อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. NogNoy

NogNoy Active Member

30 กันยายน 2008
    ขอบคุณนะคะ แต่ดูเรื่องงานจะไม่ค่อยเท่าไหร่เลยค่ะ

2. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

ก็เพราะตอนนี้ดวงยังดีอยู่ค่ะ เดี็่ยวก็เจอ เร็วๆนี้ถ้าทนก็ผ่าน ขึ้นอยู่ที่คุณตัดสินใจปุ้บปั้บ เพราะมีคนเสนอบางอย่างที่ดีกว่า

3. nogjira

nogjira Active Member

13 พฤศจิกายน 2012
    ขอโทษค่ะ นกอาจจะพิมพ์ผิด นกหมายถึงว่าที่คุณวรรณนรีดูเรื่องงานให้หมายถึงดวงเรื่องงานนกไม่ค่อยจะดีเลยค่ะ ไม่มีอะไรนะคะ ถ้าความหมายผิดไปก็ขอโทษด้วยนะคะ

4. วรรณนรี05

ตอบ คุณนกอย่าเครียดไปเลยไม่ได้ว่าไร ความหมายตามที่พิมพ์ ปีจรนี้พื้นดวงตกราชาโชค จึงถือว่าดีอยู่ แต่ในดวงชะตา หัวหน้างาน หรือผู้บังคับบัญชา ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหน หญิงหรือชาย ไม่ถูกโฉลกกับคุณ การดูดวงจึงดูจากฐานคือวาสนาของแต่ละคน มีบุญหรือกรรมใดเข้ามาช่วงอายุ จร หมายถึงอายุปัจจุบัน และยังแยกออก ใน แต่ละวัน ละเดือน อีกด้วย ตามนี้ค่ะ

5. nogjira

nogjira Active Member

13 พฤศจิกายน 2012
    ขอบคุณนะคะ

6. วรรณนรี05

ตอบค่ะ ต้องการทราบรายละเอียดในการดำเนินชีวิตคุณในปัจจุบันก่อนที่บอกหาตัวตนไม่พบนั้นเพราะไร แต่หลักใหญ่ๆคนส่วนมากมักไม่พอใจในสิ่งที่ตนเป็น และมัก เอาตนเองไปเปรียบกับบุคคลอื่น แล้วก็มานั่งคิดว่าเราทำมัยไม่เป็นแบบนั้นแบบนี้ การแก้ไขปัญหาคือพอใจในตนของตนเอง ลองคุยมาก่อน

7. Phin112

Phin112 สมาชิกใหม่

10 ธันวาคม 2013
    ส่งคำถามไปทาง PM รบกวนอาจารย์ด้วยคะ

8. วรรณนรี05

ตอบ ค่ะ ลืมได้ก็ตอนที่คุณหยุดคิดนั้นแหละ ใครก็ช่าวยคุณไม่ได้นอกจากคุณต้องช่วยตัวคุณเอง

2 เรื่องดีๆ คือลืมเขาได้งัย

9. วรรณนรี05

ตอบ การถามของคุณไม่ถูกต้อง *คุณควรถามว่า ดวงควรทำงานต่างประไหม

แล้วอยู่แล้วดีไหม จะมีรายพอเป็นหลักฐานไหม *ไม่ใช่อย่างที่คุณพิมพ์มาด้านบน การทำนายดวงชะตาต้องก็ต้องมีรายละเอียด ไม่ใช่กว้างยิ่งกว่ามหาสมุทร ตอบเท่าไหร่มันก็ไม่ตรงจุดและเสียหายกับผู้ให้คำทำนายด้วย

10. wisakha

wisakha เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013
    สวัสดีค่ะ

เกิด 22 กันยายน 2531 ประมาณช่วงใกล้ๆเที่ยง ค่ะ

สิ่งที่จะถามคือ

1. เรื่องงานค่ะ จะมีงานที่ได้ทำจริง ๆ เข้ามาเมื่องไหร่ ก็หาอยู่นะ ที่ตกงานแบบนี้ แล้วยังไม่ได้ทำ เกี่ยวกับเจ้ากรรมนายเวรรึเปล่า

2. ยังมีวิบากกรรมติดค้างอยู่รึเปล่าค่ะ ต้องแก้ยังไง

11. วรรณนรี05

ตอบ การถามของคุณไม่ถูกต้อง *คุณควรถามว่า ดวงควรทำงานต่างประไหม

แล้วอยู่แล้วดีไหม จะมีรายพอเป็นหลักฐานไหม *ไม่ใช่อย่างที่คุณพิมพ์มาด้านบน การทำนายดวงชะตาต้องก็ต้องมีรายละเอียด ไม่ใช่กว้างยิ่งกว่ามหาสมุทร ตอบเท่าไหร่มันก็ไม่ตรงจุดและเสียหายกับผู้ให้คำทำนายด้วย

