หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012

แจ่มเลยคับ เฮีย จะปล่อยเช่าบูชา เหรอ คับ อิอิ:cool:

2. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

.....5555 คิดอยู่เหมือนกันครับ ค่าแฟลตออเป๊าะ ค่าหน่วยกิตนักศึกษา เฮ้อ!...5555

3. หนองแขม81

หนองแขม81 Active Member

24 ธันวาคม 2010
    เมื่อวานผมไปทำบุญที่วัดกาหลงมาครับ ในใจผมคิดอยากจะได้พลอยหยกหลวงปู่มาบูชาสักองค์ อยู่ๆก็มีผู้ใหญ่ใจดีเอามาให้ผมเฉยเลยดีใจมากๆครับ เหมือนตอนอยากจะได้ตะกรุดโทนเลยครับ ผมไปทำบุญครบรอบวันมรณะหลวงปู่ พอถึงบ้านน้าข้างๆบ้านมานั่งรอเอามาให้ผมเช่าเฉยเลย สุดยอดเลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      176.1 KB
      เปิดดู:
      40
  4. nutblabla

nutblabla สมาชิก

ขอความกรุณาพี่ๆทุกๆท่าน ช่วยติชม 17 c หน่อยครับ

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      664.6 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      696.6 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      581.5 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      571.9 KB
      เปิดดู:
      41
  5. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับพี่น้องทุกคนนน พี่ Motana แอบแว๊บเข้ามาบ่อยๆนะครับ พี่ Oat พี่ดอกรัก คุณอาอัสนีขอบพระคุณสำหรับภาพรวมเหรียญสุดยอดจริงๆสมกับฉลองหน้าที่ 200 มาไม่ทันหน้าที่ 200 ซะแล่ะ คุณอาเปิดโลก เปิดรังโชคอย่างนี้ อือหือ... เพียบ ขอบคุณครับที่แบ่งปันให้ชม @พี่บลูครับอย่างนี้แหล่ะครับที่เค้าเรียกวาสนา ยินดีด้วยครับ บางคนต้องนั่งขวนขวายถึงจะได้มาแต่บางคนก็ได้มาแบบไม่รู้ตัว ยินดีๆๆ ครับ @พี่ Nut ครับ เหรียญสวยๆๆ ครับแต่ผมไม่กล้าฟันธงเพราะดูไม่เป็น คงต้องรอพี่ๆเข้ามาช่วยชี้แจงกันอีกรอบเน้อ ครับสู้ๆ วันนี้ใครมีโชคกันบ้างคร๊าบบบ แต่ผมน่าจะมีทุกขลาภซื้อสลากกินแบ่งเลขที่บ้าน ถูกเต็มๆ 1 ใบ เลขท้าย 3 ตัว จะดีใจมั๊ยนี่เพราะโทรศัทพ์ตกน้ำ ฮ่าๆๆๆ ยังไม่พอค่าเครื่องใหม่เล้ยยยย กำ.... กราบขอบพระคุณบุญบารมีที่ข้าพเจ้าได้ทำไว้ ที่ให้มีโชคในครั้งนี้ด้วยครับ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2012
  6. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกท่าน สวัสดีครับพี่เปิดโลก พี่อัสนี

สวัสดีครับ ชัย เสนารัก(เธอ) สวัสดีครับคุณ nut คุณ aut คุณ เชอรี่ คุณโอ๊ต คุณดินสอ และทุกๆท่านครับ

คุณเชอรี่ครับผมเองสนใจหลวงปู่ โต๊ะ วัดสะเกษ มานานแล้ว เด่นชัย ออเปาะ(ออนทัวร์) ก็เคยเล่าเกริ่นๆให้ฟัง คุณเชอรี่พอจะรู้เรื่อง พระกรุแตกที่ วัดสะเกษไหมครับ

เมื่อ2-3หน้าที่แล้ว ผมเห็นพี่ๆน้องๆ มีการมอบของให้กัน อ่านแล้วอบอุ่นดีครับ นึกถึงสมัยแรกๆของกระท่อมเหมือนกัน555 ให้กันจนต้องบอกว่า พอแล้วๆๆๆๆ
    อืมทำให้ผมนึกถึงเจ้าชายของกระท่อมนี้ท่านนึง เจ้าชายผู้ใจดีแต่ไม่ขี่ม้าขาว
    ดันขี่ ออเปาะขาวๆซะนี่555

วันนี้แวะมาขอบคุณพี่ชายที่มีอุปการคุณมาตลอด จนทำให้ผมได้ครอบครอง
    สิ่งล้ำค่าในใจผมจนได้ ด้วยความช่วยเหลือแบบสุดๆจริงๆ ขอบคุณครับพี่

