หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณpaisan yuoun
    .....ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ คำ"พระคุณของหลวงปู่"มันปลื้มจริงๆครับ โมทนาด้วยครับ ถ้าได้อ่านตั้งแต่แรกๆเห็นมีข้อมูลอะไรไม่ถูกต้อง รบกวนชี้แนะแก้ไขให้ด้วยนะครับ ผมมันศิษย์สายเบี้ยวแต่ก็รักและเคารพหลวงปู่มากครับ อะไรๆของหลวงปู่ก็พอมีอยู่บ้าง เสียดายสมัยนั้นไม่มุ่งมั่นตามเรื่องขอสัก"ยันต์ตระกร้อ"
    .....เหรียญเสือเผ่นปี21 มีคนถามหน้าแรกๆผมดูว่าแท้แน่ ต่อมามีคนบอกว่า"ปลอมเฉียบมาก"แยกแทบไม่ออก เซียนมหาชัย-ท่าฉลอมอึ้งไปเหมือนกัน ผมเลยสับสนไปเลย
    .....เหรียญเสือเผ่นปี17 ความจริงมีเนื้อทองคำไหมครับ ผมไม่เคยเห็น สมัยตอนไปกราบหลวงปู่ตั้งแต่ประมาณปี20 ก็ไม่ได้ยินใครพูดถึงหรือมาให้ดูเลย จนมาตอนหลังบอกว่ามี ที่คอนักการเมืองใหญ่คนหนึ่งในมหาชัยก็ใส่อยู่ ผมรู้แต่เพียงว่าเค้าสัก"ยันต์ตระกร้อ"แน่นอนเพราะเคยเห็น แต่เหรียญเพิ่งจะมาได้ยินเลยไม่ได้ถามเค้า(ความจริงนับไปนับมาเป็นเครือญาติกัน) และก็ยังไม่มีโอกาสได้พบเลยไม่ได้ถามสักที
    .....เหรียญปี17เรื่องที่มีกะไหล่เงิน-ทอง ผมยืนยันได้แน่นอนว่ามีออกที่วัดกาหลงเป็นพิมพ์เข่าไม่แตกด้วย เพราะญาติผมได้กะไหล่ทองมาตอนไปสักกับหลวงปู่และลูกน้องของพ่อผมก็ได้กะไหล่เงินมาตอนพ่อผมฝากเงินไปทำบุญ(แต่เหรียญอยู่ที่ลูกน้องพ่อผม)
    .....ประสบการณ์ได้ฟังมาเยอะนะครับ พอจะเล่านึกอะไรไม่ออก โดยส่วนตัวประสบการณ์มักจะเป็นเรื่องที่ยืนยันไม่ได้ เพราะอาจจะเป็นความบังเอิญบนความพอดีก็ได้.....กราบหลวงปู่ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. paisan yuoun

paisan yuoun สมาชิกใหม่

18 กันยายน 2011
    ครับคุณเปิดโลก ยินดีที่ได้รู้จักน่ะครับผมดีใจมากที่มีคนที่ศรัทธาเคารพหลวงปู่มากขนาดนี้ มีครับเนื้อทองคำ คนพิเศษครับเขาขออนุญาตหลวงปู่ แล้วหลวงปู่เสกให้ แต่น้อยมากๆๆๆไม่ค่อยพบหรอกครับคนที่มีก็ห่วงและรักมาก ส่วนมากบล็อกที่เขาไม่แตกหลวงปู่จะแจกเองกับมือครับ

