนสอบถามเรื่องแผ่นเงินที่ร่วมหล่อพระ เห็นคุณหนุ่มแจ้งว่าราคาประมาณ 30 บาท
    หาซื้อได้ตามร้านสังฆภัณฑ์ แต่วันนี้ลองโทรถามตามร้านค้าในเน็ต ขนาด 5x5 แผ่นนึง
    ราคา 1,800 เลยค่ะ สงสัยว่าตามร้านสังฆภัณฑ์จะเป็นเงินแท้รึเปล่า กลัวซื้อไปแล้วใช้ไม่ได้ค่ะ

18. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

มีเรื่องแปลกอยากจะเล่าค่ะ......

เมื่อปี 56 เริ่มตั้งแต่ต้นปี แฟนเรามีอาการปวดหลังจนแทบจะเดินไม่ได้ เพราะลงน้ำหนักที่ขาไม่ได้ มันจะเจ็บมาก ก็คิดว่าเค้าจะเป็นโรคหมอนรองกระดูกทับเส้น ก็พาเค้าไปหาหมอที่ รพ.วิชัยยุทธ หมอก็เช็คแล้วว่าไม่ได้เป็นโรคนั้น (หมอบอกว่าถ้าเป็น ก็คงต้องผ่าตัดด่วนเลย) แล้วหมอก็ส่งตัวไปที่แผนกกายภาพบำบัด พอพบหมอแผนกกายภาพบำบัดแล้ว หมอก็เช็คการทำงานของระบบกล้ามเนื้อ และสันนิษฐานว่าจะเป็น “โรคกล้ามเนื้อบีบรัดเส้นประสาท” แต่อาการของโรคนี้ดูแล้วก่อให้เกิดความทุกข์ทรมารมาก เพราะนอนก็เจ็บ นั่งก็เจ็บ ยิ่งจะเดินนี่จะยิ่งเจ็บปวดมาก ตอนที่ไปโรงพยาบาล เค้าจะขับรถไป แต่พอลงรถแล้วเราต้องให้เค้านั่งเก้าอี้รถเข็นทันที หมอก็ฉีดยาแก้ปวดเข้าไปที่กล้ามเนื้อสะโพก มัดที่มีปัญหา แต่ยาแก้ปวดนั้นก็ได้แค่ช่วยทุเลาอาการ (แต่ในช่วงเวลานั้น เค้าจะแขวนพระของหลวงพ่อชาญณรงค์ตลอดเวลา) อาการเจ็บปวดทรมานก็ค่อยๆทุเลาไปตามการรักษา เริ่มตั้งแต่ไป ทำกายภาพบำบัด-จัดกระดูก-ฝังเข็ม-กินยาจีน จนอาการก็ค่อยๆทุเลา ใช้เวลาเกือบปี (แต่กว่าจะทุเลาได้ ก็จะมีอาการทรงกับทรุดสลับกันไป กินเวลาหลายเดือน) บังเอิญได้อ่านเรื่องเล่าจากคุณ evonaga ก็เลยทราบว่าหลวงพ่อได้ลงวิชา “หินเบา หรือ ชาตรี” ไว้ นั่นจึงทำให้เราเข้าใจว่าในยามที่แฟนป่วยหนักจนดูเหมือนจะเดินไม่ได้ แต่ก็ยังมีอะไรมาช่วยให้แฟนเราจึงยังสามารถเดินได้ ขับรถได้

เมื่อสถานการณ์คลี่คลาย

พอย่างเข้าปีนี้ ก็เจอปัญหาเศรษฐกิจอีก ทำให้เราขออนุญาตท่านเปลี่ยนพระให้แฟน เพื่อขอพึ่งบารมีมาช่วยทำให้การค้าอย่าสะดุด แต่ด้วยภาวะความตึงเครียดทางเศรษฐกิจที่มีมากขึ้นทุกวัน ก็ทำให้สุขภาพของแฟนก็เริ่มจะมีปัญหาอีก แต่อันนี้เป็นเรื่องของปัญหาสุขภาพภายในซึ่งเป็นผลกระทบมาจากความเครียดโดยตรง.....

อาการก็ดูเหมือนจะเริ่มหนักขึ้นทุกวัน ทำให้เรากังวลใจมาก ไม่รู้จะหันหน้าไปพึ่งใคร และจู่ๆ เราก็นึกถึงพระของหลวงพ่ออีกครั้ง เราก็ตัดสินใจนำพระของหลวงพ่อมาให้แฟนแขวนบูชาไว้ เมื่อคืนวันที่ 19 ส.ค. นี้เอง

และก่อนตื่นนอนตอนเช้าก็ได้ฝันไปว่า ไปตลาดสด ก็เหลือบไปปลานอนผะงาบๆ เราก็เอาถุงไปใส่เพื่อจะเอาไปปล่อย พอจับใส่ถุงได้ ปลาก็ดิ้นออกมานอกถุง เราก็ตามไล่จับแบบทุลักทุเล แล้วเราก็ตื่นขึ้นมา ใจก็ไม่ได้คิดอะไร