ตะกรุดหัวผุ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก

7. หนองแขม81

หนองแขม81 Active Member

24 ธันวาคม 2010
    รบกวนพี่ๆทุกท่านครับ สมเด็จหน้าเสือกับพระสังกัจจาย หลังยันต์ตะกร้อ ไม่ทราบว่าสร้างปีอะไรครับแล้วก็เช่ากันอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ (รูปไม่ค่อยชัดครับโทษที)

ขนาดไฟล์:
      227.1 KB
      เปิดดู:
      40
  8. เปิดโลก

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

-คุณaut blueครับ มีศรัทธาจริงๆก็ได้ท่านมาบูชาล่ะครับ แล้วภาพหลวงปู่ภาพนี้ชอบมากครับ เห็นภาพเก่าๆหลวงปู่ดูแล้ว ซึ้งใจดีครับ นี่ถ้าน้องตี๋ใหญ่มาเห็นล่ะก็ สงสัยตามมาปลื้มอีกคน ส่วนพระสมเด็จและพระสังข์กระจายกาหลง(หลังๆเรียกรุ่นหน้าเสือ) ถ้าจำไม่ผิดรุ่นนี้ทางศูนย์พระเครื่อง(ศาลาพระเครื่องหรือชุมทางพระเครื่อง) มาขออนุญาตจัดสร้าง มีมวลสารสำคัญๆเน้นออกไปทางด้านเมตตามหานิยม ตอนยังไม่ทันได้ออกให้บูชาในตู้ ผมก็ไปขอหลวงปู่แล้ว5555

-คุณnutblablaครับ โดยรวมผมก็ดูว่าแท้นะครับ แม้ว่าเส้นขนแมวด้านหลังจะหายไปบางจุด อย่างไรรอท่านอื่นอีกครั้งนะครับ เหรียญเสือเผ่นช่วงนี้มีการพัฒนาเหลือเกิน

-หลานชัยครับ เรื่องโชคลาภลอยเนี่ย มันก็แปลกนะครับ เคยมีพระอาจารย์ท่านหนึ่งบอกกับลูกศิษย์ว่า "มึงไม่มีดวงทางด้านนี้ กูบอกหวยให้มึง มึงก็ไม่ถูกหรอก" แล้วจริงๆครับ ท่านบอกหวยให้มา แต่คนไม่มีดวง ทำให้ลืมเอาไปแทง มานึกได้ก็แทงไม่ได้แล้ว และหวยก็ออกตามเลขที่พระอาจารย์ให้มา ส่วนเรื่องที่บางครั้งได้ลาภลอยมา แล้วต้องเสียอย่างอื่นทดแทน ก็มีเถ้าแก่ฝั่งมหาชัยเล่าให้อาฟังว่า เค้าไม่เล่นหวยหรือการพนัน เพราะเค้าเคยเล่นได้ทีไร ดวงการค้าเค้าตกทุกที เค้าขอดวงทางด้านการค้าดีกว่า

-ท่านนายกฯครับ พูดถึงเด่นชัย คิดถึงนะครับกว่าจะกลับมา เฮ้อ!แล้วบรรดาออเปาะใครจะดูแลล่ะเนี่ย5555

.....นำภาพรูปเหมือนเสือเผ่นหลวงปู่สุดมาให้ชมอีกครั้งครับ รุ่นนี้ทางวัดพิชัยญาติมาขออนุญาตจัดสร้าง ไม่ค่อยพบเห็นเหมือนกัน หรือไม่ค่อยมีคนรู้ ถ้าใครพบเห็นก็เก็บได้นะครับ รู้สึกว่าจะสร้างมีเนื้อเงินด้วย น่าจะยังไม่มีปลอม มีความสุขทุกๆท่านครับ

9. เปิดโลก

.....ผมเป็นคนมีกรรมเยอะครับ แขวนบูชาอะไรก็ไม่ค่อยได้เจอประสบการณ์บ่อยนัก จะมีก็เล็กๆน้อยๆ ของหลวงปู่กาหลงเนี่ย ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่านะครับ พยัคฆ์เขี้ยวดาบกับพระขุนแผนเนี่ย ตอนแขวนอยู่เรื่องเมตตาก็ดีนะครับ คนเคยไม่ค่อยชอบหน้ากัน อยู่ๆก็มาพูดดีด้วย ส่วนพระพิราพเคยอธิษฐานขอลาภ ก็ถูกหวยครับแต่ถูกอยู่ครั้งนั้นครั้งเดียว5555

10. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ไม่ค่อยได้เข้ามาของดีๆมาเต็มเลย

11. Cherry boy

ก้อพามาอยู่ บ้านเดียวกันให้หมด เลยสิ คับ ได้ประหยัดค่าห้อง คับเฮีย(deejai)

