หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    ขอบคุณคร้าบจารย์โอ๊ต
    กลับมากระท่อม ทีไร อบอุ่นใจ แท้ครับ
    .....:cool::cool::cool:

มะกี้ผมได้สนทนา กับ ขุนแผน สาลิกา เค้าว่าแอบมาอ่านเห็นหมดแล้ว...แต่ขอ หาหลักฐานเด็ด ภาพ ปาปารัชชี่ ของคุณโอ๊ต ได้ก่อนจะเอามาแฉ ครับ

2. Cherry boy

ยังรุ้ไม่เลยครับ ไอ้สิบพัล เนี่ย .......:z6:z6

มี ความเป็นไปได้สูงงงงงงงง rabbit_run_away

ว่าแต่ เอ่????? เฮียจะเงียบไปนะครับพวกเรา

3. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    ภาพลับท่านทั้งสองทำรายยย กานนนน อ่าาาาา
    5555
    คิดจริงนะนี่ ชอบซ้อนท้ายด้วย แอบเห็นนะ 5555

4. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    วู้ๆ มีพระปิดตาหลวงปู่มายั่วเราอีกแล้ว ส่วนเรื่องคดีความผมมิอาจต่อกรกับพี่นายก ชาวเราได้ครับ ผมกลัวอิทธิพล ฮื่อๆๆ ต้องปล่อยให้พี่โอ๊ต พี่นาวี พี่บอย สู้ต่อไปครับเพืรอความชัดเจน อิอิ
    มีข่าวมาฝากจากที่วัดกาหลง ครับ มีกล่องร่วมบุญเป็นกรรมการครบรอบมรณะภาพหลวงปู่ 30 ปี วันที่ 14 ส.ค. 56 ครับ พี่น้องคนไหนแอบแว๊บผ่านขอเชิญร่วมบุญกันครับ

5. Cherry boy

ขอบคุณข่าวสารดีๆๆนะครับ ว่าแต่ น้องชัย ต้องเลือกข้างแล้วครับห้ามชิ่ง

นั่น สิ.....สองคนนี้ซ้อนกันทีไร แค่ขับไปปากซอย กาหลง ยังปาเข้าไป ครึ่ง ชม อ่ะครับ เบรค จึ๊ก เบรค จึ๊กๆๆๆๆ ตลอดทาง มด ตัดหน้ากดเบรค หัวทิ่มอ่ะ (k)

6. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    สิบพัล ก็คือสืบพันธ์ครับไปดีฟ่า

7. Cherry boy

ตกลง คุณ ต๊อก คิดช่ายไหมมมมมมมม

8. LordNU

LordNU เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    มาแอบอ่านครับ สาระ+ความฮา ยังคงอบอุ่นเช่นเคยครับ
    ตัวผมเองวันนี้ก็มีโชคลาภทางหวยกะเขาบ้างแล้ว (ปกติดวงไม่มีทางนี้) แต่งวดสลากที่ผ่านมาผมมีโชคเล็กน้อย ที่มีโอกาสถูกสลากเลขท้ายกะเขามั่ง
    เป็นเพราะวันก่อนผมมีโอกาสได้เห็นโฉมเหรียญหลวงพ่อสุด รุ่น 2 ปี 2507 เนื้อทองคำ (ในเว็บทางอินเตอร์เนท) ผมรู้สึกชื่นชอบเหรียญนี้มาก แม้รู้ว่าคงไม่มีปัญญาเอื้อมมือถึง แต่ก็รู้สึกยินดีที่ได้พบเห็น

ในวันสลากออก เวลาบ่าย 3 โมง ผมเดินไปธุระที่ธนาคาร พอดีสะดุดตากับล๊อตเตอรี่เลขท้าย 07 ที่เป็นเลขท้าย พ.ศ. ของเหรียญรุ่น 2 ผมก็เลยซื้อไว้ 1 ใบ ประกอบกับเห็นว่าเขาลดราคาเหลือแค่ 85 บาท(หวยใกล้จะออกพ่อค้าเลหลัง) รู้สึกดีใจมาก ๆ ครับ ชีวิตนี้ไม่มีโชคกะเรื่องหวยกะเขาสักเท่าไร ตอนนี้ขึ้นเงินมาว่าจะซื้อหาผลไม้ไปถวายหลวงพ่อบ้าง (งานประจำปีของวัดกาหลงเห็นว่ามีคนถวายผลไม้เยอะมาก โดยเฉพาะแตงโม ก็เลยคิดว่าหลวงพ่อท่านน่าจะชอบ) และผมก็ได้บูชาวัตถุมงคลของหลวงพ่อมาเพิ่มครับ คือสมเด็จสาลิกา หลังยันต์ห้า ปี 2526 ครับ ได้ยินมาว่าพุทธคุณเด่นทางด้านโชคลาภด้วย และราคาไม่แรงเกินงบด้วยครับ
    สุดท้ายนี้ก็ขอให้พี่ ๆ ทุกท่าน มีโชค ประสบชัยกันถ้วนทั่วทุกท่านนะครับ

