อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

พวก โมดาไวท์ พอหาได้ในเมืองไทยบ้างไหมครับ
    ถ้าบดเป็นก้อนเล็กลง จะมีคุณสมบัติเหมือนเดิมไหมครับ
    ผมเคยเห็น ในบางเวบ ขายให้คนชอบสะสมนะครับ ค่อนข้างแพงนะครับ
    ถ้าเป็นป่นเป็นชิ้นเล็กๆ ใส่ในพระของหลวงปู่ ไม่ทราบจะเป็นอย่างไรบ้างนะครับ

2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    (555) (555) (555)

3. dumdum

dumdum เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2006
    (sing) เรียน พี่โคมฉายครับ
    ผมได้โอนเงินแล้วครับ
    เมื่อ 16/10/50 เวลา 10.05 สถานที่ A00063
    จาก A/C No.1091939 KTBA
    จำนวนเงิน 4,800.00 บาท
    ที่อยู่ PM ครับ

4. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยความเคารพ ไม่หนุ่มแล้วครับ
    เด็กๆ เรียกลุงแล้วครับ แฮะๆ

5. TriKun

TriKun เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
    พี่เม้าท์มาว่าอาจารย์ฉายสุดหล่อของผม
    เดี๋ยวให้อาจารย์ฉายใช้คาถามหาดูดดดดดด
    ดูดให้พี่เม้าท์อ่อนเปลี้ยเพลียแรงเสียเลย
    555
    (b-lablin) (555)

6. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ คุรุทั้งหลาย
    ...ผมได้ยันต์เนรมิต ของหลวงพ่อชยางกูรมาแล้วลองเอาวางไว้บนหัวปรากฏ
    มึนหัวครับพี่น้อง...จับพระของหลวงปู่ได้ชัดเจนกว่าเดิมครับ

ขอความรู้จากพี่เม้าท์ด้วยครับ สาธุ

7. MOUNTAIN

ต้องงัดเอาไท้เก๊ก มาสู้กับอาจารย์โคมฉาย
    รับรองดูดเท่าไรก็ไม่เพลียคร๊าบบบบบ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      14.5 KB
      เปิดดู:
      298
  8. MOUNTAIN

ผ้ายันต์เนรมิต หรือผ้ายันต์จืด ของพระอาจารย์ชยางกูร
    เป็นผ้ายันต์ที่บรรจุอักขระยันต์โบราณ มีทั้งบาลี และกูโบ๊ส
    ยันต์นี้พระอาจารย์ชยางกูรพบในถ้ำ จำไม่ได้ว่าที่ไหน
    มีการบอกเล่าว่า พระอาจารย์มั่นจารึกเอาไว้
    เคยมีคนพยายามเอาออกมา แต่ต้องมีอันเป็นไป

จนกระทั่งพระอาจารย์ได้อธิษฐานจิตขอนำออกมาเพื่อ
    ช่วยสงเคราะห์ญาติโยมพุทธบริษัทและคนที่มีทุกข์ภัยทั้งหลาย
    ให้พ้นจากทุกข์ที่เกิดขึ้นทางกาย ขับไล่สิ่งไม่พึงประสงค์ที่แอบแฝงอยู่ภายในกายสังขาร

เมื่อชำระกายสังขารให้สะอาดบริสุทธิ์ ดุจน้ำจืดที่ไม่มีสิ่งเจือปนแล้ว
    การจะสัมผัสพลังศักดิ์สิทธิ์ หรือพลังเหนือโลก ก็จะง่ายขึ้น
    ญาณสมาธิ ก็จะแจ่มใส ครับ

9. Unique_Angel

Unique_Angel ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

โมดาไวท์ คืออะไรคะ?? คุณ wissnu

เรียนถามพี่โคมฉายค่ะ กวนอิมดำยังมีให้จองรึป่าวคะ^^
    แล้วถ้าต้องการเรียกลูกค้าเข้าร้านนี่ต้องบูชาอันไหนดีคะ?

10. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ท่านไม่ใช้วัสดุที่แพงเกินไปมาทำส่วนผสมของวัตถุมงคลของท่านครับ ท่านเคยบอกว่ามนุษย์เราทั้งหลายชอบยึดติดกับส่วนผสมของพระเป็นพิเศษ แต่สำหรับท่านส่วนผสมไม่สำคัญเท่าไหร่ครับ ส่วนหินที่คุณส่งให้ลองสัมผัสจากภายนอก ร้อนมากครับ เดี๋ยวว่างจะลองแกะออกมาสัมผัสดูครับ

11. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    พระซุ้มกอเศรษฐีและแม่ย่าเศรษฐี
    ชุดพระซุ้มกอขของหลวงปู่นับว่าเปป็นพระอีกกชุดหนึ่งที่น่าศึกษาและน่าสนใจ ด้วยเหตุว่าพระชุดนี้หลวงปู่ท่านทำย้อนนยุตตฃคได้อย่างยอดเยี่ยมจริง ตำนานพระซุ้มกอนั้นถือว่าเป้นพระที่มีพุทธคุณสูงมาก เป็นพพระท้องถิ่นของเมืองกำแพงเพชร หรือนครชากังราวในอดีต ตำนานการสร้างพระซุ้มกอจารึกในใบลานเงินไว้ว่า พระซุ้มกอนี้สร้างจากพระฤาษีสี่ตนเป็นประธาน ได้แก่พระฤาษีตาไฟ พิลาไลย กไลยโกฏ และตาวัว พระฤาษีทั้ง ๔ เป็นประธานการจัดสร้างและให้เหล่าเทพยดาทั้งหลายและฤาษีตนอื่นๆช่วยกันรวบรวมว่านยาและแร่วิเศษมาสร้าง ในตำนานระบุว่าใครมีกูแล้วไม่จน พระซุ้มกอเศรษฐีจึงกลายมาเป็นพระยอดนิยมและติดหนึ่งในห้าของเบญจภาคี ที่สำคัญ สมเด็จโตท่านก็นำตำราการสร้างการเสกพระซุ้มกอจากเมืองกำแพงเพชรมาจัดสร้างพระสมเด็จในยุคสมัยของท่านดังนั้นพระซุ้มกอจึงนับเป็นพระที่น่าสนใจอย่างมากๆ

การสร้างพระซุ้มกอของหลวงปู่คำเป็งก้เช่นกัน ได้จัดสร้างแบบย้อนยุคและปลุกเสกอาราธณาบารมีพระฤาษีแต่โบราณ รวมทั้งคุณครูบาอาจารย์(สมเด็จโต) และใช้วิชาทางฌานสาบัติของท่านประจุลงสู่ตัวพระเครื่องอย่างเข้มขลัง พุทธคุณของพระซุ้มกอของหลวงปู่ไม่ผิดไปจากของเดิมเลยครับที่แน่นอนที่สุดคือ "มีกูมึงไม่มีจน" (ศัพท์โบราณจารึกไว้อย่างนี้ครับ) นอกจากนี้ยังเข้มขลังในเรื่องอยู่ยงคงกระพันอีกด้วย พลังพระเครื่องพิมพ์ซุ้มกอใครสัมผัสลองดูเอาเองคครับไม่ธรรมดาแน่นอน ไม่มีพระซุ้มกอราคาเป็นล้านไม่เป็นไร มีพระซุ้มกอของหลวงปู่ท่านนี่แหละครับรับรองไม่แพ้กันเลย มั่นใจในพระพุทธคุณ เทวคุณภายในองค์พระได้ อย่าลืมด้วยนะครับว่าพระของหลวงปู่ทุกกองค์ล้วนมีเทวดารักษาภายใน ดังนั้นเรื่องคุณวิเศษเป็นหายห่วง

ส่วนแม่ย่าเศรษฐี(กำแพงเพชร) เป็นพระลักษณะเดียวกันกับพระซุ้มกอ ดูเผินๆอาจแยกไม่ออก แต่ภายในไม่ใช่องค์พระเป็นรูปหญิงนั่งขัดสมาธิ แม่ย่าเป็นพระโพธิสัตว์ภาคหนึ่งขององค์อวโลกิเตศวรที่มาสร้างบารมีในยุคสุโขทัย คนสุโขทัยก้เรียกท่านว่า "แม่ย่าสุโขทัย" บารมีของท่านสร้างสมมามากก ลูกของท่านก็เป็นกษัตริย์ และยุคสมัยที่ท่านปกครองก็นับว่าเป็นยุคแห่งแผ่นดินธรรมแผ่นดินทอง เป็นยุคที่พระพุทธศาสนารุ่งเรืองที่สุก แผ่นดินร่มเย็นเป็นสุข ในน้ำมีปลาในนามีข้าว หลวงปู่อาราธณาบารมีแม่ย่ามาประจุลงสู่วัตถุมมงคลเพื่อให้ลูกหลานที่มีไว้บูชาอยู่เย็นเป็นสุขครับ คนที่มีพระแม่ย่าให้หมั่นสวดมนต์ ทำตนเป็นคนดีครับ แม่ย่าให้พรไม่ให้ท่านตกต่ำแน่นอน บารมีแม่ยานับเป็นบารมีที่ไพศาลมาก ดีครบทุกด้าน ทั้งเรื่องเจริญด้วยวาสนาบารมี โชคลลาภ เมตตามหานิยม คุ้มครองปกป้องให้อยู่เย็นเป็นสุข ทานใดที่มีบูชาให้ดีนะครับเห็นผลกันอย่างไรเล่าสู่กันฟังด้วยครับ

