อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ(sing)

2. phanit

phanit เป็นที่รู้จักกันดี

000

3. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    ได้รับพระแล้วครับพี่โคมฉาย พระยอดขุนพลฯองค์ใหญ่เกินคาด อิอิ

4. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานนี้ได้ไปร่วมงาน มินิมหกรรมพลังจิต ครั้งที่ 3 และอาจจะเป็นครั้งสุดท้ายแล้ว ทุกท่านที่ได้ไปร่วมงานต้องขอบอกว่าโชคดีมากครับ มีการสอนพลังจักรวาลจนถึงระดับ 5 ก็ขอให้ทุกท่านไปต่อยอดกันต่อไปครับ สิ่งดีๆทั้งหลายที่ท่านได้รับ นำไปฝึกและสามารถนำไปใช้ในชีวิตประจำวันได้เป็นอย่างดีครับ ก็ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านด้วยครับ
    [b-hi] (verygood) (b-smile)

5. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ กับ คุรุ ทุกท่าน และพี่ 3 ด้วย ขอรับ
    [b-wai] [b-wai] [b-wai]

6. Pringles

Pringles เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2006
    เรียนปรึกษาพี่ๆทุกท่านครับ ถ้าจะเริ่มต้นศึกษาพลังจักรวาลนี่ต้องเริ่มจากตรงไหนก่อนดีครับ รบกวนด้วยครับ

7. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    เรียนพี่สามเหลี่ยม

ผมหากระทู้สอนพลังจักรวาลไม่เจอครับพี่ ไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหน...

8. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ นมัสการหลวงพ่อครับ

ขากลับจาก กำแพงเพชร ก็ได้แวะที่ วัดท่าซุงด้วยครับ ไปกราบสรีระ ของหลวงพ่อด้วย เห็นน้ำเริ่มปริ่มๆ แม่น้ำเหมือนกันครับ
    ได้หนังสือของหลวง พ่อมาหลายเล่มเหมือนกันครับ ได้เคยอ่านผ่านตาไปหลายเล่มแล้วครับ

ทำให้ทราบประเด็นสำคัญ ถ้าสามารถส่งจิตไปแดนสวรรค์ แดนนรก แดนพรหม ได้แล้ว แสดงว่าเข้าถึงแก่นของศาสนาพุทธแล้ว ถ้าทำได้อย่างนั้นแล้ว
    ถ้าบารมีถึง ปรมัถบารมี ก็เป็นพระอรหันต์ใน 7วัน ....

ผมยังไม่สามารถ ส่งจิต หรือ กายทิพย์ไปไหนได้เลย อะครับ:'(

9. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007

การฝึกสมาธิ อย่างพลังจักรวาลนับว่าเป็นวิชาที่มีบทบาทสำคัญในการพัฒนาพลังจิต ทั้งยังสำคัญทางด้านสุขภาพด้วย ต้องขออนุโมทนาคุรุทุกท่าน ไม่ว่า พี่โคมฉาย พี่สามเหลี่ยม พี่เม้า อาจรย์ชู ฯลฯที่เสียสละเวลาไปสอนกันในวันนั้นด้วยครับ ผมเองได้รับประโยชน์จากการไปงานครั้งนี้มาก การเรียนพลังจักรวาลเป็นผลโดยตรงในการเพิ่มศักยภาพของมนุษย์ให้รับและสื่อสารพลังงานจักรวาลรวมไปถึงคุรุทั้งหลายที่สำเร็จทางจิต ยิ่งถ้าได้วัตถุกายสิทธิ์ หรือเครื่องมงคลที่มีอิทธิคุณวิเศษอย่างพระเครื่องหลวงปู่คำเป็งในการช่วยทำสมาธิ ก็ถือว่าเป็นการต่อยอด เสริมทักษะในเรื่องพลังงานได้อย่างดียิ่ง ผู้ที่มีพระเครื่องของท่านและสนใจในการทำสมาธิอยู่แล้ว ให้พยายามศึกษาเข้านะคับ เพราะสิ่งเล็กน้อยเหล่านี้ในวันข้างหน้าจะเป็นสิ่งที่มีคุณค่ามหาศาล การศึกษาใดก็ไม่ยิ่งใหญ่เท่าการศึกษาเกี่ยวกับตัวของเราเองโดยเฉพาะการฝึกฝนจิตเพื่อนำมาใช้ให้เกิดประโยชน์ทั้งต่อตัวเราและสังคม

10. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยความเคารพครับพี่

จริงๆ ตัวเลข 35 เนี่ย ตอนที่หลวงปู่จับให้ก่อนเพิ่มให้นะครับ ผมรู้สึกเหี่ยวๆเลย เพราะเคยได้ยินพลังพระเครื่อง ระดับ 100 จตุคาม 300 พระที่หลวงปู่เมตตาปลุกเศกให้ เป็น ล้าน เรามีแค่ 35
    แต่พอมาอ่านที่ท่านพี่เมาท์ post ไว้ ตั้งแต่ 36 เป็นระดับเทพ จึงตกใจมาก ที่ผมเห็นยังเป็นแค่ความว่างเลย อย่างนี้แสดงว่ากรรมเก่าเยอะมากๆแน่

ผมได้ก้อนหินดาวตก มา 5 ก้อนแล้วครับ เดี๋ยวจะฝากส่งไปให้พี่ ไปให้ หลวงปู่ เป็นมวลสารนะครับ ผมขอที่อยู่ของท่านพี่หน่อยนะครับทาง PM นะครับ

11. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    (แลกเปลี่ยนประสบการณ์การทำสมาธิกับพระหลวงปู่คำเป็งกันครับ เพื่อพัฒนาจิตและชีวิตที่ดีขึ้น)

พระของหลวงปู่คำเป็งหากรู้จักนำมากำหนดสมาธิจิตจะช่วยในการเพิ่มศักยภาพในการทำสมาธิ โดยเฉพาะผู้ที่ฝึกพลังจักรวาลหรือปราณอย่มาก เพระอำนาจจากพระของหลวงปู่มีอำนาจในการดึงดูดปราณจักรวาลอยู่แล้ว สำหรับผมจะมีวิธีในการกำหนดจิตรวมกับพระของหลวงปู่อยู่หลายวิธีด้วยกัน วิธีที่ใช้บ่อยคือ ก่อนเข้าสมาธิจะนำพระของหลวงปู่มากำหนดด้วยการจับพลังพระก่อนครับ โดมากผมมักใช้ปลายนิ้วเป็นจุดสัมผัส จะนิ่งอยู่กับพระของหลวงปู่สัก 10 -15 นาทีจากนั้นวางพระของหลวงปู่ลงแล้วทำสมาธิ ตอนทำสมาธินี้จะกำหนดดูดพลังจักรวาลเข้าจักระก็ได้ จะง่ายและรู้สึกพลังแน่น แต่เอาให้พอดีจับความรู้สึกพอสบายๆอิ่มเอิบใจ ถ้าชารจ์นานเกินไปอาจเกิดอาการแน่นหน้าอก หรืออาการร้อนขึ้นได้ครับ อีกวิธีหนึ่งคือ นำเอาพระหลวงปู่วางไว้ในมือ หรือจับที่ปลายนิ้วแล้วเข้ามาธิครับกำหนดพลังดูดเข้าสู่ตัวเรา ทำสักพักตอนจับพลังที่ปลายนิ้วอาจรู้สึกถึงกระแสไฟฟ้าสถิตย์ที่วิ่งไปมาตามปลายนิ้วครับพอรู้สึกร้อนที่ปลายนิ้วก็คลายสมาธิครับ ไม่งั้นอาจรับพลังเกินขนาด การทำสมาธิกับพระของหลวงปู่อาจไม่ต้องกำหนดพลังดูดก็ได้นะครับใครจะท่องพุทโธ เอาใจสบายๆเป็นสุขสมาธิแล้วพัฒนาคุณภาพสมาธิขึ้นไปเรื่อยๆก็ได้ หรือการกำหนดดูดพลังจักรวาลนั้นท่านสามารถพลิกแพลงได้อีกว่ายามเข้าสมาธิให้ทำจิตนิ่งที่สุดก่อนพอสมาธิคลายออกมาให้อธิษฐานดูดทรัพย์ ดูดลูกค้า มีเมตตาผูกใจคนก็จะมีผลดีมากในการทำธุรกิจค้าขายในชีวิตประจำวันครับ

