หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับพี่นายก เปิดทิ้งไว้ตามเคยน่ะครับช่วงนี้ยุ่งขนาด ยินดีที่รู้จักครับพี่ Aqu. ร่วมมาแบ่งปันประสบการณ์กันครับ รุ่นปี 29 น่าจะยุคหลังแต่บารมีหลวงปู่อยู่ที่เราศรัทธาครับ ถ้ามีโอกาสลองๆไปกราบขอพรหลวงปู่ที่วัดดูครับพี่ ได้ร่วมบุญแท้แน่นอนครับ

2. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    อากาศร้อนกันไหมครับไปเชงเม้งมาวันนี้ ร้อนตับแตกเรยครับแต่ อิ่มมาก...

3. ก้องหล้า

ก้องหล้า Active Member

[​IMG] อยากทราบว่าอกวัดไหน หลวงพ่อปลุกเสกไหมครับ
    ดีหรือไม่ดีตามภาพครับ วิจารณ์ได้เลยครับ

4. ก้องหล้า

ดีหรือไม่ดี ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

[ANAME="ผู้น้อยเริ่มบูชา"][/ANAME]

5. ก้องหล้า

ดีไม่ดีช่วยชีแนะด้วยนะครับ

6. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

.....ขออนุญาตทำตัวเป็นผู้รู้หน่อยนะครับ ก่อนอื่นขอต้อนรับเข้ากระท่อมเราด้วยความยินดีครับ ส่วนใหญ่หลงเข้ามากันล่ะครับ บางคนก็หาทางออกเจอ บางคนก็เจอวิชาบังไพร จนทุกวันนี้ยังงงๆหาทางออกไม่เจอล่ะครับ5555

.....ถ้าสอบถามถึงประวัติการสร้าง รุ่นไหนได้ยินมายังไงยังพอบอกเล่ากันได้ แต่ถามเรื่องแท้หรือปลอมเนี่ย บางทีต้องเลี่ยงๆบ้างครับ เพราะประการหนึ่งคือไม่มีภูมิรู้จริงๆ ประการสองเป็นเหตุกรณีเกิดขึ้นมามากแล้ว

.....เหรียญปี29ไม่ทันหลวงปู่สุดปลุกเสกนะครับ ท่านมรณะภาพเมื่อปี26 เหรียญนี้เรียกกันว่ารุ่นโปรดเกล้า ในงานวางศิลาฤกษ์พระวิหารครับ

7. เปิดโลก

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

-หลานชัยครับ ช่วงสงกรานต์ไปเที่ยวไหนหรือครับ

-คุณน้องดินสอครับ อืมม!..ถือว่าดีเลยล่ะครับ อากาศร้อนแต่ได้อิ่ม แต่ที่ว่าอิ่มมากเนี่ย ฟังดูเหมือนอิ่มจนอึดอัดเลยหรือเปล่าครับ5555

-คุณก้องหล้าครับ ทั้ง3รุ่นทันหลวงปู่ปลุกเสกครับ เหรียญแรกเรียกว่ารุ่นเมืองทอง ไม่ทราบเหมือนกันว่าทางที่ไหนมาขออนุญาตจัดสร้าง แต่มีการมาขออนุญาตจัดสร้างครับ เหรียญที่2เป็นรุ่นสุดท้าย ทางวัดเป็นผู้จัดสร้างเองในปี26 เหรียญที่3เรียกว่ารุ่นเสือออกศึก ศูนย์พระเครื่อง"ชุมทางพระเครื่อง"เป็นผู้มาขออนุญาตจัดสร้าง เรื่องดูดีหรือเปล่า ผมดูไม่ถนัดนัก เดี๋ยวรอผู้รู้เข้ามาชี้แจงนะครับ เข้ามาพูดคุยกันบ่อยๆนะครับ

.....ต้องขอขอบคุณน้องบอยมากนะครับ ที่มีน้ำใจมอบพระพิมพ์วัดพลับของหลวงปู่มาให้ เมื่อก่อนผมก็เคยได้รับจากมือหลวงปู่เองอยู่องค์หนึ่ง แต่เป็นพิมพ์เล็กจิ๋วเลย เนื้อจะดูหม่นๆกว่าองค์นี้หน่อย แต่ให้ญาติผู้ใหญ่ไปแล้ว สำหรับองค์นี้ผมแค่ออกปากถามถึงหน่อยเดียว น้องบอยยกให้เลย ขอบคุณมากนะครับ เลยขอนำภาพมาให้ชมกันครับ