12. cc192

cc192 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้โอนเงินเข้าบัญชีเรียบร้อยแล้วครับ ตาม slip ที่ส่งมาพร้อมนี้ เป็นเงิน 3,150.11 บาทครับ

กรุณาส่งพระมาให้ที่

นายชำนาญ โชติค้ำวงศ์
    122/192 ซอยจอมทอง 8
    ถนนจอมทอง แขวงบางค้อ
    เขตจอมทอง กรุงเทพฯ 10150

ไฟล์ที่แนบมา:

13. ทิพยจักร

สะเก็ดดาวโมดาไวท์ ไม่มีในประเทศไทยครับ พบที่เดียวในโลกคือประเทศเชคโกเท่านั้น ราคาแพงมาก ที่สำคัญคือ ปัจจุบันมีการทำปลอมจากเรซิ่นเหมือนของจริงมากๆครับ ไม่ต้องหาหรอกครับเพราะมีพระของหลวงปู่ก็เพียงพอแล้ว เจริญจิตภาวนากับพระหลวงปู่ให้ดีเป็นใช้ได้ เพราะเท่านี้ท่านก็ประจุพลังจักรววาลไวว้เเต็มที่แล้วครับ ที่สำคัญคืออพระของท่านมีเจตสิกอยู่ภายในด้วย เเป็นการเพิ่มความแรงของพระครับ หหัดทำสมาธิให้ดี มีพระของหลวงปู่ก็อยู่ตัวแล้วครับ

14. ทิพยจักร

โมดาไวท์ คือสะเก้ดดาวประเภทหนึ่งครับมีสีเขียวใส เนื้อเปราะบาง ผิวขรุขระ สะเก็ดดาวมีหลายประเภทครับ โมดาไวท์เป็นสะเก้ดดาวที่มีอายุประมาณ 15 ล้านปีครับ สะเก็ดดาวที่พบในประเทศไทยจะมีอายุประมาณ 7 แสนปีครับ (ข้อมูลจากกรมทรัพยากรธรณี)

รู้สึกกว่าแม่กวนอิมดำจะยังมีอยู่นะครับ

เรียกลูกค้าเข้าร้านให้อาราธณาแม่อุมานี่ดีมากครับ(จะเป็นแม่อุมายิม หรือแม่เป๋อก็ได้) พี่เม้ามีประสบการณ์สูง อยางอื่นก้ใช้ได้ดีอย่างแม่ญิลี คุณนางฟ้าใช้เครื่องมงคลแนวแม่กวนอิมกับพระอุมานี่แหละครับน่าจะถูกโฉลกกับตัวเองและ ถูกโฉลกกับอาชีพด้วย แต่หากให้ผมเลือกให้ผมว่าแนวพระแม่กวนอิมนี่จะดีที่สุดครับ

15. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    คุณทิพยจักร แนะนำด้วยครับ

1.ด้านหน้าของเทพกามา เป็นรูปเทวดา นั่ง มือทั้งสองข้างถือศิวลิงค์ข้างละอัน พอจะแนะนำความหมายได้ประการใดบ้างครับ

2.และ อีกอย่างหนึ่ง หากใส่เทพกามา แล้ว จะมีความห้าวในการทำสิ่งต่างๆ มากกว่าเดิม การตัดสินใจรวดเร็ว และรู้สึกว่า เทพกามา มีพลังด้านความร้อน
    พลังด้านการกระทำสิ่งต่างๆ ให้เกิด ช่วยกระตุ้นในการตัดสินใจเร็วขึ้น

3.หากนำพระของครูบา มาวางไว้ในตำแหน่ง ตาที่ 3 เพื่อนำพลังเข้ามา จะดีหรือไม่ครับ

คุณทิพยจักร แนะนำด้วยครับ ว่าที่ผมรู้สึกนี้เป็นอย่างไร ขอบคุณครับ

(b-green)

16. Pringles

Pringles เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2006
    (y) ขอบคุณคุณทิพยจักรมากครับที่ให้ความรู้พระซุ้มกอกับแม่ย่า วันนี้เพิ่งโทรคุยกะพี่โคมฉายเรื่องซุ้มกออยู่พอดี ประสบการณ์ยังไม่รุ้แต่ที่แน่ๆเย็นครับ จับทีไรเย็นทุกที ความเย็นจากองค์พระแผ่มาที่มือนั่งมองนั่งส่องไม่เบื่อครับ ใครที่ได้ไปใช้เล่าประสบการณ์กันมั่งนะครับ เสาร์-อาทิตย์นี้จะเอาไปเลี่ยมขึ้นคอ

ตอนนี้ใช้แต่พระของหลวงปู่ครับใช้ตามสถานกาณ์เหมือนที่พี่โคมบอก ประสบการณ์ดีมั่กๆ(sing)

17. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ
    วันนี้คุยกับหลวงปู่
    หลวงปู่คุยเรื่องพระซุ้มกอ
    ท่านบอกว่าซุ้มกอวัดทุ่งเศรษฐีของแท้ ท่านก็มีใครร่วมทำบุญสร้างวัดให้ท่านในมูลค่าที่ใกล้เคียง ท่านจะมอบให้เป็นการสมนาคุณ เช่นสร้างโบสถ์ 1 หลัง ท่านจะมอบให้เป็นต้น(sing)( พระซุ้มกอทุ่งเศษฐีเซียนเล่นกันประมาณ 20 ล้าน สร้างโบสถ์ประมาณ 10 กว่าล้าน )ดีจัง ใครอยากจะได้พระยอดนิยม ไม่ต้องเอาเงินไปจ่ายเซียบ เอาเงินไปสร้างถาวรวัตถุให้เป็นเสนาสนะของสงฆ์ นอกจากจะได้บุญแล้วยังได้พระอีกด้วย จึงประชาสัมพันธ์มาเพื่อทราบและบอกต่อ ส่วนเรื่องการก่อสร้างก็อย่างที่บอกคือจะซื้อของเองจ้างช่างเองก็ไม่ขัดข้อง แต่ต้องคุยเรื่องแบบกันครับ

18. โคมฉาย

อีกหนึ่งเรื่องครับ
    ใครมีพระซุ้มกอของครูบาคำเป็งแล้ว ให้ใช้คาถาบทนี้กำกับจะดีมาก
    คือ" โอม ฤาษีพุทธามหาเวทย์ สิทธิ อิริ มิธิ อุรุ มุทุ เอเร เมเธ กะระ มะธะ ชะยะ มังคะลานิ "
    เป็นคาถาที่ใช้เสกซุ้มกอทุ่งเศษรฐีโดยอัชเชิญบรมครูฤาษีมาปลุกเสก ให้มีคุณในด้นโชคลาภ ให้สมกับคำว่า มีกูไม่มีจน
    ใครมีก็เสกกำกับดูครับ
    ใครไม่มีก็สั่งบูชากันนะครับ
    องค์ละ 200 บาท
    ปู่เสกมา 10 ปี
    ขลังไม่แพ้ของยี่สิบล้านครับ

19. โคมฉาย

ชุดที่สั่งผมส่งไปแล้วนะครับ

กวนอิมดำมีครับ
    ส่วนการเรียกลูกค้าต้องถามผู้มีประสบการณ์ตรง
    คุณเม้าตาอิน หัวหน้าแก็งส์คนที่คึกเสมอยามเช้าคนนั้นแหละครับ
    :555:

20. โคมฉาย

มีเรื่องให้อนุโมทนาครับ
    วันนี้หลวงปู่ฝากขอบใจทุกท่านที่ร่วมสร้างวัด
    ตอนนี้ปู่ไปดูบัญชีแล้วมีเงินพอสมควร
    ปู่ถอนมาก้อนหนึ่งมาซ่อมแซมกูฎห้องน้ำและค่าพระ 30,000.-บาท
    มีเงินอยู่เมื่อวาน 90,000.-บาท
    คุณสามเหลี่ยมมีโชค กับ 45 โอนเงินร่วมบุญกับหลวงปู่ 20,000.-บาท
    คุณโรเบิตย์ร่วมสร้างห้องน้ำ 20,000.-บาท
    วันก่อนป๋าวิษณุ บุกเดี่ยวพร้อมครอบครัวไปที่วัด ถวายปัจจัย 6,000.-บาท (ไม่แน่ใจอาจมากกว่านี้ฟังไม่ถนัด)
    วันนี้มียอดโอนเข้าทั้งของคุณ DUMDUM 4,800.-บาทและคุณ CC192 3,150 บาท
    และยังมีที่ยืนยันจะโอนให้ปู่วันนี้อีก แต่ยังไม่ได้เช็คยอด
    รามๆแล้วตอนนี้มีเงินช่วยหลวงปู่สร้างบารมีสร้างวัด
    ประมาณ เกือบสองแสน
    ขออนุโมทนากับทุกท่านครับ
    (verygood)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2007
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้