เก้ายอดเก้ามงคล พระเครื่องบารมีหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อมตะเถระ ๕ แผ่นดิน

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ๙ยอด๙มงคล, 27 พฤษภาคม 2012.

1. wan2012

wan2012 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจองเหรียญรุ่นแรกหลังหนุมานครับ+เหรียยหยดน้ำครับ ตาม pm ครับ

2. pakornkiatr

pakornkiatr เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบรายการนี้หน่อยครับ:cool:

3. ๙ยอด๙มงคล

๙ยอด๙มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2012

รับทราบการจองครับผม ขออนุโมทนาบุญด้วครับผม

4. ๙ยอด๙มงคล

รับทราบครับ ได้รับเงินที่โอนแล้วครับ พรุ่งนี้พี่จะจัดส่งให้ครับ

5. ๙ยอด๙มงคล

ดูรูปและดูเหรียญครับ

ลองชมดูครับผม ไม้เท้าหลวงปู่ไม่ธรรมดาจริงๆครับ

บางที่ท่านก็จะกำหนดจิตผ่านไม้เท้าไปยังวัตถุมงคล

หรือญาตโยมที่มาให้หลวงปู่เคาะหัวให้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. kumplee

kumplee เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    ร่วมบุญวัดดอกช้างด้วยครับ พี่นพ
    2 เหรียญ
    โอนเงินแล้ว แจ้งเลย ใช่ไหมครับ

7. ponghi5

ponghi5 Active Member

27 กรกฎาคม 2012
    ร่วมทำบุญรับเหรียญ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อมตะเถระ ๕ แผ่นดิน

ผมขอร่วมทำบุญ 1 เหรียญครับพี่

8. ๙ยอด๙มงคล

ครับผม ขออนุโมทนาบุญด้วครับ

9. ๙ยอด๙มงคล

อนุโมทนาบุญด้วยครับผม

10. ponghi5

ponghi5 Active Member

27 กรกฎาคม 2012
    ร่วมทำบุญรับเหรียญ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อมตะเถระ ๕ แผ่นดิน

ผมโอนเงินให้แล้วครับ
    ส่งเหรียญมาที่ นายพงศธร มณีจันสุข
    345 หมุ่ 2 ต.แม่สาย อ.แม่สาย จ.เชียงราย 57130

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      36
  11. นายชายชล

นายชายชล Active Member

12. longterm

longterm เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2012
    โอนเงินให้แล้วครับ (เอกสารตามแนบ) ที่ส่งแจ้งไว้ใน PM แล้ว

ขอบคุณครับ

13. ๙ยอด๙มงคล

สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกผู้ใจบุญและท่านที่ศรัทธาในบารมีของ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล

เหรียญที่ผมนำออกมาทำบุญนี้นะครับเพื่อนๆบ้างท่านบอกว่าไม่เคยเห็นเลย มีประวัติไหม
    ผมขอเรียนท่านคร่าวๆให้ทราบกันนะครับ
    เหรียญนี้ท่านพระเดชพระคุณ พระราชวิสุทธิดิลก ณ. ปี2543 หรือ พระเทพรัตนโมลี
    เจ้าอาวาสวัดหงษ์รัตนาราม วัดเก่าแก่คู่บ้านคู่เมืองธนบุรี ท่านได้มากราบหลวงปู่หมุน
    ท่านเจ้าคุณจึงมีความเลื่อมใสในพระธรรมวินัยและแนวทางการปฏิบัติของหลวงปู่
    จึงได้ขอสร้างเหรียญเพื่อนำไปแจกญาติโยมที่มาทำบุญ หลวงปู่ท่านก็อนุญาตให้จัดสร้าง
    โดยเลือกแบบเป็นพิมพ์หยดน้ำและเป็นรูปหลวงปู่ท่านนั้งถือไม้เท้า เมื่อสร้างเสร็จได้นำ
    ไปให้หลวงปู่หมุน ท่านปลุกเสกครับ เหรียญชุดนี้นำมาแจกให้เวลาที่วัดมีงานบุญต่างๆ
    ไม่ได้นำออกมาจำหน่าย จึงมีเหรียญออกมาให้เห็นน้อย เพราะผู้ที่ได้รับไปก็จะหวงแหน
    เนื่องจากเป็นเหรียญพระเกจิที่ท่านเจ้าคุณท่านนับถือก็ย่อมไม่ธรรมดาเช่นกัน
    หลังจากที่ท่านเจ้าคุณสิ้นไป ก็ยังเหลือเหรียญนี้อยู่อีกจำนวนหนึ่งได้เก็บรักษาไว้โดย
    ท่านพระครูไพบูลณ์รัตนาภรณ์ เจ้าคณะ๔ วัดหงษ์รัตนาราม (ท่านเก่งตะกรุดมากครับ)
    ได้แบ่งให้มาทำบุญในครั้งนี้ ท่านพระครูก็มีความนับถือหลวงปู่หมุน มิใช่น้อยครับ
    นับเป็นโอกาสที่ดีที่เราจะได้บูชาเหรียญหลวงปู่ยุคต้นๆสภาพสวยๆในราคาเบาๆ
    และยังได้ร่วมบุญสร้างศาลาปฏิบัติธรรมให้กับทางวัดคอกช้างด้วยครับ
    ผมก็เป็นเพียงคนบอกบุญและผมก็การันตีว่าเป็นเหรียญแท้ ทันหลวงปู่หมุน แน่นอนครับ
    เพราะผมเคยเจอตั้งแต่สมัยก่อนแล้วแต่สภาพไม่สวยน่าจะเป็นชุดที่แจกวัดบานจานครับ
    ส่วนเหรียญชุดนี้เก็บอยู่ในถุงเดิมๆไม่โดนอากาศผิวเหรียญสวยมากครับ
    ขออนุโมทนาบุญในครังนี้ด้วยครับ