.....ขอแก้ไขเพิ่มเติมหน่อยนะครับสำหรับพระองค์นี้ คือน้องบอยบอกว่าพิมพ์นี้อาจไม่ได้สร้างจากวัดกาหลงครับ ออกที่วัดอื่นจะเป็นวัดนาขวางหรือที่อื่นก็ไม่แน่ใจ(เจ้าของเดิมบอกน้องบอยมาอย่างนี้) หรืออาจเป็นของปลอมเลยก็ได้5555 น้องบอยเลยให้ผมมาเพื่อเอาไว้ศึกษา ยังไงก็ขอขอบคุณน้องบอยมากนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2013
  8. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกๆครับ แหม๋คุณอาเปิดโลกก็ถ่อมตัวเกิ๊นนะครับ นี่แหล่ะครับขุนคลังตัวจริงครับพี่น้อง เคยมีชาวเราแอบไปบุกถึงรังมาแล้วแจ้งข่าวว่าต้องมีขนาดหนึ่งปิคอัพถึงจะขนลงมาหมด เน้อพี่ดอกรักเน้อ อิอิ สงกรานต์คงกลับพระประแดงน่ะครับอาจจะอยู่เมืองสระบุรีถึงวันที่ 11 น่ะครับ จะทัวร์เปิดทริปงานบุญกันอีกแล้วววว กลัวเดี๋ยวจะหายสาบสูญเหมือนพี่เสี่ย Oat เน้อ อิอิ

9. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ยังไม่เจอกันเลยมาอยู่สระบุรีนานแล้ว

ผมไปหนองแคบ่อยนะ แต่ไปไม่นานแล้วก็ไปที่อื่นวันนี้ก็ไป ทางวิชาอาคมเขา

ว่าเป็นคนร้อนวิชาอยู่กับที่ไม่ได้ทางโรคปัจจุบันอาการแบบนี้หมอเขาเรียกว่า

สมาธิสั้น.........อยู่ที่ไหนได้แป๊ปๆ..............แว๊ปๆ...........

ฝากเบอร์โทรไว้หน่อย เดี๋ยวมีโอกาสจะไปหา............

10. เปิดโลก

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....เมื่อกี้ไปเดินเล่นในเฟสบุ๊คเจอคุณสต๊อค เน็ตก็หลุดอยู่ตลอด ต้องคอยต่อทุกๆ3นาที เข้าไปเปลี่ยนรูปตัวเอง(เพราะลงโชว์ไม่เป็น5555) ออกมาภาพไม่สวยอีก เดี๋ยวว่าจะเข้าไปเปลี่ยนรูปเดิมดีกว่า

.....จะมีโอกาสได้พบคุณจัมโบ้เอช่วงสงกรานต์มั๊ยน้อ ยังไม่รู้กำหนดการตัวเองเลย จะมีอะไรติดขัดหรือเปล่า และกลุ่มลูกทัวร์บุญตอนนี้คงไม่กล้าไปกันแล้ว5555

.....นำภาพเหรียญหลวงพ่อปู่วัดกระซ้าขาว รุ่นแรกหลังเรียบที่ได้มาใหม่มาให้ชมกันครับ ดูเหรียญตาเปล่าสวยมาก พอถ่ายภาพออกมาไม่ค่อยสวยเลย ซะงั้น! แต่พุทธคุณรุ่นนี้สุดยอดจริงๆ แม้จะเป็นเหรียญพุทธาภิเษก ไม่ใช่ปลุกเสกเดี่ยวตามที่วงการพระเครื่องนิยม แต่ก็เหมือนปลุกเสกเดี่ยวล่ะครับ เพราะพระอริยะแต่ละท่านที่มาปลุกเสกล้วนแต่ระดับอภิญญาทั้งนั้น ตั้งใจกับเหรียญรุ่นนี้มาก มีความสุขกันมากๆนะครับ

11. mrchainarong

@พี่จัมโบ้เอท่านจอมยุทธ์ในใต้หล้า เกรงใจๆๆ เพราะถ้าจะแอบมาเยี่ยมเยียนยินดีครับพี่ เด๊วขอแอบฝากไว้หลังไมค์นะครับ ไม่เกินสิ้นเดือนคงมีคำสั่งย้ายอีกแล้ววว... เอ้าเร็วเข้าพี่น้องบุกเมืองสระบุรีกันเลยท่านจอมยุทธ์จัมโบ้จะเปิดเผยวรยุทธ์กันแล้ววววว....อิอิ

12. เปิดโลก

.....ต้องขอขอบคุณน้องโอ๊ตมากๆเลยนะครับ ที่เป็นห่วงเข้ามาชี้แจงเล่าเรื่องที่เป็นประโยชน์อุทาหรณ์ ประสบการณ์แบบนี้เป็นสิ่งเตือนใจได้อย่างดี เรียนรู้จากความผิดพลาดที่ได้เกิดขึ้นแล้ว ดีกว่าที่ไปทำผิดพลาดแล้วมาคิดเป็นบทเรียน

