หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    ลื่น อะไร คับ ท่าน stock อิอิ

เฮีย แก ชอบดู โอชิน นะครับ...จารย์โอ๊ต เฮียว่า น่าสงสารและน่ารัก ถ้าเจอแบบนี้จะอุปการะเลี้ยงดู

ไม่ผิดครับ เรื่องจริง ในกะทุ่มแบน ฉายาขุนแผน เสือคู่ นี้ ไม่ได้มาง่ายๆๆนะครับ อิอิ

ขอบคุณ ความรู้ดีๆๆมา บอกกันครับ จารย์โอ๊ต :cool:

2. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    ถ้าเอาอึดเอาทนก็ต้องอินเทลครับ แต่ถ้าเอามันส์ต้อง เอเอ็มดี

3. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....กระท่อมเราเนี่ยรู้สึกว่าจะรวมสรรพวิชาเลยนะครับ ทั้งวิชาการความรู้ สาระบันเทิง ซีรี่ส์เกาหลี ญี่ปุ่น นวนิยายจีนกำลังภายใน นิยายเพชรพระอุมา น้องเจมส์เจ้าของกระท่อมคงจะงงๆไปแล้ว5555 แต่ดีมากนะครับ เห็นถึงน้ำใจความเอื้อเฟื้อของทุกคน ไม่หวงวิชาความรู้นำมาเผยแพร่เพื่อเป็นวิทยาทานอย่างแท้จริง ขอชื่นชมทุกคนครับ

.....ได้พระปิดตาหลังแบบเนื้อดำมาใหม่ ยังไม่เคยมีกะเค้าเลย เห็นน้องโอ๊ตเล่าเรื่องพุทธคุณที่ได้เจอมาเกี่ยวกับพระรุ่นนี้ เดิมมีแต่เนื้อขาวแต่ก็ยังไม่เคยนำขึ้นคอเลย และระยะนี้เห็นมีเซียนหลายคนกว้านซื้อเข้าอย่างเดียว ไม่ยอมขายออกด้วย เวลาไปถามว่าจะออกตัวหรือยัง กลับถามเราว่ามีมาขายหรือเปล่า ถ้ามีจำนวนหลายองค์ให้ราคาสูงกว่าตลาดด้วย ซะงั้น!

.....ก็เลยสงสัยว่าพวกเซียนเค้ากว้านเก็บไว้เพื่อธุรกิจเก็งราคาหรือเปล่า ของดีๆแบบนี้เชียร์ง่ายซะด้วย ยิ่งคนที่ไปเจอประสบการณ์มา ยิ่งรักยิ่งหวงเลยทีนี้ ตามเก็บตอนนี้ราคายังพอได้ เนื้อขาวจะหาง่ายกว่า พอมีเนื้อดำเข้ามาเลยรีบเก็บก่อนเดี๋ยวหาไม่เจอ5555 ราคาเช่าหาจะสูงกว่าเนื้อขาวพอสมควรเหมือนกัน มีความสุขกันมากๆครับ

4. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ถ้ามี CPU ของบอร์ด 775 ตระกูล p ถูกๆอยากขายต่อบอกมั้งนะครับ

ของผมเป็น cerelon อยู่เลย อยากได้ตระกูล p.......

5. stocknavy

มันต้องดูที่บร์อดด้วยครับว่ามันรองรับ ซีพียูตัวไหนได้บ้าง ลองเอารุ่นบร์อดมาลงดูครับจะลองถามพวกๆดูให้ครับ

6. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากครับ

7. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

บอร์ดผมAsus P5KPL-AM ครับ

8. stocknavy

จากที่ลองหาข้อมูลดูแล้ว บร์อดตัวนี้ใส่ cpu ได้ถึงตะกลู Q แต่เป็น Q รุ่นหลัง
    แต่ถ้าจะให้แนะนำ ก็คงจะเป็น ตะกลู E ครับเหตูผลคือว่าหาง่ายกว่า P ครับ แล้วก็ราคาไม่แรงมาก
    ช่วงนี้เห็นเงียบๆฝากไว้ด้วยรูป 21 หางงอครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ผมมีต่างรุ่นนิดเดียว P5KPL-VM น่าจะตัวเล็กกว่า

10. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ผมใช้กับดูอัลคอร์ 1.8 กิ๊ก E2180 (น่าจะ 55) เลา่นเกมแค่เกมบอลPES2010 แผ่นก้อพังไป เลยไม่รู้เล่นไรดี รุ่นใหม่กว่านี้ มันก้อเล่นไม่ได้ 555

11. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

-ให้ตายเถอะ!!! เธอทำลายความฝันในวัยเด็กของผมโดยการเดินสู่ถนน เอวี
    ได้ยังไง (สม)บัติ ซบ บ้าชมัด.... ใครมีเอามาแบ่งกันด่วน

-เอ่อ คุณโอ๊ต จะมาลงขันกันอีกแล้ว ที่ผลิตออกไปทุกวันนี้ วงการเขาก็สับสนกันพอดูแล้วนะฮ้า แหมร้อง จริตไม่ให้ ต๊ายตาย โอ๊ตนี่แหละตัวแม่ในวงการเลยนะฮ้า จะบอกให้ จุบิจุบิ

12. Jumbo A

บอร์ดเก่าผมก็ตัวนี้ครับ

น่าจะใส่แรมได้แค่ 2 G เป็น DDR2 bus 533 .......เริ่มหาของใหม่ยากและ

ชักจะแพงเพราะDDR3 มาแล้วถูกกว่าและดีกว่า

ผมก็ยังคงใช้อยู่ครับ ลงแค่ WinXP พอแล้วสำหรับผม

ผมก็ไม่ค่อยรู้อะไรมากนัก อาศัยซื้อของเก่ามือสองมาใส่เพิ่มเติมเอาครับ

ตอนนี้ก็หา CPU นี้หละครับกับการ์ดจอ เขาว่าต้องใช้slot pci

13. Cherry boy

สวัสดดีๆๆๆทุกๆๆคนคร้าบ....ช่วงนี้ เท่าที่ทราบมา ท่านนายกดอกรัก ควบทั้ง2ตำแหน่งเลยนิครับ ทั้ง สมาคมชาวเรา และ ชมรมสาวมหาลัย ท่าจะงานหนักนะครับ อิอิ
    เห็น มี แต่คนเอาของดีหลวงปู่มาโชว์ เลยอยากโชวบ้างนะครับ....แหะๆๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      224.6 KB
      เปิดดู:
      73
  14. Jumbo A