12. วรรณนรี05

แล้วอยู่ แล้วดีไหม จะมีรายพอเป็นหลักฐานไหม *ไม่ใช่อย่างที่คุณพิมพ์มาด้านบน การทำนายดวงชะตาต้องก็ต้องมีรายละเอียด ไม่ใช่กว้างยิ่งกว่ามหาสมุทร ตอบเท่าไหร่มันก็ไม่ตรงจุดและเสียหายกับผู้ให้คำทำนายด้วย

ดูตามดวงคุณ ใช้ชีวิตในต่างถิ่นต่างแดน จะเจริญรุ่งเรื่องกว่าอยู่ในบ้านเกิด การไกลบ้านแต่มีหนทางลดหนี้สิ้นลง ก็ต้องทนคิดถึงกันแล้วมันจะเข้าที่เข้าทางไปเอง ยินดีคุยทุกเรื่องแต่ต้องมี เหตุและรายละเอียด อย่างไรต้องขอ อภัยเพราะอาจารย์เป็นคนตรงๆ สังเกตุได้บางกระทู้ไม่ตอบ เพราะเขาไม่ให้สาระกับเราทั้งที่จะเอาผลจากเรา **สรุปท้ายนี้ถึงเวลาที่คุณจะได้ตอบแทนคุณท่านแล้วและสำเร็จ ค่ะ

13. wisakha

อาจารย์ดูให้หนูด้วยน่ะค่ะ

catt24catt24catt24

14. wisakha

ให้ ข้อมูลไปแล้วนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าจ้าาา

15. coconut13

coconut13 สมาชิก

5555 อาจารย์ขอบคุณค่าาา
    ทำไมเรื่องดีมีน้อยจัง ><

16. au04

au04 สมาชิก

อาจารย์คะ รบกวนตรวจดวงเรื่องงานให้ด้วยนะคะ
    เกิด พฤหัสบดี ที่ 4 ธันวาคม 2523 เวลา23.25 น.ปีวอก
    อยากทราบเรื่องงานราชการที่สอบเอาไว้ค่ะ ว่าจะได้เข้าทำงานเป็นราชการหรือเปล่าคะรออีกนานไหมคะ คือตอนนี้ทุกข์ใจเรื่องงานมากๆ อยากเปลี่ยนงาน จะมีโอกาสได้งานที่ใหม่ที่ดี ทำแล้วมีความสุขบ้างหรือเปล่าคะ
    ขอบพระคุณมากๆค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2014
  17. whitetia

whitetia สมาชิก

ส่งคำถามให้ทาง PM ค่ะ

รบกวนด้วยนะค่ะ

18. pokky

pokky Active Member

24 มิถุนายน 2005
    ดิฉันเกิดวันศุกร์ที่ 27 กรกฎาคม พ.ศ.2499 ปีวอก เวลา 07.25 น.กรุงเทพฯ รบกวนเรียนถามปัญหาดังนี้

1. เป็นโสด อยากทราบว่าบั้นปลายชีวิต จะลำบากขัดสนมากหรือไม่ เพราะตอนนี้ทำงานได้เงินมา ก็ต้องใช้หนี้ทุกเดือน มีกินมีใช้ไปวันๆ ไม่มีเงินเก็บ
    2. มีคนดูว่าปีนี้อาจต้องสูญเสียคนในครอบครัว รู้สึกเป็นห่วงคุณแม่มาก ไม่ทราบว่าจะหมายถึงท่านหรือเปล่าคะ (คุณแม่เกิดวันจันทร์ที่ 13 มีนาคม พ.ศ. 2465 ปีจอ เวลา 04.42 น.

ขอบพระคุณอาจารย์เป็นอย่างสูงค่ะ

19. fullner

fullner เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้คำตอบเลยอ่ะ...

20. tomominaka

tomominaka สมาชิกใหม่

หนูเกิด 3 มีนาคม 2530. เวลาตี 2. 45 กรุงเทพ
    ตอนนี้อาศัยอยู่อเมริกา กำลังคิดว่าจะกลับไทยเดือนหน้า เนื่องจากวีซ่า
    อยากทราบว่า จะมีช่องทาง หรือมีคนมาช่วยเหลือให้อยู่อเมริกาต่อไหมคะ

ตอนนี้เพิ่งเลิกกับแฟนได้อาทิตย์นึง แล้วก็เก็บข้าวของออกมาอาศัยกับเพื่อนได้ชั่วคราวแล้ว ก็พยายามง้อแฟนนะคะ อยากทราบว่าเราจะได้คืนดีกันไหม แล้วคนนี้เป็นคู่แท้ไหม
    วันเกิดฝ่ายชาย 11 มีนาคม 2537 เวลาตี 3.15 เกิดที่อเมริกา เป็นคนอเมริกัน

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้