เจ้าแม่ใบตองแทคทีมท่านปู่นาคราชและกุมารใบ้หวย ให้ท่านรวยๆเน้อ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 30 กันยายน 2009.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

งวดนี้มีใครเล่นเลขเจ้าแม่ใบตองบ้าง เด็กในหมู่บ้านรุ่นยาว์ได้หวย ได้เฮ!

ข้างต้นนี้เจ้าแม่ใบตองได้กระวิบบอกตอนแม่นั่งจิ้มหน้าจอ วันนี้ติดไปส่งลูกเล่นกีฬาเครื่อข่าย แถวนั้นไม่เคลื่นมือถือ

อ.บ.ต. เพื่อนบ้านถามใบตองว่า หวยออกอะไร เขาตอบ ๘๖

แต่อีกคนถามอีก ตอบ ๘๕

ทำเอาพวกที่เขานั่งล้อมวงหัวเราะหาว่าบอกเลขเดิม วงดเก่าออกแล้วและยิ่งงวดเก่าน้องตองบอกมี ๘๖ ด้วย โดนกินไป ไม่เชื่อแล้ว แต่พอหวยออก เด็กๆ ที่มาเล่นที่บ้านเขาบอกว่า น้องตองบอกหวยถูกกัน เอาเงินค่าขนมมาแทงตัวละ ๕ บาท ตอนนี้ที่บ้านเด็กๆ ครึกครื้น ยายผีป่าถูกสองชุดกับลูก ฮ่าๆ

ขอตอบว่ากำลังใจเวลาแทงหวยแล้วมันจะถูกนี่มันเป็นอย่างไร ขอตอบวันหน้านะคะ เพราะตอนนี้เด็กๆ เขามาฉลองที่น้องตองให้เขามีเฮ แม้จะได้กันคนละ ๖ บาท (ตัวแถมหนึ่งบาท) เขาก็ดีใจมากจ้า

แล้วทุกท่านละคะ เข้ามาถามเจ้าแม่ใบตอง แต่ไม่เอาหวยเจ้าแม่ใบตองไปเล่นตามที่บอกเลย

ฮึ!

2. natarn

natarn เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007
    "แนะนำให้เล่นเลขคู่โต๊ด หรือตัดเล่นสองตัว"

ไม่เข็ดๆๆๆ คุณยายผีป่า ย้ำแล้ว....ไม่จำ ยังไปเล่น 3 ตัวอีก ไม่ตัดเล่น 2 ตัว เศร้าไปตามระเบียบ งวดหน้าจะจำแล้ววววว ขอแก้ตัวใหม่นะคุณยายผีป่าที่น่ารัก<!-- google_ad_section_end -->​

3. kit14

kit14 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมซื้อ893286ล๊อตเตอรี่ครับ
    ไม่มีรางวัลหวยรัฐบาลไม่มี2ตัวบน
    เลยไม่ได้เงินครับจะรอปีหน้าค่อยถูกเหมือนที่คุณยายบอก

4. DevilBitch

เจ้าแม่ใบตองพาพี่กุมารไปกินงานที่เขาเลี้ยงให้จนพุงกาง ตอนแรกคิดว่าจะหลับ แต่เขาไม่หลับ นอนหยอกกับพ่อเขาอยู่ ทีนี้นึกได้ว่า ใบตองตอนพาเขาไปเมืองกาญจน์เมื่อวานเขาเลือกสลากมา ๑ คู่ เราหยิบมาแต่ไม่ดู ตะกี้ไปเอามาดู

เลขชุดที่ ๑๑ และ ๑๒ ของงวดที่ ๔๖ หมายเลขคือ ๖๒๖๔๘๖

นี่ถ้าเป็นช่วงเล่นหวยบนดิน รับรองมีเฮกว่านี้

อย่างที่บอกว่า

อย่าทิ้ง ๘ นี่เข้ามา ๓ งวดแล้ว

...........................................

ทำไม ๘ จึงออกบ่อยๆ ก็เพราะว่า

ช่วงน้พระโพธิสัตว์ท่านลงมาสงเคราะห์ช่วยชาวไทยให้แคล้วคลาดจากภัยต่างๆ อย่างน้อยช่วยคนที่กำลังใจดี มีบุญเสริม และคนที่คิดว่ายังไม่น่าจะกลับไปนรก ให้โอกาสหน่อย ท่านก็มาช่วยนะคะ

...............................