ออกนอกเรื่องมั้งก็ดีเชื่อผมเถอะคุยกันสบายๆครับทาน ผมชอบทำเอง รถยนต์

ผมสมัยก่อนลื้อเองเลยเวลาอะไรที่เสียไม่มาก ไดชาร์จ ไดสตาร์ท หม้อน้ำ

วาวล์ ลื้อประกอบไม่ได้ก็มียังเคยคุยเรื่องอะไหล่กับคุณบอย ผมลื้อซ่อมมันเอง

เลยพังก็ให้มันพังของเราเองใช้ได้ก็ของเราเองไม่งั้นไม่รู้

แมงกะไซท์นี้ชำแหละออกมาให้มันรู้กันไปเลยถอดเครื่องออกมา เอากันให้มัน

รู้กันไป พังก็ให้มันพังคามือเรา ไม่งั้นไม่รู้ วิชาต้องลงทุน

คอมนี้ผมก็เจ็บใจให้เขาซ่อมไม่รู้มันลงอะไรมาให้ เล่นไม่ได้เสียเงินก็เสีย ลง

มามั่วๆคอมเรามันเก่าลงโปรแกรมมาใ้ห้ใหม่ๆเล่นไม่ได้อืดกว่าจะเปิดติดเป็น

10 นาที แฮงค์อีกต่างหาก

พังก็ให้มันพังไปผมเลยซื้อหนังสือมา2-3เล่ม เขาทำได้เราก็ต้องทำได้บ้างแม้

ไม่เก่ง......ประกอบมาใช้เอง2-3เครื่อง แต่ผมไม่ค่อยรู้อะไรมาก แค่ทำให้มัน

พอเล่นได้ ลงโปรแกมเอง พระเครื่องนี้ผมก็ใช้ิิวิธีนี้เก๊ผมก็ซื้อ ซื้อมาศึกษามา

ดู ถ้าไม่แพง จะได้รู้จักของเก๊

การ์ดจอที่ผมอยากได้เพราะจะเอามาเล่นเกมด้วย อีกอย่างผมทำงานเกี่ยวกับ

ตกแต่งรูปภาพ ด้วยครับแต่ไม่ได้ละเอียดอะไร เป็นการเพิ่มศักยภาพเครื่อง

เก่าๆ ตอนนี้หาซื้อพวกUPSเก่ามาซ่อมใช้งานได้ 2 เครื่องแล้ว

กำลังหาเพิ่ม.............ขออนุญาตินอกเรื่องครับ

15. Cherry boy

ปร่าวคับ จารย์โอ๊ต....ผม เอา ซีดี การออกกำลัง กายเพื่อสุขภาพ โดย นักเรียน ญี่ปุ่น ไปฝาก....เฮีย นะครับ อิอิ คล้ายยยๆๆรำมวยไทเก๊ก

16. punpraya

2หนุ่ม มหาประลัย มาจับมือกันเผาเรอะ ด้ายยยย เดี๋ยวคุณเจอ คนดังจากท่าฉลอมแน่

เล่น ออกมาแฉ ว่าเฮียชอบดูชีดีออกกำลัง มันจริงที่ไหนกัน งานนี้คุณโดนแน่

รอให้เฮียดูจบก่อนเหอะ!!!

งานนี้เลอะเทอะ เอ๊ย เละเทะ แน่นอน

17. Cherry boy

แม่นนนน แล๊ววคับจารย์โอ๊ตตต ....อิอิ

55555 ท่านนายก มาทราบเรื่องเข้าแล้ว ผมเผ่นก่อนนะครับ 555

18. ARTVOY

ARTVOY Active Member

เนะเนะ

พี่ต็อกเอารูปพระผมมาลงไม่ขออนุญาติเลยนะพี่

อิอิล้อเล่นครับ

19. stocknavy

-คงไม่ไหวแล้วครับด้านคอมเจ็บเยอะ แบบว่าด้านไอที่เป็นอะไรที่เร็วมากครับ วันนี้ซื้อมาเท่านี้ อีกเดือนหนึ่งราคาอาจหายไป ครึ่งหนึ่งเลยที่เดียว ที่ทำอยู่ตอนนี้ก็แค่ใครอยากได้ผมเป็นธุระให้ พาไปซื้อ เอามาประกอบแล้วลงโปรแกรมให้พร้อมใช้งาน ค่าขนมแล้วแต่จะให้ ไม่ให้ก็ไม่ว่า แต่ถ้าเครื่องมีปัญหามาให้ทำก็นานหน่อย555555
    -ส่วนสาเหตุที่สนใจด้านนี้ก็เพราะต้องการประกอบคอมให้ลูกชาย เมื่อ 5-6 ปีที่แล้ว ก็เหมือนท่านจัมโบ้ หาตำรามาสองเล่ม ประกอบหนึ่งเล่ม ลงโปรแกรมหนึ่งเล่ม แล้วก็หาของมือสองมาลองประกอบจนคล่อง
    -ส่วนเรื่องอุปกรณ์ของท่านจัมโบ้ ถ้าเป็น ของคนรู้จักกันผมจะแนะนำให้เปลี่ยนเป็นเทคโนโลยี่ ddr3 เลย เพราะจากที่ดูท่านจัมโบ้ ต้องการเครื่องที่คอนข้างแรงพอตัว ถ้าท่านหา cpu ตระกูล p จากที่ผมลองๆดูแล้วราคาก็ยังแรงอยู่ ไหนท่านจะต้องเพิ่ม กร์าดจออีก ผมว่าท่านเพิ่มงบอีกหน่อยโดยเปลี่ยนทั้ง บร์อด ซีพียู แรม แล้วก็เพิ่มกร์าดจอเข้าไปท่านก็จะได้เครื่องที่แรงกว่าเดิม แล้วก็ใช้ได้ไปอีก หลายปี ของมือสองก็ได้ครับหาตามแวป แวปที่แนะนำก็โอเวอร์คล็อกโซน เป็นอีกที่ ที่ผมสิงอยู่
    -ส่วนเรื่องหนังโอชินแต่ก่อนผมก็ชอบครับ เดียวนี้ไม่ชอบแล้ว
    ปล.ท่านจัมโบ้มีไรโทรคุยกันได้ครับ 083 6820702

20. punpraya

อุ๊บสส์ส์..........มีคนนัดคุยกันเรื่องโอชิน!!!!!!!