หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. bewatc28

bewatc28 Active Member

ครับ คุน สกอ
    แล้ว 17 ทับตะกรุดหล่ะ ครับ มี เก๊ ไหม ครับ

2. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดี พี่ ๆ ทุกท่าน และ พี่ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->bewatc28<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6040111", true); </SCRIPT> ด้วยครับ

พอดีช่วงนี้ไป ตจว. เพิ่งเดินทางกลับมาเมื่อตอนเช้า ผ่านไปหลายวัน ไม่ได้ฉลองหน้า 100 แต่คิดถึงพี่ ๆ ทุกท่านครับ

เห็นพี่ดอกรักเเซวว่าผมจะออกตะกรุด 555++ ตอนนี้ยังเอาตัวไม่ค่อยรอดเลยครับ มีปัญหาทางเทคนิคนิดหน่อย คาดว่าไม่นาน คงกลับเข้าสู่สภาวะปกติ 555++

พี่เปิดโลกครับ เมตตามหาเสน่ห์ เอาแบบที่เคยมีประสบการณ์ ต้องขุนแผน หลวงปู่ดี วัดพระรูป ครับ เคยใช้อยู่พักใหญ่ ๆ ถึงขนาดว่ามีสาว ๆ มาตบกันเพราะแย่งผู้ชาย (อย่างผม) คนเดียว 555++ ปัจจุบันขุนแผน หลวงปู่ฯ หลานเอาไปใส่ แรงไม่แรง พาสาวมาบ้านไม่ซ้ำหน้าเลยครับ เราก็ไม่อยากพูดคุยกับสาว ๆ มาก กลัวทักชื่อผิด เดี๋ยวหลานชาย งานจะเข้า 555++

พี่ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->bewatc28<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6040111", true); </SCRIPT> ครับ เหรียญปี 17 ทับตะกรุด หายากกว่าเสือเผ่นอีกน่ะครับ ถ้าเจอ ต้องรีบคว้าไว้น๊ะครับ

3. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบรุ่นนี้รึเปล่าครับเด่นชัย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      48.5 KB
      เปิดดู:
      72
  4. denchai_l

ไม่ใช่พระผงสุพรรณครับ แต่เป็นขุนแผน ครับ

ปีใหม่ที่ผ่านมา ผมไปหาของตกหล่นที่วัดพระรูป ไม่มีแล้วครับ เสียดาย ตอนนั้นบูชามาแค่องค์เดียว องค์ละ 20 บาท ตอนนี้หลานเลี่ยมกรอบเงินใส่คออยู่ตลอดเวลา ผมบอกขอแลกกับพระบัวคว่ำบัวหงายของหลวงพ่อเผือก ก็ไม่เอา....... พูดตรง ๆ ผมอยากได้เมียเพิ่มอีกซัก 2-3 คนน่ะครับ 555++

5. denchai_l

หลายวันที่ผ่านมา ไปไหว้สาครูบาอาจารย์ มาน่ะครับ คงจะเป็นเรื่องคล้าย ๆ พี่เปิดโลก ที่เราศรัทธาครูบาอาจารย์ท่านใดท่านหนึ่ง เราจะมีความรู้สึกดี ๆ อยู่อย่างนั้นตลอดไป

พระเดชพระคุณหลวงปู่ใส วัดเขาตำบล อ.ชัยบาดาล จ.ลพบุรี ปัจจุบันท่านอายุ 95 พรรษา 75 ครับ ตอนนี้คณะลูกศิษย์กำลังเรียบเรียงประวัติของท่านอยู่น่ะครับ ท่านเป็นครูบาอาจารย์ที่ผมเคารพศรัทธามาก นับว่าเป็นพ่อแม่คนที่ 2 ก็ว่าได้ครับ ตลอดเวลาที่บวชเรียนและอยู่ปรนนิบัติท่านถึง 3 พรรษา ท่านไม่เคยพูดจาให้เสียใจเลย และผมก็ไม่เคยได้ยินหลวงปู่ฯ ท่านพูดจาให้ใครเจ็บช้ำน้ำใจเลยครับ ใครมีทุกข์มา หลวงปู่ฯ ท่านก็รับทุกข์นั้นไว้ ใครมีสุขมา หลวงปู่ฯ ท่านก็อวยพรให้สุขยิ่ง ๆ ขึ้นไป

