หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตระกรุดโทน (มากับน้ำครับ)

หลวงพ่อภู วัดดอนรัก

สุดยอดตระกรุดเมืองอ่างทอง

พระคณาจารย์ยุคอินโดจีน 2485

ตระกรุดหลวงพ่อภูวัดดอนรักท่านเป็นพระคณาจารย์ที่ล่ำลือกันมานานตั้งแต่สมัยปู่ย่าตายายด้านมหาอุด คงกระพัน กำบังกาย อย่างยิ่งยวดและเชื่อถือได้อย่างยิ่งครับ ประสบการณ์ ฉกาจฉกรรมากตั้งแต่ครั้งก่อนแต่เมื่อไม่นานมานี้ มีอยู่ครั้งนึงงานสงกรานต์ที่วิเศษฯ จังหวัดอ่างทองวัยรุ่น ซึ่งเพื่อนน้องผมเอง มีเรื่องกับคู่อริ โดนทั้งปืน มีด แต่ ไม่ระคายผิวครับ ปืนก้เปรียบเช่นกระบองอันนึงอย่างที่หลวงพ่อภู ท่านเคยพูดกับปู่แท้ๆของผมเองตอนที่ปูไปเช่าตระกรุดของหลวงพ่อภู ว่ามีตระกรุดกูมึงไม่ต้องกลัว เห็นปืนเป็นกระบอง หลวงพ่อท่านมั่นใจในของๆท่านอย่างมากครับ เพื่อนน้องผมโดนจนสลบแต่ผิวหนังไม่มีรอยเลือดครับแค่ยางบอน แต่เสื้อเขากระจุยครับ เสื้อตัวที่ใส่วันนั้นเขาก็เก็บไว้ดูเพื่อนึกถึงอภินิหารของหลวงพ่อภู มาจนวันนี้ และเขามีความมั่นใจในพระเครื่องหลวงพ่อภูอย่างมากครับ เพราะเจอมาขนาดนั้นถ้าไม่มันใจก็ไม่รู้จะว่ายังไงครับ หลวงพ่อท่าน เป็นคณาจารย์ที่ เหล่าศิษย์สมัยนั้นให้ความนับถือท่านอย่างมากแต่ท่านไม่ชอบตำรวจครับ ผมก็ไม่ทราบสาเหตุ เอาเป็นว่าตระกรุดท่านถ้าตัวจริงนิยมมากๆ และเป็นที่เล่าลือกันครับ มีอีกรายหนึ่งลุงคนนี้บ้านอยู่เลยวัดศรกุญชรไปหน่อยเขาเป็นคนชอบลองของครับ มีอะไรดังๆเอามาลองหมด ผมเคยถามเขาว่าตระกรุดหลวงพ่อภูเคยลองไหม ลุงเขาบอกลองมาหมดแล้ว หลวงพ่อทองหยิบนี่ ไม่ออก หลวงพ่อภูนี่ลองมาไม่รู้กี่แม็คครับไม่ออก บางดอกออกแค่ไม้ขีดไฟคือยิงออกแต่ออกแบบฟู่ๆไม่ดัง บางดอกเอาใส่ถุงครับและลองระยะไกล้ๆประมาณฟุตนึง แบบจ่อๆ ปืนนั้นดังครับแต่ลูกไม่รู้ไปทางไหนไม่ถุกถุงเลยแม้แต่น้อย อันนี้เรื่องจริงครับ ไม่มีโม้(แต่ลองแล้วก้เท่ากับไปปรามาสท่าน )แฮ่ๆ