.....ท่านดอกรักสร้างกระแสทัวร์บุญซะจนไม่มีใครกล้าไปกับพวกเราอีกแล้วล่ะครับ5555 ว่าแต่วันนี้คงยุ่งอยู่ล่ะมั๊ง ยังไม่เห็นเลย แล้วน้องโอ๊ตล่ะครับ งานเยอะมาหลายเดือนเลยนะครับ คงได้รับการโปรโมทแน่ครับแบบนี้ อย่าลืมเรียกเงินเดือนรอบนี้ซัก7-8แสนนะครับ ให้สมค่าเหนื่อยหน่อย ตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่าสงกรานต์จะไปเพชรบุรีหรือสระบุรี น้องโอ๊ตมีว่างวันไหนบ้างครับเนี่ย

13. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    ก็อย่างที่คุณโอ๊ตว่าล่ะครับการที่เราออกความเห็นอะไรไปบ้างที่มันก็ไม่เป็นผลดีกะเรา
    ผมก็โดนมาสดๆเลยในเฟส เรื่องเสือหมอบ 19 จีวรแลปบล๊อคที่มีจุดตรงข้อแขนหลวงปู่ กับตรงกันเสือ มี่น้องคนหนึ่งเคยบอกผวว่าเก้ แล้วที่นี้ในเฟสก็มีการตั้งกลุ่มขึ้นมาเพื่อศึกษาพระของหลวงปู่ แล้วก็มีการเอารูปพระไม่แท้มาลงโดยผู้ก่อตั้งกลุ่ม ผมก็เลยเอาเหรียญเจ้าปัญหามาลง ที่นี้ก็มาสายตรงมาออกความเห็นว่า บล๊อคนี้ที่วัดมีแต่เป็นลูกเคลือบ ที่นี้ก็มีสายตรงอีกท่านมาออกความเห็นประมาณว่า บล๊อคนี้ยังไม่มีการฟันธงว่าเก้ ใครที่มีก็เก็บเอาไว้เพื่อวันข้างหน้ามีคนออกมาฟันธง ค่อยว่ากันอีกที่ แล้วพี่น้องในกระท่อมเรามีความเห็นเป็นเช่นใดครับ เอารูปมาให้พิจารณากันดูครับจะถ่ายขอบมาให้ดูก็ถ่ายไม่ได้เพราะว่าขอบเหมือนกัยโดยฝนจนไม่เห็นอะไรเลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      3.3 MB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      4.4 MB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      5.1 MB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      3.6 MB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      89
  14. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ดีท่าน oatkub

15. stocknavy

ผมก็เอาตามที่ผมเข้าใจและได้รับความรู้มาจากในกระท่อมเหมือนกันครับคงไม่แห่ตามเค้าไป เพราะผมไม่ใช้พ่อค้า แต่ว่าน้องของคุณโอ๊ตพอจะมีข้อมูลมั้ยครับเสือหมอบ 19 บล๊อคจุด ยังข้องใจไม่หาย

16. ARTVOY

ARTVOY Active Member

สงสัยเคืองจริงพี่ผม.

17. stocknavy

ไม่ได้เคืองจร้าแต่ไม่อยากเข้ารกเข้าป่า

18. mrchainarong

วันนี้ได้รับสายท่านจอมยุทธ์จัมโบ้เอ กราบขอบพระคุณในน้ำใจพี่จริงๆครับ ที่ชวนออกร่วมทริปบุญถ้ามีโอกาสขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ อิอิ แอบกระซิบบอกพี่น้องในกระท่อมจากสำนวนภาษา คิดเอาว่าต้องมีอายุแน่ๆ แต่ผิดคาดครับพี่น้อง น้ำเสียงท่านจัมโบ้นี่ วัยรุ่นชัดๆ แอบแซวเล่นนะครับพี่ อิอิ ถ้ามาเยือนย่านถิ่น พระประแดง กริ๊งกร๊างมาหากันบ้างนะครับ ....
    ปล.ที่แอบถามเรื่องอายุอย่าเค่องกันน้าาาคร๊าบบบ เพราะ น้ำเสียงพี่ผิดคาดจริงๆ กลัวเรียกผิดรุ่น ว่าเป็นคุณน้า คุณอา แต่เสียงนี้ผมว่า นเดช คอนเฟริมร์!!!

19. stocknavy

อย่างที่คุณโอ๊ตเคยบอกล่ะครับผมมันพวกมีทัศนะคติแปลก ไม่ชอบหลอกตัวเองไม่ชอบหลอกคนอื่น อะไรแท้ก็แท้ ไม่แท้ก็บอกไม่แท้ ผมคงจะไมเหมาะกะทางนี้จริงๆ

20. jamejirayu

jamejirayu Active Member

22 กันยายน 2007
    พี่ๆครับ รุ่นแอ็ปเปิ้ลมีแบบกะหลั่ยเงินไหมคับขอความรู้หน่อยฮะ