หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

.....เหรียญปิตุภูมิของปลอมยังดูง่ายครับ ต้องเคยเห็นเหรียญแท้แล้วเปรียบเทียบ ถ้าต้องการดูตำหนิ ลองค้นหาในกูเกิ้ล วิธีการดูเหรียญหลวงพ่อสุด นะครับ พยายามเรียนรู้นะครับ

2. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    กราบ หลวงปู่ คร้าบบบบ...สวัสดี คับ ทุก คน แหม อยากไปมั่งจังคับ กำลังหาโอกาสอยู่ ช่วงนี้ทำงานมุกวันเลย ยังไงอนุโมทนา บุญ ด้วย นะครับ

3. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับพี่ๆทุกคน ช่วงนี้พี่น้องเราเริ่มรวมตัวเดินสายกันอีกแล้วอยากไปรวมตัวมั่งจัง อนุโมทนาบุญด้วยครับ ช่วงนี้ยุ่งมากมายสำหรับบ้านใหม่ไม่ค่อยมีเวลาทักทายเลย แต่เข้ามาอ่านทุกวันผ่านมือถือ(กำลังเห้อแต่พิมพ์ไม่คล่อง ฮ๋าๆๆๆ) คิดถึงทุกคนนนน้าาา... ยินดีด้วยครับพี่ sirapopch ที่ได้เหรียญแท้ๆแน่นอนพุทธคุณจากวัด ครับ ... ศรัทธาอยู่ที่ใจครับพี่ กราบหลวงปู่สุดด้วยครับ

4. หนองแขม81

หนองแขม81 Active Member

24 ธันวาคม 2010
    วันนี้ผมไปกราบหลวงปู่สุดมาครับ ที่สำคัญวันนี้ได้มีการเปลี่ยนโรงที่บรรจุกระดูกหลวงปู่ด้วยครับ เห็นชัดมากครับคนที่ไปกับผมยังเข้าไปช่วยยกเลยครับ

5. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

-คุณเชอรี่บอยครับ หาโอกาสให้ได้นะครับ ไปกราบหลวงปู่สุดเนี่ย

-หลานชัยครับ ยังยอดเยี่ยมตลอดนะครับ คนอื่นๆเค้าก็ไปร่วมบุญกันเป็นหมู่คณะกันแล้วทั้งนั้น มีมานะความตั้งใจจริงๆนะครับ อ่านพิมพ์ทางมือถือเนี่ย

-คุณaut blueครับ ขออนุโมทนาด้วยจริงๆครับ ได้มีโอกาสยกโลงหลวงปู่ สมัยท่านยังอยู่ตอนฉลองงานปีทุกงาน ลูกศิษย์จะให้ท่านนั่งบนคานหาม แห่ท่านรอบโบสถ์ ยังแย่งกันแบกท่าน แย่งบ้างแบ่งให้กันแบกบ้าง สนุกๆล่ะครับ ผมยังตัวเล็กๆอยู่สมัยนั้น ยังยื่นมือไปแตะๆกับเค้าเลย5555 ยินดีด้วยนะครับ

6. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อสุดครับ เหนื่อยสุดๆ ขากลับพระเทพสเด็จไปพิธีเปิดตึกที่ รพ สมุทรสงคราม ติดอยู่นานพอควร

วันนี้พระมหาสุรศักดิ์ ได้มาในพิธีด้วย ก่อนท่านกลับได้ให้ท่านเป่ากระหม่อมให้ที ชื่นใจเลย ท่านใจดีถามมานานยัง คุยสักพัก ท่านบอกจะไปวัดพรหมไรๆเนี่ยแหละฟังไม่ถนัดหู

คนเยอะมาก ของกินก็เยอะ แต่ไม่เจอหลายๆท่านเลย เสียดายจัง

7. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขออนุญาติรบกวนพี่ๆทุกท่านครับ ไม่ทราบว่ารุ่นนี้พอมีมั้ยครับ เจอบนหิ้งปู่ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      381.1 KB
      เปิดดู:
      144
      ขนาดไฟล์:
      413 KB
      เปิดดู:
      155
  8. หนองแขม81

