หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. ครุฑา

ครุฑา เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้ววันนี้ รายละเอียดทาง pm นะครับ ขอบคุณมากครับ

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญเต่ารุ่นแรก ปี 45 สวยกริ๊บ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

รุ่นนี้ทองแดงหลวงพ่อใช้ติดอังสะด้วยนะครับ เต่าหลวงพ่อประสบการณ์มากมายครับ ด้านโภคทรัพย์ เป็นที่ยอมรับ แบบไม่มีใครกล้าเถียง เพราะเป็นวิชาเต่าในบารมีเฉพาะของหลวงพ่อ ไม่เหมือนใคร คนที่ใช้บูชาบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าไม่ธรรมดา เอาเป้นว่าชัดเจนครับ ประสบการณ์ผมมิได้เขียนขึ้นเอง มีคนเจอมาเยอะครับ จนยืนยงมาจนวันนี้ครับ

เต่ารุ่นนี้ได้รับความนิยมมากนะครัเนื่องจากหลวงพ่อเสกนานเป็นปีๆ ตั้งแต่ปี 44 และมาออกปี 45 ประสบการณ์ด้านค้าขาย โชคลาภ แน่นอนจริงๆ

สภาพสวยมาก

ราคา ......สอบถามครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. misszexman

misszexman เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    เหรียญเต่ารุ่นแรก ปี 45 สวยกริ๊บ
    หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

ขอทราบราคาด้วยครับ

4. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตอบในข้อความครับ

5. benay

เหรียญรุ่นแรก บล็อคเกศตูม (นิยมสุด)

หลวงพ่อซำ วัดตลาดไหม่

(บล็อกนิยมตัวจริงนี้หายากมากครับ)

ท่านเป็นพระอาจารย์หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ หลวงพ่อทองใบ วัดอบทม

เหรียญหลวงพ่อซำท่านมีประสบการณ์มากครับคนวิเศษทราบกันดีคนตลาดไหม่จะหวงแหนกันมากเหลือเกิน เพราะทั้งปืนมีด ขนาดเอ็มสิบหกเขาก็โดนกันมาแล้วครับไม่ได้แอ้มครับ มีพยานยืนยัน เรื่องเอ็มสิบหกนี้ลุงเม้ง ตลาดวิเศษเล่าให้ผมฟังเองครับยืนยันได้และเขาก็ไม่ใช่คนขายพระน่ะครับ เหรียญท่านยังอธิฐานด้านการรักษาโรคและทางคุณไสยได้เป็นที่กล่าวขาน เพราะสมัยนั้นท่านเป็นหมอยามือหนึ่งของวิเศษเลยก็ว่าได้ ขนาดหลวงพ่อคำวัดโพธิ์ปล้ำและหลวงพ่อทองใบ วัดอบทม ยังเป็นศิษย์สืบทอดวิทยาคมด้านเบี้ยแก้ไว้เป็นที่โด่งดัง เหรียญท่านราคายังไม่แพงมากของไหม่ๆเดี๋ยวนี้ยังแพงกว่าซะอีก แต่พุทธคุณคงไม่ต้องบรรยายให้มากอีกครับ หลวงพ่อซำท่านมีอาวุโสมากกว่าหลวงพ่อภักวัดโบสถ์เจ้าของเหรียญหลักแสน

แนะนำครับ สำหรับคนชอบพุธคุณ

สภาพเหรียญพอสวยเลยน่ะครับ

นานๆมาที บาท 3500 พร้อมส่งครับ

ถ้าไม่มีเบี้ยท่านแล้วเหรียญนี้ไม่ได้แตกต่างกันเท่าไรน่ะครับ

ปิดให้พี่ j999 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2018
  6. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ

7. benay

เหรียญรุ่นแรก

หลวงพ่อเกลื่อน วัดรางฉนวน

ประสบการเพียบ แคล้วคลาด คงกระพัน

ราคา 1200 บาท

ปิดให้พี่ j999 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2018
  8. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ

9. benay

#สอบถามราคา

พระครูวิเศษธรรมวาที (แพ เกสโร) เจ้าคณะหมวดตำบลหัวตะพาน มรณะภาพ 2508 วัดกลางราชครูธาราม

