หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ผมยังเด็กอย่างเรียกพี่เลยครับขอนะครับ
    และแล้ววันนี้ผมก็ไม่ได้ไปช่วยงานที่วัดใหม่แถวบ้านไม่ได้ถ่ายรูปมาให้พี่ๆชมเลยครับเนื่องจากตื่นสายขอโทษด้วยครับ

2. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    น่าจะ ขลัง ดี นะครับ แต่ ส่วนตัวผมกัวตุ๊กแก ขึ้นสมองเลยอ่ะคับ....เคย เจอ จั๋งๆๆ เกาประตูบานเล็ก กำลังจะไขเข้าบ้าน กลับจากไปปล่อยโค(k) มา ถึงกับ กรี๊ดด แต๋ว แตก เลยอ่ะ เกรงว่ากลางคืน มาเห็นขอบประตูบ้านอาจ จะ ตกใจได้ นะคับ rabbit_run_away

3. Cherry boy

วันนี้ ขอ นำพระ ของลุง ข้างบ้านมาให้ ชม กัน บ้างนะครับ พอดีมะวาน มีโอกาสได้สนทนากับลุงเค้าเป็นทหาร ปลดเกษียน มาก่อน ตอนนี้อายุ 85 แล้ว แกกเล่าให้ฟังว่า ตอนไปรบ สงคราม ไร สักอย่างผมก้อลืมถาม แกเป็นทหารราบแนวหน้าเลย โดนระเบิดลูกปืนใหญ่ ตกมาข้างๆๆน่าจะห่างสัก 2 เมตรได้ ทุกอย่างไม่ว่าเสื้อผ้า เป้สนาม ขายกะจุย หรือแม้กะทั่ง ปืน M16 ยังงอบิดเบี้ยวไปเลย แกกระเด็นไปไกลเลย แต่ ไม่ได้กินเลือดแกสักหยดครับ กระดูกกะเดี้ยวไม่หัก มี แต่หูแกตึง มาจนถึงทุกวันนี้ เพราะ องค์ นี้องค์เดียว ที่แกแขวนขึ้น คอ อยู่ เป็น มรดก มาจาก ปู่ ของแกเอง "พระว่านจำปาสัก จาก ประเทศลาว"

ไฟล์ที่แนบมา:

4. Cherry boy

เวลาว่าง....เลยไปนั่งรื้อพระที่เก็บไว้สมัยพ่อยังหนุ่ม เลยมาเจอ เหรียญ อายุ 80 ปี หลวงพ่อสุด ปี25 เข้าพอดีเนื้อทองแดงรมดำ เหรียญรุ่นนี้เปนไงบ้างครับ ประสบการณ์ครัยเคยพบเจอมาบ้าง แต่ ผมก้อยังเชื่อมั่นว่า ขอให้เป็นพระเครื่องที่หลวงปู่ทันปลุกเสก ยังไงสะ เชื่อได้ทุกแบบ แน่ๆๆคับ

ขนาดไฟล์:
      17.8 KB
      เปิดดู:
      70
  5. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    @เรียกพี่ขุนแผนให้เกียรติกันนะจร้าาา อย่าคิดมาก อิอิ ที่ทำงานผมเรียกพี่หมด จะเด็ก จะอายุเยอะ ฮ่าๆๆๆ กล้วแก่กันหมด น่ะครับบบบ.... เพราะผมก็เพิ่ง 18 เอง อิอิ... เน้อพี่ดอกรัก เน้อ

6. bewatc28

bewatc28 Active Member

----------------------------------------------------------------
    ลุง เขา แน่ นอน จิงๆ ครับ เก่า มาก

7. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อสุดครับ วันหยุดผมไม่ได้ไปเที่ยวไหนเลย เศร้าใจจริงๆ
    เด๋วสอบเสร็จผมว่าจะไปโซนทางชัยนาทหน่อย
    อยากไปทริปด้วยจังครับ
    ขอฝากด้วยหลวงพ่อเกาะครับ รุ่น1ครับ

8. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....ผมอ่านข้อความของพี่ๆน้องๆในกระท่อมเรา มันสบายใจนะครับ มันเหมือนมีอะไรดีก็แนะนำกันบอกเล่ากัน แซวกันบ้างหนักนิดเบาหน่อย ก็ไม่ได้ติดใจอะไรกัน ไม่มีมาต่อว่า มีแต่เห็นใครสงสัยอะไร ก็ไปหาข้อมูลมาให้ ชอบพี่น้องในกระท่อมนี้จริงๆ

.....พรุ่งนี้ก็จะเดินทางไปกราบหลวงพ่อเจียน ที่ถ้ำสว่างอารมณ์ วัดเขาบันไดอิฐ ได้ท่านนายกฯให้เกียรติร่วมทางไป แต่เสียดายมากเลยที่น้องเด่นชัย ติดภาระทางครอบครัวไปร่วมบุญเที่ยวนี้ไม่ได้ แต่ยังไงก็ยังมีโอกาสหน้า ขอให้น้องเด่นชัยและครอบครัวมีความสุขมากๆนะครับ ขอให้สมความปรารถนาทุกประการครับ