ส่งท้ายรูปพระ เห็นพี่โอ๊ตนำพระปิดตาหลังแบบมาโชว์มั่งแล้ว ผมก็อดน้ำลายสอไม่ได้ ผมมีแต่ฐานเตี้ย เจอฐานสูงพี่โอ๊ตเข้าไปนี่ ทำเอาตาร้อนเลยครับ
    ผมเลยขอ รี - โพส รูปพระปิดตาหลังแบบอีกครั้งหนึ่งครับ ถึงสวยสู้ของพี่โอ๊ตไม่ได้ แต่พุทธคุณไม่หย่อนกว่ากันแน่ ๆ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      147.2 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      161.7 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      142.7 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      147.8 KB
      เปิดดู:
      37
  9. LordNU

อั๊ยย่ะ...โดนเกทับ ผมมือใหม่(เพิ่งสะสม) ใจไม่ถึง(ที่จริงมีงบจำกัีด) พลาดองค์สวย ๆ ไปหลายครา เลยต้องขอหมอบครับ เปิดประเด็นไว้ ให้ผู้อาวุโสเอามาโชว์ เป็นบุญตา อิอิ

10. ก้องหล้า

ก้องหล้า Active Member

สวัสดีครับพี่ๆทุกคน และจำเลยของท่านนายกดอกรัก

วันนี้ผมได้สนทนาธรรมกับคุณอา ดอกรัก ได้ความรู้เยอะมากเลยครับสำหรับเด็กหัดเก็บอย่างผม และคุณอาได้ฝากผมมาบอกว่าคุณอาเป็นคนดีมีศีลธรรม เข้าวัดเข้าวา ชอบปล่อยนก ปล่อยปลา และ ปล่อยโค...... ส่วนเรื่องคดีนั้น ถ้าจำเลยลงตีพิมพ์ข้อความขอขมา ตามสื่อสิ่งพิมพ์ที่คุณอาได้กล่าวไว้ข้างต้นแล้ว ท่านก็จะยอมความในชั้นศาลให้ครับ ถ้ายังดื้อแพ่งก็จะส่ง หน่วยซีล รีคอร์น อรินทราช ฯลฯ ไปจับ...ถ้าจับเป็นไม่ได้ก็ให้จับตาย เพื่อไม่ให้เป็นเสี้ยนหนามเอ้ย....ภัยต่อมวลมนุษยชาติและมะนาวต่างดุ๊ดสือต่อไป
    --------------------------------------------------------------------------
    ป.ล.อย่าโกรธเคืองผมเลย ผมมันผู้น้อยท่านสั่งอะไรมาผมก็ต้องก้มหน้าก้มตาทำไป

11. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ส่งหน่วยนี้เข้าไปถ้าจะจับครับ จับอยู่แน่นอน

แล้วยิงให้หมอบด้วยหน่วยแม่นปืนอันใหญ่...........จะยิงทีละนัดหรือเป็นชุดก็ได้ครับ

ปืนแบบนี้ท่าที่น้องเขาถนัดน่าจะท่านอนยิง

12. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

เฮียครับ เข้ามาจัดการตาโอ๊ตที

13. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....คุณอดิศักดิ์สอบถามเรื่องตะกรุดเนี่ย เล่นยากครับ ตะกรุดหลวงปู่มีการสร้างมานานแล้ว ยิ่งยุคต้นๆแบบลักษณะจะเป็นตำนานไปแล้ว เพราะผมเคยสอบถามบรรดาลูกศิษย์ยุคเก่าๆ ยังบอกไม่เหมือนกันเลย และส่วนใหญ่เป็นลักษณะนำแผ่นโลหะไปกันเอง

.....เอาเป็นในรุ่นที่ผมพอจะเห็นหรือพอรู้อยู่บ้างนะครับ สมัยนั้นมีผู้ต้องการตะกรุดโทนกันมากเพราะมีประสบการณ์กันมา ทางวัดจึงให้โรงงานจัดสร้างขึ้น โดยนำแผ่นโลหะมาให้หลวงปู่จารก่อน แล้วจึงค่อยส่งไปที่โรงงานถักสาย ยุคเริ่มต้นสายทำเป็นด้ายดิบสีขาว แต่สายไม่ทนขาดง่าย ทางวัดก็เลยเปลี่ยนเป็นสายไนล่อนเขียว

