เปิดกรรม ชีวิตติดขัด หนี้สินล้นพ้นตัว โรคที่รักษาไม่หาย

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย เปิดกรรม, 12 พฤษภาคม 2013.

1. เปิดกรรม

เปิดกรรม เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2013
    หลายครั้งที่คนเราพบอุปสรรค กำลังอยู่ในอุปสรรค แม้จะมีแสงสว่างอยู่ไกล ๆ และโดยทั่วไป คนมองเห็นแสง ก้จะเดินไปหาทันที โดยไม่คิดอะไรมาก เพราะแสงย่อมดีกว่าความมืด
    แต่คนที่กำลังอยู่ในสภาพมึนงง ไม่พร้อม
    แม้จะมีผู้มาชี้ ก็ไม่สามารถเดินไปได้ด้วยตัวเอง คือ สภาพใจมันไม่ยอมรับอะไร
    มันมีแต่ความต้องการ จนบางครั้งทำให้พลาดโอกาสดีที่ผ่านเข้ามา แล้วก็ต้องผ่านไป เพราะใจไม่สั่งให้มือเอื้อมไปหยิบ

ลองใหม่ ทำใจว่าง ๆ แล้วอ่านคำตอบที่ได้ไปใหม่ มันอาจจะไม่ใช่ทั้งหมดที่ชีวิตคุณต้องการ แต่ มันเป็นแสงเรือง ๆ ที่มีอยู่ และคุณต้องเดินไปหามันด้วยตนเองเท่านั้น ใครก็เข้าไปก้าวก่ายชีวิตคุณมากว่าีนี้ไม่ได้

2. เปิดกรรม

ถ้าเป็นรถแข่ง ก็มาถึง้โค้งสุดท้ายแล้ว แต่คนขับมองไม่เห็นทางข้างหน้าว่า เลยโค้งไปจะเป็นทางตรง ถนนดี และมีเส้นชัยคอยอยู่

อีกนิดนะ อีกนิด จะหายเหนื่อยขึ้นมาแล้ว กุมภาพันธ์ 57 ชีวิตมีเฮ

สู้ต่อไปนะ ทาเคชิ

3. เปิดกรรม

วันนี้วันพระ
    พรุ่งนี้ไปทำบุญ
    วันอาทิตย์เดินทาง
    เจอกันวันจันทร์นะครับ

4. tatar-cu

tatar-cu เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ
    เกิดวันเสาร์ที่ 20 มิ.ย. 2524 เวลา 11.30 น.

รบกวนด้วยค่ะ
    1. ว่างงานมานานมาก ไม่ทราบว่าเป็นเพราะเหตุใด? ต้องปฏิบัติตนอย่างไรคะถึงจะได้งานทำ? และควรทำงานด้านใดคะ?
    2. อยากไปทำงานต่างประเทศค่ะ ไม่ทราบว่าจะมีโอกาสได้ไปภายในสิ้นปีนี้ไหมคะ? ถ้าได้ไปจะได้ไปประเทศโซนไหนคะ? ถ้าไม่ได้ไปจะมีวิธีใดทำให้ได้ไปไหมคะ?
    3. อยากทราบว่าผู้ชายที่คบอยู่ตอนนี้เป็นเนื้อคู่หรือเปล่าคะ? (เกิดวันเสาร์ที่ 23 ก.พ. 2517)

ขอบคุณค่ะ
    นิพิชฌม์ชา ธรรมนิยมเจริญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2013
  5. namonice

namonice Active Member

ถ้าเป็นรถแข่ง ก็มาถึง้โค้งสุดท้ายแล้ว แต่คนขับมองไม่เห็นทางข้างหน้าว่า เลยโค้งไปจะเป็นทางตรง ถนนดี และมีเส้นชัยคอยอยู่

อีกนิดนะ อีกนิด จะหายเหนื่อยขึ้นมาแล้ว กุมภาพันธ์ 57 ชีวิตมีเฮ

สู้ต่อไปนะ ทาเคชิ

ขอบคุณมากนะคะ สำหรับกำลังใจให้สู้ต่อไป ยังไงก็จะสู้ให้ถึงที่สุดตราบเท่ายังมีลมหายใจ ก็ขอให้หนทางข้างหน้าเป็นอย่างที่คุณบอกนะคะ จะพยายามประคองไม่ให้ตกถนนเลยอ่ะคะ สู้ สู้ สู้โว้ย ฮ่า ฮ่า