พอช่วงสาย (20 ส.ค.) เข้ากระทู้ ...... ก็มาพบว่าพี่หนุ่มได้เล่าเรื่องของหลวงพ่อไว้ยาวมาก...ความรู้สึกของเราที่เกิดขึ้นคือ เหมือนเป็นเหตุบังเอิญสำหรับเราที่ได้มาเจอความรู้ที่ทำให้ทบทวนระลึกถึงท่าน เลยทำให้เรานึกถึงเรื่องของความฝัน...ก็นึกคิดไปว่าเป็นการสื่อความหมายอะไรจากท่านหรือเปล่า แล้วก็ได้อธิษฐานกับท่านว่าถ้าเป็นสื่อมาจากท่านจริง ลูกก็ขอการยืนยันจากท่านอีกครั้ง (คิดไปว่า ถ้าเป็นการสื่อสารมาจากท่าน ก็ขอให้คืนนี้ได้ฝันแบบเดิมอีก แต่ก็ไม่ได้คาดหวังเพราะเป็นเรื่องที่ยากมากที่คนเราจะฝันถึงเรื่องเดิมๆอีกแบบตั้งใจ)

ถึงเวลาเข้านอนก็เข้านอนตามปกติ แต่ต้องตกใจตื่นเพราะได้ยินเสียงเหมือนฟ้าผ่า สะดุ้งลืมตาตื่นมาดูนอกหน้าต่าง ข้างนอกไม่มีฝน ทุกอย่างก็เงียบสงบปกติดี ดูนาฬิกา เวลา 03.05 น. แล้วเราก็ล้มตัวลงนอน แล้วก็นึก “พุท โธ พุท โธ” จนหลับไป

เช้า (21 ส.ค.) ตื่นมานั่งทบทวนเหตุการณ์ พอนึกได้ว่า เวลา 03.05 น. หลังจากเสร็จธุระส่งลูกไปโรงเรียนแล้ว ก็รีบไปหาซื้อปลาตามแบบในฝัน (แต่ไม่รู้ว่าชื่ออะไร) พอไปถึงตลาด ก็เดินดูทุกร้าน ไม่มีเลย "ปลาแบบในฝัน"

พอแม่ค้ามาถามว่า "จะซื้อปลาอะไร"

เราก็ตอบไปทันทีว่า "ปลาหมอ" ตอบไปแบบงงตัวเองเพราะไม่ได้ตั้งใจ

แม่ค้าก็บอกว่า "โชคดีมากเลยนะ ปลาหมอไม่มีมาตั้ง 2 เดือนแล้ว เพิ่งได้มาเมื่อเช้านี้เอง ได้มา 100 ตัว จะเอากี่ตัว"

เราก็คิดว่า จะปล่อยชีวิตเค้าแล้วจะมานั่งกำหนดจำนวนอีกก็คงไม่ดี ก็เลยบอกเค้า "เอาหมดเลย"

สรุปว่า วันนี้ (21 ส.ค.) แฟนเราได้ปล่อยปลาหมอ 100 ตัว ถวายผลบุญแก่หลวงพ่อในวันครูด้วย

สาธุ สาธุ สาธุ ลูกไม่ติดใจสงสัยอะไรแล้วเจ้าค่ะ ^-^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2014
  19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ราคา1,800.บาทต่อแผ่นนั้นคือ เงินแท้100% ที่รีดจากเม็ดเงินครับ
    ผมขอแนะนำร้านที่ขายแผ่นเงินแท้ (เป็นเงิน 10%)สำหรับใช้จารแผ่นยันต์เพื่อหล่อพระเนื้อโลหะโดยตรง เป็นแบบที่เคยซื้อไปหลอมหล่อมาแล้ว เขาทำจากเงินผสมโลหะอื่นๆ จะบางนิ่มและใช้งานหล่อพระได้อย่างดี ไม่ใช่แผ่นอลูมิเนียมชุบสี แบบร้านสังฆภัณฑ์ทั่วไป ขนาด 5x5 นิ้ว แผ่นละ 10บาทเท่านั้นซึ่งราคานี้ถูกที่สุดแล้วเมื่อเทียบกับร้านค้าทั่วๆไป อยู่ถนนโชคชัย4 ลาดพร้าวนี่เอง มีจัดส่งทางพัสดุให้ด้วย (ไม่ได้รับโฆษณานะครับ) หรือจารลงแผ่นทองแดงก็ใช้ได้เช่นกันครับ

ธิชาสังฆภัณฑ์
    แผ่นเงินขนาด5×5 นิ้วราคาปลีก ส่ง โทร 02 9332929

20. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012

ผมได้โอนเงินเข้าธนาคารกรุงเทพ # 9240061847 แล้ววันที่ 22 สิงหาคม 2557 สถานที่ K01349 เวลา 16.48 น. จำนวนเงิน 8,300 บาท สำหรับการจองพระสมเด็จกรุวัดลาดบัวขาว หมายเลข 827 กรุณาจัดส่งตามที่อยู่แจ้งทาง PM

ขอบคุณครับพี่หนุ่ม