หลวงพ่อสายทอง...แก้วชิงดวงยันต์หนุนดวงที่หลายคนยังไม่รู้ รอยจารหลังน9

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย pun-pun, 4 กุมภาพันธ์ 2010.

1. Thoong

Thoong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นแต่ความคิดผม ผมว่าอยู่ที่ตัวบุคคลมากกว่า ผมก็เคยถามหวยท่าน ผิดถูกผมก็ไม่เคยเอามาคิดเพราะท่านก็ไม่เคยคิดให้เล่น นอกจากคนๆนั้นอยากได้จริงๆ และท่านก็ว่าแล้วแต่โชคชะตานะ สำหรับผมศรัทธาท่านเป็นพระที่เมตตาไม่เคยเรียกสิ่งใดมีแต่ให้อย่างเดียว ประสบการณ์ตรงครับ

2. คนเมืองใต้

คนเมืองใต้ Active Member

21 มิถุนายน 2010
    พระอาจารย์ยังไงก็คือพระอาจารย์ มีแต่เมตตา มีแต่ให้โดยไม่ได้หวังสิ่งตอบแทนใดๆ
    ทุกอย่างอยู่ที่ผู้รับผู้ที่รับไปจะตอบแทนความดีของพระอาจารย์อย่างไร
    ประสบการณ์เท่าที่เคยเห็นมา พระอาจารย์แถวๆภาคใต้ แถวๆจังหวัดพังงา ท่านหนึ่ง มีลูกศิษย์ถูกรางวัลเบอร์ใหญ่มา พอร่ำรวยก็มากราบท่าน ขอให้ท่านช่วยทำโน่นทำนี่ให้ มากี่ทีๆก็บอกว่ารักท่านมากนับถือท่านมาก แต่ไม่เคยนำอะไรมาให้ท่านเลยแม้แต่น้ำดื่มสักแก้วมีแต่ขอให้ท่านทำโน่นทำนี่ให้ แต่พระอาจารย์ท่านก็ทำให้ทุกอย่างตามที่ลูกศิษย์ขอโดยไม่ว่าอะไร บางกลุ่มไม่ชอบท่านเพราะท่านปากไวก็โจมตีท่านต่างๆนาๆ อันนี้แล้วนาๆจิตตังไม่สามารถห้ามความคิดของใครได้ ใครเคารพก็เคารพ ใครไม่เคารพก็ไม่ต้องเคารพ

3. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญพรหมรูปโล่ห์ หลังแอ่งกะทะ มีรอยจารหน้าหลัง ออกพร้อมกับล็อกเก็ตพรหมหลังจักรเพชร เป็นรุ่นไหนของหลวงพ่อครับ

4. คุณ พรีช

คุณ พรีช เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญรูปโล่ ด้านหลังเเอ่งกระทะเนี้ย หน้าจะเป็นรุ่น2ของท่านนะครับ เพราะรุ่นเเรก คือหลังยันต์จักรเพชร เเต่ถ้าเป็นรุ่น2 ด้านหลังจะมี2เเบบคือ ด้านหลังเรียน มีจารเต็มสูตร (เฉพาะเเบบติดหน้ากากเท่านั้น เเละจะมีตาไก่ที่ด้านหลังด้วย) เเละเเบบหลังเป็น "หลังเเบบ" ด้านหลังเเบบนี้เฉพาะเเบบเนื้อธรรมดาเท่านั้น รุ่นนี้ออกพร้อมล็อกเก็ต

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2010
  5. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    รักษาความสงบ ระมัดระวังในการเขียน อย่าก่อให้เกิดความไม่เข้าใจกันครับ

6. คุณ พรีช

คุณ เกียรติศักดิ์ ได้รับของหรือยังครับ บอกผมด้วยนะ

7. -arms-

-arms- Active Member

20 พฤษภาคม 2010
    ท่านพี่ทั้งหลาย ผมว่า ท่านเป็นผู้ที่เจริญแล้ว ด้วยความรู้ วัยวุฒิ คุณวุฒิ อยากฝากพี่ท่าน ไว้ครับ ลงเรื่องราว ประสบการณ์ หลวงพ่อในส่วนเรื่อง ที่เป็นกุศล เพื่อ จรรโลง สืบต่อ พระพุทธศาสนา ดีกว่านะขอรับ
    ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่วขอรับ

8. magictao

magictao เป็นที่รู้จักกันดี

คุณนี่แปลกคนเนอะบอกให้ผมพูดความจริง แต่พอเอาความจริงมาพูดก็รับไม่ได้ ไม่รู้คิดได้ยังไง หัดเปิดโลกทรรศน์ของคุณให้มันกว้างหน่อยสิครับ