.....ผมไปในยุคประมาณปี21ก็เป็นสายไนล่อนเขียวแล้ว ไม่ทันยุคสายขาว แต่ต่อมาเมื่อหลวงปู่มรณะภาพลง ผมไปที่วัดในยุคอาจารย์พยนต์ เห็นมีตะกรุดสายขาววางให้เช่าบูชา ผมก็ไม่แน่ใจว่าสร้างใหม่หรือเปล่า หรือของเก่าเก็บตกค้างมา แต่ก็ได้ถามอาจารย์พยนต์ว่าทันหลวงปู่ปลุกเสกหรือเปล่า อาจารย์บอกว่าทัน ก็เลยไม่ได้ถามว่าสร้างใหม่หรือเปล่า ก็ปล่อยเป็นปริศนาไปก่อน

.....สำหรับโจทก์และจำเลยทั้งหลาย ที่ยังไม่มีการตัดสินกันออกมา ทุกคนมีสิทธิ์ไม่พูด เพราะทุกคำพูดจะถือเป็นคำให้การในศาล แต่ต้องขอขอบคุณใครก็ตาม ที่ไม่พาดพิงหรือนำผมเข้าไปเกี่ยวข้องด้วย ถือเป็นบุคคลที่น่ารักมาก ขอชมเชยครับ5555

.....แต่ดูจากจำนวนคนแล้ว ฝ่ายโจทก์ท่านดอกรัก ถึงจะถูกมีเหตุผลสักเพียงไร จะต้านคนหมู่มากได้มั๊ยเนี่ย ขอแนะนำให้ใช้แผน"จะจับแต่แกล้งปล่อย"ไปก่อน แล้วต่อด้วยแผน"ล่อหมูออกจากเล้า"ตามมา แล้วจบที่แผน"เมืองทรอย" อืมม!..ผมว่าถ้ายุ่งยากมากนัก ผมไปนอนดีกว่า5555 มีความสุขกันมากๆครับ

14. Cherry boy

5555 ท่านนายก ถึงกับร้องให้ คู่ขา มาช่วย......แล้ว จารย์ โอ๊ต บ่งบอกว่าเราใกล้ทะลวง ประตูหลังเอ้ยประตูเมืองสำเร็จในไม่ช้า แล้ว เอ่อ ว่าแต่ผมชอบ ทหารสาวท่านจัมโบ้ จิงๆๆครับ อิอิ

15. Cherry boy

วันนี้ เห็น ท่าน Lord nu เอาปิดตามาโชว์ ขอเอามาโชวบ้างครับ เป็นผ้ายันต์ ปี 20 เพิ่งได้มาสดๆๆร้อนๆๆสมใจอยากผมเลย

16. Cherry boy

ขอบคุณคร้าบ ได้ผืนนี้มาดีใจมากมาย (deejai)(deejai)

17. LordNU

- ตามคำเรียกร้องของพี่โอ๊ตครับ พอดีว่างถ่ายทำ
    เสือจำศีล 3 องค์ โค้ดอุ กะไหล่ทองและทองแดง
    โค้ดนะ ทองแดงครับ อย่างอื่นเก็บไม่ทันครับ ขึ้นไปหมดแล้วววว

ขนาดไฟล์:
      176.2 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      159.8 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      166 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      142.8 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      149.4 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      164.7 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      136.1 KB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      138.8 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      152.7 KB
      เปิดดู:
      60
  18. Cherry boy

สวยงาม จริงๆๆครับ คุณ นุ:cool:

19. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    . จากที่ได้อ่านดูแล้วผมคิดว่าเฮีย มีใจเอนเอียงไปทางท่าน นายยก หรือว่าผมคิดไปเองหว่า

20. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....เหรียญเสือจำศีลตอกโค๊ดอื่นๆไม่มีครับ มีแต่ตอกโค๊ดอุ ซึ่งโดยส่วนตัวชอบโค๊ดนี้มากกว่าโค๊ดอื่น อาจเป็นเพราะเหรียญที่ได้เช่ามาจากวัดสมัยนั้น เป็นโค๊ดตัวนี้ก็เลยชอบเป็นพิเศษ เลยขอโชว์ตามกระแส

.....เหรียญของคุณนุเข้าตาผมมาก เห็นแล้วชอบเลย อยากขอปันซะจริงๆเชียว อืมม!..ถูกใจ