ส่วนเรื่องวิชาคาถาอาคมแบบมหาอุตม์ก็พอได้ยินประสบการณ์มาบ้าง แต่ถ้าเป็นเรื่องเมตตามหานิยม ผมเชื่อว่าไม่เป็นรองใครครับ เอาเป็นว่า บรมครูวิชาเปิดโลกอย่าง หลวงปู่คง วัดเขาสมโภชน์ ซึ่งอยู่คนละฟากเขากัน ยังยกย่องหลวงปู่ฯ น่ะครับ

เรื่องอภินิหารหลาย ๆ อย่าง ครูบาอาจารย์ท่านสั่งนักสั่งหนาว่า "ในเรื่องของอภิญญานั้น ถ้าไม่มีพยานรู้เห็นกับเรา อย่าเที่ยวไปเล่าให้ใครฟัง เพราะเราจะถูกด่าว่า บ้า" ผมว่า จริงน่ะ 555++

ขออาราธนา พระเดชพระคุณหลวงปู่ใส มาให้กราบกันครับ เพิ่งฉลองอายุ 95 พรรษา 75 ไปเมื่อวันที่ 19 เม.ย. 2555 ที่ผ่านมาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2012
  6. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....เห็นเพื่อนๆพี่ๆน้องๆแวะเข้ามาเยี่ยมกันดันจนถึงหน้า100 แถมมีดาวกับเค้าอีก เท่ห์ไม่เบา ขอบคุณแทนน้องเจมส์ด้วยครับ

-น้องสกอร์มีนัดแนะเตรียมวางแผนกับท่านนายกฯ สงสัยโครงการณ์ไม่เล็กแน่ๆเลย

-หลานชัยไม่ตามไปดูแห่กับเค้าเหรอ

-น้องเด่นชัยบอกเคล็ดลับออกมา ท่านนายกฯโชว์ผงสุพรรณ อืม..น่าจะบูชาแทนกันได้นะ

-คุณbewatc28ครับ เหรียญทับตะกรุดได้ยินว่ามีปลอมมานานแล้ว แต่ผมก็ไม่เคยเห็นเลย รุ่นนี้จะมีตอกโค๊ดด้วย ลองศึกษาพิมพ์และโค๊ดก่อนนะครับ

-น้องตี๋ใหญ่ครับ ภาพหลวงปู่ที่นำมาลง ดูแล้วกินใจมากทุกครั้งเลย ขอบคุณมากครับ

7. เปิดโลก

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....ช่วงนี้มีปัญหากับตัวกดแป้นพิมพ์ เดี๋ยวกดได้อยู่ๆก็กดไม่ติดซะอย่างนั้น เป็นเฉพาะตัวอักษร ส น ง เขย่าปัดฝุ่นก็แล้ว เผลอๆพอกดติด ก็ใช้ได้หมดเลย เมื่อคืนพิมพ์อยู่ดีๆ ใช้ไม่ได้อีก ก็เลยออกมาห้วนๆ5555

.....เรื่องเหรียญหลวงปู่วัดกาหลง ที่มีประสบการณ์มาก และราคาไม่แรง เหมือนเดิมครับ ขอแนะนำเหรียญหลวงพ่อปู่วัดกระซ้าขาว อย่ามองข้ามรุ่นนี้นะครับ หลวงปู่พูดเองว่าไปหากันเอาไว้ ขนาดพระที่มาปลุกเสกท่านยังพูดเลยว่า ปลุกเสกกันดีมาก จนเสกไม่เข้าแล้ว พิธีนี้มีทั้งหลวงปู่สุดของเรา หลวงปู่สาย วัดหนองสองห้อง หลวงปู่แก้ว วัดช่องลม เป็นต้น ระดับพระอริยะทั้งนั้นครับ

