อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ

2. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

แอบเอาความลับมาบอกอีกแล้วนะอีตาโคมฉาย 48 ครับ ไม่ใช่ 45 ครับ เดี๋ยวจะโดนยกให้เป็นอาจารย์ใบ้หวยซะเปล่าๆ ตอนนี้งานก็ยุ่งมากพอแล้วครับ เดี๋ยวไม่ต้องทำอะไรกันพอดีครับ แฮ่ แฮ่ แฮ่

3. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เรื่องค้าขายเรียกลูกค้าเข้าร้าน
    ลองใช้สูตรนี้ดูนะครับ
    แม่อุมายิม กับเทพกามา

ขอให้แม่อุมา เรียกลูกค้าผู้ชายที่กระเป๋าหนักๆ (หนักด้วยเงินนะครับ)
    ให้เทพกามา เรียกลูกค้าผู้หญิง ที่กระเป๋ามีสตางค์เยอะๆ
    เข้ามาซื้อของในร้าน
    แล้วก็นึกมโนภาพ เห็นทั้งแม่อุมา กับเทพกามา กำลังพาชายหญิง
    มาซื้อของในร้านจนแน่นร้านไปหมด

รับรองไม่ผิดหวังครับ..เพราะทำมาแล้ว
    อาทิตย์นี้ค่อยยิ้มแย้มแจ่มใสได้มากขึ้น
    พระหลวงปู่ดีจริงๆ
    ฃอยืมคำของคุณจิตตานุปัสนา มาหน่อยนะครับว่า
    ของเค้าดีจริงๆ

4. MOUNTAIN

อ่านเรื่องพระซุ้มกอ ของคุณทิพยจักร
    แล้วยังได้คาถาจากพี่โคมฉายอีก
    เดี๋ยวว่างวันไหน จะเดินท่องคาถา กำพระซุ้มกอ
    ไปเสี่ยงล๊อตเตอรี่ เอาแค่ 10 ล้าน ก็พอ ช่วยหลวงปู่สร้างวัด
    พอสร้างเสร็จ ได้รับพระซุ้มกอแท้ๆ จากหลวงปู่
    เอาไปปล่อยเซียนพระ รับมาอีก 20 ล้าน
    ทีนี้จะสร้างอะไร ก็ขอให้บอก ไม่อั้นครับ...ไม่แน่ฝันอาจเป็นจริง555+

5. โคมฉาย

กะลงทุนแค่ 1,000.-บาท
    ค่าหวยเท่านั้นเอง 555
    น่าลองน่าลอง

6. Unique_Angel

Unique_Angel ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขอบคุณคุณไก่ ที่ให้คอมเม้นต์ในการเลือกค่ะ คิดว่า...ถ้าม่มีอุปสรรคอันใด เจ้าแม่กวนอิมของพระครูบาคำเป็งคงได้ขึ้นมาอยู่ที่คอแน่ๆ ค่ะ (แต่ตอนนี้กำลังเริ่มตาโต ติ๊กต่อกๆ กับ เจ้าแม่กวนอิมดำอยู่ อิอิ)

เอ่อ... พอจะนึกภาพออกค่ะพี่เม้าท์แต่อันนี้จะเลือกไปให้แม่ที่บ้านน่ะค่ะ ทีนี้ที่บ้าน(ที่น้องสาวของนางฟ้าอยู่น่ะพี่เม้าท์) ขายพวกเคมีเกษตร แล้วก้อเป็นเงินเชื่อน่ะค่ะ

ครือ ว่ากันตรงๆ เลย
    แบบว่า นางฟ้า โลภมากล่ะ -___-" (จะตกสวรรค์มั๊ยเนี่ย ยิ่งตะกายขึ้นลำบากๆ อยู่)

อยากให้เค้าเอาเงินมาจ่ายคืนหลังจากซื้อเชื่อไปด้วยน่ะค่ะ ไม่ใช่เข้ามาเอาของไปอย่างเดียว (นิถ้าไม่ได้ทำหลายอาชีพสงสัยจะม่องเท่ง) จะเลือกยังงัยดี คิดหนักๆๆ

7. Unique_Angel

Unique_Angel ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขอผู้มีประสบการณ์ และ คุรุ ทั้งหลาย ช่วยนางฟ้าคิดหน่อยนะคะ ^^

8. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007

9. MOUNTAIN

น่าจะใช้ขุนคำป้อ นะครับ ท่านขุนลูกน้องเยอะ
    บอกช่วยไปตามทวงหนี้ให้หน่อย..เอ๊ย..ให้เยอะๆหน่อย
    แถมมีเทพกามานางหลง อยู่ที่ด้านหนึ่ง รับรองหลงควักเงินมาจ่ายหนี้แน่ๆ
    งานนี้ไม่น่าพลาด

ท่านอื่นเห็นด้วยไม๊ครับ

แต่ถ้าจะให้ดุหน่อย แม่กวนอิมดำ กะแม่อุมาขี่เสือ ก็ดีนะ

พูดไปพูดมาดีทุกอย่างเลยอ่ะ(b-green)

