หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    ขยัน ปลอมกันได้กันดี จิงงงงงงงง (eek)

2. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

-หลานชัยครับ เรื่องปู่เซินเนี่ย อาถูกท่านนายกฯใช้เป็นกำแพงล่ะครับ5555 แต่ลึกๆก็ว่าจะร่วมอุดหนุนคุณเชอรี่บอยอยู่เหมือนกัน5555

-ท่านนายกฯครับ ลองดูมั๊ยครับปู่เซิน แต่ผมล้างมือแล้วนะ มีก็ต้องให้ท่านนายกฯสืบทอดเจตนารมณ์ต่อ "เพลย์บอยกระทุ่มแบน"5555

-คุณเชอรี่บอยครับ แนะนำ"ปู่เซิน"มาให้แล้ว ผมว่ามันยังไม่สมบูรณ์นะครับ น่าจะแนะนำออเป๊าะมาให้ด้วยนะครับ แจ่ม..5555

-น้องสกอร์ครับ องค์นี้ไม่รู้นะครับ เดี๋ยวรอผู้รู้เข้ามาอีกที แต่พิมพ์แบบนี้ในตลาดพระเค้าไม่ค่อยนิยมหรือเปล่า ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ

.....วันนี้มีคนมาถามถึงวัดเขาสมโภชน์ เค้าเล่าว่าไปนั่งปฏิบัติกันมา ได้พบเหตุมหัศจรรย์แปลกๆ ต่างคนต่างก็มีปิติต่างกันไป ฟังแล้วก็ให้อยากไปบ้าง ฉวยโอกาสนี้เข้ากราบหลวงปู่ใสด้วยเลย เดี๋ยวต้องรอคุณน้องเด่นชัยกลับมาก่อน ขอลาด้วยภาพเหรียญรุ่น3ยอด จากหนังสือ2พระเกจิฯ เนื้อเงิน เนื้ออัลปาก้า เนื้อฝาบาตร มีความสุขมากๆครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      134
      ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      99
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      100
  3. Teeyaigod

Teeyaigod เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2012
    นัั่น ซิิคัับ พี่่เปิิดโลก ติิดที่่หูเหรียญ จิิงๆ จะลองดูซััก 2-3 ตััวเลือกคัับ ลิิ่่ง ร้้านคัับ เจ้้าของร้้าน ยัังวััยรุุ่นอยู่่เลย แต่่ของเยอะจิิงๆ http://www.pramontien.com/shop.asp?shop_no=128

4. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับพี่ๆทุกคน วันนี้ไม่มีอะไรเข้ามาอดฮา กับมุกฉายาคุณอาเปิดโลกไม่ได้จริงๆ
    "พ่อดอกรัก เพลย์บอยหนุ่มกระทุ่มแบน" ตื้งๆๆๆ ยอกเล่งน้าาา.... อิอิ
    ปล.วันนี้ไม่มีอะไรมาฝากขอบารมีคุณพระคลัง ให้พี่ๆทุกคนร่ำรวยๆๆ ล่ะกันครับ

ขนาดไฟล์:
      108.4 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      122.5 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      126.9 KB
      เปิดดู:
      57
  5. Cherry boy

ดูเวปร้าน BENZ มาแร้ว เหรียญหลวงพ่อสุด เยอะจิงๆๆ ด้วย:cool:

6. เปิดโลก

-คุณน้องตี๋ใหญ่ครับ ร้านคุณ"เบ๊นซ์"มีของหลายรายการจริงๆ โอ้..แต่ราคาแรงเหมือนคุณน้องบอกเลย อย่างว่าล่ะครับ ของเริ่มหายากเข้าทุกวันแล้ว ฝีมือการปลอมมันก็พัฒนาจนอาจเผลอโดนเข้า เดี๋ยวมีโอกาสต้องขอโทรคุยกับร้านนี้ซะหน่อย มายังไง สายตรงจากพื้นเพที่บ้านหรือเปล่า