วันนี้ เป็นวันพระ ดิฉันก็สวดมนต์ ใส่บาตรเหมือนกันคะ

ปล. ขอบคุณที่ให้กำลังใจและความหวัง ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

ภภัสสร

6. boradcard186

boradcard186 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2009
    ขออนุญาติ ถาม ทาง pm นะครับ

7. chomnuch

chomnuch สมาชิกใหม่

ขออนุญาตถามทางpm. ขอบคุณค่ะ

8. da66

da66 Active Member

ขอโทษนะคะ ครั้งที่แล้วลืมถามค่ะ แล้วหนูอายุเท่าไหร่ถึงจะสามารถประกอบธุรกิจส่วนตัวค่ะ
    อีก 2 ปีพอได้ไหมคะ เพราะแพลนไว้อยากเปิดประมาณเกสเฮาส์ แบบไม่มีหุ้นส่วนนะ่ค่ะ

9. dwatt26

dwatt26 Active Member

19 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีครับ

ชื่อ นายเดชาวัต นิลใหม่ อายุ 33 ปี เกิด (อังคาร 26 กุมภาพันธ์ 2523) เวลา 8:25 น. ปีมะแม

ถามเรื่องหน้าที่การงาน ว่าจะก้าวหน้าหรือมีเกณท์โยกย้ายหรือเปลี่ยนงานหรือไม่

ขอบพระคุณครับ

10. ก้อย รุ่งโรจน์

ก้อย รุ่งโรจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ขอสอบถามทางพีเอ็มค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

11. เปิดกรรม

1 จนถึงพฤษภาคม ปี 57 จะมีงานเข้ามาให้ได้ทำ และ ได้เลือกงานหลายงาน เมื่อได้มีโอกาสนั้นแล้ว ขออย่าได้ปฏิเสธ เพราะ โอกาสเช่นนี้หาได้ยากในช่วงหลายปีที่ผ่านมา
    ช่วงนี้ ทำงานที่เกี่ยวโยงกับการศึกษา เป็นลูกจ้าง หรือ ค้าขายในสถานที่เกี่ยวกับการศึกษา มีวาสนาเดิมอยู่นะครับ พอได้บ้าง แต่เหนื่อยสักหน่อย

2 ดวงต่างประเทศไม่มี
    3 เป็นดวงของคนโสด หาคู่ยาก พบแต่ก็ไม่จริงใจ ชั่วคราว แล้วก็จากไป
    อายุ 38 จะพบอีกครั้งหนึ่ง ได้เพียงอยู่ร่วมกัน แต่ ไม่ได้แต่ง

12. เปิดกรรม

ตัวเราผิดพลาด เราแก้ไขได้ และต้องแก้ ปัญหามีไว้แก้ ไม่ใช่มีไว้นั่งดู
    รีบแก้นะครับ อย่าคิดว่า ปัญหามาจากคนอื่น เราก็คือ หนึ่งในต้นเหตุ
    คิดถูกต้อง แต่ อย่าซ้ำเติมตนเอง แก้ไข ครับ มีแต่ แก้ไข เพื่อให้ดีขึ้นกับตนเองและทุกคน

13. tatar-cu

tatar-cu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะ

14. เปิดกรรม

ทำเกสเฮาส์ได้ แต่ต้องทำกันทั้งครอบครัว ทำคนเดียวไปไม่รอด
    ดวงกับต่างประเทศดี หากหาตัวแทนได้ในต่างประเทศ ไปสุด ๆเลยงานนี้
    อีก 4 ปี ดวงดีครับ

15. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    สวัสดีครับผม สาธุครับสำหรับการช่วยผู้อื่นให้เห็นทางนะครับ
    ผมเกิดปีจอ ปีนี้อายุ 43 ครับ
    1. ผมจะได้พบและได้รับคำชี้แนะจากครูบาบุญชุ่มบ้างไหมครับ
    2. ผมมีโอกาศได้ฌาณ 4 ในชาตินี้หรือไม่ครับ และถ้ามีโอกาศได้ จะอีกสองปีข้างหน้านี้ไมครับ
    3. เรื่องแฟนที่เลิกไปแล้ว มีโอกาศให้กลับมาหรือไม่ครับ ถ้าไม่มีโอกาศเลย จะได้เจอคู่ของเราไหมเอ่ย
    4. ผมมีแผนการไปจะปฏิบัติธรรมช่วง 23 หรือ 24 นี้ มีคำแนะนำไหมครับว่าการเดินทางครั้งนี้ผมควรจะไปจังหวัดไหนดี ระหว่างบุรีรมย์ กับ กาฬสิน ครับ
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้ปฏิบัติไว้ดีแล้วและจะทำในวันวิสาขบูชานี้ขอถวายแด้เทพประจำท่านเจ้าของกระทู้ตลอดจนเจ้ากรรมนายเวรของท่านทุกประการใด บุญรักษา

16. เปิดกรรม

ตอบแล้วครับ

17. เปิดกรรม

ตอบแล้วครับ

18. เปิดกรรม

1-2 เรื่องของบารมีที่จะมากพอที่จะติดต่อข้ามมิติ นั้น เป็นเรื่องที่ไม่สามารถจะเทียบกันได้กับบุคคลอ่ื่น ๆ
    เพียงกราบรูปของท่าน ตั้งจิน้อมนำเอาพระรัตนไตรมาป็นที่พึ่งเพียงประการเดียว
    การดลจิตใจจากครูอาจารย์ก็เกิดขึ้นแล้ว แต่ยังไม่ถึงกับเห็นกันแบบตาเห็น ต้องเห็นด้วยจิต
    นิมิตรหลอกจิตได้ตลอดเวลา
    การปฏิบัติธรรม ไม่ได้หวังเพียงแค่การเห็น
    ชีวิตประจำวัน ก็ต้อง อยูี่ในกรอบของธรรม อยู่ให้ได้ ปรับให้ได้
    วันหนึ่ง ในอนาคต คุณจะทำอะไรได้มากมาย หากไม่ถอดใจก่อน

3 บุคลิกที่มีความสุขเฉพาะตัว ทำให้คนที่รู้จัก มักจะไม่ยาวไม่ยืดนัก
    คนที่คนอื่นรัก มักจะเป็นคนที่มีน้ำใจ จากใจจริง ให้ โดยไม่หวังผลตอบแทน
    คู่ของคุณ คุณมีแน่ แต่หากเป็นดั่งใจที่วาดฝันไว้ คงจะไม่มีวาสนาบารมีพอนะครับ
    ขัดแยังกันบ้าง ก็ปกติ เพราะ คุณก็ยังไม่รู้ความต้องการที่แท้จริง จึงเบื่อ ๆ อยาก ๆ ยามตรงกัน ก็ดี ยามไม่ตรงกัน ก็ขัดแย้งกัน
    ปลายปี 56 นี้ จะพบอีกคน แต่ขอให้ทำใจ

4 ไปได้ทั้งสองที่ คุณสะดวกที่สุด คือ บุญเกิดมากที่สุด ส่วนที่ที่ไม่ได้ไป ก็ขอให้ตั้งจิตอนุโมทนากับคนที่ได้ไป และ กิจกรรมที่ได้ทำด้วยนะครับ

19. เปิดกรรม

งานปัจจุบันมีอนาคตอยู่แล้ว อย่าย้ายเลย เพียงแต่อดทนและ พยายามพัฒนางาน พัฒนาความคิด เข้ากับคนรอบข้างให้ได้ ไม่มีใครทำอะไรถูกใจคนทุกคน ยึดความถูกต้อง ให้เหตุผล และหลีกเลี่ยงการปะทะคารม จะดีเอง

20. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ขออนุญาติถามเพิ่มในข้อที่สามนะครับ ที่บอกว่า "คู่ของคุณ คุณมีแน่นั้น"
    นั้นไม่ใช่คนที่จะเจอปลายปี 56 ถูกต้องไหมครับผม
    ขอบคุณครับ