.....พรุ่งนี้ขากลับตั้งใจจะแวะกราบหลวงปู่สุดด้วย แล้วจะนำภาพมาฝากนะครับ แต่ถ้าจะเอาออเป๊าะ อืม..ต้องดูท่านนายกฯจะมีเวลาหามาฝากด้วยได้หรือเปล่า มีความสุขกันมากๆครับ

9. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

@อาเปิดโลกกับพี่นายกเดินทางปลอดภัยคุณพระคุ้มครองนะครับ (กำลังเฮ่อกับโทรศัพท์ใหม่พิมพ์ย๊ากนิ๊สนึง)

10. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

11. เปิดโลก

.....วันนี้ช่วงเช้าก็เตรียมอาหารไปถวายเพลหลวงพ่อเจียน หิ้วตระกร้าแบรนด์รังนกไปถวายท่านก่อน ท่านนายกฯก็เตรียมอาหารไปถวายเพลด้วย ก่อนเพลด้วยความที่อยากเห็นหลวงพ่อฉันรังนก เลยประเคนให้ท่านฉันก่อนกับมือเองเลย ท่านก็ฉันแต่ไม่หมด ผมก็บอกหลวงพ่อฉันอีกนะครับ ท่านก็ฉันจนเกือบหมด ผมเดินออกมา ลูกศิษย์ที่มีอายุหน่อยบอกผมว่า ที่หลวงพ่อฉันครั้งแรกไม่หมด เพราะต้องการเหลือไว้ให้ผมกิน อ้าว!ผมรีบมองที่ขวดเลย โชคดียังมีเหลือติดก้นขวดอยู่ เลยรีบกินของศักดิ์สิทธิ์นี้ทันที5555

.....ช่วงเพลพอหลวงพ่อฉันเสร็จ รับพรเรียบร้อยแล้ว ก็นั่งทานข้าวกัน ไปทำบุญวันนี้ ท่านนายกฯถึงกับออกปากว่า"โอ้!อิ่มจริงๆ" ผมก็ถามว่า"อิ่มบุญขนาดนั้นเลยเหรอ" ท่านนายกฯบอกว่า"ครับ!อิ่มไข่เจียวหมูสับกับยำไข่ดาวล่ะครับ" 5555 ซะอย่างนั้น

.....ต่อมาก็ไปที่วัดถ้ำชีชมพิพิทธภัณฑ์พระบรมสารีริกธาตุ มีมากมายจริงๆและจะค่อยๆนำมาให้ชมกัน และก็ไปกราบหลวงพ่อยวง วัดโพธิ์ศรี ท่านเพิ่งกลับมาจากการไปปลุกเสกที่กรุงเทพฯ ท่านบอกว่ากำลังเพลีย เลยไม่ได้รบกวนอะไรท่านมาก ถึงตรงนี้ก็เย็นแล้ว และผมเองก็รู้สึกเพลียมาก เพราะขึ้นบันไดวันนี้ รวม2วัดปาเข้าไป300กว่าขั้น5555 ศรัทธาครับ แต่ตระคริวจะกิน ความดันจะขึ้น ทำไมพออายุย่างเข้า27ถึงได้เหนื่อยง่ายแบบนี้น้าาาา..

.....ขอปิดด้วยภาพบาตรของหลวงพ่อเจียน ซึ่งลอยติดอยู่บนผาหินสูงมาก ไม่รู้เหมือนกันว่าขึ้นไปติดอยู่ได้ยังไง สมัยก่อนมีคนพูดว่า หลวงพ่ออธิษฐานอะไรซักอย่าง แล้วโยนขึ้นไป บางคนบอกว่าถามหลวงพ่อแล้ว หลวงพ่อบอกว่าใช้ไม้สอยขึ้นไปวาง แต่หลายคนบอกไม่ใช่แน่ ยังไงจะค้นหาสาเหตุมาบอกให้รู้กันนะครับ มีความสุขมากๆครับ อิ่มไข่เจียวเอ๊ย!อิ่มบุญกันด้วยนะครับ

ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      54
  12. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกท่าน

-กลับมาจากทริปหาสมุนไพรของพี่เปิดโลกแล้วครับ 555

สนุกดีครับ อิ่มใจมากๆเลย มีรูปมาฝากกันให้ชมแต่ว่ายังไม่ลงคอมเลย

วันนี้เหนื่อพอควรครับ เมื่อยด้วย คิดถึงทุกท่านครับ

ปล. พี่เปิดโลกครับ อะไร 27 ครับ อายุใจละมั้ง5555 ว่าแต่2รูปนั้นพี่ส่งให้ผม
    ทางเมล

punch18 แอด hotmail.com ทีนะครับเมื่อไรก็ได้ครับ ไม่ต้องรีบร้อน

ต้มสมุนไพรซด คล่องๆก่อนก็ได้ครับ ฮิฮิ

13. mrchainarong

อนุโมทนาบุญกับพี่ๆทั้ง 2 คน ด้วยนะครับ คุณอาเปิดโลกเพิ่ง 27 เองหร๋อครับ นั้นก็แก่กว่าผมตั้ง 6 ปีเพราะผมเพิ่ง 21 ฮ่าๆๆๆ ตอนผมไปตามลายแทงคุณอาครั้งแรกก็เก้ๆกังๆ ครับ เป็นคนไม่ค่อยออกตัวอะไรอยู่แล้ว แต่ดีที่เหล่าบรรดาลูกศิษย์ท่าน เหมือนครอบครัว คอยจัดแจงให้ กินข้าวร่วมกัน วันนั้นยังจำรอยยิ้มที่ประทับใจของหลวงพ่อไม่ลืมครับ กราบหลวงพ่อเจียนครับ....