ตอนไปบ้านที่เขาจัดเลี้ยงนั้น ยายผีป่าไม่รู้ว่า ตรงทางแยกสามแพร่งห่างจากบ้านคนนั้นประมาณ ๕ ร้อยเมตร มีอะไร รู้แต่ว่าตรงนั้นมืดมาก

แต่พอเราจะมาขึ้นรถ เจ้าใบตองชี้ให้ดูว่า "แม่ๆ บ้านผีอยู่ตรงนั้น ผีเยอะมากๆ " เราก็มองตามไป แล้วพอขับรถมาถึงตรงนั้น อ๋อ...มีศาลไม้สามหลังใต้ต้นไม้ใหญ่นี่เอง เขาเห็นได้ทั้งๆ ที่ไกลและมืดมาก

แล้วทีนี้ขับรถมาถึงถนนใหญ่ เจ้าใบตองบอกว่า

"แม่ผีขับรถ มันขับน่ากลัวมาก ตองไม่ชอบ มันขับไปโน่นแล้ว" แล้วใบตองก็ชี้ทำมือให้ดูว่ามีผีขับรถผ่านหน้ารถเราไป คนที่เป็นเพื่อนทิดเก๋นั่งคู่กันมา มองหน้าทิดเก๋คนขับรถให้

แล้วพูดว่า

"เก๋...ใบตองมันไม่เหมือนเด็กทั่วไปนะ ไอ้ตรงนี้เพิ่มมีคนขับรถมอร์ไซด์แฉลบตกข้างทางไปตายที่โรงพยาบาลเมื่อไม่กี่วันมานี่แหละ"

ยายผีป่าเลยบอกลูกว่า...หนูไม่ต้องกลัวผีนะลูกหนูลูกพระลูกพระอินทร์ เขาก็บอกว่า ผีกลัวตอง ตองกลัวผีเหมือนกัน

ก็ไม่รู้ว่าเขากลัวอีท่าไหน ตอนนั่งกินขนม เขากวักมือเรียกข้างถนนว่า "ผีๆ มากินหนมกับตองสิ" ทำเอาเด็กๆ คนอื่นแตกตื่นกันหมด

..............................

5. panorama01

panorama01 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2006
    รอยายทายให้นะคะ หน้า 13 ค่ะ

6. DevilBitch

วันนี้ทำนายอะไรไม่ได้เจ้าค่ะ ต้องสมาทานกรรมฐาน และพรุ่งนี้ติดไปประชุมจังหวัด

อาจกลับบ้านสองทุ่มแล้วคงหมดฤทธิ์ แล้วต้องติดเตรียมงานวันพุน้ำร้อนหินดาด ดังนั้นคงเสร็จธุระจริงๆ คงวันจันทร์ แต่วันจันทร์คงสลบทั้งวันเจ้าค่ะ

นี่ทุกท่านที่ไม่ค่อยถูกหวยเพราะลืมดูหัวกระทู้ที่ว่า "หวยเจ้าแม่ใบตอง" ยายผีป่าก็โพสแล้วว่าให้แล้วว่า ที่ข้ามท่านไปนั้น ให้ย้อนไปดูหวยเจ้าแม่ใบตองหน้าก่อนๆ ก็มีแต่คนรอยายผีป่ามาบอกเลขเด่นประจำตัว ไอ้คำว่าเลขประจำตัวนี่คือเลขที่เสริมดวงเรา แต่ไม่ใช่ว่าจะเปนเลขที่ถูกงวดที่จะเล่นนี้เสมอไป ส่วนมากยายผีป่าเคยนำเลขประจำตัวนี่ไปเล่นหวยหุ้น เราจะคำนวณรายวันเลยค่ะ เล่นสิบงวดเข้า ๖ งวด เจ้ามือบอกว่า ห้ามซื้ออีก

.................................