3. เปิดโลก

.....ขอบคุณมากครับ ผมรอสายตรงมานานแล้ว เข้ามาให้ความรู้บ่อยๆนะครับ ถ้าสะดวกขออนุญาตถามเรื่องที่ยังไม่ทราบอีกสัก2-3เรื่องนะครับ
    .....ยังคาใจเรื่องพระชินราชปี15 มวลสารเป็นหลวงปู่รวบรวมมาเองหรือเปล่าครับ หรือทางลูกศิษย์จัดสร้างมาแล้วให้หลวงปู่ปลุกเสก หลวงปู่เคยเล่าให้ผมฟังถึงสมเด็จหลังรูปท่านรุ่น1-2 ท่านรวบรวมผง ดอกไม้ที่คนนำมาบูชาฯลฯ แต่ไม่เคยพูดถึงรุ่นนี้(สมัยที่ไปกราบท่านผมยังเรียนอยู่มัธยมต้นอยู่เลย)
    .....ตระกรุดที่ออกวัดแก้วมงคล(กาหลงล่าง) เป็นตระกรุดสีอะไรกันแน่ และมาขอตระกรุดของทางวัดหรือขออนุญาตจัดสร้างขึ้นใหม่แล้วนำมาให้หลวงปู่ปลุกเสกครับ
    .....ขอรบกวนและขอบคุณมากๆครับ หลายคนในห้องนี้เป็นคนสมุทรสาครครับ ไม่ทราบคุณpaisanก็คนบ้านเดียวกันหรือเปล่า(ถ้าสะดวกบอกนะครับ)

4. mooyhong amulet

mooyhong amulet สมาชิก

20 กันยายน 2011
    อยากรบกวนถามว่าตอนนี้เค้าเล่นกันอยู่ที่ประมาณไหนหรอคับ

5. mooyhong amulet

mooyhong amulet สมาชิก

20 กันยายน 2011
    อยากรบกวนถามว่า เหรียญแท้ๆมีจุดสังเกตุตรงไหนบ้างครับ เห็นที่แม่กลองอัมพวาปล่อยกันหลายร้านแต่ไม่กล้าเช่าเลยเพราะผมดูไม่เป็นจริงๆครับ

6. เปิดโลก

.....เหรียญรุ่น4ยอดหรือรุ่นปืนแตก ราคาน่าจะอยู่หลักพันต้นนะครับ แต่หายากครับ ถ้าเจอน่าเก็บมากสร้างน้อยด้วย ผมเคยได้ยินคนรุ่นเก่าๆที่วัดกาหลงพูดว่า"ไปไหนต้องติดเหรียญนี้ไปด้วย" และเคยเห็นศิษย์ยุคเก่าหลายคนตามเก็บรุ่นนี้ครับ

7. เปิดโลก

อิ่มบุญ มีสุขทุกท่านครับ
    .....แต่ละท่านเข้ากรรมฐานบำเพ็ญบุญกันหมด ทั้งท่านนายกสมาคมฯ คุณอัสนี และทุกๆท่าน ปล่อยผมเสนอหน้าทำเท่ห์เป็นศิลปินเดี่ยวเลย
    .....ฐานข้อมูลรวนเร คลอนแคลนไม่ต่อเนื่อง ขอลาไปด้วยเคล็ด"ที่ไม่มีวันตาย พระพายพัด ฟื้นกลับคืน" หนุมานหลวงพ่อเล็ก วัดสันติคีรีศรีบรมธาตุ(วัดเขาดิน) กาญจนบุรี

ขนาดไฟล์:
      267.4 KB
      เปิดดู:
      108
      ขนาดไฟล์:
      276.9 KB
      เปิดดู:
      94
  8. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

แหะๆๆ สวัสดีครับทุกๆท่าน คุณเปิดโลกด้วย ฮิๆๆ
    -ไม่ได้หายไปไหนครับ แต่กำลังไปฝึกปรือวิทยายุทธในการจำแนกตะกรุดอยู่ครับ(หาความรู้ในเนตนี่แหละครับ)
    เลยไม่ค่อยได้เข้ามา

***และสิ่งสำคัญที่สุดคือตั้งแต่ซีรีย์ "บัณฑิตหน้าใจหัวใจว้าวุ่น" ทางช่อง7 จบไปทำให้หัวใจผมห่อเหี่ยวและว้าวุ่น โอว์ อยากมีเด็กน่ารักๆเยอะๆแบบคุณเปิดโลกมั่ง แงๆๆๆๆ

เรื่องราวของหลวงพ่อสุดจริงๆผมก็ไม่ค่อยรู้มากเท่าไหร่ เลยไม่รู้จะเอาอะไรมาโพส กะว่าสิ้นเดือนนี้ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด ก็จะลองไปหาหลวงตากมล ตามลายแทงของน้องเจมส์ คงมีเรื่องอะไรมาเล่ากันฟัง