พระคณาจารย์ผู้มีระเบียบวินัยเป็นที่กล่าวขานและ มีวาจาศักสิทธิ์ยิ่งนัก ท่านมรณะภาพเมื่อ 2508

พระสมเด็จเนื้อว่านร้อยแปด หลวงพ่อแพ วัดกลางราชครูธาราม อ.วิเศษชัยชาญ พระเถราจารย์ผู้มีวาจาสิทธิ์ เจ้าของตระกรุดหนังหน้าเสือและ หนังวัวตายท้องกลม หนึ่งเดียวในวิเศษชัยชาญครับ เนื้อเข้มจะแก่ว่าน เนื้อนวลๆขาวๆจะแก่กล้วยหอม ซึ่งกล้วยหอมเสกนี้หลวงพ่อท่านให้นำมาผสมให้เนื้อหนึกเหนียว จะหายากกว่าเนื้อว่าน เพราะทำเพียงไม่กี่ครั้ง หลวงพ่อท่านมรณะภาพไป 40 กว่าปีแล้วครับ สมเด็จนี้คนท้องที่หวงกันมาก เจอกันมาทุกรูปแบบ แต่เหนียวนั้นเป็นหลักเชื่อขนมกินได้แน่นอน ผมเองได้ยินมาตั้งแต่เด็กๆ ทั้งบ้านผมและคนหัวตะพานก้นับถือกับแบบสุดๆ ว่านที่ทำพระนี้หลวงพ่อท่านปลูกเองและเสกน้ำมนต์รดทุกวัน ท่านจะมีวันตัดของท่านและท่านจะเป็นคนกำหนดเอง นอกจากสมเด็จแล้วท่านยังมีเม็ดว่านเสก เนื้อเดียวกับสมเด็จท่านนี่แหละครับ คนสมัยนั้นเขาเอาไปให้ไก่กินและออกตีให้คู่ต่อสู้เดือยยาวขนาดใหนไม่ได้กินเลือดแน่นนอน เจอกันมามากแล้ว แต่อีกเรื่องหนึ่งที่น่าแปลก คุณปู่สำรวย กลับทวี ท่านเคยเล่าให้ฟังว่า สมัยที่หลวงพ่อท่านยังอยู่ ก็มีนักเกรงเยอะและลูกศิษท่านที่เจ๋งๆก็เยอะ ศิษย์หลวงพ่อแพได้ไปเที่ยวงานรำวงที่บ้านม่วงเตี้ย เลยวัดหลวงพ่อทรงไปหน่อย เกิดมีปากเสียงกันขึ้นในงานแถวนั้น ลุกศิษย์หลวงพ่อชื่อ ตาธรรม เกิดเดินขึ้นไปประกาศไมค์บนคณะรำวง คงจะไปกวนเจ้าถิ่นเขาเข้าฝ่ายเจ้าที่ก้เดินดุ่มๆมาไกล้ๆแบบไม่ทันตั้งตัว ได้ชักมีดหมอด้ามงา.... ออกมาจ้วงแทงประมาณสามครั้ง ตาธรรมตกใจ แต่แปลกที่มีดหมอไม่สามารถแทงทะลุหนังของตาธรรม ได้ทั้งๆที่มีดหมอ..ใครว่าเหนียวๆถ้าได้เจอเข้าไปล่ะก็เลือดสาดทุกรายไป แต่กับศิษหลวงพ่อแพไม่เข้าครับแต่นอนหยอดน้ำข้าวต้มไปหลายวัน ผมถามปู่สำรวยท่านว่าทำไมไม่เข้าท่านบอกว่า ,อาคมท่านค้ำกันได้, อันนี้ผมเล่าให้ฟังจากคำบอกเล่าของปู่สำรวยที่อยู่ในเหตุการวันนั้น เรื่องนี้เกิดเมื่อปี 2490โปรดใช้วิจารณญาณก็แล้วกันครับ ยังมีลุงอีกท่านหนึ่งชื่อลุงอ๊อด ตอนนี้ยังมีชีวิตอยู่ ถูกยิงด้วยปืนลูกซอง กลิ้งไปกลิ้งมาหน้าวัดแปดแก้ว แต่ผิวหนังไม่ได้เป็นอะไรเลยแม้แต่น้อย ทั้งโดนขวดแป๊ปซี่ลิตรขวดแก้วตีไม่แตก ...........เล่าแล้วจะยาวเอาคร่าวๆแค่นี้ก่อน คนบ้านผมรักเคารพหลวงพ่อท่านมากๆ ถ้านึกไม่ออกว่ารักเคารพท่านมากขนาดไหน ให้ลองนึกถึงครูบาอาจารย์ที่ท่านเคารพมากที่สุด.....นั่นแหละครับความรู้สึกเดียวกัน