.....ขอให้มีความสุข สมหวัง สุขกายสบายใจ ไม่มีความขุ่นข้องใจใดๆ กันทุกๆคนครับ

8. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับคุณอาๆและพี่น้องทุกคนน...
    ... นั้นขอโฆษณาหน่อยครับใครว่างขอเชิญเที่ยวงานสงกรานต์พระประแดงบ้านผมนะครับ 27-29 คุณอาเปิดโลกว่างก็มานะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะไกลไปป่าวนี่ อิอิ มาดูสะบ้าเมืองมอญนาม "นครเขื่อนขันธ์" ครับ...
    ว่าแล้วพี่เด่นชัยต้องออกไปท่องวรยุทธ์ ขอบคุณที่นำเรื่องราวดีดี มาฝากกันครับ แต่เอ้...รู้สึกพี่นายกผมจะเริ่มสนใจสายเสน่ห์หลวงปู่ดี วัดพระรูป ตามพี่เด่นชัยไปอีกคนแล้ว ระวังสาวๆจะรุม ตบแย่งกันนะครับ... พี่ bewatc28 ลองไปทำบุญที่วัดกาหลงดู สิครับ น่าจะเหลือบางรุ่น กับที่ทางลูกศิษย์เอามาให้ทำบุญกัน ได้บุญแน่นอนครับที่สำคัญทันหลวงพ่อสุดแน่แท้ อาราธนาใส่ได้สบายใจ ... พี่น้องหายไปไหนกันหลายคนน้าาา
    นั้นขอลาไปด้วยรูปที่ค้างไว้เมื่อวานเหรียญพระพุทธชินราช ที่ระลึกผูกพันธสีมา วัดบางหญ้าแพรก สมุทรปราการ ทางวัดได้รับเมตตาหลวงพ่อชาญ หลวงพ่อหล่ำ มาร่วมปลุกเสกให้เสมอครับ... ใกล้เกลือกินด่างแท้ๆผม

ขนาดไฟล์:
      3.1 MB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      45
  9. punpraya

เฮ้อ...
    สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกท่าน

-ช่วงนี้งานเข้าเต็มๆ ปวดหัวเลยครับ เราทำตัวเองน้อ 555 ฮิฮิ ครุคริๆ

-น้องชัยผมไม่สนเรื่องสายเสน่ห์เลยครับ จริ๊งๆ เดี๋ยวไปตามหาขุนแผน ลป.ดี ก่อน 555

-เด่นชัยนำ พระสุปฎิปันโน มาแนะนำอีกแล้ว ขอไปหาประวัติเพิ่มดีกว่า ต้องมีอะไรดีๆแน่เลย เด่นชัยถึงกับไปบวชอยู่กับท่าน

-พี่เปิดโลกครับ แค่ สกอร์ จะมาวัดท่ากระบือครับ แต่เข้าไม่ถูก ผมคงจะไปนำทางให้ แค่นั้นละครับ ไม่มีอะไรใหญ่โตครับ

ช่วงนี้อากาศร้อนมากครับ หลังมือผมลอกไปหมดเลย จิตใจก็วุ่นวายคล้ายจะเป็นบ้า555
    รักษาเนื้อรักษาตัวรักษาใจกันให้เย็นๆไว้นะครับ

พี่อัสนีไปซุ่มอยู่ที่ไหนหนอ?มีอะไรดีๆแน่เลย

วันนี้ลาไปด้วยตะกรุด ลพ.ทบ วัดชนแดน สักดอกครับ เ็ป็นตะกรุด2k ยุคกลาง ลงรัก ถักเชือกไนล่อน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 พฤษภาคม 2013
  10. punpraya