พรุ่งนี้งานปีของวัดท่ากระบือจะเริ่มแล้วครับขอเชิญพี่ๆน้องๆมาเที่ยวกันได้ครับ ก็ไม่มีอะไรมากก็แค่งานวัดธรรมดาๆครับ แต่สาวๆแถวนั้นน่ารักมากครับ ฮิฮิ (เสียดายที่เกิดเร็วไปหน่อย)

คิดถึงพี่ๆน้องๆในกระทู้นี้ทุกคนครับ วันไหนไม่ได้เข้ามา หรือเข้ามาแล้วไม่มีใครมาโพส ก็ เหง๊าเหงา
    วันนี้ลาไปด้วยพระพุทโธ หลวงพ่อสังวาลย์ เขมโก ครับ
    ปล.หนุมานหลวงพ่อเล็ก สวยจังครับ

ขนาดไฟล์:
      25.5 KB
      เปิดดู:
      98
      ขนาดไฟล์:
      25.4 KB
      เปิดดู:
      109
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กันยายน 2011
  9. เปิดโลก

ท่านนายกสมาคมฯครับ
    .....ค้นหาวิชาแก่นแท้ตระกรุดเผื่อผมด้วยครับ สายวัดสะพานสูงกับตระกรุดหนังเสือหลวงพ่อเต๋ วาดฝันไว้นานแล้ว ขาดปัจจัยอย่างเดียว(เอ...ขาดน่ากลัวแฮะ)
    .....ท่านนายกฯติดตามจริงๆหรือครับ ผมเห็นแว๊ปๆซี่รี่ส์เรื่องนี้เพิ่งจบไปจริงๆ และเรื่องน้องๆจะให้มีมากๆแบบผม ไม่ง่ายนะครับ มีเงินอย่างเดียวไม่พอนะครับ ต้องไร้"มยุรา"ด้วย
    .....หนุมานหลวงพ่อเล็ก ตอนปลุกเสกก็ไม่มีอะไรมาก ท่านต้องเอาอาวุธไว้ในพิธีด้วยและต้องปลุกเสกจนปืนยิงไม่ออก มีคนแถวบ้านผมเป็นลูกศิษย์ท่าน เห็นตอนกำลังปลุกเสกตัวท่านลอยขึ้นจากพื้นเลย

10. อัสนี

อัสนี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกท่าน คุณเปิดโลก คุณดอกรัก และเพื่อนๆที่แวะเวียนมาดูทั้งเก่าใหม่
    มีรูปตะกรุดมาให้ชม พี่ที่ให้(บูชา)มาบอกว่าเป็นตะกรุดหนังเสือ หลวงพ่อเต๋ คงทอง วัดสามง่าม ใช่หรือปล่าวไม่รู้แต่ขึ้นคอแล้วมองดูสภาพก็หลายปีแน่ รอคุณดอกรักเอามือมาแตะจอคอมแล้วสัมผัสถึงพุทธคุณหลวงพ่อว่าแรงขนาดไหน ฮิ...ฮิ...ฮิ...
    ความจริงแล้วตะกรุดนี่พกง่ายกว่าเหรียญ แต่ดูยากกว่าเหรียญ มีลุงคนหนึ่งชอบลอง ท่านลองใช้ปืนลูกกรดยิง ยิงทุกชนิดวันนั้นลองมาสามสี่อย่าง ยิงแตกหมด มีอยู่อย่างหนึ่งที่ไม่แตก เป็นแหวนหลวงปู่แย้มวัดสามง่ามแกบอกว่าดังเชะขึ้นนกสับลงไปอีกก็ดังเชะ
    (เหมือนหลวงพ่อสุดเลย)สามครั้งถ้าครั้งสี่ดังตูมแตกทั้งลำกล้อง ฮ่า...ฮ่า..ฮ่า..ลองดูน่ะแล้วคุณจะรู้ว่าของเขาดีจริง ดังคำว่า "ทองอยู่ที่ไหนๆก็เป็นทองไม่มีวันเสือมสลายไปได้หรอก"