องค์นี้คราบน้ำว่านทั่วองค์ครับไม่ค่อยเจอ 4,500 บาท พร้อมส่ง

ปิดให้คุณหมอเฉลิมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2018
  10. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ

11. benay

ภาพถ่าย หลวงพ่อทองใบ วัดอบทม

บูนลรพาจารย์มากอภินิหาร อาคมขลัง สังขารไม่เน่าเปื่อย แห่งเมืองอ่างทอง

ภาพบูชาเฉพาะภาพขนาดโพสการ์ด สวยเดิมๆ ท่านที่สะสมำม่ควรพลาด

มีเพียงสองภาพ ภาพละ 2000 บาท

12. benay

รายการจัดส่งวัตถุมงคล

13. benay

เหรียญรุ่นแรก ปี 2506

หลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง บูรพาจารย์ยอดขลัง แห่งเมืองอ่างทอง

วิชา มหานิยม มหาเสน่ห์ คงกระพัน มหาอุตม์เลื่องลือมากสมัยนั้นครับ เสกก้อนเนื้อเป็นต่อแตน บังฟัน ข้าวสารเสกมัดหุ่นพยนต์ ถ่ายรูปไม่ติด ปล่อยวิชาด้วยลูกไฟ ลงทอง 300 แผ่น เสกกะโหลกสุนัขเฝ้าบ้าน ตระกรุดมนุษย์ ยักษ์เลื่องลือ ลงสาริกาที่ฟันฟันไม่ผุ ลงแผ่นทองติดกะโหลก เสกควายธนูฝุ่นตลบ ฯลฯ เรื่องราวต่างๆ มาจากผู้คนที่ทันยุคหลวงพ่อ และได้ถ่ายทอดเรื่องราวไว้ หลายท่านยังมีชีวิตอยู่

ราคาตามสภาพพระสำหรับพุทธคุณล้วนๆ

เหรียญของหลวงพ่อเคยบอกไปแล้วว่าผสมตระกรุดเก่าและแผ่นยันต์มากมาย เนื้อเหรียญบางเหรียญจึงจัดจ้านออกสัมฤทธิ์ก็มี แก่ทองแดงก็มี บางเหรียญมีชิ้นโลหะที่ไม่กลืนกันของพระโลหะเก่าหรือเครื่องรางเก่าที่ท่านใส่ลงไป เมื่อรีดโลหะ โลหะจึงไม่กลืนกัน อย่างเหรียญนี้ ซึ่งพบเจอน้อย เหรียญสวยเดิมๆไม่ได้ใช้เลย แต่รีดโลหะน่าจะไปรีดโดนตระกรุดเก่าหรือพระเก่าที่ท่านให้ผสมลงไปด้วย

ราคา 12,500 บาท บาท พร้อมส่ง มีเหรียญเดียวและเคยได้เป็นเหรียญที่ 3

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2018
  14. benay

พระพิมพ์ขุนแผน วัดอ่างทองวรวิหาร

พิธียิ่งใหญ่ระดับจังหวัดในสมัยนั้น

เป็นวัตถุมงคลที่จัดสร้างพร้อมกับพระสมเด็จ วัดเกษไชโย รุ่นสร้างเขื่อน มวลสารพระสมเด็จแตกหักของพระสมเด็จ วัดเกษไชโย ในกรุ วัดไชโยที่แตกหัก ของสมเด็จพุฒาจารย์ โต พรหมรังสี จริงๆแล้วใช้เนื้อเดียวกันเลยครับ สมัยนั้นท่าจเจ้าคณะจังหวัดอ่างทองหลวงปู่แผ้ว กับท่านเต้าคุณวัดไชโยท่านสนิทกันมาก เนื้อหาทั้งหมดทางวัดไชโยเป็นผู้เตรียม และแบ่งเป็นสองส่วน ส่วนแรกนำไปกดพิมพ์รุ่นเจ็ดชั้นสร้างเขื่อน ซึ่งปัจจุบันสวยๆถึงสามหมื่นบาท อีกส่วนหนึ่งนำมากดพิมพ์พระพิมพ์ของวัดอ่างทอง หลังกดพิมพ์เสร็จก็นำเข้าพิธีพร้อมกันเมื่อปี 2491