แล้วแต่จิตอธิษฐานอย่างไรได้อย่างนั้นครับ

10. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007

แหมมากระทู้นี้ค่อยยังชั่ว ไม่กลายเป็นไก่สับ หรือไก่ทับนะครับคุณนางฟ้า

ว่าถึงเรื่องการซื้อขายลักษณะที่คุณนางฟ้ากล่าวก็น่าเห็นใจครับ เราต้องมาย้อนถึงเรื่องพลังจิตกันสักหน่อย ผมเคยสนทนากับหลวงปู่คำเป็ง ท่านเล่าให้ฟังว่ากรณีที่เราปรารถนาให้คนเขามาช่วยนเราก็ดี หรือมาจ่ายเงินเราก็ดี มีเทคนิคที่ว่า พอตกกลางคืนให้เราพยายามทำสมาธินึกถึงหน้าคนๆนั้น แล้วสมมุติภาพว่าเราเรียกเขาให้มาจ่ายเงินให้ครบ คุยกับเขาดีๆ กำลังจิตตรงนี้ให้อาศัยความเชื่อมั่นครับ พระอาจารย์เกษม จากกระทู้เคล็ดลับพลังจิตพิชิตโลก (ที่พี่เม้าตั้งไว้ ผมจำผิดหรือเปล่าไม่ทราบ) ท่านก็กล่าวลักษณะนี้เหมือนกันคือหากมีเวลาหลับตานึกภาพบุคคลผู้นั้น สมมุติว่าเราไปกระซิบข้างหูเขาก้ได้ หรือไปบอกเขาว่าให้เอาเงินมาให้นะ แล้วแผ่เมตตา แผ่ความปรารถนาดีให้เขาสุขใจ ให้ทั่นใจนะครับท่านว่าสำเร็จ ความคิดของคนเราเป็นคลื่นความถี่ สามารถส่งไปที่ไหนก้ได้ มีศักยภาพสูง เพียงแต่มนุษย์เราไม่เชื่อมั่นตัวเองเท่านั้น รับรอบว่าหน้าโหดๆอย่างท่านนางฟ้าทำได้แน่ๆ

สำหรับผู้ที่มีพระของหลวงปู่คำเป็ง ก็อธิษฐานให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ภายในองค์พระไปดลใจบุคคลที่มาเป็นคู่ค้าขายของเราให้เขาเอาเงินมาจ่ายตรงตามวันเวลานะ ให้ท่องคาถาของหลวงปู่ด้วยจะเร็วมากครับ

ส่วนพระนั้นผมว่าได้ทุกองค์นะ ไม่ว่าจะเป็นแม่อุมา แม่กวนอิม หรือองค์อื่นๆ อยู่ที่ความเชื่อมั่นของเรา ทุกอย่างสำเร็จที่ใจครับ

11. Unique_Angel

อือม์... ขอบคุณพี่เม้าท์ กะคุณไก่ค่ะ เด๋วรอ คุรุ ท่านอื่นๆ ออกความเห็นด้วนน่าจะดี จะได้ตัดสินใจได้รอบคอบ คิคิ ^_^

^
    ^
    ก็ที่ห้องชมรมศิษย์ตากสิน 19 ฯ ดันโพสมาแบบเหมือนนั่งเรือเกือบจะลำเดียวกันนิ คุณก่ายยยยย ใครไม่เดือดมั่งล่ะ -*-

ไม่แทะไก่ต้มน้ำปลาใส่โรลเลอร์เบลด จนเหลือแต่กระดูกก็บุญขนาดไหนแว้ว

แฮ่ๆ โฮ่งๆ เอ๊ยไม่ใช่ ^^"