ขนาดไฟล์:
      94.9 KB
      เปิดดู:
      2,037
  11. อัสนี

อัสนี เป็นที่รู้จักกันดี

เรียงเป็นตับ เหมือนสายกระสุน M60 เลย จากซ้าย
    หลวงพ่อรักษ์ วัดสุทธาวาสวิปัสสนา
    หลวงพ่อไซ่ วัดจูงนาง(วัดนี้กระผมได้ไปอยู่เป็นเด็กวัดตั้งแต่เล็กจนโต จากไม่มีไฟฟ้าใช้ จนมีไฟฟ้าแล้วในปัจจุบันนี้)
    ตะกรุดเขาอ้อ
    อันนี้จำบ่ได้
    หลวงพ่อตัดวัดชายนา
    ตะกรุดยันต์ตรีนิสิงห์เหหลวงพ่อตัด
    พี่ให้มาหลวงพ่ออะไรก็ไม่รู้(คนให้เสียชีวิตไปเจ็ดเดือนแล้วกินแอลกอฮอล์น้อยไปหน่อย)
    ตะกรุดดอกนี้เมื่อไปเที่ยวบ้านที่พิษณุโลกฝนตกบ้านเป็นแบบยกสูงใต้ถุนไม่มีอะไรเปิดโล่งก็เดินไปมาดูน้ำฝนชะดินเล่นๆปรากฏว่าเจอตะกรุดดอกหนึ่งสภาพผุ (บริเวณบ้านเป็นดินเก่ามีเศษอิฐ และเครื่องปั้นดินเผาเยอะมากๆ)
    ตะกรุดหนังเสือหลวงพ่อเพี้ยนวัดเกริ่นกฐิน
    ตะกรุดยันต์ตรีนิสิงห์เหหลวงพ่อตัด(บูชาชุดหนึ่งมีสามดอก)
    ตะกรุดพระอาจารย์เทียนชัย บายตึ๊กเจีย(แปลว่าน้ำ ดิน ดี ลูกศิษย์หลวงปู่สรวง)
    ตะกรุดปลอกลูกปืนพระอาจารย์ อ๊อด วัดสายไหม
    สองดอกตะกรุดสบง จีวร หลวงปู่แผ่ว ปวโร
    ดอกสุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุด อาจารย์หนู

ขนาดไฟล์:
      81.1 KB
      เปิดดู:
      2,194
  12. เปิดโลก

.....คุณอัสนีบุกมาแล้วครับ ขอใช้วิชาบังไพรเอาตัวรอดก่อนครับ

13. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดครับตะกรุดเยอะมากครับ

14. เปิดโลก

สุขสดชื่นทุกท่านครับ
    .....คุณอัสนีครับ บุกมาด้วยตระกรุดชุด15ดอก รวมกับตระกรุดหนังเสือหลวงพ่อเต๋อีกดอก เป็นตระกรุดโสฬสพอดีเลย ทำเอาผมตั้งรับไม่ทันเลย มีประสบการณ์จากดอกไหนบ้างครับ คุณอัสนีทำบุญอยู่เสมอๆ ก็ต้องมีโชควาสนาเป็นธรรมดา มีตระกรุดชั้นยอดแบบนี้เข้ามา ท่านนายกสมาคมฯของผม คงอึ้งอยู่ล่ะครับ แต่ตอนนี้เห็นกำลังทำสันธนาการสาธารณะประโยชน์อยู่ คนดีมีน้ำใจขอโมทนาให้ทั้งคุณอัสนีและคุณดอกรักครับ
    .....คุณtomsignalครับ เรื่องที่ผมยังติดค้างอยู่ไม่ลืมนะครับ เพียงแต่ตอนนี้ยังไม่สะดวกไป ยังไงถ้ามีไปจะตามเรื่องให้นะครับ