ลองพิจารณาดูให้ดี ๆ นะ คาถาเล่นการพนันน่ะ ต่อให้โยมเค้าถาม แต่ถ้าตอบไปมันก็ผิดวินัยของพระอยู่แล้วเต็ม ๆ ผมไม่อยากจะพูดอะไรให้มันมากปล่อยให้คุณไปใช้สติและปัญญาของคุณพิจารณาเองน่าจะดีกว่า พอโยมเค้าหมดเนื้อหมดตัว ก็อ้างว่าเราเตือนแล้ว ทำไมท่านไม่เตือนตั้งแต่เค้ายังไม่เล่น จริงมั้ย

ส่วนเรื่องหวยนี่ก็เหมือนกัน ไม่มีคนถามหรอกครับ ท่านคำนวณบอกเค้าเอง ไล่โทรหาลูกศิษย์บอกเลย มีตัวดีหรือยัง โดนไปคนละหลายหมื่นบาทต่องวด คุณพรีซถ้าคุณไม่หลงกับการโดนจูงจมูกจนเกินไปนะคุณก็ควรจะรู้นะว่าอบายมุขคือ หนทางแห่งความพินาศ แล้วหน้าที่ของพระที่ท่านปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ คือ สอนให้คน ลด ละเลิก มิใช่หรือ ตื่นได้แล้วน่ะทีนี้

ไอ้ที่จริงผมก็ไม่อยากจะเข้ามายุ่งวุ่นวายอะไรนักหนาหรอกนะคุณแต่คุณเข้ามาวุ่นวาย ด่าผมหลายครั้งแล้ว ๆ คุณก็เป็นคนท้าทายผมให้เอาความจริงเข้ามาแฉ ผมเองก็ประเภทชอบรับคำท้าด้วยสิ

แล้วที่บอกว่าผมไม่นับถือพระอะไรเลย เห็นจะไม่จริงครับ เพราะว่าผมค่อนข้างที่จะเลือกกราบไหว้พระครับ เพราะพระท่านเป็นเนื้อนาบุญ ไอ้ประเภทไปกราบแล้วต้องเสียเงินค่าอบายมุขเป็นงวดละเป็นหมื่น ๆ กับได้ของมาไม่มีคุณภาพเท่าที่ควรน่ะขอบายดีกว่า

แล้วก็คงไม่อาจเอื้อมได่ว่าหลวงพ่ออุดม กับหลวงปู่สม เช่นคุณพรีส นะครับ หวังว่าคงยังจำคำพูดตัวเองได้นะครับ

9. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นอันว่าเรื่องราวต่างๆ ผมขอร้องให้ทุกท่านยุติเถิดนะครับ มันไม่จบและจะเพิ่มความขัดแย้งขึ้นเรื่อยๆ ที่สำคัญ กรรมจะเป็นผู้จัดสรรให้กับบุคคลผู้ประกอบกรรมไว้เอง ผมจึงขออนุญาติเป็นคนกลางไกล่เกลี่ยให้กับทุกท่านที่เป็นคู่กรณีกัน ยุติและเลิกลากันนะครับ ถ้าเราไม่ชอบเราก็ไม่ต้องเข้ามาอ่านกัน ความจริงจะเป็นอย่างไร คนที่อ่านเขาจะตัดสินเองครับ

โดยความเคารพ และเพื่อให้เกิดความสงบเรียบร้อยในห้องพระเครื่อง ขอพี่น้องทุกท่านร่วมมือปฏิบัติตามด้วยครับ

"บัณฑิต ย่อมฝึกตน" " จิตที่ฝึกฝนดีแล้วย่อมนำสุขมาให้ "

อนุโมทนาสาธุครับ

10. magictao

ผมเองก็ไม่อยากจะกล่าวอะไรมาก แต่ทนนิ่งฟังมานาน แล้วก็เหลืออดเต็มทีแล้ว พวกเค้าจาบจ้วงล่วงเกินครูบาอาจารย์ผมก่อน ครั้นจะไม่พูดอะไรเลยมันก็ใช่ที่

11. อดุลย์ เมธีกุล

ขอบคุณครับที่เข้าใจ ขอกรุณาอย่าพาดพิงบุคคลที่สามในการกล่าวลบหลู่ดูหมิ่นดูแคลนต่อบุคคลที่เขาเคารพเพื่อความสงบร่มเย็นภายในใจของแต่ละฝ่าย ครูบาอาจารย์ของใคร ใครก็เคารพ

ฉนั้นผมว่าสิ่งที่ผ่านมา ขอให้มันผ่านไป ต่างคนต่างทำหน้าที่เผยแผ่เกียรติคุณหลักธรรมคำสอนของครูบาอาจารย์ ด้วยจิตที่ประกอบด้วย พรหมวิหารสี่ คือคุณธรรมของผู้ใหญ่ที่มีเมตตาเกื้อกูลต่อกันนะครับ

ผมหวังว่าคงยุตินะครับ มิอย่างนั้นทางทีมงานคงต้องดำเนินการขั้นเด็ดขาด เพื่อกฏระเบียบของสังคมพลังจิต

อนุโมทนา ต่อผู้ประพฤติธรรมอันสมควรแก่ธรรม

สาธุ.....