เพิ่มเติมครับ ไม่อยากกั๊กมาก อิอิ หลวงพ่อท่านวิชามากมายครับ ดูดวง หาคนหายได้ชงัดนัก การจารตระกรุดของท่านส่วนมากไม่มีใครทราบว่าท่านต้องลงไปจารในสระข้างวัดนะครับ และการดุดวงของท่านต้องดูกลางแจ้ง หากเมฆชนกันจะดูไม่ได้ อันนี้น่าจะเป็นวิชาเฉพาะของท่านและอีกมากมายครับสำหรับหลวงพ่อภูพระคณาจารย์ผู้เรืองเวทท่านนี้ และตอนที่ท่านก่อนจะมรณะภาพท่านได้โยนตระกรุดทั้งหมดลงไปในสระข้างวัดด้วยว่าท่านจะให้ใครต้องให้กับมือครับและประสิทให้คนนั้นไป ตระกรุดชุดนี้ใช้มาพอสมควรตามประสาของดีต้องใช้

ขนาด 2 นิ้ว มันมาก

ตามสภาพ 2,500 บาท พร้อมส่ง

หลวงพ่อทรงท่านยังมีภาพหลวงพ่อภูไว้บูชาน่ะครับอยู่หัวนอนท่านที่บ้านหลานท่านครับ บางท่านนิยมติดในรถยนต์น่ะครับกันได้สารพัดครับ

หมายเหตุ

ดอกนี้คนแถวบ่้านผมใช้มานานคู่กับเหรียญหลวงพ่อภู ตอนนี้แกแบ่งเอาโทนมาขาย (ฝาก) น้ำมากตอนนี้พระก็มีคนขายกันพอสมควร เพราะบางโรงงานก้ปิดแล้ว หากินลำพบากครับ อะไรพอช่วยได้ก็เอามาขายกัน.....ดอกทองแดงของเก่าที่บ้านแกไม่รู้ที่แกแถมให้ที่แรกจะตัดออกผมบอกไม่ต้องตัด

เช่าแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      46.9 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      27.2 KB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      26.3 KB
      เปิดดู:
      55
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2011
  2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ไปพบภาพนี้ในเฟสบุ๊ค ชอบมากๆ เลยเอามาลงครับ .....ขอบารมีอดีตบูรพกษัตราธิราชแห่งชาติไทยทุกๆพระองค์ บารมีพระสยามเทวาธิราช พระบารมีบรมกษัตริย์แห่งราชวงศ์จักรี และพระบารมีอันแผ่ไพศาลแห่งพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวรัชการที่ 9 ได้ปกป้อง ปัดเป่าให้เหตุการร้ายๆในครั้งนี้ทีหนักขอให้เป็นเบา ที่ทุเลาขอให้หาย โดยทั่วกันด้วยเทอญครับ สาธุ....

3. yaijung

yaijung สมาชิก

15 กรกฎาคม 2011
    ขอราคาหน่อยครับคุณเบน

4. benay

ส่งราคาไปแล้วครับผม......

5. THANAT BOON

THANAT BOON Active Member

ขอสอบถามรายการนี้ครับ

[​IMG][​IMG]
    พระแหวกม่าน เนื้อเข้มจัด ฝังข้าวเปลืกพิรอดวัดสร้าง หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน......หน้า 361

6. benay

ตอบให้แล้วครับ.........

7. benay

พระผงรูปเหมือน

พิเศษครบสูตร ฝังตระกรุดจารมือ เนื้อกระดาษสาลงยันต์ และมีเกษา

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

(วัดสร้าง)

.. สภาพพระสวยครับ พระผงนี้หลวงพ่อท่านตั้งใจทำมากพิมพ์หนึ่งครับเรียกได้ว่าท่านทำกับมือก็คงไม่ผิดครับ และเป็นของวัดด้วย

ตระกรุดสาริกาองค์นี้ไม่ได้เป็นตระกรุดแบบโรงงานนะครับ แต่เป็นตระกรุดจารมือโดยหลวงพี่วิโรจน์ ส่วนมากท่านจะจารยันต์เรียกลาภ ตระกรุดที่หลวงพี่จารไว้มีน้อยมากครับ กระดาษที่ผสมเนื้อนี้เป็นกระดาษสา ที่หลวงพ่อเสก ลงยันต์ แล้วแช่น้ำให้ยุ่ย เนื้อพระที่มีกระดาษปนนี้ มีทั้งเนื้อเหลืองและขาวครับพบน้อยกว่าทั่วไปมากและคนส่วนใหญ่แยกไม่ออกครับ ผมก็เคยให้เช่าไปหลายองค์ครับ มีน้อยมากครับ

สวยเดิม มีองค์เดียวครับ

ราคา 1,999 บาท พร้อมส่ง

ขนาดไฟล์:
      34.5 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      33.4 KB
      เปิดดู:
      55
  8. benay

พระผงรูปเหมือน

ฝังเหรียญ ตอกโค้ด ท

หายากมากสร้างน้อยครับ

ทำน้อยมากๆครับ ไม่มีหมุนเวียนมานานแล้วครับ แทบไม่เคยได้ลงกระทู้เลย

แบ่งองค์เดียวเท่านั้นครับ

.. 2,500 บาท พบน้อยมากๆครับ พร้อมส่ง

ขนาดไฟล์:
      33.7 KB
      เปิดดู:
      156
      ขนาดไฟล์:
      36.3 KB
      เปิดดู:
      183
  9. benay

สนใจรายการไหนสอบถามได้ครับผม<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

เบอร์ 083-6139417

เมลล์ถามได้ครับ

benay_watmon@hotmail.com<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->
    ชมฟรี..........กระทู้ไหม่

ประวัติพระคณาจารย์-ประสบการณ์-พระเครื่องแขวงเมืองวิเศษชัยชาญ-ชม-โชว์-โม้-ส่อง<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

10. benay

ภาพถ่ายหลวงพ่อพระครูวิเศษธรรมวาที

(หลวงพ่อแพ เกสโร)วัดกลางราชครูธาราม

กล่าวถึงภาพถ่ายของหลวงพ่อท่านมีความศักสิทธิ์มากครับ ไม่แพ้พระเครื่องของท่าน หลวงพ่อท่านได้ทำภาพถ่ายขนาดห้อยคอและภาพบูชาไว้ไม่มากนักส่วนมากจะเป็นความต้องการของคนในพื้นที่เอง มาขอท่าน(ภาพบูชา) ส่วนภาพขนาดห้อยคอนั้นท่านทำขึ้นแจกจ่ายพร้อมกับสมเด็จเนื้อว่าน สมัยนั้นการที่จะไปขอพระหลวงพ่อแต่ละอย่างนั้นต้องใช้ความพยายามและอดทนมากเพราะจะขอและองค์ท่านจะเทศเป็นชั่วโมง นั่งฟังกันจนหลับแล้วหลับอีก ท่านถึงจะให้ดังนั้นส่วนมากคนจึงไม่ค่อยไปขอท่านมากนักและท่านก็หวงของท่านมากถ้าใครไม่ขอก้จะไม่ให้ ยกเว้นแต่ว่าท่านได้รับนิมนต์ไปฉันเพลที่บ้านนั้นๆท่านก็จะเอาพระไปแจกบ้างเป็นคนไปนะครับไม่ได้ทุกคน อย่างที่กลาวไปแล้วว่าหลวงพ่อท่านเป็นพระพูดน้อยคนจึงเกรงท่าน และวัติปฏิบัติของท่านนั้นเคร่งครัดมาก ขนาดเจ้าคณะจังหวัดในสมัยนั้นยังต้องเกรงใจท่าน ท่านเป็นคนชอบคนจริงและชอบคนมีสัจจะ และท่านจะไม่ค่อยด่าว่าใครเพราะท่านทราบว่าหากพูดอะไรไม่ดีออกไปก็จะเป็นไปตามปากท่าน ลักษณะท่านนั้นเป็นพระผู้ใหญ่ที่น่าเกรงขามตาท่านจะดูดุมากแต่จริงๆแล้วท่านใจดี อยากให้ศิษย์ได้ดีมากว่าท่านจึงสั่งสอน กลับมาที่ภาพถ่ายของท่าน ประสบการณ์นั้นเด่นชัดด้านแคล้วคลาด มีอยู่ครั้งหนึ่งคุณลุงคนนี้ไปทำงานที่กรุงเทพเป็นช่างก่อสร้าง ก็ปีนป่ายไปทำงานในที่สูง ครั้งหนึ่งเขาเอาบันได พาดกับผนังตึกและก็ทำงานต่อไปเรื่อยๆประเหมาะเคราะร้ายอะไรไม่ทราบบันไดที่พาดไว้นั้น เกิดลื่นไหลทำให้เขาตกลงมา แต่โชคร้ายที่ว่าที่ที่เขาทำงานอยู่ตรงกับที่บันไดพาดมีการผูกเหล็กไว้และเหล้กนั้นโด่เด่เต็มไปหมดเขาบอกว่านึกในใจว่าตายแน่และก็เตรียมตัวโดนเหล้กที่อยู่ข้างล่างแทงเต็มที่ แต่ในใจพลางนึกถึงหลวงพ่อแพว่าหลวงพ่อช่วยด้วย ทันใดนั้นพอดีกับที่เขาตกลงมาแต่เขากลับไม่ได้ตกลงบนปลายเหล้กแหลมอย่างที่คิดไว้เขาตกลงเลยจากเหล็กแหลมนั้นไปแค่พอดีช่วงตัวของเขาพอดี จนคนในที่ทำงานประหลาดใจว่าไม่น่าจะรอดได้แน่นอนเพราะเขาตกลงมาตรงเป๊ะเลยกับปลายเหล็กแหลมพอดี คนนี่ทำงานจึงถามว่ามีอะไรดีลุงก็เลยโชว์ให้ดู เป็นรูปถ่ายหลวงพ่อแพ วัดกลางครับ อีกเรื่องหนึ่เหตุการณ์ทำนองเดียวกันคนนี้ชื่อพี่ป้อมบ้านอยู่แถวๆบ้านผมนี่หละเขาเป็นเด็กวัดขึ้นไปผูกลำโพง บนต้นสะตือใหญ่ข้างวัด สะตือต้นนี้ใหญ่มากครับสูงจนน่าหวาดเสียว เขาปีนขึ้นไปข้างบนจนถึงที่วางลำโพง เขาก็ทำงานไปเรื่อยๆไกล้จะเสร็จ พอดีเขาเกิดพลาดเหยียบผดไปเหยียบเอากิ่งไม้ผุเข้าทำให้พลาดตกลงมา คิดดูนะครับสะตือต้นนี้สูงไม่ต่ำกว่าตึกสามชั้นนะครับนับจากที่พี่ป้อมอยู่ เขาตกลงมาด้านล่าง แต่ก็อีกนะครับข้างล่างนั้นเขาวางนั่งร้านเวทีไว้เต็มไปหมดเป็นเหล็กทั้งนั้น พี่ป้อมนี่แกตกลงมาระหว่างช่องว่างของเหล็กเวทีพอดี เฉียดกับเหล็กเวทีนิดเดียวนี่เขาเล่าให้ฟังเอง ในใจระหว่างตกลงมาก็นึกถึงหลวงพ่อให้ช่วย และเขาก็รอดมาได้ แต่หากว่าเขาตกลงไปในกองเหล็กจริงๆอย่างที่คิดผมว่าไม่พิการ ก็ต้องหยอดข้าวต้ม หรือไม่ก็ให้อาหารทางสายยางเลยหละครับเพราะสูงมากจากที่เขาหล่อนลงมา เรื่องราวประสบการร์ของหลวงพ่อท่านยังมีอีกมากผมแค่เล่าเอาพอสังเขปเท่านี้ ภาพท่านสามารถกันลมพายุ กันไฟ และกันภูติผีปีศาจได้ดียิ่งนัก

ประสบการณ์รูปภาพของหลวงพ่อยังมีอีกมากครับ เอามาเล่าสู่กันฟัง และก็เป็นเรื่องจริงที่ตรวจสอบที่มาได้ครับ

ดูง่าย สร้างประมณปี 2490 ครับ

พิเศษเดิมๆสองหน้าเลี่ยมเก่า..

1,999 บาทครับ พร้อมส่ง

ขนาดไฟล์:
      38 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      32.7 KB
      เปิดดู:
      47
  11. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    อ.เบ็น ผมโอนเงินเข้าบัญชีแล้วนะครับ จำนวน ๕๕๐ บาท ที่อยู่จะ PM ให้ครับ

12. benay

รับทราบครับผม ขอบคุณครับ

13. yaijung

yaijung สมาชิก

15 กรกฎาคม 2011

ได้รับเหรียญเรียบร้อยแล้วครับคุณเบน เหรียญสวยกริบ มีจารด้วย สุดยอด ถ้ามีอีกเอาอีก ชอบชอบ

14. benay

เหรียญบิน รุ่นแรก ปี 2513

รูปพระพุทธ สวยๆคนเก็บหมด

(รับประกันความแท้ทุกกรณี)

เรื่องประสบการณ์เชื่อขนมกินได้ครับแค่ตอนเสกเหรียญก็กระเด็นตกเกลื่อนพื้นไปหมดครับ รูปพระพุทธ คุณตำรวจสายตรวจ ม่วงเตี้ย คนวัดมอญลองยิงมาแล้วครับ ไม่ออก.....

ราคา บาทพร้อมส่ง เหรีญจริงสวยเกือบเต็ม 100

ไม่มีแล้วจะเสียใจน่ะครับ อิอิ

ขนาดไฟล์:
      121.9 KB
      เปิดดู:
      105
      ขนาดไฟล์:
      105.6 KB
      เปิดดู:
      113
  15. benay

สมเด็จหู(พิมพ์มน)นิยม หล่อโบราณ

หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ อ่างทอง

สร้างปี 2482

รุ่นนี้มีเก๊มานานครับ แต่เป็นทองเหลือง ของแท้เป็นโลหะผสมครับ ดูง่ายๆครับ

องค์นี้ผมรับประกันความแท้ให้ตลอดชีพเช่นเดิมครับ

ถ้าให้ผมพูดถึงพระหล่อโบราณของเมืองวิเศษชัยชาญ ที่มีประวัติพิธีที่ชัดเจนที่สุดและมีพระคณาจารย์ระดับแนวหน้าของเมืองไทยและระดับครูบาอาจารย์ของเมืองวิเศษฯที่อัดแน่นที่สุดก็เห็นจะเป็นสมเด็จหูหล่อรุ่นนี้หละครับ เพราะประวัติการสร้างนั้น สร้างเมื่อปี 2482 โดยมีหลวงพ่อพริ้ง วัดบางปะกอกเป็นประธานปลุกเสก หลวงพ่อภัก วัดโบส หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก(องค์นี้มาแน่นอนครับหลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวานเคยได้รับสมเด็จหูหลวงพ่อคำ จากหลวงพ่อจงมาแล้ว นี่ท่านบอกผมเอง ท่านบอกว่าท่านไปกับหลวงพ่อเล็ก อาจารย์ท่าน) หลวงพ่อซำ วัดลาดไหม่(อาจารย์หลวงพ่อคำ) และพระคณาจารย์เมืองวิเศษฯที่ไม่ได้เอ่ยนามในสมัยนั้นอีกคับคั่ง เหรียญหล่อรุ่นนี้ได้รับความนิยมมานานมาก มีประสบการณ์โชกโชนฉกาจฉกรร ช่วยคนมามากต่อมากแล้วครับ เพราะเมืองวิเศษชัยชาญสมัยนั้น ถ้าจะให้กล่าว โดยที่ไม่เกินความจริงนักจะเรียกว่าดงนักเลงก็ไม่ผิดไปได้ เมื่อก่อนพระแต่ละท่านที่จะออกของนั้นถ้าไม่แน่จริงแล้วเขาไม่ออกกันนะครับ เพราะเมื่อก่อนผู้เรืองอาคมมากมาย ถ้าออกของมาช่วยเขาไม่ได้ก็เท่ากับว่าเป็นการประจานตัวเองไปในตัว ดังนั้นพระคณาจารย์สมัยก่อนจึงได้รับความนิยมเป็นอมตะในหลายๆพระคณาจารย์ (รายละเอียดเพิ่มเติมโทรถามได้ครับยาวครับแฮ่ๆ)

วันนี้ลงเพื่อเผยแพร่พระคณาจารย์ แห่งแขวงเมืองวิเศษชัยชาญครับ

ประวัติการสร้างชัดเจนมากครับพระคณาจารย์ระดับประเทศสมัยนั้นมากันแน่นครับ...

****เจ้าของเลี่ยมทองหนาแบบยกซุ้มมาหมื่นกว่าครับ พิมพ์มนสภาพนี้ก็ไกล้ๆสี่พันครับ แถมหัวนอโม 1 ลูก

ดีกว่าหาเช่าไปเลี่ยมเองครับ ราคา 13,999 บาท พร้อมส่ง

หล่อแบบโบราณดินไทยครับ พิมพ์มนหายากนิยมกว่าพิมพ์แหลมเล็กน้อย

เช่าแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      66.7 KB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      68.6 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      116.5 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      101.7 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      97.4 KB
      เปิดดู:
      50
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2011
  16. plamp256

plamp256 เป็นที่รู้จักกันดี

เท่าไรครับ>>>>>>>>>>>>>

17. benay

ตอบแล้วครับ.................

18. แมวจ้ะ

แมวจ้ะ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอจององค์นี้ครับผม ^^

19. benay

รับทราบครับผม ขอบคุณครับ

20. benay

เหรียญเต่ารุ่นแรก ปี 45 มีจาร

ประสบการณ์มากจนได้รับความนิยมตั้งแต่สมัยหลวงพ่อยังอยู่

รุ่นนี้ถือเป็นรุ่นแรกสุดของท่านที่เป็นเหรียญเต่านะครับ เสกนานตั้งแต่ปี 44 และหลวงพ่อเองท่านก็ชอบรุ่นนี้ด้วยน่ะครับท่านติดย่ามอยู่ตลอด เต่าหลวงพ่อได้รับการยอมรับมานานตั้งแต่ท่านยังอยู่เพราะประสบการณ์ด้านโภคทรัพย์ และการส่งเสริมการทำมาหากิน เป็นกำลังใจได้เป็นอย่างดี และประสบการณ์ก็หนาแน่นน่ะครับ ถ้ามีจาร(เฉพาะดูง่ายๆนะครับ)ราคาเอาเรื่องอยู่ครับ เมื่อก่อนไม่มีข้อยุติตอนแรกทราบจากหลวงพี่วิโรจน์มานานแล้วว่าบล็อคทำลายไปแล้วแต่หาบล็อคไม่เจอตอนนี้พบบล้อคแล้วครับอยู่ที่วัด สนิมขึ้นกลัง

องค์นี้มีจารหลวงพ่อ นะ ชา ลี ติ แบบจารและเป็นเต่ารุ่นแรกเสกนานที่สุดครับ

ราคา สอบถามนะครับ

นานๆจะมีให้เห็น

รับประกันลายมือให้ตลอดชีพครับ

ขนาดไฟล์:
      31.4 KB
      เปิดดู:
      123
      ขนาดไฟล์:
      32.7 KB
      เปิดดู:
      97
      ขนาดไฟล์:
      95.1 KB
      เปิดดู: