หลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย มอส เมืองเพชร, 11 พฤศจิกายน 2008.

1. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    เพิ่มเติมรูปครับ เหรียญหลวงพ่อแดงยันต์กลับ

[​IMG][​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. thexjeab

thexjeab เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    เห็นในหนังสือผู้นำเศรษฐกิจ เดือนมกราคมครับ

ลงเรื่องหลวงพ่อแดงวัดเขาบันไดอิฐครับลองหาดูครับ 3 หน้าเต็มๆเลยครับ

มีประวัติท่านด้วยครับ มีรูปเหรียญรุ่น 1 ด้วยครับ

มีโฆษณารูปเหมือนปั้มหลวงปู่ปัญญาลงด้วยครับรูปโฆษณาผมว่าสวยดีมีรูปทำลายบล็อกด้วยครับ

ลองหาอ่านดูครับหนังสือ ผู้นำเศรษฐกิจ ครับ

3. กิตติ_เจน

กิตติ_เจน เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามหน่อยครับว่า
    นอกจากหลวงพ่อบุญส่ง เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันแล้วปัจจุบันยังเหลือลูกศิษย์ที่หลวงพ่อแดงอีกไหมครับ

4. ชนะชล

ชนะชล สมาชิกใหม่

เรียนท่านสมาชิก

เรียนท่านผู้รู้ทุกท่านผมรบกวนช่วยพิจารณาที่ครับว่าหลวงพ่อแดงที่ผมมีอยู่นี้ของแท้หรือไม่ครับถ้าแท้เป็นรุ่นไหนครับขอขอบคุณมากๆครับที่ให้ความกระจ่าง

ขนาดไฟล์:
      147.3 KB
      เปิดดู:
      2,086
      ขนาดไฟล์:
      154.3 KB
      เปิดดู:
      1,285
  5. ชนะชล

ชนะชล สมาชิกใหม่

เรียนคุณมอส เมืองเพชร

รบกวนคุณมอส เมืองเพชรช่วยพิจารณาเหรียญหลวงพ่อแดงให้ผมด้วยครับว่าแท้ไม่แท้ครับขอขอบคุณครับ

6. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ผมมีอยู่เหรียญนึงตอนนี้ ใช้อยู่ครับ บางคนเห็นขอดู ก็ว่าไม่ดี บางท่านก็ว่าไม่น่าปลอม เลยไม่อยากจะเอาไปให้ใครดูอีก เลยเอามาให้ชม ถือว่าขุดกระทู้ดีๆ ขึ้นมาให้มีชิวิตชีวา อีกครั้งครับ ส่วนใครจะอยากวิเคราะห์ว่าดีหรือไม่อย่างไร ยังวิเคราะห์ได้อีกครับ ไม่ว่ากัน ถือว่าเป็นการแลกเปลี่ยนความรู้ แต่พระเหรียญนี้จะยังอยู่กับผมตลอดไปแน่นอนครับ นับถือหลวงพ่อแดง เหมือนกันครับ

ขนาดไฟล์:
      148.9 KB
      เปิดดู:
      2,917
      ขนาดไฟล์:
      179.5 KB
      เปิดดู:
      1,954
      ขนาดไฟล์:
      127.8 KB
      เปิดดู:
      1,752
      ขนาดไฟล์:
      125.2 KB
      เปิดดู:
      1,089
  7. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

เด๋วนี้คุณ มอส เมืองเพชร หายไปใหน หนอ ไม่มาแวะคุยกันบ้างเลยครับ หุๆ

8. stoes

stoes เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    กับภาพเต็ม ๆ หน้าหลัง
    และจุดตายในการดูหลวงพ่อแดงรุ่นแรก 2503 ที่พี่Pepsiช่วยชี้แนะให้
    หูเหรียญแบน,ระหว่างหูเหรียญกับตัวเหรียญมีเส้นวิ่งอยู่ 1 เส้น
    รอยตัดข้างหูเหรียญด้านซ้ายมีร่องแหว่งจึงจะเป็นของแท้นี่เป็นจุดตาย,
    รอยตัดข้างเหรียญด้านซ้ายมีเส้นวิ่งของปลอมทำได้ยากมาก,
    อ.หางต้องพริ้วของปลอมไม่พริ้ว
    และรุ่นแรกตรง 6 นาฬิกาเป็นยันต์เลข ๗ รุ่นสองยันต์เลข ๘

9. tee_tores

ขอบคุณครับผม :cool::cool::cool:

10. JoeGeo

JoeGeo สมาชิก

สวัสดีครับ อยากสอบถามว่าผมเองเช่าเหรียญคุกเข่า หลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ มาจากวัดประมาณเกือบ20ปีแล้ว 10ปีกว่าๆได้ ไปที่วัดพี่ที่ดูแลตู้เขาบอกว่าให้เช่ารุ่นนี้เหลือไม่มากแล้ว อยากทราบว่าในตอนนี้เหรียญหลวงพ่อแดง คุกเข่านี้มีเสริมออกมาไหมครับ :cool:

11. นรสีหย์

นรสีหย์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2010
    ผมเพิ่งซื้อหนังสือหลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ มาเล่มหนึ่ง
    เดือนนี้เองเป็นหนังสือเล่มใหญ่จัดพิมพ์อย่างดี
    มีรูปวัตถุมงคลรุ่นต่างๆ และรูปหลวงพ่อแดงที่ไม่เคยเห็นจากที่อื่น
    โดยส่วนตัวผมว่าคนจัดทำทำออกมาดีมาก
    เลยแนะนำ ผมไม่ทราบผู้จัดทำและไม่เคยรู้จักกัน
    ราคาจองเล่มละ 1,800 บาท หลังจอง 2,300 บาท
    ผมไม่ได้จองแต่ไปขอแบ่งจากเฮียบอย ร้านเต๋าเครื่องเค้ก
    ใครอยู่ในเพชรบุรีก็ลองไปหากันดูนะครับ
    ตัวผมเองก็ห้อยพระผงญาณวิลาศอยู่เหมือนกัน
    แล้วหลวงปู่เจียน ถ้ำสว่างอารมณ์ หลังเขาบันไดอิฐนี่ลูกศิษย์หลวงพ่อแดงรึเปล่าครับ?

12. นายพริบพรี

นายพริบพรี สมาชิกใหม่

30 สิงหาคม 2011
    หลวงปู่เจียนท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อแดงครับ ที่ยังมีชีวิตอยู่ก็
    พระครูปลัดเสนวัดไสกระดาน
    หลวงพ่อชวน วัดเขาปากช่อง
    เท่าที่ทราบก็แค่นี้ครับ

13. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ผมก็ คน เพ็ด รี จ้า มี หลวงพ่อแดง รุ๋นหนึ่ง 1องค์ จ้า แท้หรือเปล่าก็ไม่รู้ ยึดพ่อมาจ้า
    แต่ คุณ พ่อ ใช้ รุ่นแม่ทัพ จ้า เพราะแขวนเหรียณรุ่นนี้แล้วมีประสพการณ์บ่อยจ้า
    เดียวว่างๆจะ ให้ลูกชายถ่ายภาพให้ดูจ้า
    ประสพการณ์ ผมว่า ท่านเด่น ทางโชคลาภนะ ใครเห็นใครรัก
    เอ...สวนทางกับชาวบ้าน ซะแล้ว
    โทษด้วยจ้า

14. charampan

charampan สมาชิกใหม่

19 กันยายน 2011
    ขอคำแนะนำครับ

ไม่ทราบว่า แท้หรือเปล่าครับ ราคาเท่าไร

15. dunyawut

dunyawut สมาชิก

สอบถามพี่ๆผู้รู้หน่อยครับ ตอนนี้ที่วัดยังมีเหรียญรุ่นคุกเขาเหลืออยู่ครับ เลยไม่ทราบว่าหลวงพ่อปลุกเสกหรือเปล่า หรือเสริมมาครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ พี่ๆที่อยู่พื้นที่หน้าจะรู้ขอมูลนี้ดีที่สุด

16. Haarhus

Haarhus เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2011
    ผมมีเหรียญโบสถ์ลั่นทองแดงอะครับ1เหรียญ เอาหลวงปู่ทวดวัดพะโค๊ะพิมพ์เล็กแลกมา เหรียญโบสถ์ลั่นพอเลี่ยมแล้วองค์ใหญ่ได้ใจชอบครับ:cool:

17. ปูอัน

ปูอัน เป็นที่รู้จักกันดี

ถ่ายรูปมาให้ได้ร่วมชมบารมีบ้างซิครับ

18. yoke-

yoke- สมาชิกใหม่

พี่มอสเมืองเพชรครับ ผมมี่ปิดตามหาลาภหลวงพ่อแดงไม่รู้ว่าเป็นปีไหนครับ16หรือ19ครับพิจารณาจากอะไร ขอขอบพระคุณล่วงหน้า ครับผม:cool:

19. yoke-

yoke- สมาชิกใหม่

รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับพระปิดตามหาลาภหลวงพ่อแดงองค์นี้เป็นของปีไหนครับมีวิธีดู(ตำหนิ)ตรงไหน

20. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

"คุณ พ่อ ใช้ รุ่นแม่ทัพ จ้า เพราะแขวนเหรียณรุ่นนี้แล้วมีประสพการณ์บ่อยจ้า"

เล่าประสบการณ์ให้อ่านด้วยครับ ด้านเมตตาหรือโชคลาภครับ