ตอนนี้ชาวบ้านลือเรื่องน้องใบตองให้หวยแม่น อาจทำให้ต้องมีปัญหากับลูกพี่ของพ่อเจ้าตอง เพราะว่า ลูกพี่ที่นับถือกันด้านงานนั้น เขาเป็นเจ้ามือหวยใหญ่ เขาสั่งลูกมือเขาว่า "ถ้าหวยลูกผู้ช่วยเก๋มาเลขไหน อั้นเลขนั้น หรือจ่ายครึ่งเดียวสำหรับงวดต่อๆ ไป"

.................................

7. Tanyaluck

Tanyaluck เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันถึงหลวงพ่อโต ท่านมาปลุกให้ตื่นอ่านหนังสือไปสอบ ดูในประวัติท่านมรณะภาพเมื่อตอนท่านอายุ 85 แต่เห็นว่าออกไปแล้วก้อไม่เล่น เสียดายจังค่ะ แต่ก็ชักเริ่มชิน เพราะบางครั้งฝันเป็นตัวเลข และบางครั้งก็มาบอกเป็นเลขข้างๆหูเลย แต่ต้องมีเหตุให้ไม่ได้ซื้อ ทุกครั้งไปค่ะ ไม่มีบุญจริงๆเลยค่ะ ยังไงก็จะมาติดตามกะทู้นี้บ่อยๆค่ะ ^^

วันจันทร์ ที่ 8 เดือน สิงหาคม พ.ศ.2526 ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2009
  8. tona2511

tona2511 Active Member

สวัสดีค่ะยายผีป่าค่ะ...เกิดจันทร์ 8 มกราคม 2511 ตอนกลางคืนช่วง 2 - 3 ทุ่ม..ช่วงนี้ตั้งแต่ 16 พฤศจิกายน ไปจะมีโชคทางการเสี่ยงโชคหรือเปล่าค่ะ..และที่ยายผีป่าบอกว่า 44 จะมีคนอุปถัมภ์ หมายถึงมีคนมาดูแลเราอยู่เป็นเพื่อนเราจนแก่เฒ่าหรือเปล่าค่ะ..และเขาอายุมากแค่ไหนค่ะ..บางครั้งก็รู้ค่ะว่ามีคู่แล้วเหมือนตกนรกแต่บางครั้งเราไม่มีคู่มันก็เหงานะค่ะ..ไม่มีเพื่อนคุย..ไม่มีคนปลอบใจ..เวลาเราทุกข์..และเวลาแก่เฒ่าเราจะอยู่กับใคร...ขอเป็นหนึ่งในจำนวน หลาย ๆ คน ที่คุณยายผีป่ารู้จักด้วยนะค่ะ...และถ้ามีโชคขอให้เจ้าแม่ใบตองบอกเลขเด็ดบ้างได้มั้ยค่ะ

9. wasinee

wasinee Active Member

17 มิถุนายน 2009
    วาไม่ได้ย้อนไปตามที่คุณยายบอกอ่ะค่ะเลยไม่ถูก ถ้าคุณยายมีเวลารบกวนดูดวงให้หน่อยได้มั๊ยคะ ติดขัดหลายอย่างค่ะคุณยาย ขอบพระคุณนะคะ

10. DevilBitch

กฎ: ขอให้อ่านให้เข้าใจด้วยนะเจ้าคะ

งวดไหนเจ้าคะ

........................................

เรียนนักเล่นหวย หวังรวยทางลัดนะเจ้าคะ ไม่ว่าท่านจะเป็นขาประจำหรือขาจร

ขอให้ท่านอ่านกติการหน้าแรกให้เข้าใจ แต่ถ้าไม่เข้าใจ มาอ่านตรงนี้ซ้ำนะคะ

.......................................