14. ๙ยอด๙มงคล

อนุโมทนาบุญด้วยครับผม จัดส่งแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

15. ๙ยอด๙มงคล

อนุโมทนาบุญด้วยครับผม จัดส่งแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

16. ๙ยอด๙มงคล

ช่วงเย็นจะลงพระชุดใหม่ให้ชมครับ ได้มาหลายรายการ

17. kumplee

kumplee เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    โอนให้แล้วนะครับ รายละเอียดทาง pm

18. wan2012

wan2012 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ บอกตามตรงถูกใจสุดๆครับ ได้ทำบุญแล้วยังได้บูชาพระไว้คุ้มครอง แถมเหรียญรุ่นแรกหลังหนุมานสวยสุดยอดเลยครับพี่ ขอบคุณมากๆครับที่แบ่งให้ครับ

19. Magicbunny

Magicbunny เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    สวัสดีครับพี่

เมื่อกี้โทรคุยกัน
    ขออนุญาตจององค์นี้ครับ (ถ้ายังอยู่)
    รบกวนเช็คแล้วโทรบอกด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

20. xx-x

xx-x เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2008
    ขอเชิญร่วมทำบุญรับเหรียญ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อมตะเถระ ๕ แผ่นดิน<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->ขอเชิญเพื่อนสมาชิกและท่านผู้ใจบุญตลอดจนลูกศิษย์ลูกหาผู้ศรัทธาในองค์ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล
    รวมสร้างบุญสร้างกุศล บริจาคทรัพย์สร้างศาลาปฏิบัติธรรม ณ วัดคอกช้าง ต.องค์พระ อ.ด่านช้าง
    จ.สุพรรณบุรี วัดนี้ยังขาดแคลนปัจจัยในการทำนุบำรุง จึงเรียนเชิญท่านทั้งหลายร่วมบุญในครั้งนี้ครับ
    ร่วมทำบุญ 1,399 บาท รับเหรียญ พิมพ์หยดน้ำ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อายุ 106 ปี สร้างเมื่อปี 2543
    รุ่นนี้พระเดชพระคุณ พระราชวิสุทธิดิลก เจ้าอาวาสวัดหงส์รัตนารามวรวิหาร ท่านได้เลื่อมใสในองค์
    หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล จึงได้ขออนุญาตท่านจัดสร้างเหรียญนี้เจตนาการสร้างไว้แจกให้ท่านที่มาทำบุญ
    หลวงปู่ท่านก็ได้เมตตาให้จัดสร้าง และยังได้กำหนดรูปแบบเหรียญ ว่าให้เป็นรูปหยดน้ำและท่านนั่งมีไม้เท้าด้วย
    ด้านหลังได้เชิญพระยันต์ พระพุทธเจ้า ๑๖ พระองค์มาประทับ เมื่อสร้างเสร็จได้นำไปให้ หลวงปู่หมุน
    ท่านอธิฐานจิตให้เป็นอย่างดี นับเป็นเหรียญที่หาชมได้ยากยิ่ง ผมได้นำออกมาให้ท่านร่วมทำบุญ
    จำนวน 100 เหรียญ สภาพสวยทุกเหรียญ รายได้ทั้งหมดมอบให้ วัดคอกช้าง ครับผม
    นับเป็นโอกาสดีๆที่ท่านจะได้รับวัตถุมงคลแท้ๆของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล และได้ร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วยครับ
    ขอให้ผลบุญและบารมีของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ดลบันดาลให้ท่านทั้งหลายอายุมั่นขวัญยืน สุขภาพแข็งแรง
    เจริญด้วยลาภยศต่างๆ พรใดอันประเสริฐขอให้บังเกิดแก่ทุกท่านทุกคนเทอญ

จากใจเก้ายอดเก้ามงคลครับ<O[​IMG]></O[​IMG]>

089 - 7912747 นพ เก้ายอด
    ชื่อบัญชี นาย มานพ บอกสันเทียะ
    ธนาคาร กรุงเทพ เลขที่บัญชี 0280315037
    สาขา ศูนย์การค้าเซียร์รังสิต
    ประเภท ออมทรัพย์

ร่วมทำบุญ 10 เหรียญ 13,990.- บาท<!-- google_ad_section_end -->