12. magictao

สิ่งที่ผมพูดผมไม่ได้ลบหลู่แต่เป็นการเอาความจริงมาพูด และถ้าเค้าไม่จาบจ้วงล่วงเกินครูบาอาจารย์ของผมก่อน ผมก็คงไม่เอาเรื่องนี้มาพูด เพราะถ้าจะพูดผมก็คงพูดตั้งแต่ตอนที่เค้าใช้คำหยาบ ๆ คายด่าทอผมตั้งแต่คราวที่แล้ว หวังว่าคงเข้าใจครับ

13. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ขอโทษครับคุณพรีช ลืมไปครับ ผมได้รับของเรียบร้อยแล้วครับ ยันต์หนุมานสวยมากเลย ว่าจะเอาไปใส่กรอบบูชาครับ รูปนี้เป็นหลังผมเอง ให้หลวงพ่อลงจารให้ตอนที่ไปหาท่านที่วัด

14. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รูปจารหลังของผมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      818.8 KB
      เปิดดู:
      95
      ขนาดไฟล์:
      816.9 KB
      เปิดดู:
      97
  15. คุณ พรีช

ทำมัย ยันต์ ดูจางๆหว่า

16. kiati_sak

ผมว่าท่านกดเบา คงกลัวผมเจ็บมั๊งครับ

17. คุณ พรีช

555 เเล้วเจ็บมั้ยครับ

18. อสีสัตติ

อสีสัตติ Active Member

25 มิถุนายน 2010
    ตระกรุดมีประสบการอย่างไรบ้างครับ...ลูกศิษย์ช่วยรวบรวมมาเผยแพร่กิตติคุณด้วยครับ

19. LEK2499

LEK2499 Active Member

ผมใช้ของหลวงพ่อมาปีกว่าแล้วชืวิตดีขึ้นกว่าเดิมมาก ( ผมใช้ของหลวงพ่อองค์เดียว จึงมั่นใจว่าใช่แน่นอน ) ทำอะไรก็สมหวัง เมตตาดี ไปไหนมาไหนมีแต่คนคอยช่วยเหลือ งานดี เงินดี หญิงดี ปลอดภัย
    ของที่ผมใช้ *ตระกรุตแก้วชิงดวง-สี่เกลอ-สี่มหาอำนาจ-มหาละลวย-มหาระงับพกพา-มหาอุตดอกใหญ่
    * หลังจาร หัวใจมหาปราบ หัวใจมหาระงับ ช้างประสมโขลง จินดามณี แก้วชิงดวง เมตตาใหญ่ เกราะเพชร มหาลาภแถมมหาอุตต์
    * วัตถุมงคล แพะรุ่น 1-2 -3 เหลือรุ่น4 ยังไม่เช่า พรหม รุ่น1-2 พระกริ่งเพชรกลับ เหรียญหล่อ แก้วสารพัดนึก ตอนนี้สั่งมหาระงับ14นิ้วลายธงชาติไว้
    ส่วนมเยใช้ตระกรุตมหาอุตต์ดอกเดียวเพราะรอดตายมา

20. LEK2499

LEK2499 Active Member

อยากเจอคุณพรีช จะคุยเรื่องงานไหว้ครูหลวงพ่อ ผมจะไปหาหลวงพ่อวันอาทิตย์ที่ 4 กค.นี้ ถ้าไม่เจอขอนามบัตรผมที่หลวงพ่อ ( ศิริชัย CJ TECH ) จะได้คุยรายละเอียดกัน
    คนอื่นจะว่าหลวงพ่ออย่างไรไม่รู้ส่วนตัวผม นับถือและศรัทธาหลวงพ่อด้วยใจเต็มร้อย
    ผมคิดว่าครอบครัวผมดีขึ้นเพราะมาเจอหลวงพ่อครับ ( ผมและภรรยาปีนี้ปีชง)
    เมื่อวันที่8 มิย.ที่ผ่านมารถผมเพิ่งโดนชนมา แต่คนไม่เป็นอะไรเลย ไม่มีเลือดสักหยด ภรรยาผมมีมหาอุตต์ดอกเดียว ส่วนตัวผมมีเยอะทั้งตัว