15. เปิดโลก

สวัสดีครับทุกท่าน
    .....ตอนนี้ยังไม่ได้นำวัตถุมงคลของหลวงปู่สุดไปถ่ายภาพ จึงขออนุญาตนำภาพสายสมุทรสาครมาลงให้ชมกันไปก่อนนะครับ เป็นเหรียญหลวงพ่อปู่ วัดโกรกกราก ท่านศักดิ์สิทธิ์มากมีประสบการณ์กันทั้งเมือง ลูกค้าผมคนนึงตกน้ำไม่มีคนเห็น นึกถึงหลวงพ่อปู่ให้ช่วยก็รอดมาได้ ทุกวันนี้พอมีงานประจำปีวัดโกรกกรากต้องหยุดลากปลา ไปช่วยงานที่วัดเป็นประจำ
    .....พูดถึงงานประจำปี ทางวัดท่ากระบือตามที่คุณดอกรักบอกไว้ว่าเริ่มวันนี้ สงสัยจะไปทำบุญที่วัด เดี๋ยวคงนำบุญมาฝากเพื่อนๆ
    .....ภาพจากตั๊ด มหาชัย โก๋ไข่ ท่าฉลอม

16. punpraya

สวัสดีครับทุกๆท่าน
    -เจอตับกระสุนM60ของคุณอัสนีเข้าไป ทำเอามึน555 มางวดนี้มาแบบจัดหนักเลย ขอบคุณมากครับ ที่เอื้อเฟื้อ
    -สำหรับการจับพลังผ่านหน้าจอตามที่คุณอัสนี ให้ผมทดลอง ผมทำไม่ได้ครับ แหมๆๆ มาเย้ากันนะ ฮิฮิ แต่ถึงอย่างไร....ทองอยู่ที่ไหนๆก็เป็นทองไม่มีวันเสือมสลายไปได้หรอก... คำนี้ชอบครับ
    -และจาก ประโยคที่ว่า ดอกสุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุด ทำให้ผมรู้ว่า ยังมีตะกรุดเหลืออีกหลายตับ 555 ว่างๆก็เอามาให้ชมอีกนะครับ มีแต่ของเด็ดดวงทั้งนั้น แถมยังมี ...ตะกรุดโผล่...ซะด้วย แหมคนอะไร โชคดีจริงๆ เจอตะกรุดโผล่มาเอง เป็นบุญจริงๆ ตะกรุดท่านคงรอเจ้าของมานาน สาธุๆ

สวัสดีครับคุณเปิดโลก โมทนาบุญด้วยครับ เยี่ยมจริงๆ คนอะไรใจบุญสุนทานจริงๆ มีงานบุญไม่เคยขาด เยี่ยมครับ แถมยังให้โอกาสแก่น้องๆทั้งหลายด้วยการให้ที่อยู่ให้ทุนการศึกษาอีก ฮิๆๆ

ถ้ามาวัดท่ากระบืออย่าลืมมองหาผมนะครับ หน้าตาตามรูปที่เคยลงไว้ครับ 555 แหมคงไม่เจอกันหรอกครับ ไม่เคยเห็นหน้าตากันถึงเจอก็คงไม่รู้ แต่ถึงยังไง ผมก็จะมองหา ...ชายหนุ่ม(กลางคน) หน้าตาดี ดูสุภาพ ผิวคล้ำ(ออกลากปลาต้องคล้ำแน่) มีกล้ามแขน (เพราะ แบกปูน แบกข้าว) ถ้าจะมองหาคนแบบนี้คงเหมือนกันหลายๆคน จุดตายในการสังเกต คุณเปิดโลกของแท้ต้องมี น้องๆ อย่างน้อย 3-4 คน ตามมาด้วยแน่นอน ฮิฮิฮิ(ไม่รู้ว่าตรงกับตัวจริงไหมนี่555) แล้วเจอกันครับ :)

*****แซวกันหนักนิดเบาหน่อย ถ้าไม่ถูกใจยังไง ขออภัยด้วยนะครับ ********
    <!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กันยายน 2011
  17. เปิดโลก

.....เรื่องทำบุญนี่ผมอยากจะทำบุญเลี้ยง"โค"เป็นประจำครับ เรื่องความหล่อของผมนี่ต้องแก้ไขนิดนึง คือเรื่องที่ผมยกตัวอย่างว่า"ลากปลา"นั่นเป็นลูกค้าของผมครับ ผมอยู่บนบกครับคอยหยิบสายน้ำมันอย่างเดียว แต่ทั้งหมดก็เป็นเรื่องนานมาแล้ว ความจริงผมก็อยากพบคุณดอกรักนะ ถ้ามีแวะไปแถวท่าฉลอมไปให้ผมชมบารมีบ้างนะครับ บ้านผมอยู่หัวบ้านตามบ้านเลขที่นั้นครับ หรือถามหาปั้มน้ำมัน ร้านแก๊สเก่าตรงท่าเรือก็ได้ครับ ยินดีต้อนรับครับ