๑. ยายผีป่าจะนำเลขเด็ด เลขเด่น ที่เจ้าแม่ใบตองสัมผัสได้มาแจ้ง ซึ่งเจ้าแม่ใบตองบอกว่าติดๆ กัน รวมได้ ๑๒ งวด รวมงวดที่ผ่านมา เลขเด่น เลขเด็ดเข้าทุกงวดอย่างน้อย ๒ ตัว

กระทู้นี้เน้นให้สังเกตหวย "เจ้าแม่ใบตอง" ดังนั้นเมื่อมาบอกว่า งวดนี้เจ้าแม่ใบตองให้อะไร มีเปลี่ยนแปลงอะไร ก็ขอให้ท่านจดๆ เอาไว้บ้าง จะได้ไม่ต้องมางมหาเลขทีหลัง เพราะหน้ากระทู้มันวิ่งเร็ว

๒. เคยบอกแล้วว่ายายผีป่าจะมาทำนายทายเลขเด่นประจำตัว หรือเลขนำโชคส่วนบุคคลให้บ้าง แต่จะให้ท่านที่มาถาม ๓ คนแรก ของแต่ละงวด แต่ทีนี้ดูเหมือนว่า จะถามๆ กันมา โดยไม่ได้สนใจกฎ ยายผีป่าก็อะลุ่มอะหล่วยทำนายให้เพราะว่าง บางทีไม่ว่าง ก้เห็นใจอยากตอบให้ ท่านจะได้ขี้ออก ไม่หงุดหงิดเตะหมาด่าแมวที่บ้าน

ส่วนท่านที่ข้ามไปนั้น ก็เพราะว่า จะให้ท่านไปตามเอาเลขเจ้าแม่ใบตองมาเสี่ยงดวง แต่ดูเหมือนจ้องแต่จะให้ยายผีป่าตอบทุกราย ลืมไปว่าห้องนี้ห้องเจ้าแม่ใบตองบอกหวย

เอาเป็นว่า ต่อไปนี้ ถ้าท่านใดถามมาแล้วยายผีป่าไม่ได้ตอบ ก็ขอให้รู้ว่า ให้เอาเลขเด็ด เลขเด่น เจ้าแม่ใบตองไปเล่นนะคะ

ส่วนท่านที่ยายผีป่ายกมาตอบ จะตอบให้วงดละ ๓ ท่าน ที่เหลือให้ทำใจ หรือตามไปเสียเงินอีกกระทู้ก็แล้วกันเจ้าค่ะ

.............................................

ขอบคุณที่มาอ่าน ขอโทษที่ทำให้ท่านรอเก้อ...ขอโทษที่ยายผีป่าไม่รักษาน้ำใจท่าน อิอิ....ไปกินวีต้า พรุนสกัดแล้วไปนอนซะ

.........................

11. หยกแดง

หยกแดง เป็นที่รู้จักกันดี

คิดถึงหลานใบตองจัง กำเงินมาให้น้าทั้งสองมือ น้าก็รออยู่นะลูก ได้รางวัลหญ่ายๆเมื่อไหร่ จะได้ช่วยแม่เอื้อมสร้างเรือนรับรองครูบาอาจารย์นะจ๊ะ
    เอ้าเดี๋ยวก่อนวันที่ 10 จะโทรไปถามนะจ๊ะ เพราะของที่นี่เขาออกวันที่ 10 จ๊ะ

12. DevilBitch

เป็นล๊อตโต้ใช่ไหม หรือจะเอาแบบหวยขูด ยายผีป่าเคยหยิบหวยขูดให้เพื่อนได้รางวัล ๒๐ ล้านบ้านเมื่อยี่สิบปีก่อนค่ะ ตอนที่เราจะหยิบนั้น ให้ทำจิตเป็นณาณละเอียด คือไม่รู้สึกอยากอะไรทั้งสิ้น และเราต้องไม่ใช่คนซื้อนะ เพราะตอนนั้นเราละความต้องการออกแล้ว ไม่ยินดียินร้ายแล้ว (นิพพานก็อารมณ์นี้ ไม่ใช่อุเบกขานะ แต่เป็นอาการไม่ตื่นเต้นที่จะได้ดี ไม่วอรี่ที่จะเป็นทุกข์ มีสติรู้เท่าทันอาการต่างๆ เป็นการทำอารมณ์ให้ชินเข้าสู่กระแสพระนิพพานได้คล่องขึ้น เวลาที่เราจะยกระดับจิตขึ้นสู่ความเป็นทิพย์ ต้องผ่านอารมณ์นี้ (แหม..สอนจระเข้ว่ายน้ำ น้องหยกแดงเข้าออกณาณได้คล่องแล้ว ท่องภพภูมิได้แล้วนะ ดูดวงให้คนยังแม่นกว่ายายผีป่าเลย เพราะว่าไม่มีลูกเต้ามาล้อมหน้าล้อมหลัง เปิดรับทำนายที่เมืองนอกเลยนะคะ แก้ไขปัญหาทางกรรมผ่านบารมีเราได้เลย)

............................................