เอ่อ...ลงเบิ้ลให้ผมอีกแล้ว เกิดอะไรนะเนี่ย

11. อัสนี

อัสนี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกท่าน
    -ช่วงนี้ ไม่ค่อยได้ลงเลยมัวแต่ร่อนไปร่อนมา ฮิๆๆๆ ได้ดูมีดครับ เป็นมีด หลวงพ่อจ้อย วัดศรีอุทุมพร จ.นครสวรรค์โน้น เพื่อนเขาได้มานานแล้ว (ดูแล้วนานจริงๆ)กระผมก็เลยบอกเขาว่าให้พกไว้เลยกันทุกอย่าง เขาก็พกจริงๆ พกมาทำงานทุกวัน เล่มหนึ่งความยาวก็ 5 นิ้วแน่ แต่พุทธคุณไม่ต้องพูดถึงครับ ครบเครื่องจริงๆอย่างหลวงพ่อสุดเลย
    -มาดูรูปกันดีกว่า​
    มีดหลวงพ่อจ้อย วัดศรีอุทุมพร จ.นครสวรรค์ พร้อมฝัก
    ถอดฝักออกมาแล้วจะเห็นว่าปี พ.ศ.2526
    อีกด้านหนึ่งครับ
    ขยายซูมใกล้ๆ
    ทั้งสองด้าน

ขนาดไฟล์:
      25.7 KB
      เปิดดู:
      401
      ขนาดไฟล์:
      35.6 KB
      เปิดดู:
      596
      ขนาดไฟล์:
      35.1 KB
      เปิดดู:
      503
      ขนาดไฟล์:
      36.3 KB
      เปิดดู:
      467
      ขนาดไฟล์:
      35 KB
      เปิดดู:
      468
  12. bewatc28

ขอบ คุนมากๆ ครับ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุก คน

13. denchai_l

สวัสดี พี่ ๆ ทุกท่านครับ

พี่เปิดโลกครับ เหรียญหลวงพ่อปู่ วัดกะซ้าขาวที่พี่ให้ผมมานั้น ผมเลี่ยมกรอบเสร็จแล้ว อยากจะถ่ายภาพให้ชมกัน แต่ฝีมือไม่ถึง ถ่ายออกมาไม่สวยเลยครับ กรอบสะท้อนกับแสงนีออน ทำให้มองไม่เห็นพระ ใครมีเทคนิคถ่ายภาพพระที่เลี่ยมกรอบแล้วบ้างครับ มาบอกเคล็ดลับกันหน่อย

พี่ดอกรักครับ ถ้าผมมีโอกาสไปวัดพระรูป ผมจะหาขุนแผนรุ่นเมีย 4 มาให้พี่ครับ รอนิดนึงครับ (ชื่อรุ่น ผมตั้งเองจากประสบการณ์จริง 555++ )

พี่อัสนีครับ หลวงพ่อจ้อย ท่านมีชื่อเสียงมากในเมืองปากน้ำโผล่ สมัยวัยรุ่นผมไปเที่ยวบ่อย ๆ ครับ เลยไปหน่อยก็ขึ้นถ้ำ เขาบ่อยา ไปหายาทิพย์ของฤาษี ไปหลายรอบหลายที ไม่ได้ยา สงสัยผมจะมีบุญไม่พอครับ

พี่ bewatc28 ครับ เข้ามาคุยกันบ่อย ๆ ครับ พี่น้องกันทั้งนั้น ถ่ายรูปพระที่พี่สะสม มาแบ่ง ๆ กันชมบ้างน๊ะครับ ถ้ามีรุ่นไหนเยอะ ๆ เอามาแจกก็ได้น๊ะครับ 555++

พี่ mrchainarong ครับ สาวมอญพระประแดง สวยสุดยอด ผมขอมอบบทเพลงนี้ให้ฟังครับ เพลงเพราะมาก ๆ นักร้องเสียงดี เผื่อได้ฟังเพลงนี้แล้วจะเป็นกระตุ้นครับ

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=U4egGNVYPjw"]?????????????????? ????? ????????.mpg - YouTube[/ame]

เมื่อวานผมพูดถึง หลวงปู่คง วัดเขาสมโภชน์ จ.ลพบุรี ท่านเป็นบรมครูผู้สอนวิชาเปิดโลก ท่านเป็นพระอริยะที่น่ากราบอีกท่านหนึ่ง สังขารท่านไม่เน่า วันที่ท่านละสังขาร ฝูงลิงป่าที่อาศัยอยู่ในเทือกเขาพรหมโลกต่างพากันร้องไห้ เคยเห็นกันไหมครับ ลิงร้องไห้ ........ และวันที่ลูกศิษย์นำสังขารท่านกลับมาที่วัด (ท่านสิ้นใจที่โรงพยาบาล) ฝูงลิงป่าได้กรูกันลงมาจากป่า มาเพื่อทำการเคารพสังขารของหลวงปู่ฯ ฝูงลิงป่าได้เดินนำหน้าคณะลูกศิษย์ที่แบกร่างหลวงปู่ฯ แล้วร้องไห้ เรื่องนี้เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นจริง มีคนอยู่ในเหตุการณ์ไม่ต่ำกว่า 1 พันคน ประวัติหรือแนวทางปฏิบัติของท่าน สามารถหาอ่านได้ตามเวปไซด์ทั่วไปครับ เผื่อมีใครศรัทธาท่าน ปฏิบัติแนวนี้แล้วถูกจริต เราจะได้อนุโมทนาส่ง

ผมขออาราธนา เกสา ของท่านมาให้กราบกันครับ

14. เปิดโลก

สุขสวัสดี ทุกๆท่านครับ

-หลานชัยครับ ถ้ามีโอกาสจะไปเยือนนะครับ พระประแดง สมัยก่อนไปเที่ยวบ่อย แต่ไปตอนดึกนะครับ

-ท่านนายกฯครับ อาจต้องรบกวนหน่อย พอดีได้ตะกรุดมา2ดอก คนให้มาไม่รู้ที่ไหน เดี๋ยวถ่ายภาพแล้วจะเอามาถามนะครับ

-คุณอัสนีครับ คนที่พกมีดหมอเนี่ย เค้าพกกันตรงไหนครับ เหน็บหลังหรือเปล่าครับ แต่ถ้ามีดหมอใส่วัตถุมงคลชั้นสูงไว้ด้วย จะนำติดตัวยังไงดีล่ะครับ

-น้องเด่นชัยครับ หลวงปู่คง วัดเขาสมโภชน์น่าสนใจมากจริงๆ จะลองค้นประวัติดูครับ ขอบคุณที่นำมาเทอดเกียรติคุณนะครับ

.....วันเสาร์ที่5พฤษภาคมนี้ เค้าว่าเป็นวันแรง ให้สวดมนต์ทำพิธีอะไรก็ได้ นำน้ำมนต์ของครูบาอาจารย์มาอาบก็ดี ขอให้ร่ำให้รวย สุขภาพแข็งแกร่ง มีเมตตามหานิยม เป็นที่ต้องตาต้องใจแก่เพศตรงข้าม และช้างเผือกออเป๊าะ ทุกๆท่านครับ

15. bewatc28

ผม ไป ดูมา หลาย แล้ว นะ ครับ ใน เวปที่่ ขา ยกัน แต่ ก็ ไม่ กล้า ไม่ รุ้ จะโดน หรอก หรือ ป่าว อีก เห้อๆ

----denchai_l----- ผม ไม่มี อะไร สะ สม หรอก ครับ มี แต่ 17 เนื้อ เงิน มั้งนะ ครับ เอาไปให้เซียนดู เขา บอก เก๊ แต่ ตำ นิ เป๊ะทุก จุด เขา บอก เหรียญเงิน จะ มี ยันโค๊ต ที สังฆติ ก็ จิง แค่นี้ แหละ ครับ แต่ เขา บอก เก๊ แต่ เรา ศรัทธา ผมเชื่อว่า ศรัทธา ย่อมเกิดปฏิหาร ครับ ตอนนี้ที่ คอก็ เหรียญนี่ หล่ะ ครับ