12. Robert

Robert เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณ wissnu

ต้องแยกประเด็นก่อนครับ เพราะหน่วยวัดไม่เหมือนกัน การวัดระดับพลังได้ 100 , 300 , 10 ล้าน , หรือ โกฐล้าน ก็ตาม พลังที่วัดแบบนี้จะเป็นพลังที่ถูกอัดลงไปในพระเครื่องหรือวัตถุมงคลครับ ไม่ใช่พลังของตัวเรา คือ ไม่ใช่ต้นทุนของตัวเราที่แท้จริงครับ

ส่วนระดับพลังขั้นที่ 35 จนถึงระดับเต็มที่ 111 นี่เป็นระดับขั้นพลังของตัวเราเองจริงๆ ครับ ว่ามีต้นทุนอยู่เท่าไหร่ ถ้ามีน้อย การอัดพลังลงในวัตถุก็ทำได้น้อยสอดคล้องกันไปครับ ถ้าระดับขั้นพลังยิ่งสูงการอัดพลังลงในวัตถุก็มากตามไปด้วยเช่นกัน ถ้าไม่เคยฝึกด้านพลังมาเลยหรือไม่เคยนั่งสมาธิภาวนามาก่อนเลย ก็อาจวัดแล้วไม่มีระดับขั้นพลังเลยก็ได้ ส่วนมากที่ทำสมาธิมาบ้างพอสมควร แต่ไม่เคยฝึกด้านพลังจากสายไหนมาก่อน ก็มักจะไม่เกินขั้นที่ 35 ครับ ถ้าหลวงปู่ท่านเมตตาอัดพลังด้วยวิชาหยินหยาง ก็จะเต็มได้เลยในครั้งเดียว ปัญหาที่ตามมาก็คือ จะรักษาระดับที่เต็มแล้วนี้ไว้ได้อย่างไร (เพราะเดินทางลัดนี่นา) ก็คงต้องไปขอวิชาจากหลวงปู่อีกนั่นแหละ ส่วนตัวผมขอผ่านครับ

คงสบายใจขึ้นนะครับ

13. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ได้รับพระแล้วครับ

ขอบคุณสำหรับของแถมนะครับพี่โคม
    ถูกใจเจงๆๆ
    ของเค้าแรงจิงๆ จับทีไรละเป็นชาๆๆๆ ซู่ซ่าๆๆๆ
    (b-green)

14. triangle-w

ทุกท่านที่อยากได้วิชาพลังจักรวาลขอ อีเมล์ด้วยครับ
    (b-wow)

15. Unique_Angel

Unique_Angel ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขอด้วยคนค่ะ พี่สามเหลี่ยม ^o^ /

ส่วนแมวนั้นจะ หลังไมค์ไปนะคะ

พี่โคมฉายคะ
    โอนเงินแล้วนะคะ ส่วนที่เกินตั้งใจทำบุญเพิ่มเติมค่ะ

รายละเอียดการจัดส่งจะหลังไมค์ไปบอกแล้วกันนะคะ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      87.2 KB
      เปิดดู:
      27
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ตุลาคม 2007
  16. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    ได้รับพระเรียบร้อย แล้วครับ ไม่มีแตกหัก

ขอบคุณครับ

17. Pringles

Pringles เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2006
    [b-wai] ขอบคุณพี่สามเหลี่ยมครับ[b-wai]

18. ki2518

ki2518 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ผมขอรบกวนครับท่าน ขอบพระคุณครับ
    kasimsa@gmail.com

19. kwok

kwok เป็นที่รู้จักกันดี

mrkangwan@yahoo.com
    Thanks

20. triangle-w

ทั้ง 2 ท่านผมได้ส่งให้เรียบร้อยแล้วครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้