หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เปิดโลก ครับ เอาไงดีครับ คุณเชอรี่เสนอมาขนาดนี้แล้ว อย่าบอกนะว่าแอบไปสั่งกัน
    หลังไมค์มาแล้ว ....

2. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012

555555555 :cool::cool: กดไลท์ ให้เลยคับ คุณ ดอกรัก

3. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

-คุณเชอรี่บอยครับ อย่าทักบ่อยนะครับ กำลังสนใจอยู่เหมือนกัน แต่ว่ากะจะรอคุณน้องเด่นชัยก่อน เพราะท่านนายกฯดอกรักออกตัวแสดงความต้องการมาแล้ว5555

-ท่านนายกฯครับ เดี๋ยวรอน้องเด่นชัยก่อนนะครับ ค่อยตัดสินใจ ยามหากำลัง"ปู่เซิน"เนี่ย5555 บรรดาออเป๊าะเรียกร้องมาหรือครับ ถึงจะรีบจัดหา อืม..มีซุ่มแหงๆ

.....ข้อมูลสาระยังไม่มีอะไร ก็ขอฮาก่อนล่ะกันครับ เพลินๆนะครับอย่าซีเรียส มีความสุขกันมากๆครับ

4. boonmobile

boonmobile เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเปิดโลกใจดีๆจริงๆเลย มาขอบพระคุณอีกครั้งครับ

5. Teeyaigod

Teeyaigod เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2012
    พิิมพ์ไม่่ถนััด ขอเข้้ามิาฮาด้้วยคนคัับ 5555 น่่าลอง ต้้องให้เมียเปนกรรมการชี้ขาด บนเวที

6. punpraya

เอ้า คุณเชอรี่ เรื่องราวมันมาขนาดนีแล้ว ถ้าพี่เปิดโลกไม่สั่งมาทดลองแล้วน้องๆจะรู้ได้ไง

พี่เปิดโลกครับ .....พี่เป็นไอดอล ของน้องๆในกระท่อมนี้นะครับ ถ้าพี่ไม่นำแล้วน้องๆจะตามกันยังไง

ผมเชื่อว่าหลายๆคน รวมทั้งผม หันมาศึกษาเรื่องพระเครื่อง โดยเฉพาะ ลป.สุด เพราะพี่

แล้ว จิ่วเจียวหนัง นี่พี่จะไม่นำพวกผมออกเดินหรือครับ

พี่ครับ พี่ต้อง ปู่เซิน แล้วครับ!

สู้ตายทุกสนาม ครับป๊ม

7. เปิดโลก

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

-คุณบุญโมบายครับ ยินดีอีกครั้งครับ ง่ายๆสบายๆ สโลแกนพี่ๆน้องๆในกระท่อมพวกเราล่ะครับ

-คุณน้องตี๋ใหญ่ครับ จะดุเดือดไปมั๊ยครับ ต้องให้เมียเป็นกรรมการเลยหรือครับ5555

-ท่านนายกฯครับ ฟังดูแล้วมันยังไงๆอยู่นะครับ จะยกให้ผมเป็นไอดอล ฟังดูเหมือนหนูทดลองนะครับ5555 แต่ถ้าคุณเชอรี่บอยมาเสนอเองแบบนี้ คงไม่ต้องทดลองล่ะมั้งครับ ต้องของดีแน่ๆ แต่หลายปีมานี้ ผมได้ล้างมือในอ่างสังกะสีแล้ว หวังทางสงบเห็นแสงธรรม เฮ้อ..ยุบหนอ พองหนอ

.....ต้องขออภัยพี่ๆน้องๆเพื่อนๆทุกคนนะครับ ไม่มีสาระมาเล่าสู่กันฟัง ก็ถือว่าเป็นเวลาพักล่ะกันครับ มาเอาฮาผ่อนคลายไม่ซีเรียส เดี๋ยวรอคุณอัสนีมา ก็ได้อนุโมทนาบุญอีก โอ้..ได้บันเทิงแล้วยังได้บุญอีก มีความสุขทุกๆท่านครับ

8. punpraya

นี่แหละครับพี่ สาระที่สุดเลย เรื่อง ปู่เซิน นี่ผมอ่านทีไรก็ฮาทุกที

ผมไม่รู้ว่า ปู่เซิน นี่จะทำให้สู้ตายได้รึเปล่า แต่ทำให้ผมยิ้มได้

ของเขาดีจริงๆ

9. หนุ่มจรัล

หนุ่มจรัล Active Member

24 กรกฎาคม 2012
    พี่ๆ ผู้รู้ครับ ช่วยวิจารย์หน่อยครับว่าเหรียญ ลพ.สุด รุ่นโรงเหล็กนี้ทีครับ ไม่ทราบว่าปลอมหรือไม่ แล้วสร้างกี่เนื้อครับ ขอบคุณมากๆครับ อยากได้ความรู้ ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

10. Cherry boy

ต้องรอผู้รู้ มาชี้แจง ละคับ :cool:

11. Cherry boy

55555 พักเรื่องเครียดด ๆๆ ระหว่างงาน มา คลายเครียดกับปู่เซินกันได้ นะคับ (deejai) นี่ขนาดยังไม่กิน ยังยิ้มกันได้ ลูกค้า ผมที่กิน ยิ้มกันไม่หุบ เลยคับเวลาเจอหน้า แกบอกช่วงนี้ ทั้งเมีย ทั้งเด็ก ทั้งกิ๊ก อิ่มอกอิ่มใจกันถ้วนหน้า (kiss)