ขนาดไฟล์:
      4.8 MB
      เปิดดู:
      44
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2012
  14. Cherry boy

chearrหวัดดี ๆๆคน คับ แหม .....ไปทำบุญ กันมา อนุโมทนา บุญด้วยนะครับ วันนี้มีเรื่องมาเล่าสู่กันฟัง อีกละคับ พอดี วันอาทิตย์ ผมว่างๆๆเลยเอาพระหลวงพ่อสุดปี25 ไปเข้ากรอบไว้ไปเจอลุง คนนึง แกมายืนๆๆดู สร้อยคออยู่ แก เห็นผมเอาพระมาใส่กรอบเลยชวนคุย แกถามว่า พระอะไรอ่ะ ผมบอกหลวงพ่อสุด แกบอกโอ้วว อาจารย์ผมเลยนะนั่น....ผมบอกเหรอแล้วลุง คล้องรุ่นไหน แกบอกเหรียญแกมี 17 อยู่บ้านไม่ได้คล้องมา แต่ แก ถลกเสื้อ โชว ยันต์ตะกร้อ และหนุมาน ต่างๆๆ เต็มหลัง ....แก เล่า ว่า แกเพิ่งออกจากคุกมาได้ไม่นาน แกเป็นมือปืนมาก่อน ตอนนี้ ทำงานกลับตัวกลับใจ....แก ว่า ถ้าแกไม่มอบ ตัว สะ เอง นะ ตำรวจ ไม่เคยได้เลือดแกสักหยด ลูกปืนเป็นห่าฝน ไม่ใช่ไม่เข้าแต่ กระจายปลิวหมด แกบอก มั่นอกมั่นใจว่มากว่าเป็นเพราะ ยันต์ ตระกร้อ นี่ละคับ....hello8

15. mrchainarong

@ประสบการณ์สายตรงสุดยอดครับพี่เชอรรี่ ชอบๆๆๆ ขอบคุณครับที่นำมาฝากกันจร้า...
    ปล.เข้ากรอบแล้วขอชมมั่ง ต่ะ อิอิ

16. Cherry boy

ใส่กรอบสแตนเลส ทำมะดาอ่ะคับ :cool:

17. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ พี่ดอกรัก กับพี่เปิดโลกครับ สุดยอด สุดยอด

18. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกว่าเวปจะมีปัญหาเรื่องรูปนะครับ ดูรูปไม่ได้เลยเฮ้อ ยังดีที่อ่านได้555
    น้องเชอรี่เอาประสบการณ์มาเล่ามัสน์พะยะค่ะ 555

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกท่าน

พี่เปิดโลก พี่ตุ๊กกี้ ครับ แม่ผมฝากขอบคุณที่เอาลูกตาลเมืองเพชรมาฝากครับ
    ขอบคุณครับ

19. เปิดโลก

.....ฟังเรื่องเล่าของคุณเชอรี่บอยแล้วชอบครับ ดูๆลูกศิษย์หลวงปู่นี่มากจริงๆ ผมก็ยังสงสัยว่าในเว็บนี้และเว๊บอื่นๆ มีสายตรงรู้เรื่องราวของหลวงปู่ และยังดูเหรียญหลวงปู่ได้ขาดด้วย แต่ทำไมไม่เข้ามาในกระท่อมนี้ หรือเข้ามาแล้ว แต่เห็นความไม่มีสาระก็เลยออกไปเลย ต๊ะแง๋วววว5555

.....เมื่อกี้ได้ส่งภาพไปให้ท่านนายกฯแล้วนะครับ ส่วนพี่น้องคนไหนสงสัยว่าภาพอะไร คงต้องสอบถามกันเอาเองนะครับ ก็ยังเดาว่าคนที่จะสงสัยที่สุดก็คือหลานชัยฯนั่นเอง

.....เมื่อวานที่ไปวัดถ้ำชี สถานที่นี้เป็นสถานปฏิบัติธรรมด้วยนะครับ ก็ไม่รู้เหมือนกันว่า ทำไมถึงได้รวบรวมพระสารีริกธาตุมาได้มากขนาดนี้ ลองค่อยๆชมไปนะครับ เพราะส่งภาพมากไม่ค่อยได้ โหลดทีนานมาก ภาพเป็นไฟล์ใหญ่ครับ ลดขนาดไม่เป็น5555 มีความสุขทุกท่านครับ

ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      75
  20. Cherry boy

สวัสดี ตอนเช้า ค้าบบทุกคน......:cool: