ออร่าแสงแห่งชีวิตและสิ่งแวดล้อม

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 26 มกราคม 2006.

1. praelim

praelim เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2005
    ขอรบกวนอาจารย์ช่วยดู ออร่า ให้ด้วยนะคะ ดิฉันมักเป็นไมเกรนบ่อยๆ รบกวนให้อาจารย์ช่วยแนะนำิด้วยนะคะ

2. demonicus

demonicus เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2005
    พี่ 431240 อยู่ทุ่งสงหรือครับ ผมอยู่นาบอน แต่ก็ไปทำงานที่ทุ่งสงนั่นแหละครับ ผมเป็นวิทยากรของศูนย์กสิกรรมธรรมชาติทุ่งสง ว่างๆวันศุกรืบ่าย 2 เปิดวิทยุฟังคลื่น FM97 บ้างนะครับ อ้อ วันที่ 7 เม.ย.นี้ผมคงไม่ได้ออกอากาศเพราะติดฝึกอบรมเกษตรกรจาก จ.สงขลา และมีประชุมกรรมการศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีด้วยครับ ยังไงอยากติดต่อด้วยครับ[b-wai]

3. demonicus

ถ้าอาจารย์จะลงไปทางใต้ ผ่านทุ่งสง ก็โพสต์ไว้นะครับ คนต่างจังหวัดจะได้มีบุญได้พบกับอาจารย์บ้าง
    อ้อ พี่ 431240 นี่เป็นเบอร์ที่ทำงานหรือที่บ้านครับ

4. demonicus

รัศมีกาย(ผมชอบคำนี้มากกว่าออร่าน่ะครับ)ที่ขอบๆกรุ่นออกมาคล้ายกับไอระเหยล่ะครับอาจารย์เป็นอย่างไร อ้อ บางทีก้รู้สึกอ่านความคิดของคนใกล้ๆได้ครับ บางทีก้รำคาญเหมือนกัน เพราะมันจะสัมผัสเข้าไปถึงอารมณ์เขาเลยทีเดียว บางทีก็เป็นความทรงจำ ยิ่งถ้าเป็นคนที่ความคิดไม่ค่อยเป็นระเบียบ(สติน้อย) กระแสความคิดที่เปล่งออกมานี่เด่นชัดเลยครับ (แอบเอาความคิดเราใส่หัวเขาง่ายด้วยครับแต่ไม่น่าทำ มันบาป) มีวิธีปิดกระแสภายนอกจากคนรอบข้างใหมครับอาจารย์ มันเหมือนคลื่นรบกวนในวิทยุน่ะครับ

5. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

วิธีปิดให้พูดว่า "ปิดจิ ปิดวิ" (ปิดจิต ปิดชีวิต) มันก็จะปิด
    ถ้าจะเปิด ก็ให้พูดว่า " เปิดจิ เปิดวิ" มันก็จะเปิด

เป็นตามที่คุณว่า
    มันเหมือนเราเราคลื่นวิทยุจาก ตัวคน
    แต่พิเศษตรงที่มีอารมณ์และฟิลลิ่งมาด้วย

6. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

มันกวนอารมณ์อย่างไร
    เช่นเมื่อวานผมนั่งกินอาหารที่ ร้าน แมคโดนัลที่สีลมตอนค่ำ
    ตรงข้ามมีกลุ่มสาววัยรุ่น 4-5 คนนั่งคุยสนทนานินทาคน

ก็มองผ่านตา ไป เพราะเห็นพวกเธอสวยดี
    แค่มองผ่านข้อมูลมันออกมาหมดเลยว่า
    คนไหนกำลังคิดอะไรในใจ
    แต่งงานแล้วยัง ยังรักกับแฟน หรือ เพิ่งทะเลาะกันมา
    มีท้องแล้ว ยัง กี่เดือน
    ลูกสาว หรือลูกชาย

มีแนวคิดทางเพศสัมพันธุ์อย่างไร
    บทบาทบนเตียงจะเป้นอย่างไร
    ถ้าถอดเสื้อผ้าออก จะเห็นเป็นอย่างไร
    ถ้าเราชวนไป จะไป กับเราไหม

ข้อมูล นำไปสู่การผิดศีลทั้งนั้น
    เข้าใจว่า ข้างบนกำลังทดสอบเราอยู่ว่าจะผ่านหรือไม่
    ดังนั้นในบางกรณีย์การปิด สวิทตัวปิดตาที่สาม
    จึงเป็นเรื่องจำเป็น

7. demonicus

ขอบคุณครับอาจารย์...คนหนุ่มสาวหน้าตาท่าทางดีหลายคน...เมื่อสัมผัสเห็นข้างในแล้ว....มันชวนสลดหดหู่อย่างไรก็ไม่รู้...ทั้งๆที่ภูมิเดิมของเขาก็ไม่ได้ต่ำต้อยเลย..........น่าเสร้านะครับอาจารย์ ที่เขาหลงทาง และหลงลืมวิถีที่ตนสั่งสมมานานนับไม่ถ้วน.....

8. demonicus

ผมจะออนไลน์พร้อมอาจารย์ให้ได้!

9. illanzer

illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2005
    ผมคงไม่ได้ขึ้นกรุงเทพแล้วครับ รบกวนอาจารย์ช่วยดูผ่านเวปไซต์ให้ด้วยครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ

10. seberton

seberton เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าหลงทางผิด ทำไมไม่เตือนเขา หรือแนะนำเขาหรอคับ
    หรือ ไม่รู้จักกันก็เลยไม่ตักเตือน

11. วิทย์

วิทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ถ้าคุณsebertonมีประสบการณ์ในการสอนธรรมะหรือแนะนำผู้อื่นจะเข้าใจได้เอง คนบางคนใช่ว่าตักเตือนหรือพูดเหตุผลให้ฟังแล้วจะยอมรับง่ายๆและเปลี่ยนแปลงพฤติกรรมตนเองทันทีซะเมื่อไหร่ล่ะครับ บางทีก็ต้องอาศัยเหตุปัจจัยและกุศโลบายต่างๆเข้ามาช่วย หรือไม่ก็ต้องรอให้เขาไปใช้ชีวิตผ่านประสบการณ์ต่างๆเสียก่อนจนกระทั่งอินทรีย์แก่กล้าพอที่จะรับธรรมะได้ โดยช่วงนั้นผู้สอนก็อาจจะไปสอนคนอื่นที่มีความพร้อมมากกว่าก่อนก็ได้ครับ<!-- / message -->

12. demonicus

การที่จะเตือนเขานั้น คุณ seberton ลองคิดดูสิครับว่าระดับของอัตตาของเขานั้นจะสูงมาก พอๆกับที่ความเห็นผิดนั้นเกาะติดลึกไปถึงรัศมีกาย การจะเตือนบุคคลที่เป้นอย่างนั้นด้วยวาจา เราจะโดนย้อนด้วยของแข็งครับ(อาจถึงเลือดตกยางออก) กรรม...จะเป็นตัวกำหนดครับ ยอมรับว่าตัวเองยังมีบารมีไม่ถึงขนาดนั้น

13. bridge

bridge เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2005
    อืมที่ มาถาม คุณตาที่สามไว้หน้าในหน้า 5
    จารย์ยังไม่ตอบ ข้าพเจ้าเลย

ข้าพเจ้า อยากรู้แล้วหละ รู้สึกว่าคิวท่านจะยาวมาก เกรงใจ ท่าน กลัวว่าจะเหนื่อย
    ถ้าไง วันไหนคิวสั้นลง ก็อย่าลืมทำบุญอุทิศมาให้ข้าพเจ้าด้วยนะ ค่ะ
    ไปหละ จ๊ะ

14. penney

penney เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2005
    อิอิมาให้กำลังใจอาจารย์

15. อสูรฟังธรรม

อสูรฟังธรรม สมาชิก

อ.คับผมรู้สึกว่าจิตใจผมไม่ค่อยจะคิดดีๆซักเท่าไรเลยคับช่วยดูออร่าให้ผมหน่อยคับ

16. carlipso

carlipso Active Member

8 พฤศจิกายน 2005
    อยาก รู้ ออร่าตัว เองทำไงอ่ะคับ

17. The Third Eyes

มาเอาตำราย่อ ที่ผมกำลังแจก หนาประมาณ 13 หน้าไปอ่านแล้วฝึกเอง
    เหมือนตำราหัดขับรถ ให้แต่หลัก คนต้องทำเอง

18. puchcy

puchcy สมาชิกใหม่

31 สิงหาคม 2006
    หนูอยากรู้ว่าหนุมีออร่าสีอะไรค่ะแล้วมีอะไรอยากบอกหนูมั่งไหมค่ะแล้วหนูจะเรียนจบปีการศึกษานี้ไหมค่ะ

19. boydd

boydd เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องออร่า ดูไม่เป็นคับแต่เรื่องเรียน นี่
    ถ้าเรียน อยู่ปีสุดท้าย และตั้งใจเรียน ไม่วอกแวก
    มีความมุ่งมั่น รับประกันเรียนจบแน่คับ

20. ตุ๊กเข้แมน

ตุ๊กเข้แมน เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2005
    ดูกระทู้นี้แล้วผมมองเห็นภาพอะไรบองอย่างครับ
    มีคนจมอยู่ในบ่อโคลนมากมาย แต่มีอยู่เพียงแค่คนเดียวที่ยืนอยู่บนฝั่ง คนที่จมอยู่พยายามยื่นแขนออกมาขอร้องให้คนๆนั้นช่วย ถ้าคุณเป็นคนที่จมอยู่ในบ่อโคลนนั้นแล้ว คุณคิดว่าเขาจะสามารถช่วยได้ทุกคนเลยหรือครับ คุณมีแค่3ทางเลือก
    คือ1.ปล่อยชีวิตไปตามกรรม
    2.ยื่นแขนและตะโกนให้เขาช่วย
    3.หาวิธีที่จะขึ้นไปบนฝั่งให้ได้ แล้วจึงค่อยช่วยผู้อื่น

* ขอให้ทุกคนไปให้ถึงนิพพานนะครับ
    อย่ามาหยุดอยู่แค่อิทธิฤทธ์เลยครับ
    ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