18. punpraya

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน
    -รายงานสถาณการณ์ตลาดนัดพระเครื่องวันนี้ ด้วยความปวดหัวใจ
    ปกติแผงพระที่ผมชอบไปส่องอยู่ประจำนี้ จะไปเหมาพระตามบ้านหรือมีคนยกถุงมาขายรวมๆ ซึ่งก็จะมีทั่งของแท้และของเสริมปะปนกันไป เจ้าของแผงรับซื้อแบบเหมาแล้วมาแยกเอาเอง พระที่ดังหน่อยก็ส่งต่อไปแผงใหญ่ พระที่ไม่ดังหรือไม่แท้ก็วางปะปนกัน เลือกกันไปถูกๆ 20-50-100 ว่ากันไป ซึ่งลูกค้าที่มาดูก็เป็นพวกชาวบ้านๆ กำลังทรัพย์น้อยๆแบบผมนี่แหละครับ เจ้าของแผงอาศัยขายไม่แพงแต่ขายได้เรื่อยๆ ก็พออยู่ได้และเขาก็จะขยันหาพระมาเพิ่มบ่อยๆไม่ให้จำเจ
    .............แต่แล้ว มันก็เกิดขึ้น ไม่นานมานี้เอง บ้าที่สุด ...มีอาเสี่ยเงินหนาคนหนึ่ง(ว่ากันว่าเป็นเจ้าของโรงงานและรวยยยย) ผ่านมาซื้อข้าวโพดต้ม ร้านข้างๆ(2ฝัก20) และแวะเข้ามาส่องพระ และหลงคารมเฮียเจ้าของแผงยังไงไม่รู้ ก้เช่าพระไปหลายองค์ บอกว่าถูกดี หลังจากนั้นแกก็มาเกือบทุกวัน และเช่าไปทุกครั้งที่มา ครั้งละ พัน สองพัน (หลายๆเหรียญ)
    .............หลังจากนั้น สไตล์การหาพระของเฮียก็เปลี่ยนไป จากที่เคยหาพระราคาถูกๆไปส่องกันเอง เฮียเริ่มหาพระราคาสูงขึ้นเป็นองค์ละ200 ไว้รับรองเสี่ยอย่างเดียว แค่ปล่อยให้เสี่ยแกก็พอแล้ว เริ่มไม่สนใจลูกค้าชาวบ้านอย่างผมซะแล้ว ฮือๆๆๆ แล้วเสี่ยแกก็มาเร็วจริง 2-3โมงเย็นแกมาแล้ว กวาดไปหมด ผมไป 5โมงเย็นไม่เหลืออะไรแล้ว แงๆๆๆ เสี่ยนะเสี่ย ผมเคยไปเร็วๆไปดูเสี่ยแกเช่า ธ่อ หยิบมาส่องแล้วก็เอาๆๆ รู้จักมั่งไม่รู้มั่งก็เอา อยากบอกเสี่ยเหลือเกิน ไอ้ที่เสี่ยบอกว่าพระใหม่ๆไม่น่าปลอม กรรม ที่หยิบไปน่ะก็ปลอม หลวงพ่อลออ วัดหนองหลวงปลอมกระฉูด แกยังเอาไป เฮ้ออย่างว่าแหละแกบอกว่า เงินเหลือเยอะไม่รู้เอาไปทำอะไร กรรมของผม อย่างว่าเรามันจน จะเช่าอย่างแกก็ไม่ไหว แค่อยากจะเลี้ยงน้องโค อย่างคุณเปิดโลกยังทำไม่ได้เลย อิอิอิ

