หลวงปู่แหวนมาโปรดในนิมิตร(ฝัน)

ในห้อง 'หลวงปู่แหวน' ตั้งกระทู้โดย psombat, 18 มีนาคม 2010.

1. มูริญโญ่

มูริญโญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

ก็ขอโมทนาล่วงหน้าครับ
    อันที่จริงการบวชเป็นสิ่งดีที่ผู้ชายทุกคนควรจะบวชอย่างน้อยก็เพื่อทดแทนคุณบิดามารดาและได้ศึกษาพระธรรมของพุทธองค์
    แต่การบวชตลอดชีวิตนับว่ามีน้อยยิ่งกว่าน้อย ...........
    เพื่อนที่เคยบวชด้วยกันก็ประกาศแบบนั้นแต่สึกไปนานแล้ว
    เพราะคนเรามีภาระในชีวิตไม่เหมือนกัน .................
    ผมเคยพูดจาผูกมัดตัวเอง ก็รอเวลาทำตามทั้งๆที่พยายามแล้วแต่เพื่อส่วนรวมพี่น้องก็ต้องยอม เพราะฉนั้นผมว่าถึงเวลานั้น... ค่อยปวารณาต่อหน้าพระประธาน ขอบวชตลอดชีวิต จะดีมั้ยครับอย่าให้วาจามาผูกมัดในสิ่งที่ยังไม่ถึง ดีมั้ยครับ เพราะ
    " อย่างที่ผมบอกคนเรามีภาระไม่เหมือนกัน "
    และทางเดินชีวิตเราๆไม่ได้เป็นผู้กำหนด ......................

2. IT Man

IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

18 ธันวาคม 2010
    <TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 27 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 24 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>IT Man, มูริญโญ่+ </TD></TR></TBODY></TABLE>

สวัสดีท่านพี่...ผมเตรียมพระพุทธปฐวีธาตุมาให้พี่ 3 องค์นะครับ
    ส่ง PM/e-mail ที่อยู่มานะ :)

3. IT Man

IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

โอนบุญ 2,001 บาทแล้วครือกัน...โมทนาสาธุครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2011
  4. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินร่วมบุญด้วยครับ ธรรมะสัญจรสู่ นรธ. ครั้งที่ 1 2001บ.เมื่อซักครู่นี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2011
  5. IT Man

โมทนาสาธุด้วยนะครับ...

6. มูริญโญ่

มูริญโญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับท่านน้อง...........

7. urairatvi

urairatvi เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2010
    โอนเงินร่วมบุญ ธรรมสัญจรสู่ นรธ.ครั้งที่1 จำนวน 1001 บาทโอนทางATM สาขา Lotus บางนาเวลา14:15น. และขออนุโมทนาบุญทุกประการกับนักรบธรรมทุกท่านคะ ขอบพระคุณคะ.

8. IT Man

โมทนาสาธุบุญกับคุณ urairatvi ด้วยนะครับ
    หวังว่าคงได้มีโอกาสปฏิบัติธรรมร่วมกัน

9. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญด้วยครับ...........

10. IT Man

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 39 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 35 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>IT Man, chantasakuldecha, noppadon_w </TD></TR></TBODY></TABLE>
    สบายดียามบ่ายครับท่าน ผอ.,ท่านเจ้าสัว...

ท่านเจ้าสัว...ณ นาทีนี้ผมขอแนะนำทดลองอัญเชิญ...
    1. พระพุทธปฐวีธาตุองค์เอตะทัคคะบารมี เพราะพ่อแม่ครูอาจารย์บรรจงสร้างจำเพาะตัวท่าน (กระแสเย็นแห่งพระพุทธะ)
    2. พระกริ่งองค์ต้นญานหรือพระสมเด็จองค์ดำ
    3. สร้อยประคำเหล็กไหลไพลดำ

11. IT Man

กราบ กราบ กราบ
    กราบ กราบ

ยินดียิ่งครับ
    ขอบพระคุณท่านพี่เช่นกันที่จักมอบเกสาธาตุหลวงปู่จาม มาให้ผมสักการะบูชา
    โมทนาสาธุครับ

12. chantasakuldecha

โมทนาบุญครับท่านสมบัติผมกำลังรออัญเชิญองค์ดำธรรมบารมีอยู่ครับ
    แล้วท่านพี่มู....จะสะดวกไหมถ้าผมจะขอเกสาหลวงปู่มาบูชาด้วยคนนะครับบ
    โมทนาบุญกับท่านพี่มู....ล่วงหน้านะคร้าบ