-หลานชัยครับ ให้รวยมา ก็ขอรับความรวยทั้งหมดเลยครับ ขอบคุณครับ

-คุณเชอรี่บอยครับ ออเป๊าะล่ะครับ5555

.....ควันหลงเหรียญ3ยอด(ทุย) ไปแง๊บเหรียญที่ศูนย์มาให้ดูกันอีก เหรียญนี้ปิดขายไปแล้ว สภาพสวยดี เนื้ออัลปาก้า โดยส่วนตัวนะครับ ถ้าราคาเท่ากัน ผมเลือกเหรียญ4ยอด อาจเป็นเพราะถูกกระแสความนิยมของเหล่าลูกศิษย์ยุคเก่าๆ ทำให้ฝังใจ แต่4ยอดประสบการณ์เยอะมาก หายากอีกต่างหาก มีความสุขมากๆครับ

7. Cherry boy

55555 จะเอาจิงเหรอ คับ คุนเปิดโลก (deejai)

8. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
  9. Cherry boy

เห็นมีรูปถ่ายหลวงปู่ พร้อมตะกรุด3 ดอก น่าสนใจ มากแต่ราคา แรงงงงงงงส์;9k

10. หนุ่มจรัล

หนุ่มจรัล Active Member

24 กรกฎาคม 2012
    เหรียญทุย 4 ยอด สวยมากครับ. ยังไม่เคยเห็นของจริงเลย. TT แต่ตอนนี้ดีใจ มีบุญได้บูชาท่านไว้อีกเหรียญครับ เอาคล้องคอเลย ทับตะกรุด

11. boonmobile

boonmobile เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเปิดโลกได้รับของแล้วนะครับ ดีใจมากเลยครับ ขอบคุณจริงๆ ที่อยุ๋พี่ ถนนอะไรนะครับพอดีผมอ่านไม่ออกนะครับ:cool:

12. เปิดโลก

-คุณเชอรี่บอยครับ โผมล้อเล่งคับ5555

-คุณpomanครับ ขออีกครับ นำภาพมาลงเรื่อยๆนะครับ ชอบครับ ขอบคุณครับ

-คุณหนุ่มจรัลครับ เหรียญทับตะกรุดเนี่ยประสบการณ์เพียบ สร้างน้อยกว่าเหรียญเสือเผ่น ปลุกเสกนานกว่าเหรียญเสือเผ่น ยินดีด้วยครับ

-คุณบุญโมบายครับ ลายมือน้องชายผมล่ะครับ ถ้าลายมือผมเองจะสวยมากครับ5555 ถนนถวายครับ คุณบุญฯชอบผมก็ดีใจครับ ชุดนี้เป็นชุดสุดท้ายแล้วครับ(หมดสต๊อก) ดีใจที่ได้มอบให้กับคุณบุญฯ ความจริงผมตั้งใจไว้ตั้งแต่สมัยแรกๆที่เราเข้ามาในกระท่อมนี้แล้ว เรื่องเหรียญเสือเผ่น2ของคุณบุญฯ จนทุกวันนี้ผมก็ยังดูไม่ออก ว่าปลอมยังไง5555

.....เรื่องเหรียญ3ยอด พอดีผมมาเปิดอ่านในหนังสือพระเกจิสองสมุทร มีการสร้างเนื้อทองคำด้วย ส่วนตัวเคยเห็นอยู่แค่3เนื้อ มีเนื้อทองคำด้วยนะครับ ผมเข้าใจผิดเองว่ามี3เนื้อ แล้วพี่ๆน้องๆของผมหายไปตั้งหลายคน ไม่เข้ามากันเลย คิดถึงนะครับ ไม่รู้จะแซวใครเลย5555 มีความสุขทุกๆท่านครับ

13. อัสนี

อัสนี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกท่านครับ
    หายจากหน้าจอไปนานมาดูครับแต่ไม่ค่อยได้โพส งานครับช่วงนี้เยอะจริงๆกลับที่พักก็วันหนึ่งๆก็00.00น.ทุกวัน และอีกอย่างเครื่องคอมเครื่องเก่งที่ใช้ประจำก็มีอัน เจอเจ้าไวรัสวายร้าย เล่นงานเจ็ง เล่นเอาช่างประจำมึนตึ๊บ กว่าจะกู้ระบบได้เล่นเอาสองอาทิตย์ ช่วงนี้วันนี้วันแรกที่คอมฯดีครับ ดีน่ะที่ขยันโอนข้อมูลต่างๆไปไว้ที่อื่นๆก่อนไม่งั้น หายเกลี้ยง
    -เมื่อวันอาทิตย์ได้ไปกราบสรีระหลวงปู่มหาเจิมมา และขากลับ ได้แวะไปที่วัด รางหมัน กำแพงแสน เนื่องจากกระแสเสาร์๕ หลวงปู่แพ้ว ปวโรกำลังมาแรงครับ และแรงจริงๆ ที่วัดเหรียญรุ่นเก่าๆหมดครับรุ่นใหม่ก็รุ่นเสาร์๕ คือสร้างวันที่๕ เดือน๕ ปี๒๕๕๕ ผลจากการทดลองคือยิงครับเสียงมันดังแต่ลูกกระสุนไม่ออกจากลำกล้องปืน สามแปด ต้องเอาไม้ตอกออก เท่านั้นเหรียญรุ่นนี้ราคาพุ่งแรง ที่วัด จากราคาไม่กี่บาท ณ.ตอนนี้ ราคา1,500บาท ครับ และไม่รู้ว่าจะหมดวันไหน เนื่องจากวันหยุดที่ผ่านมารถยนต์จอดกันเต็มลานวัดเลยครับ ส่งผลให้รุ่นอื่นๆพากันทะยอยออกไปอยู่ในมือของผู้ที่นิยมชมชอบพระเหรียญ แถมอีกนิด เมื่อเร็วๆนี้ ยานยนต์หุ้มเกราะทหาร ที่เรียกกันว่า วีว่า ที่กระผมเห็นแล้วคิดว่า โดนระเบิดไม่เป็นไร ก็ยังหงายท้องไม่เป็นท่า ส่งผลให้รถราคา50กว่าล้านบาท กลายเป็นเศษเหล็ก แต่เจ้าหน้าที่ไม่เป็นอะไรมากครับ ว่ากันว่าคล้องเหรียญหลวงปู่แพ้ว ปวโร ก็เลยทำให้วัด ตรึมไปด้วยผู้คน
    -ทำให้กระผมก็ได้ร่วมทำบุญมา หนึ่งเหรียญเพราะพี่ที่ทำงานไปเอามาราคาพันเดียว ห่างเพียงแค่เดือนเดียวขึ้นอีก ห้าร้อย เอ้า เอาก็เอา จ้า...(ไว้จะนำมาลงให้ดู)ใครอยากได้ก็รีบหน่อยน่ะจ๊ะ ช้าอาจหมดจ้า.....
    -วันนี้ทดลองส่งรูป ลองส่งตะกร้อสาน เล็กๆหนึ่งในวัตถุมงคลของหลวงพ่อสุด มาให้ชมกันทั้งตะกร้อเก่า-ตะกร้อใหม่ ครับ

[​IMG] [​IMG]

ขนาดไฟล์:
      16.4 KB
      เปิดดู:
      291
      ขนาดไฟล์:
      35.9 KB
      เปิดดู:
      396
  14. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    [​IMG] [​IMG]

ของลงเนื้อแบบนี้สักองค์ เนื้อแบบนี้สมัยก่อนนิยมกันมากๆ และหายไปเลย..........

ผมชอบเนื้อพระแบบนี้

แขวนพระท่านห้ามดื่มครับ ................

15. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็อยู่กำแพงแสนนะครับ ครั้งหน้า มา น่าจะจิบกาแฟ ด้วยกันหน่อยนะครับ
    อนุโมทนาด้วยครับ:cool:

16. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับพี่ๆทุกคน ขอบพระคุณครับพี่ Poman ภาษาวัยรุ่นเรียกว่าสวยจ๊าบ!!! ครับ เฮ้อๆๆ ไม่รู้วัยรุ่นไหน ใหญ่ชัดๆซะจัย พี่หนุ่มจรัลก็แอบมีของดีทาโชว์แล้ว สวยถูกใจวัยรุ่นอีกแล่ะ พุทธคุณพระหายห่วงครับ คอนเฟิร์ม กระโดดยัน!!! (แอบยืมคำฮิตคุณอาเปิดโลกมาใช้ อิอิ) สวัสดีครับคุณอาอัสนี ขอบคุณเรื่องราวดีดีที่นำมาฝากกันเสมอครับ อื่มๆๆ รุ่นนี้ต้องตามดูแล้ววว... พี่จัมโบ้ เนื้ออะไรน่ะครับอยากรู้ซะแล้ว น่าจะเป็นพระพุทธชินราชหรือป่าวครับ เมื่อคืนได้หนังสือประวัติพระพุทธรูปในเมืองไทยมานอนอ่าน มีหลวงพ่อปู่วัดโกรกกรากด้วยพึ่งรู้ประวัติ โอ้... ได้ความรู้เพียบเลย แล้วจะแอบมาแบ่งปันนะครับ... สวัสดีพี่สกอล์ พี่บุญและพี่ๆทุกๆคนด้วยนะคร๊าบบบ...
    ปล.วันนี้นันขอฝาก เศียรครูพ่อปู่ฤาษีสิงห์สมิงพราย เนื้อมวลสาร หลังจารมือสดๆ หลวงปู่กาหลงที่ได้จากคนสนิทมา แต่ก็ยังไม่รู้ว่าปีไหนแต่น่าจะตอนที่เค้าไปปฏิบัติงานช่วยหลวงปู่นั้นแหล่ะ ไม่รู้ว่าที่วัดหรือที่โรงพยาบาล พี่น้องคนไหนพอมีข้อมูลบอกหน่อยนะครับเพราะพี่ชายผมจะแฮ๊บไปแล้ว ดันบอกเราว่าเอาไปเข้ากรอบให้ด้วยอีก น่ารักจริงๆพี่ชายผม ฮ่าๆๆๆ...

ขนาดไฟล์:
      575.3 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      119.7 KB
      เปิดดู:
      51
  17. poman

:cool: ใช่ของ ลป.อ่อน ญาณสิริ หรือป่าวครับ ^^

18. poman

:cool: ตามอ่ามาพักใหญ่ๆ ครับ พระ ลพ.สุด มีเหรียญ เดียวครับ..ของพ่อให้มา เลยพยามถ่ายใหญ่ๆ ชัด เพราะมั่นใจว่าแท้แน่ๆ เผื่อจะมีประโยชน์ กับคนมาอ่านครับพี่ ^^

19. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามากราบหลวงปู่ฯ และสวัสดี พี่ ๆ ทุกท่านครับ

เพิ่งเดินทางกลับจาก จ.กาญน๊ะจ๊ะบุรี ทำงาน + ท่องเที่ยว ยังไม่สะใจ คาดว่าอาทิตย์หน้าคงได้เดินทางไปอีกรอบครับ แคล้วคลาดปลอดภัยตลอดการเดินทางด้วยพระเครื่องรุ่นหยดน้ำ ปี 22 ของหลวงปู่สุด พระซุ้มกอของหลวงปู่ดีวัดพระรูป และพระรูปหล่อครูบาอาจารย์ใหญ่หลวงปู่ใสวัดเขาตำบล ครับ

เห็นพี่ดอกรักบอกอะไรแว่ว ๆ โสมปู่เซิน 555++ ผมลองมาแล้ว รู้สึกเหมือน ม.ม้า คึกคัก 555++

ได้แวะวัดสันติฯ ป้ายวัดใหญ่มาก ๆ อยู่ติดถนนใหญ่ เลยท่าม่วงไปนิดนึง แต่เห็นวัดเงียบ ๆ เลยเข้าไปไหว้พระ ไม่ได้ดูราคาวัตถุมงคลให้พี่เปิดโลกเลยครับ อีกอย่าง..... กระเป๋าแบน แฟนตรึม 555++ เดี๋ยวเอาไว้อาทิตย์หน้าสิ้นเดือนได้เบี้ยได้หอย แวะอีกที คงได้เช่าบูชามาบ้างน่ะครับ 555++

พระของพี่ ๆ หลาย ๆ ท่าน งามจับใจยิ่งนัก เห็นแล้วต่อมอิจฉากระตุกเลยครับ 555++

20. Cherry boy

เอามาแบ่งกันชม ครับ อีก1 เหรียญในดวงใจที่ขาดไม่ได้ (kiss)