หนองแขม81 Active Member

24 ธันวาคม 2010
    ผมลืมเล่าไป พอดีไปนั่งใกล้ๆกับป้าที่อยู่แถววัด ป้าแกเล่าว่าเมื่อไม่นานมานี้ ได้มีคนมาทำบุญที่วัดกาหลง แต่เขาไม่เคยเห็นรูปหลวงปู่เลย พอดีเขาได้ไปเข้าห้องน้ำไปเจอพระรูปหนึ่งแถวนั้น แล้วเขาก็ได้ขึ้นจะมาไหว้หลวงปู่ เขาก็ต้องตกใจเพราะพระรูปที่เห็นข้างล่างนั้นเหมือนรูปหลวงปู่ที่ตั้งอยู่เลย ผมฟังผมยังขนลุกเลยครับ ป้าแกว่าหลวงปู่ไม่ไปไหนหรอกคอยปกปักรักษาพวกเราเนี้ยแหละครับ

9. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

@พี่สกอร์ พี่แกะดำ พี่ๆหลายๆคนได้ไปทำบุญกันใหญ่เลยดีจัง ขอบพระคุณครับพี่ aut blue ที่บอกเล่าประสบการณ์ที่ได้ยินได้ฟังมาครับ อ่านตามแล้วยังขนลุกเลย @พี่น้ำหนาวครับ เดี๊ยวรอซักแป๊บนะครับคุณอาเปิดโลกมาตอบแน่ๆ น่าจะจัดสร้างหลังท่านมรณะแต่ผมรู้อย่างเดียวว่าสวยมาก งานแกะพิมพ์อ่อนช้อยงามตา ชอบมากๆๆ ขอกดไลท์เลยพิมพ์นี้ครับ... ปล.ล่าสุดสำหรับผมครับ(ขอนอกเรื่อง อิอิ) ท้าวเวสสุวรรณกับท้าวมหาลาภ วัดแถบบ้าน เกจิสายสมุทรปราการ ปลุกเสกครับ บูชามาตั้งบนหน้าประตูหน่อย พอดีบ้านหันไปทางทิศไม่ค่อยดี พร้อมพี่ๆทั้งหลายครับ...

ขนาดไฟล์:
      779.1 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      784.1 KB
      เปิดดู:
      30
      ขนาดไฟล์:
      799.9 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      923.2 KB
      เปิดดู:
      39
  10. Teeyaigod

Teeyaigod เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2012
    อัั่่นแน่่ !!! ท่่านไหนเปนท่่านไหนกัันบ้้างคัับ ผมก็ไปวัันนี้ไปช่่วยเปลี่่ยนโลง คัับอยู่่แถวหน้้าเหมืือนกััน ไมู่่่รู่่ค่่าหน้้าตาท่่านใด เปนท่่านใด 555 ผมไปกัับคุุณแม๊คัับ อยู่่ยัันเลิิกเหมืือนกััน ได้ของเด็ดมาเพียบ !!! แจก ตะกรุุดกัับรูปถ่่าย หลวงปู่่ งานอบอุุ่นเปนกัันเอง ไว้ผมจะไปทุุกปีเลยคัับ

11. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

555+ ผมเห็นคุณตี๋ใหญ่ละ แต่ไม่แน่ใจเลยไม่กล้าทัก กลัวแป้ก เห็นกระดูกท่านแล้วขนลุกทุกที

12. Teeyaigod

Teeyaigod เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมมั่นใจว่า วินญานของท่านยังคงปกปักรักษา ศิษย์ของท่านอยู่ไม่เสื่อมคลายครับ !!! เมื่อคืนก็เจอเหตุประหลาด ผมก็ฝันถึงท่านคับ ตอนเช้ามืด ผมฝันว่าผมได้ไปนั่งล้อมกับท่านกับเหล่าลูกศิษย์ ในฝันท่านดูแข็งแรงเหมือนในรูป ท่านบอกว่าวันนี้วันครบรอบ ฉัน พวกคุณจะเอากันอย่างไรดี !!!ผมตื่นนอนไม่หลับตั้งแต่ตี 5เลยคับ พอไปถึงมทางวัดได้ทำการเปลี่ยนโลงแก้ว ได้เข้าไปชมท่านใกล้ๆ ร่วมถวายผ้าไตรให้ท่านปลื้มปิติมากคับ สุุดท้้ายก็ได้ของเด็ดติิดไม้ติิดมืือคัับ ชอบรูปหล่่อเนื้อเงิินปี 35 กัับปิิดตาทวารทัั้ง 9 ผสมอัังคารของท่่านมากคัับ กราบบารมีลป.สุุดคัับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2012
  13. หน้ากาล

หน้ากาล เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2012
    -p'เปิดโลก ตอนนี้ผมแขวนหลวงปู่พระครูดำ หลวงพ่อเล็ก พระผงเบญจะฯหลวงพ่อสมภพ สาลีโข และหลวงปู่ทวด อ.ทวี ครับ ซึ่งพระผงทั้ง 3 ตระกูลมีผงถ้ำละว้าผสมอยู่
    -ผมบ้านเดิมอยู่สุพรรณบุรี แต่p'สาวอยู่เมืองกาญจน์ ยินดีที่รู้จักรทุกท่าน

14. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

คุณน้ำหนาวครับไม่ใช่เหรียญ ลพ.สุดเป็นเหรียญศิษย์ท่านครับ

15. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณครับพี่

16. nutblabla

nutblabla สมาชิก

อยากสอบถาม พี่พี่ทุกคนว่า เคยได้ยิน สาริกา งาแกะ ของ หลวงปู่สุดบ้างมั้ยครับ

17. Miss[X]

Miss[X] Active Member

นมัสการ ลพ.สุด ครับ

สวัสดีพี่่ศิษยานุศิษย์ ลพ.สุดทุกคนนะครับ

หลังจากที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้อยู่นานพอสมควรผมจึงมีความรู้สึกอยากพูดคุยกับพวกพี่ๆ

จึงได้สมัครสมาชิกได้ไม่นานมานี้เองครับยังไงก็ฝากตัวด้วยคนนะครับ

ส่วนวัตถุมงคลของ ลพ.สุด ที่ผมมีก็เหรียญรุ่นแรกท่าน เป็นต้นแต่น่าเสียดายผมได้มาสภาพ

กะไหล่มีตามซอกแต่ดีเหรียญไม่สึกครับหน้าผากท่านมีตำหนินิดนึง

เดี๋ยวถ้ามีเวลาผมจะลงรูปให้พวกพี่ดูนะครับ

18. mrchainarong

@ยินดีที่รู้จักครับพี่ Miss พูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ครับพี่ อย่างผมบางทีก็มาเน้นฮา... ไม่ค่อยมีสาระเท่าไหร่พี่ๆน้องๆกันทั้งนั้นครับ คงเป็นเพราะบารมีหลวงปู่สุดมิเสื่อมคลายที่ทำให้เหล่าบรรดาลูกศิษย์ได้พบปะกันครับ(ผมคิดว่านะ..) รอติดมาชมเหรียญพี่อยู่น้าาา ครับ ส่วนตัวผมก็มีไม่กี่รุ่นหรอกครับ ที่สนใจก็เพราะเป็นพระของคุณพ่อที่ไปรื้อในวัยเด็กเลยเริ่มศึกษาที่อารธนาใส่อยู่ก็ เสือหมอบ ปี 19 มิกล้าใส่เสือเผ่นกลัวเจ็บ....ฮ่าๆๆๆ สวัสดีพี่ๆทุกคนด้วยนะคร๊าบบบบ....

ขนาดไฟล์:
      348.3 KB
      เปิดดู:
      55
  19. Csx

Csx เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    สวัสดีพี่พี่ทุกท่านครับผม
    และแล้วสุดท้ายผมก็ไม่ได้ไปงานฉลองหลวงปู่สุดครับ
    มี2ทางให้เลือก ไปงานฉลองหลวงปู่สุด กับไปรับแม่จากต่างจังหวัดมาหาหมอที่กรุงเทพครับ
    และแล้วผมก็เลือกไปรับแม่ครับผม น่าเสียดายนะครับ ไว้ถ้ามีโอกาศเร็วเร็วนี้จะหาโอกาศขึ้นไปกราบหลวงปู่สุดอีกรอบนะครับ
    ปล..ต้นเดือน 55+เพราะเงินช๊อปปิ้งหมดแล้วครับผม

พี่ Miss[X] :ยินดีต้อนรับครับท่าน ถือว่าท่านเป็นผู้โชคดีมากเลยที่มีโอกาศได้บูชาเหรียญหลวงปู่สุดรุ่นแรก อยากเห็นรูปมากเลย ยังไงอย่าลืมลงรูปให้ดูนะค๊าบ ^^

พี่ตี๋ใหญ่กับพี่สกอร์ มีของดีมาฝากน้องบ้างไหมมมมค๊าบบผม 555+

20. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    แหม คุณตี๋ใหญ่ เช่ามาเยอะเลย นะครับ ตะกร้อ กับ รูปถ่ายพร้อม ตระกรุดหลวงปู่นี่ เช่ามาแพงไม๊คับ ดูดี จังเลยคับ ถ้ามีเยอะแบ่งผมบูชาต่อบ้างนะคับ ยังไม่มีเวลาไปเลย อ่ะคับ (deejai)