13. naicharty

naicharty เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนาในบุญกุศลกับท่านทั้งสองคนด้วยครับ...หวังว่าคงได้พบกันที่ภูดานไหนนะครับ หรือถ้าว่างก็ช่วงวันที่ 20-23 ตุลาคม 2554 พบกันที่จันทรบุรี ได้ครับพ่อแม่ครูอาจารย์จะไปธุดงค์ทางนั้นตามคำนิมนต์ของคุณสันติ...และวันนี้ผมได้โอนเงินเข้าบัญชีไปอีก 3,000 บาท โดยคุณแม่ไก่ บ้านขุมขี้ยางได้มอบมาเพื่อร่วมสร้างศาลาปฏิบัติธรรม ก็ขออนุโมทนากับท่านด้วยเช่นกัน....ขอให้บุญกุศลทั้งหลายที่ท่านได้ทำมาแล้วในอดีตชาติก็ดี และปัจจุบันชาตินี้ก็ดี ขอให้บุญนั้นส่งเป็นปัจจัยส่งให้ท่านเจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปจนถึงมรรคผลนิพพานด้วยเทอญ...
    ปล.ที่ชื่อ urairatvi คือ พี่น้อยหรือเปล่า เพราะเห็นยายชมบอกว่าพี่น้อยเข้ามาพูดคุยด้วย...

14. Phoobes

Phoobes เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2011
    ผมโอนเงินร่วมบุญ ธรรมสัญจร นรธ.ครั้งที่1 จำนวน 2,001บาท เคาท์เตอร์ธนาคารกรุงไทย สาขาปทุมวัน เรียบร้อยแล้ว และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

15. Jokky

Jokky เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญด้วยครับธรรมะสัญจรสู่ นรธ. ครั้งที่ 1พรุ่งนี้ใอนครับขออนุโมทนาในบุญกุศลกับทุกๆๆท่านด้วยครับ(kiss)

16. nontayan

nontayan เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับ "กลุ่มสายธรรม" ของเหล่า "นักรบธรรม" ทุกท่าน พรุ่งนี้ผมจะโอนเงินร่วมบุญในครั้งนี้ 2001 บาทครับ

พระเบื้องบนให้ใช้คำกลุ่มพวกเราว่า "กลุ่มสายธรรม" ความหมายเสมือนเป็นทั้งกองทัพ ส่วนคำว่า "นักรบธรรม" หมายถึง ตัวบุคคล (ทหารเป็นคนๆ) ตามที่ ดร.ณัฐชัย ได้ทูลถามพระเบื้องบน ขอให้ใช้ตามนี้ครับ

ขอเจริญในธรรม
    ดร.นนต์

17. IT Man

โมทนาสาธุในบุญทุกประการครับ

สรุป:
    1. คุณ manopk =2,001
    2. คุณ IT Man =2,001
    3. คุณ chantasakuldecha =2,001
    4. คุณ Phoobes =2,001
    5. คุณ urairatvi =1,001
    6. คุณ Jokky =
    7. คุณ ดร.นนต์ =2,001
    รวม=11,006 บาท
    ณ. 3 ต.ค.'54

18. manopk

manopk Active Member

23 กรกฎาคม 2011
    สวัสดีครับ
    ขอบคุณท่านมูริญโญ่ด้วยครับที่ช่วยเตือนสติ:cool:
    แต่ปณิธานที่ผมได้ตั้งใจไว้เป็นของจริง เรื่องการบวชเพื่อทดแทนคุณบิดามารดานั้นสำหรับผมได้ผ่านมานานแล้ว
    แม้ในขณะนี้ยังไม่รู้ธรรมเห็นธรรมอันใด แต่ความจริงที่สว่างอยู่ในใจนั้น
    ของจริงก็คือของจริง รับรู้ได้ด้วยตัวเองและผู้ที่มีภูมิจิตภูมิธรรมที่สูงกว่า
    ขอบคุณอีกครั้งครับ
    ขอให้เจริญในธรรม
    มานพ

19. manopk

manopk Active Member

23 กรกฎาคม 2011
    สวัสดีครับ
    อนุโมธนาบุญกับท่านทั้งหลายทั้งเพื่อนเก่าเพื่อนใหม่นะครับ
    ดีใจด้วยจริงๆที่ได้ทำสิ่งดีร่วมกัน
    ขอให้เจริญในธรรมครับ
    มานพ

20. naicharty

naicharty เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนาในบุญกุศลทุกท่านด้วย...แต่นี้ต่อไปเราจะเปลี่ยนชื่อจากนักรบธรรมมาใช้ชื่อ "กลุ่มสายธรรม" ใช่หรือเปล่าครับ ก็ขออนุโมทนาในกลุ่มสายธรรมทุกท่านที่ได้เสียสละปัจจัยสำหรับเป็นค่าใช้จ่ายในการเดินทางธรรมสัญจร ครั้งที่ 1 ของพ่อแม่ครูอาจารย์ ถ้าว่างๆ ก็เรียนเชิญทุกท่านเข้าร่วมฟังธรรม ได้ที่บ้านคุณสันติ จังหวัดจันทรบุรี ในระหว่างวันที่15-24 ตุลาคม 2554 ขอให้ทุกท่านจงมีความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมจนได้มรรคผลนิพพานทุกท่านเทอญ..