น้องหยกแดงก็ขอบารมีเหมือนที่ยายผีป่าเคยแนะนำนะคะ เน้น ขอให้ทันใจ ด้อนเวสเดอะไทม์นะเจ้าคะ ด้วยการตั้งจิตขึ้นไปข้างบน เข้าไปเคาะประตูกราบขอท่านเลยเจ้าค่ะ ท่านก็จะดูว่า เออ..เจ้าสมควรที่จะได้รับการจัดสรรบารมีด้านนี้หรือยัง หากลัดคิวได้ก็จะลัดให้

แต่ขอเตือนว่า เมื่อมีการลัดคิวนะคะ เราอาจต้องรับกรรมเพิ่มมากทีหลัง หากเรามีกรรมที่จะต้องรับด้านทุกข์มาก มันก็จะมาประดังกันตอนนั้นบวกอันที่จะเพิ่มขึ้น เขาถึงเรียกว่า ทุกขลาภ การป้องกันและแก้ไขก็คือ การหมั่นสวดมนต์ สร้างบารมีด้วยการขึ้นกราบครูทั้งหมดร่วมทำกรรมฐานพิจารณากรรมให้เข้าถึงธรรม แผ่เมตตา และตลอดเวลาที่กิน ขี้ ทำงานต่างๆ นอน ทรงณาณเข้าสู่กระแสพระนิพพานให้ได้ตลอด คือ ละ ลด เลิก อาสะวะกิเลสให้ได้ไวขึ้น ทำจิตให้รู้ ตื่น เบิกบาน ในความเป็นธรรมะนะคะ (พูดได้ แต่เข้าใจไม่ได้ถ้าไม่ทำเนาะ)

ขอย้ำว่าการทรงอารมณ์เกาะกระแสพระนิพพานนั้น ท่านไม่ใช่ผู้บรรลุอรหัตผลนะคะ อย่าเข้าใจผิด เพราะหลายคนชอบคิดว่า คนนั้นคนนี้บรรลุอรหันตผลแล้ว มันไม่ใช่นะคะ เรียกว่า Pre หรือ เข้าเรียนสาธิตก่อนดีกว่าเนาะ

............................

น้องใบตองบอกน้าดาวเช้านี้คือ

๑ - ๑๓ - ๑๖ - ๑๘ -

ส่วนยายผีป่าขอให้เลขเด่นประจำตัวช่วงปลายปีถึงเมษายนคือ

๒๑ นะเจ้าคะ
    แต่ที่น้องดาวฝันเห็นฝนดาวตกมากมาย และเป็นแก้วจักรพรรดิ์นั้น อนาคตโครตเฮงเลย จะเป็นหมอดูทางณาณก็ดัง จะเป็นนักธุระกิจก็ดี

เสี่ยงโชคท่านจะให้คราเดียวรวยตูมเลย แล้วเอาเงินนั้นมาทำประโยชน์ แต่ทีนี้เราต้องไม่จับปลาหลายมือนะ ถามว่า จะเอาดีด้านไหน จับอันเดียว

13. น้องหน่อย

น้องหน่อย Active Member

อยากทราบว่าพอจะมีโชคบ้างไหมค่ะ ช่วงไหน
    เลขเด่นประจำตัวคือเลขอะไร
    เกิด 18 ตุลาคม 2511 ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

14. หยกแดง

หยกแดง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบพระคุณเจ้าค่ะยาย สำหรับคำแนะนำทุกเรื่อง ดาวจะนำไปปฏิบัติเจ้าค่ะ
    แหม...โครตเฮงเลยเหรอเจ้าคะยาย เอ้า....ข่อยจะภาวนาขอเจ้าค่ะ เฮงขึ้นมาเมื่อไหร่เรือนไทยครูบาอาจารย์เรางามแน่นอนเจ้าค่ะยาย สาธุ.....