12. บัวตะวัน

บัวตะวัน เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ตั้งแต่ได้รับพระของหลวงปู่มาบูชา ยังไม่ถึงเดือน
    ความเปลี่ยนแปลงที่ชัดเจนมาก คือเรื่อง "การเงิน" ค่ะ
    ได้รับพระมาประมาณ ปลายเดือนกันยายน
    ปรากฎว่า 1. ได้รับการติดต่อเรื่องงานที่คิดว่า ฟาลว์ ไปแล้ว
    (อฐิษฐานขอค่ะ ว่าให้ลูกค้าเลือกเรา ทั้งที่วันที่อธิษฐานขอนะ
    ถ้าลูกค้าตกลงจ้างเราจริง ๆ ก็คงเตรียมงานไม่ทัน แต่กลับกลาย
    เป็นว่า ลูกค้าเลือกเรา และเลื่อนวันจัดงานออกไปอีกหนึ่งอาทิตย์
    ทำให้เรามีเวลาเตรียมงาน ) เลยได้เงินหลายตังส์ ก็ได้นำเงิน
    ส่วนหนึ่งทำบุญกับหลวงปู่ไปแล้ว
    2. ได้เงินก้อนจากญาติผู้ใหญ่ (อันนี้ก็อฐิษฐานว่าจะกินเจถวาย
    5 วัน) ตอนนี้ก็เลยอยู่ในช่วงกินเจถวายอยู่
    3. และที่เด็ด...คือ หลังจากที่โอนเงินถวายหลวงปู่ไปเมื่อวันที่
    5/10/50 พอวันที่ 15 นึกครึ้มอกครึ้มใจ บอกกับพระหลวงปู่ว่า
    งวดนี้ขอให้ถูกหวย ทั้งบนทั้งล่าง ก็คิดอยู่ว่า ถ้าถูกจริงก็
    มหัศจรรย์มาก นั่งนึกอยู่ว่าจะซื้อเลขอะไรดี ก็นึกถึงคุณโคมฉาย
    ที่บอกในวันงาน เมื่อ 14 ต.ค. ว่า งวดนี้มี 4 ครับท่าน ก็เลย
    เอา 4 มาบวกกับ 8 เพราะหวยออกวันอังคาร, และ
    พอดีแม่ฝันว่า ลงไปในน้ำ มีปลาเยอะแยะ ก็เลยซื้อ
    88 ไปอีกตัว ก็ปรากฎว่า งานนี้ ถูกหวยทั้ง
    บน - ล่าง ตามที่ขอจริง ๆ

และพระของหลวงปู่องค์ที่อธิษฐานขอแล้วสำเร็จทั้งสามเรื่อง คือ พระ เจ้าแม่กวนอิม + พระแม่อุมา องค์สีเขียวค่ะ

ตอนนี้ตั้งใจเอาไว้เลยนะคะว่า ถ้ามีโชคด้านการเงิน ไม่ว่าจะจากงาน หรือ
    จากโชคลาภ จะแบ่งเงินถวายทำบุญกับหลวงปู่ตลอดค่ะ

13. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่า ฮ่า ฮ่า นี่ไงเจ้าแม่ตัวจริงเสียงจริง ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ ถ้ามีจิตตั้งมั่นกระทำแต่ความดีมีเมตตาแล้วไซร้ พระของหลวงปู่ครูบาคำเป็ง จัดให้ทุกท่านสมความปรารถนาครับ surprise !
    (verygood) (verygood) (verygood)

14. MOUNTAIN

ยินดีและขอโมทนากับคุณบัวตะวันด้วยครับ
    อ่านไปลุ้นไป สมหวังๆครับ

15. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    พี่โคมสุดหล่อครับ
    ไม่ทราบว่าพระซุ้มกอ ด้านหลังหลวงปู่นี่ ใช้คาถาเดียวกับซุ้มกอปกติได้มั้ยครับ....

16. โคมฉาย

อนุโมทนากับบรรทัดล่างครับ
    สาธุให้ร่ำให้รวยไปตลอดชาติครับ
    -----------------------------
    ส่วนผมเป็นเจ้าใบ้หวยไปแล้ว
    555
    แข่งกับตาเม้า
    ตาเม้าให้ 8
    ผมให้ 4
    ถ้าจับได้ไล่ทันก็เต็มๆ
    แต่คนใบ้เสร็จเจ้ามือครับ
    (sing) กำ!

17. โคมฉาย

ได้ครับ
    เพราะเป็นซุ้มกอเหมือนกัน
    แต่พิเศษตรงที่มีปู่อยู่ด้วย
    ทำนองว่าปู่กำกับการแสดง
    มั่นใจได้เลยครับ

18. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ พี่สามเหลี่ยม
    เข้าใจแล้วครับ

19. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ พี่สาม พี่โรเบิร์ต พี่ dumdum พี่ CC192 และทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมสร้างวัดครับ
    ผมถวายปัจจัย หลวงปู่ไปเท่านั้นครับ ที่เหลือก็เป็นพวก น้ำผึ้ง ยาทานวดแก้ปวดเมื่อย

วันที่ไปหาหลวงปู่ผมมีอาการปวดต้นคออย่างมาก เอี้ยวศีรษะไปไม่ได้เลย กินยา para ไปก็ไม่ดีขึ้น หลังจากกราบหลวงปู่แล้วมีอาการปิติอย่างมาก กลับไปที่พักเพิ่งนึกได้ อาการปวดต้นคอหายไปตอนไหนก็ไม่ทราบ

20. mail2wissnu

เหมือนที่ท่านพี่ ทิพยจักร บอกไว้นะครับ
    เป็นสะเก็ดดาว สีเขียวๆ ไม่ค่อยเหมือนอุกาบาตที่พบในประเทศไทย สีดำๆ นะครับ ข้อดีของ modavite คือถ้านักพลังจิตแขวนไว้กับตัวจะทำให้พลังจิตมากขึ้นนะครับ
    (ดูแล้วสีของ modavite สีจะเขียว ดูคล้ายๆกับ แร่คริปตอน ในเรื่อง superman ที่ใช้สยบพลังของ superman ได้นะครับ อันนี้ความคิดของผมนะครับ แฮะๆ)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้