12. เปิดโลก

.....ขออนุญาตนำร่องก่อนล่ะกันครับ เท่าที่ดูก็น่าจะแท้ครับ ส่วนสร้างเนื้ออะไรบ้าง ถ้ามีโอกาสจะสอบถามผู้รู้ให้นะครับ หรือเดี๋ยวอาจจะมีผู้รู้เข้ามาตอบก่อนก็ได้ครับ เพราะเหรียญรุ่นนี้ทางวัดไม่ได้จัดสร้างเอง เป็นลูกศิษย์มาขอจัดสร้างเพื่อไว้แจกกันภายใน เมื่อปีที่แล้วมีการเล่นหากันมาก ไล่ๆกันมากับเหรียญรุ่นธนาคารศรีนคร หาไม่ง่ายนะครับรุ่นนี้ ยินดีด้วยครับ

13. Teeyaigod

เจ้้าทุุยอยู่่ไหนๆ ใครเจอช่่วยส่่งข่่าว !!! 555 ร้้องเพลง ปีเตอร์หน่่อย เจอเหรียญไอ้ทุุยแล้้วคัับ ที่่เฝ้้าหา นำมาให้พี่่เปิิดโลก ดูหน่่อยคัับ ท่่องเนตไปเจอชืื่อ ร้้านเบนซ์ หลวงพ่่อสุุดบานคัั บ แต่่ราคาเอาเรื่่องอยู่่ แต่่เหรียญนี้ผิิดคาด เพราะผมเจอเปิิดมาที 5 พัันอััพ แต่่ร้้านนี้เปิิด 32 โดนคัับ พรุุ่งนี้จะโทรไป อีกที เห็นว่่ายัังอยู่่ นำมาให้ท่่านพี่่ดูทรงหน่่อยคัับ ขอบคุุณครัับ

14. Teeyaigod

555+ ผมว่่าตัั้งแต่่มีกระทู้ของพวกเราแน่่เลย ราคาพุุ่งปรี๊ดเลยคัับ เค้้าเปิิดกััน อีกหน่่อย แซ่่บบบบบ

15. Teeyaigod

รุุ่น ไอ้ทุุย นี้มีเก๊เยอะไหมคัับ ใช้หลัักการดูยัังไงคัับ พี่่ทาน ขอบพระคุุณมากคัับ

16. หนุ่มจรัล

หนุ่มจรัล Active Member

24 กรกฎาคม 2012
    ขอบคุณค้าบพี่เปิดโลก อ่านพวกพี่คุยกัน นานแร ะได้ความรู้มาก

17. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    เข้ามาก่อนเดี๋ยวตกข่าวปู่เซิน ฮ่าๆๆๆๆ.... หลังจากหายไปช่วยงานทัพหลวง 2 วัน พี่ตี๋ใหญ่สมชื่อจอมบุกจริงๆ ผมก็ว่าครับตั้งแต่มีกระท่อมบ้านเรานี่ราคาขยับเลย เพราะใครจะหาข้อมูลหลวงปู่ถ้าเซิร์ทอากู๋ ต้องหลงเข้ามากระท่อมเราซิน่า... พี่บุญได้ของดีจากคุณอาเปิดโลกผู้ใหญ่บ้านใจดีของเราแน่ๆ เลย อนุโมทนาบุญด้วยครับ สวัสดีครับพี่นายกปู่เซิน ซัก เม็ดมั๊ยครับ !!!! อิอิ ปั๋งๆๆๆ !!!

18. Cherry boy

โอวว ร้านนี้อยู่ที่ไหนเหรอ คับ มีเยอะเผื่อได้ไป นิมนต์ มาสักเหรียญ ถ้าราคาไม่แรง คับ คุณตี๋ใหญ่:cool:

19. punpraya

เอ่อน้องชัย เสนารัก(เธอ) ครับผมมีเรื่อง ต้องให้ช่วยแก้ไขนิดนึงครับ

ท่านนายกปู่เซิน นี่ไหงมาลงกะผมล่ะ ของเฮียเปิดโลกนะครับ ฉายานี้

แล้วอีกอย่างผมสงสัยว่า ของที่คุณboon ได้จากพี่เปิดโลกนี่อะไรครับ

ปู่เซินรึเปล่า 555

ปล.ตี๋ใหญ่ จอมบุก ทำงานแล้วววว รุ่นนี้สวยครับ

20. เปิดโลก

.....คุณน้องตี๋ใหญ่ครับ เหรียญรุ่นนี้เท่าที่เห็นมีอยู่3เนื้อ เนื้อเงิน เนื้ออัลปาก้า เนื้อทองเหลือง(ฝาบาตร) แล้วเหรียญนี้ไม่มีหูเหรียญหรือครับ ลองเทียบกับเหรียญที่เคยนำมาลงอีกทีนะครับ(หน้าแรกก็ได้ที่คุณนวโกฏินำมาลง) ผมเองก็เคยนำมาลงแต่จำไม่ได้ว่าอยู่หน้าไหน5555 แต่เท่าที่ดู พิมพ์ก็ใช้ได้ครับ แต่ก่อนหน้านี้ผมได้ยินว่าพิมพ์นี้มีปลอมเหมือนทีเดียว ตอนนี้เก็บเหรียญหลวงปู่ต้องให้ทางร้านรับประกันนะครับ