.............แต่ถึงอย่างไร โอกาสก็ยังมี วันนี้ผมคว้าเหรียญรุ่นแรก หลวงปูเปลื้อง วัดบางแก้วผดุงธรรม สภาพ 90% มาในราคา ยี่สิ๊บ 555 อยากได้มานานแล้วถึงจะไม่ได้เป็นพระแพงอะไร แค่ร้อยกลาง+ แต่ผมก็ไม่มีตังค์ไปเช่าตามเวป วันนี้สมใจเสียที คงเป็นเพราะคำอวยพรของคุณเปิดโลกด้วยกระมัง อิอิ

............จริงๆอยากถ่ายรูปมาให้พี่ๆน้องๆดูกันแต่ผมไม่มีกล้อง เสียดายจริงๆ สักวันถ้ามีกล้องและกระทู้นี้ยังอยู่ จะถ่ายรูป ตะกรุดที่มีมาให้ดูกันครับ (ขอสู้กับตับกระสุนM60คุณอัสนีสักหน่อย)

---------ขอบคุณน้ำใจคุณเปิดโลกครับ ที่ยินดีต้อนรับผมสักวันถ้าผ่านไปคงต้องแวะไปหา เพราะผมอยากได้น้ำมันพรายมาใช้เหมือนกัน คุณเปิดโลกทำงานด้านน้ำมันยังไงคงต้องมีแน่นอน555 และจะขอชมน้องๆโคในcollectionของคุณด้วยคงไม่หวงนะครับ

***วันนี้ขอลาไปด้วย 1 ใน collection ของคุณเปิดโลกครับ ฮี่ฮี่ฮี่

ขนาดไฟล์:
      27.6 KB
      เปิดดู:
      143
  19. เปิดโลก

อิ่มบุญ พูนสุขทุกท่านครับ
    .....ท่านนายกฯครับ"ภูเขาไม่ต้องสูง มีเซียนอยู่ก็ดังได้" อาศัย"พวกเรา"คนจนผู้ยิ่งใหญ่ ต้องได้อะไรดีๆมากกว่าเศรษฐีท่านนั้นแน่ แต่อย่างไรก็ขอยินดีในความรวยของท่านเศรษฐีด้วยครับ(เฮ้อ....ต้องมีสักวัน ต้องมีสักวัน)
    .....คุณอัสนีครับ มีหลายคนกำลังรอ"ตับกระสุน"ชุดใหม่อยู่นะครับ ทีเด็ดตามมาแน่ๆ ไปทำบุญที่ไหนก็ขอโมทนาด้วยครับ
    .....อาทิตย์นี้คงไม่ได้ไปกราบหลวงพ่อที่ไหน คงไปโรงเจไหว้พระสะเดาะเคราะห์ ธนบัตรขวัญถุงก็ปลุกเสกได้แต่หลวงพ่อเจียนองค์เดียว ซึ่งหลายคนก็บอกว่าแค่นี้ก็เหลือพอแล้ว ตั้งใจจะเอามาฝากกันอีก5ใบในวันที่3ตุลาคม ถ้าใครนับถือศรัทธาหลวงพ่อเจียน ก็แจ้งมาทางหน้ากระทู้และส่งที่อยู่ทางpmให้ผมด้วยนะครับ

20. เปิดโลก

ทุกท่านครับ
    .....ผมนึกขึ้นได้ว่าวันนั้นเจอผืนผ้าเสื้ออังสะหลวงปู่สุดอยู่เล็กน้อย ตัดเป็นผืนเก็บเอาไว้ เมื่อประมาณปี22-23ไปกราบท่าน ตั้งใจขอเศษจีวรท่าน(ตอนนั้นมีวัตถุมงคลของท่านเยอะแล้ว) ท่านเอาเสื้ออังสะตัวเก่าให้มาทั้งตัวเลย ผมตัดแบ่งครึ่งกับเพื่อน ตัดแจกเค้าไปก็หลายชิ้น
    .....ท่านใดที่เคารพนับถือหลวงปู่สุดและอยากจะได้ ขออนุญาตให้ลงแจ้งทางหน้ากระทู้และส่งที่อยู่ให้ผมทางpmแล้วกันครับ ของไม่มีราคาค่างวดอะไรครับ แต่หลวงปู่ก็ให้ผมมากับมือท่าน(ไม่ทราบว่าจะตัดได้กี่ชิ้นด้วย) ตั้งใจจะส่งให้วันที่3ตุลาคมครับ