จุ๊ปๆๆๆ ขอบใจนะจ๊ะหลานตอง สำหรับถุงเงินถุงทองที่แบกมาให้น้านะลูก ถ้าน้าได้รางวัลใหญ่ น้าจะส่งเงินไปให้แม่เอื้อมซื้อทองสวยๆให้ใส่เจ้าค่ะ จะให้ หลานสาวครบทั้ง ๔ คนเลย แต่สงสัยของหลานตองเส้นหญ่ายยยสุด 5555.... (เขาขอไว้)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2009
  15. DevilBitch

เลขประจำตัวของคุณคือ ๙ กับ ๑ หรือจะตีเป็น ๖ ก็ได้ตัวเดียวกัน

ระวังการมีปัญหาทางกะเพาะต่ำลงมาถึงอุ้งเชิงกราน เกิดภาวะลมตี หรือที่เขาเรียกว่า ลมเถาดานกระมังคะ

ส่วนเลขเจ้าแม่ใบตอง ตอนนี้ยังไม่มีการแจ้ง เพาะเจ้าแม่ใบตองกำลังเห่อจักรยานคันใหม่ ใหญ่กว่าเก่า ปั่นออกถนนได้แล้ว แม่มัวแต่อยู่หน้าคอม ลูกสาวสองขวบกว่าออกถนนด้วยตนเอง พี่ๆ ไปใกล้มีวีน จักรยานคันนี้ได้มาจากมีสมาชิกท่านหนึ่งท่านเอาเลขไปเจ้าแม่ใบตองไปเล่น เลยได้ค่าจักรยาน แต่ไม่พอซื้อปืนกลที่รัว แปร๊ดดดดดดดดด...(เสียงปืนหรือเสียงลมผ่านรูทวารตอนที่มันมีอาการท้องเสียนะเนี่ย)

รอหวยเจ้าแม่ใบตองนะคะ ไม่รู้จะบอกเมื่อไร

16. DevilBitch

เลขประจำตัวของคุณคือ ๙ กับ ๑ หรือจะตีเป็น ๖ ก็ได้ตัวเดียวกัน

ระวังการมีปัญหาทางกะเพาะต่ำลงมาถึงอุ้งเชิงกราน เกิดภาวะลมตี หรือที่เขาเรียกว่า ลมเถาดานกระมังคะ

ส่วนเลขเจ้าแม่ใบตอง ตอนนี้ยังไม่มีการแจ้ง เพาะเจ้าแม่ใบตองกำลังเห่อจักรยานคันใหม่ ใหญ่กว่าเก่า ปั่นออกถนนได้แล้ว แม่มัวแต่อยู่หน้าคอม ลูกสาวสองขวบกว่าออกถนนด้วยตนเอง พี่ๆ ไปใกล้มีวีน จักรยานคันนี้ได้มาจากมีสมาชิกท่านหนึ่งท่านเอาเลขไปเจ้าแม่ใบตองไปเล่น เลยได้ค่าจักรยาน แต่ไม่พอซื้อปืนกลที่รัว แปร๊ดดดดดดดดด...(เสียงปืนหรือเสียงลมผ่านรูทวารตอนที่มันมีอาการท้องเสียนะเนี่ย)

รอหวยเจ้าแม่ใบตองนะคะ ไม่รู้จะบอกเมื่อไร

17. witchuta

witchuta สมาชิก

20 พฤศจิกายน 2009
    ยังไงก็รอเจ้าแม่ใบตองนะค่ะ

18. น้องหน่อย

น้องหน่อย Active Member

ขอบคุณ คุณยายมากนะค่ะ ที่เตือนเรื่องสุขภาพ

ยังไงก็จะรอเลขจากเจ้าแม่ไบตองนะค่ะ

19. kook5921

kook5921 สมาชิก

3 พฤศจิกายน 2009
    งวดที่ผ่านมาเกือบถูกสามตัว หมุน 4 ครั้ง ซื้อ 672 มันออก 072 เฮ้อ ไม่งั้นได้เงินซื้อหนมแล้ว งวดหน้าเอาใหม่นะคะ คุณยาย อิอิ

20. someting

someting เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2008
    ขอด้วยคนค่ะ
    23 กพ 2527
    จะหมดหนี้มั้ยคะ