12. Cherry boy

เรื่องกรุแตก ที่วัดศระเกศ ได้ยินอยู่คับ......ถ้าคุณ ดอกรัก สนใจไว้ผม กลับบ้านที่อ่างทอง ผมจะลองหา พระของหลวงปู่โต๊ะ วัดสระเกศ มาฝากนะครับ ต้องลองไปถามๆๆหาเอาจากเพื่อนๆๆญาติๆๆ แถวนั้นเอาคับ(deejai) เพราะราคา ไม่น่าแรงเท่าไร ไม่เหมือนกระแส ของ เกศไชโย อย่างเกศไชโย รุ่นที่หาเก็บกันได้ตอนนี้ ก้อรุ่น 31 ที่ผสมมวลสารเก่าจากพระกรุที่ชำรุด แต่ก่อนออกที่วัด 300 บาท ตอนนี้วัดเก็บหมดแล้ว พวกแผงแถวนั้น ที่ซื้อเอาไว้ ตั้งปล่อย 1500 up

13. Cherry boy

คุณ boonmobile หายไปไหนเลยคับ เนี่ย ถ้าได้เข้ามาอ่าน เด่วผมกลับบ้านที่อ่างทองแล้ว จะหาของตอบแทนส่งไปให้ตามที่อยู่เดิม รึ ปร่าวคับ หรือ ที่อยู่ใหม่ยังไง รบกวนข้อความบอกด้วยนะค้าบบบบ(deejai)

14. เปิดโลก

.....พอดีกำลังหัดแต่งภาพครับ เพิ่งจะหัดกับเค้าเนี่ย เลยขอยืมสถานที่มาลงหน่อยนะครับ เริ่มต้นเขียนชื่อลงภาพครับ เด็กประถมเลยล่ะครับ5555

15. Cherry boy

อ่านแล้วนี่ ถ้าเป็นเรื่องจริงรู้สึก....เสียดาย จิงๆเลยนะครับเพราะความรู้เท่าไม่ถึงการณื แท้ๆๆ:'(

16. Cherry boy

:cool: มีแผนจะไป ตัดต่อภาพอะไร ป่าวครับ เฮีย อิอิ

17. Cherry boy

วันนี้ ดู เงียบเหงาจังเลยนะครับ...คุณเฮียเปิดโลก ก้อมัวยุ่งๆๆกับการตัดต่อภาพสาวๆๆสะ อิอิ ท่านอื่นๆๆก้อคงยุ่งงานกัน;k02

พอดี ผมจะขอรบกวนทุกๆๆท่าน เลยนะครับ ช่วยพิจารณาพระองค์ นี้ด้วยหรือครับรู้ที่มาว่าเป็นของวัดไหนพิมไหนปีอะไร ช่วยบอกทีครับ ได้มานาน จนไปรื้อเจอ

18. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    กราบหลวงปู่สุด วัดกาหลงครับ

19. nutblabla

nutblabla สมาชิก

ขอบคุณทุกท่าน ที่ช่วยดูนะครับ
    - พี่เปิดโลกครับ จิงๆมันมีเส้นขนแมวอยู่ครับ แต่ไม่ค่อยชัดและผมถ่ายไม่ค่อยเก่ง เลยถ่ายมาใหม่ครับ

• photo 1.JPG
      photo 1.JPG
      ขนาดไฟล์:
      768.2 KB
      เปิดดู:
      50
    • photo 3.JPG
      photo 3.JPG
      ขนาดไฟล์:
      712.6 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      691.9 KB
      เปิดดู:
      43
  20. เปิดโลก

-คุณโอ๊ตครับ ชอบครับ เนื้อหาเรื่องราวแบบนี้คนนอกพื้นที่ไม่เคยได้ฟัง เรื่องจะจริงเท็จแค่ไหน ก็เป็นการใช้วิจารณญาณของแต่ละคนเอง อย่างน้อยก็ได้เค้ามูลมาบ้าง รอฟังตอนต่อไปครับ ขอบคุณครับ

-น้องบอยครับ หัดแต่งภาพเฉยๆครับ เผื่อเอาไว้หากินบ้าง ภาระช่วงนี้เยอะล่ะครับ ส่วนพระสมเด็จเดี๋ยวรอผู้รู้นะครับ ถ้าถามเรื่องอื่นผมตอบได้แล้วเนี่ย5555

-คุณmotanaครับ แวะเข้ามาพูดคุยกันบ่อยๆนะครับ

-คุณnutblablaครับ ถ้าแบบนี้ก็ขอยินดีด้วยครับ แท้ครับ หลายๆคนก็อยากได้ไว้บูชา ยังหาไม่ค่อยได้เลยครับ

.....ยังไม่หายเห่อครับ ขอส่งภาพอีกนะครับ เป็นเหรียญหลวงพ่อเจียน ถ้ำสว่างอารมณ์ เพชรบุรี อาจารย์ของผมอีกองค์หนึ่ง ผมกราบท่านอย่างสบายใจเลยครับ ใครมีเวลาลองแวะไปกราบท่านนะครับ พระแท้ๆเลยครับ มีความสุขมากๆครับ