---มีคน รุ้จักอยุ่ท่านนึงเขาเล่าให้ฟังว่า (ย่อนะ) นาย ก. นำเหรียญ 17 ไป ให้เซียนสายตรงดู เขาบอกว่า เหรียญของ นาย ก. เก๊นะ แต่นาย ก. ก็เถียงกับไปว่า ผมว่าไม่เก๊ เซียนก็ บอก ว่า เก๊ แน่นอน เถียงกัน ไป เถียงกัน มา ก็ เลิก ลา กัน ไป นาย ก.ก็ยังเชื่อมั่นว่าเหรียญ ของตน แท้ ก็ ขึ้น คอ มี อยุ่ วันนึง นาย ก. ได้ไป มีเรื่องกับ กลุ่มวัยรุ่น กลุ่ม 1 แล้ว นาย ก. ถูก ยิง แต่ ไม่เปน ไร เลย เสื้อ พุน เลย

---- ไม่ได้ จะ สื่ออะไร นะ ครับ แค่ อยาก นำเรื่อง ราวประสบการ มาให้ พี่ๆ เพื่อนๆ น้อง ๆ ได้ ฟัง กัน ครับ ผม

ขอทุกท่านที่นับถือหลวงปู่ จงแคล้วคาดปลอดภัย ทุก ท่าน ครับ (สาธุ!!!!!)

16. bewatc28

ท่านใด มีเหรียญ หลวงปู่ 17 เสือ /ทับตะกรุด หรือ เหรียญหลวงพ่อปู่ วัดกะซ้าขาว แบ่งบูชา บ้าง นะ ครับ อยากขึ้นคอเหมือนกัน ครับ ท้ามี โท มา นะ ครับ

ลงรูปไว้ กับ เบอ เดียว ผม ดู แล้ว ติด ต่อ กับ ก็ ได้ ครับ ผม

ขอบคุน มากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2012
  17. เปิดโลก

.....เหรียญปี17เนื้อเงิน ลองถ่ายภาพมาชมกันนะครับ ผมก็ไม่เก่งมากอะไร แต่พอจะดูเบื้องต้นได้นิดหน่อย ส่วนใหญ่ทุกวันนี้ถ้าผมจะเช่าวัตถุมงคลของหลวงปู่วัดกาหลง ก็จะเช่าจากสายตรงที่เชื่อถือได้ อยู่แถวๆบ้านผมนี่แหละครับ ก็มียิ้นมหาชัย ตั๊ดมหาชัย ไข่ท่าฉลอม เชื่อถือได้ครับ

.....ตอนนี้เหรียญส่วนใหญ่ที่สะสมไว้ ก็แลกบ้างให้เค้าไปบ้าง เหลือเฉพาะรุ่นละเหรียญไว้เป็นที่ระลึก ต้องขอโทษด้วยนะครับ ขอให้สมหวังนะครับ

18. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีวันพุธแห่งชาติ... ใกล้สิ้นเดือนความหวังของมนุษย์เงินเดือน ฮ่าๆๆๆ
    ...ประกาศสาวมอญงามจริงครับพี่เด่นชัย แต่ทำไมผมมได้แต่สาวใต้หว่า!!! เรื่องขุนแผน 4 เมีย จัดให้พี่นายกเลยพี่เพราะพี่เค้า "เอาอยู่" อิอิ ชื่อรุ่นที่พี่ตั้งนี่ ชัดเจน ตรงๆ แม่นแท้เหล่า อื่มๆ เรื่อง มีดหมอคุณอาอัสนีก็น่าสนใจ อยากรู้เหมือนกันว่าเค้าพกกันแบบไหนน่ะครับ แล้วแต่เอ้... คุณอาเปิดโลกชอบมาทำรัยพระประแดงตอนกลางคืน คงต้องมีของดีดี แน่เลย 555+ พี่ bewatc28 ลองลงรูปมาให้ชมสิครับ คุณอาๆ พี่ๆ น้องๆที่นี่ จะได้ช่วยกันแนะนำได้เผื่ออาจจะเป็น เนื้อกะไหล่เงินเพราะไม่มมีโค๊ต แต่ยังงัยพระเครื่องอยู่ที่ความศรัทธาครับปาฏิหาริย์จึงเกิด ขอให้โขคดีๆๆ ครับ
    ...ปล.วันนี้ไม่มีรูปอะไรมาฝากแล่ะเลยขอนำรูป "หลวงพ่อปู่ วัดโกรกกราก" มาฝากพอดีเดินงานกาชาดที่ผ่านมาซุ้มกระทรวงมหาดไทยแหล่งรวมพระของทุกๆจังหวัดเค้ามาจัดไว้ให้เช่าบูชาเหลือบไปเห็น วัดจากสมุทรสาคร เห็นแล้วเนื้อสวยดีเลยจัดมาบูชาครับ...

ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      41
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2012
  19. denchai_l

สวัสดี พี่ ๆ ทุกท่านครับ

พี่ดอกรักครับ ถ้าหาขุนแผน รุ่นเมีย 4 ไม่ได้จริง ๆ ขอเป็นรุ่นอื่นได้ไหมครับ เอาเป็นว่า.... อย่างน้อยก็เมีย 2 หรือ เมีย 3 น่ะครับ 555++

พี่เปิดโลกครับ ถ้าอ่านประวัติของหลวงปู่คงแล้วเกิดสนใจ ผมยินดีพาไปเที่ยวครับ วัดท่านอยู่ในหุบเขา กลางป่า เงียบสงัดมาก ๆ ครับ เหมาะกับการไปพักสมอง ปฏิบัติครับ พาไปทั้งครอบครัวก็ได้ เขามีที่นอนแยกกันระหว่างชาย-หญิง กินอาหารเจ มีถ้ำให้ท่องเที่ยว มีพระที่มรณภาพแล้วร่างกายเป็นหินอยู่บนถ้ำ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะชือ หลวงพ่อทองดี ศรีสว่าง ครับ

พี่ mrchainarong ครับ สาวใต้ตาคม สวยโหด ภาษาวัยรุ่นเรียกว่า สวยประหาร เวลาหึงเอาเรื่องน๊ะครับ 555++

พี่ bewatc28 ครับ ลองถ่ายรูปหลาย ๆ มุม มาลงไว้เพื่อเป็นกรณีศึกษาก็ได้ครับ ถ้าเราดูตำหนิว่าแท้ แต่เซียนบอกว่าเก๊ เพราะอยากให้เราปล่อยให้เขาหรือเปล่า เป็นจิตวิทยาอย่างหนึ่งน่ะครับ พี่ ๆ หลายท่านในห้องนี้ก็มีความรู้กันมาก น่าจะช่วย ๆ กันดูได้ครับ ผมรอชมอยู่ครับ

ช่วงนี้พี่ตี๋ใหญ่ พี่เจมส์ พี่เด็กสมุทร และพี่ ฯลฯ อีกหลาย ๆ ท่านไปไหนกันหนอ....... สงสัยกลับมาอีกที เอาสมบัติมาผลัดกันชม ผมหัวใจวายแน่ ๆ เลย ยิ่งพี่ตี๋ใหญ่ด้วยล่ะก็ มาทีไร ผมเครียดทุกที 555++

เอาใจพี่ตี๋ใหญ่ซักหน่อย ด้วยเหรียญหลวงปู่เคน ปี 2510 ครับ แต่ก็รู้ทั้งรู้ว่าสู้รุ่นแรกในคอของพี่ไม่ได้ 555++

[​IMG] [​IMG]

20. boonmobile

boonmobile เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ วันนี้มีโอกาศได้ไปวัดจุฬามนีมาครับ พอดีหลวงพี่บอกว่ากำลังจะบูรณะอุโบสถครับ เลยได้มีโอกาศเช่าวัตถุมงคล หลวงพี่บอกจะนำเงินมาบูรณะอุโบสถข้างในสวยมากนะครับ แต่ข้างนอกสีลอกหมดแล้วดูเเก่ามากเลยครับ เจอเหรียญรุ่นแรกโค้ตที่สังฆาฏิ มีจารด้วยอยากได้มากแต่บุญไม่ถึงไม่ได้พกเงินไปครับ ที่วัดให้ทำบุญ 15000 เลยได้เหรียญปี13มาแทนครับ
    ใครอยากเห็นองค์สวยกริ้บต้องขอดูของคุณเด่นชัยครับ

ขนาดไฟล์:
      189.2 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      167 KB
      เปิดดู:
      62