เป็นหนึ่งในสมเด็จที่ประวัติชัดเจนมาก แต่ราคายังห่างรุ่นสร้างเขื่อนเป็นสิบเท่า เพียงแค่ไม่ได้ออกโดยตรงที่วัดไชโย

ใช้บูชาแทนพระสมเด็จเกษไชโยสบายๆครับ คนที่รู้จะห้อยคอสบายใจมาก

สวยหน้าตาเด้งๆครับ 2,050 บาท

15. benay

#แจ้งให้ทราบ สำหรับท่านที่จะร่วมบุญกฐินกับผม จะเปิดให้ร่วมบุญในวันพรุ่งนี้ เวลา 20.00 น. ท่านที่ติดตามอยู่แจ้งด้วยครับ

จุดประสงค์ วัตถุมงคลทั้งหมดเป็นของส่วนตัวผมทั้งสิ้นที่ผมเก็บไว้ และไม่รับบริจาควัตถุมงคลร่วมกฐิน งานนี้เป็นเพียงการบอกบุญสำหรับท่านที่อยากจะร่วม ร่วมบุญมากหรือน้อยไม่สำคัญ ผมเป็นเพียงผู้บอกบุญเท่านั้น ถึงอย่างไรผมก็ร่วมทำบุญให้เต็มยอดเงิน 100,000 บาทตามยอดที่ผมบอกทางวัดอยู่แล้ว ถ้าเกินกว่านั้นก็เข้าวัด 100% ไม่มีการหักค่าใช้จ่าย เหมือนที่เคยทำ

รายการวัตถุมงคลที่จะแจกให้ท่านที่จะทำบุญ

1. เหรียญเจริญสุข เนื้อเงิน เนื้อเงินหน้าทองคำ เนื้ออัลปาก้า เนื้อนวะ
    2. รูปหล่อโบราณเนื้อนวะ
    3.ล๊อกเก๊ตยิ้มเปิดโลกมหามาลสารหลวงปู่เสกไตรมาสสามเดือนเต็ม

16. benay

17. benay

เงินหน้าทองคำ ปิดแล้วครับ

18. benay

ปิดการร่วมบุญ ทุกรายการครับ

19. benay

เหรียญรุ่นแรก ปี 2506 สวยๆมีผิวไฟ

หลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง บูรพาจารย์ยอดขลัง แห่งเมืองอ่างทอง

วิชา มหานิยม มหาเสน่ห์ คงกระพัน มหาอุตม์เลื่องลือมากสมัยนั้นครับ เสกก้อนเนื้อเป็นต่อแตน บังฟัน ข้าวสารเสกมัดหุ่นพยนต์ ถ่ายรูปไม่ติด ปล่อยวิชาด้วยลูกไฟ ลงทอง 300 แผ่น เสกกะโหลกสุนัขเฝ้าบ้าน ตระกรุดมนุษย์ ยักษ์เลื่องลือ ลงสาริกาที่ฟันฟันไม่ผุ ลงแผ่นทองติดกะโหลก เสกควายธนูฝุ่นตลบ ฯลฯ เรื่องราวต่างๆ มาจากผู้คนที่ทันยุคหลวงพ่อ และได้ถ่ายทอดเรื่องราวไว้ หลายท่านยังมีชีวิตอยู่

เหรียญของหลวงพ่อเคยบอกไปแล้วว่าผสมตระกรุดเก่าและแผ่นยันต์มากมาย เนื้อเหรียญบางเหรียญจึงจัดจ้านออกสัมฤทธิ์ก็มี แก่ทองแดงก็มี บางเหรียญมีชิ้นโลหะที่ไม่กลืนกันของพระโลหะเก่าหรือเครื่องรางเก่าที่ท่านใส่ลงไป เมื่อรีดโลหะ โลหะจึงไม่กลืนกัน

ราคา 14,500 บาท

ปิดให้คุณหมอเฉลิมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2018
  20. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