อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

องค์แรกนางพญาครับ พุทธคุณด้านดูดีเป็นสง่ากว่าใคร
    ใช้ได้ผลมาหลายคนแล้ว
    ส่วนองค์ยาวๆนั้นคือเจ้าแม่กวนอิมทุ่งเศรษฐีครับ
    ขอพรจากท่านได้ครับ ผมก็เลี่ยมติดตัวไว้ หนึ่งองค์เช่นกัน

2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เมื่อคืนก่อนนอนนิมนต์พระรูปเหมือนครูบาเหน็บติดที่เสื้อ
    ขอให้ท่านดูดโรคภัยไข้เจ็บออกไป นำพลังที่ไม่ดีออกไป
    เพิ่มพลังกายให้แข็งแรง แล้วก็นำแม่เป๋อกับเทพกามาใส่ถุงผ้าวางบนหัวเตียงนอน นอนไปสักพัก โอ้โฮ แม่เจ้า เกิดอะไรขึ้นเนี่ย
    ยาโด๊ปเห็นจะหมดคุณค่าก็อีเที่ยวนี้แหละ
    ตอนเช้าก่อนตื่น ก็ยัง โอ้โฮ อีกรอบ อะไรจะขนาดนั้น
    ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ
    เรื่องนี้ต้องถามพี่โคมฉาย กับพี่สามเหลี่ยม คงมีประสบการณ์แต่ไม่กล้ามาเล่าให้ฟังแน่ๆ 555+

3. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    (b-wow) (verygood)

4. วิมังสา

วิมังสา เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2007
    มาช่วยยืนยันกับคุณทิพยจักรครับ พระของหลวงปู่ท่านสามารถสัมผัสถึงพลังได้อย่างง่ายมาก แค่จับซองพลาสติกที่หุ้มองค์พระมา(ยังไม่ได้เอาพระออกจากซองเลย) ก็มีกระแสเหมือนกระแสไฟฟ้าไหลลงมาตามนิ้ว โดยเฉพาะนิ้วชี้และนิ้วหัวแม่มือชัดเจนมาก ผมเชื่อว่าแม้ผู้ที่ไม่ได้ฝึกสายพลังต่างๆมา ขอเพียงฝึกสมาธิมาบ้างก็สามารถสัมผัสได้ครับ
    ผมมีวิธีที่สาม มาให้ลองดูครับ โดยจับองค์พระไว้ในมือเหยียดแขนไปข้างหน้าระดับหน้าผาก แล้วค่อยๆเลื่อนองค์พระให้ใกล้เข้ามา จะหลับตาหรือลืมตาก็ได้ แต่ไม่ต้องมององค์พระนะครับ
    อีกวิธีที่อยากให้ลองดูคือ ทำเหมือนวิธีที่สามแต่เปลี่ยนเป็นเลื่อนองค์พระผ่านหน้าจากด้านขวามาด้านซ้าย(หรือกลับกัน) จะเลื่อนช้าหรือเร็วแค่ไหนก็ลองดูเองครับ แต่วิธีนี้จะมีผลอะไรกับผู้ที่ฝึกจักระที่ 6 หรือเปล่าไม่ทราบนะครับ เพราะตัวผมเองไม่ได้ฝึกมาทางนี้ครับ

5. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ha ha ha + 555 อีตาโคมฉายแอบทำตาเล็กตาโตใส่ให้สมาชิกบางท่าน ท่านไหนไม่ได้ตาเล็กตาโตให้ท้วงติงด้วยครับ
    (b-wow) (b-wow) (b-wow)

6. triangle-w

สงสัยคุณ MOUNTAIN จะได้พลังจากท่านมากจนทุกจักระทะลุทะลวงได้ดีเกินคาดครับ โดยเฉพาะจักระที่ 2 แฮ่ แฮ่ แฮ่ เรื่องอย่างนี้เอาไว้เล่ากันส่วนตัวดีกว่าครับ 555 ถ้าให้ดีต้องให้คุณ โคมฉาย มาตอบดีกว่าครับ (555) (b-evil) (555) ระวังไฟธาตุระเบิดนะ

7. triangle-w

ถ้าจะไปช่วยกรุณาแจ้งด้วยครับ เผื่อจะมีของฝากไปให้หลวงปู่ครับ

8. TriKun

TriKun เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
    (b-wow) (b-uh) (b-wow)(b-uh)

เอ่อออ...รักษาสุขภาพด้วยนะครับพี่เม้าท์
    อย่าหักโหม...''-_-

9. Robert

Robert เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เม้าท์ ช่วยขยายความอีกนิดได้ไหม ที่บอกมามานหยาบไปหน่อย เอาแบบละเอียดเป็นผงเลยได้เปล่า แบบว่า ผมยังไม่ค่อยเข้าใจ ประสบการณ์น้อยนะครับ ว่าจะฝากตัวเป็นศิษย์

เอ้า ขอคารวะท่านคุรุ หนึ่งจอก เฮ...

10. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เมาท์ ของผมแค่ขุนแผนแกะด้วยเถาหลง แค่ตอนเอามาอัดกรอบพลาสติก ก็ work สุดแล้ว หลังจากอัดพลาสติก เสร็จแล้ว ผมยังไม่กล้าจับอีกเลย ท่านยังอยู่บนหิ้งนะ

11. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

พี่สาม สะเก็ดดาวกำลังเดินทางไปอยู่นะครับ
    พี่ช่วยแจ้งผลการทดสอบด้วยนะครับ
    [b-wai] [b-wai] [b-wai]

12. mail2wissnu

เป็นภาพพระผงของหลวงปู่แช่มครับ
    เพิ่งสังเกตเห็นส่วนบนของพระ
    เหมือนกับ ยันต์ อิติปิโสเดือนตะวัน ของพี่ Robert นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

13. MOUNTAIN

อย่าคิดอะไรแบบลึกซึ้งเกินไปนะครับ
    เป็นอาการที่เกิดขึ้นทางกายภาพเท่านั้น
    เพียงแต่เฝ้าดูครับ.....ยุบหนอ พองหนอ...อ่อนหนอ แข็งหนอ... ฮะฮะฮ่า
    (b-green)

(หมายเหตุ ทั่นโคมฉาย ได้ลองพิสูจน์แล้ว แจ้งมาว่า มีอาการดังกล่าวเช่นกัน
    อะจึ๋ยยยย แล้วทั่นจะมองของท่านเองเห็นไหม )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2007
  14. MOUNTAIN

ยังหนุ่มยังแน่นไม่ต้องใช้หรอกครับ
    ให้ผู้อาวุโสเขาใช้กัน เช่นพี่สามเหลี่ยม พี่โคมฉาย
    พี่โคมฉายต้องใช้หลายอันหน่อย เพราะถูกจักระ 3 บดบัง..เอิ๊กกกๆๆๆๆๆๆ:555:

15. Robert

Robert เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณ wissanu

ส่วนบนสุดเป็น "อุณาโลม" ครับ ถัดลงมาที่เป็นวงกลมนั่นเป็นตัวแทนของ "พระอาทิตย์" ส่วนล่างสุดเป็นตัวแทนของ "พระจันทร์" ในทางไสยเวทย์เรียกว่า "สูรย์ - จันทร์" เป็นสัญญลักษณ์ของทางพราหมณ์ เรารับเวทย์วิทยาจากทางพราหมณ์มาไม่น้อย จึงติดมาถึงปัจจุบันด้วย แต่ของสยามเราเพิ่ม อุณาโลม เข้าไป สังเกตุนะครับว่าอยู่เหนือ สูรย์+จันทร์ นั่นบอกถึงนัยยะอะไรบางอย่าง (รู้แล้วก็อย่าเอะอะไป) สัญญลักษณ์ สูรย์-จันทร์ นี่แม้ในทางตันตระ สายธิเบต จีน ญี่ปุ่น ก็ยังดำรงค์อยู่ แต่นัยยะเปลี่ยนไป ก้าวข้ามจากลัทธินิกาย ไปสู่สัญญลักษณ์สากล พูดมากก็เริ่มวกวน เพราะมันเกี่ยวพันกับวิวัฒนาการของศรัทธาความเชื่อทางศาสนาและการตีความส่วนบุคคลอีก

ส่วนในมหายันต์ที่ผมได้มาจากนิมิตนั้น ท่านครูบาอาจารย์บอกว่า เป็นการลดรูป เพื่อลดขั้นตอนการภาวนาคาถากำกับในการเขียนยันต์ และเพื่อให้ลากเส้นได้ต่อเนื่องกันไป เท่านั้น ครับ แต่คนที่รู้ก็จะรู้ว่า มีที่มาจาก "สูรย์-จันทร์-อุณาโลม" ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2007
  16. MOUNTAIN

(b-wow) เปล่าหักโหมนะครับ แค่ดูอาการเฉยๆครับ:555: :555: :555: (sing)

17. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    แปลกดีครับ วิธีที่สามใช้เหมือนกัน แต่ผมจะนำพระของครูบายกขึ้นในระดับตาที่สาม ลืมตาหรือหลับตาก้ได้ ไม่ต้องเพ่งที่องค์พระ อำนาจขององค์พระจะส่งกระแสออกมาคล้ายอำนาจแม่เหล็กไฟฟ้า ทำหน้าที่คล้ายกับว่าตรึงจิตเราไว้ ให้เกิดสภาวะสมาธิที่นิ่งและมีพลัง วิธีนี้จากการทดลองมา เชื่อแน่นอนครับว่ามีผลต่อจักราที่ 6 ครับ การทำสมาธิกับพระของครูบาคำเป็งผมพบว่ามีวิธีที่หลากหลายจริงๆครับ แต่ยังไม่ได้ประมวลมาทั้งหมด เอาที่ทำแบบหลักๆเท่านั้น เป็นการดีนะครับถ้าพวกเราช่วยรวบรวมการทำสมาธิร่วมกับพระของหลวงปู่ท่าน ถือว่าเป็นเทคนิคพิเศษสำหรับผู้สนใจทำสมาธิ พระของหลวงปู่คำเป็งก็จะมีประโยชน์ในการศึกษาสมาธิไปด้วย ขออนุโมทนาคุณวิมังสาไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

18. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    จากการสัมผัสพระของครูบาคำเป็งท่าน ผมพบว่าพระของครูบามีส่วนช่วยในการส่งกระแสจิตของตัวเราด้วยครับ การส่งกระแสจิตตามปกติมนุษย์เราทุกคนมีการส่งอยู่แล้ว แต่พระของครูบาทำให้จิตของมนุย์เรามีกระแสพลังงานที่แรงขึ้น เรียกง่ายๆว่าพระของท่านทำให้ผู้สวมใส่มีพลังจิตที่สูงขึ้นนั้นเอง สมัยก่อนผมเคยคุยกับ อาจารย์เทพพนม ท่านก็เล่าว่านักบินบนยานอวกาศมีการฝึกฝนโทรจิต และพวกนั้นเขาจะใส่โมดาไวท์เป็นสะเก็ดดาวสีเขียวพบแถบเชกโกฯ เพาะมีผลการทดลองว่าผู้ที่พกโมดาไวท์จะมีพลังจิตสูง เรียกว่าวัตถุชนิดนี้มีผลต่อคลื่นความถี่ในสมอง ในทำนองเดียวกันครับ พระของหลวงปู่คำเป็งมีศักยภาพเกี่ยวกับกระแสพลังงานและมีผลต่อคลื่นความถี่ของสมองเราเช่นกัน กระแสพลังงานในองค์พระมีผลกับกล้ามเนื้อ ความคิด อารมณ์ พลังงานไฟฟ้าภายในร่างกาย ทำให้ศักย์พลังไฟฟ้าในร่างกายผู้ที่สวมใส่สูงขึ้นจากเดิม คนที่ผ่านการฝึกฝนเรื่องปราณมาจะรับทราบได้ง่ายอย่างที่คุณวิมังสากล่าวว่าเพียงแค่จับองค์พระที่อยู่ในถุงก็เกิดปฏิกิริยาทันที่ปลายนิ้วมือ พลังงานในองค์พระของหลวงปู่จึงมีผลโดยตรงหลายอย่างแก่ผู้สวมใส่ (กระตุ้นจักราที่ ๒ นี่ผมก็กะเขียนเหมือนกันนะพี่เม้าโดนพี่เขียนแซงซะก่อน) ทั้งนี้ผู้ที่รับพระให้ลองทำสมาธิร่วมกับพระบ่อยๆเพื่อเป็นการเชื่อมพลังกันครับ ที่น่ายินดีคือตอนนี้หลายท่านมีโอกาสได้ศึกษาพลังจักรวาลอีกไม่นานคงได้มีโอกาสฟังเรื่องราวที่น่าสนใจอีกหลายเรื่องแน่นอน

การที่ให้พระส่งผลต่อการใช้พลังจิต หรือเพิ่มความถี่ของกระแสจิตให้มากขึ้น คือการทดลองนำพระยกขึ้นในระดับของตาที่สามหรือจักราที่ 6 ดั่งที่คุณวิมังสาเขียนไว้ เบื้องต้นทำช้าๆใจเย็นๆ แรงดึงดูดจากองค์พระจะทำหน้าที่กระตุ้นจักราที่ 6 กระแสพลังงานจากองค์พระจะส่งเข้าไปที่จักรานี้ทำการกระตุ้นพลังงานจากจักรา ผลคือ พลังงานไฟฟ้าจากจักราที่ 6 หรือพลังจักรวาลจากกัราที่ 6 จะถูกปลดปล่อยออกมาส่งตรงไปที่องค์พระ ในระดับนี้สมาธิจะเกิดขึ้น จิตเข้าสู่ความนิ่งในระดับต้นให้ฝึกเท่านี้ไปก่อนอย่าหักโหม เพียงแค่นี้จิตก็มีกำลังเพิ่มขึ้นหลายเท่าแล้วครับ และเป็นการฝึกจักรที่ 6 ไปในตัวด้วย ลองทำดูนะครับได้ผลอย่างไรบอกกันด้วย

19. TriKun

TriKun เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
    อ้าว หรอครับ
    ตกจายโม๊ะเลย
    อิอิอิ...:d :d :d

20. mail2wissnu

ขอบพระคุณครับ
    เรื่องอักขระเลข ยันต์ ไม่ใคร่จะรู้เรื่องจริงๆครับ เคยซื้อหนังสือของ อ.เทพ มาอ่านก็ไม่สำเร็จครับ
    เรื่อง สุริยา จันทร์ ยังไงก็นึกไม่ออก แฮะๆ รู้จักแต่ จันทร์ ครุ สุริยา กับ จันทร์ สุริยา ราหู แค่นั้นเองนะครับ

ปรัชญา ความรู้ ของ ท่านพี่ Robert ช่างลึกซึ้ง จริงๆ ครับ

[b-wai]

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้