หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล มหาอมตะเถระ ๕ แผ่นดิน :(ขอนอบน้อมด้วยกาย ด้วยจิต ด้วยความศรัทธา)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย sitcrubha2520, 14 สิงหาคม 2011.

1. sitcrubha2520

sitcrubha2520 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    รายการสะสม
    พระปิดตามหาลาภปิดทองแท้ รุ่นไตรมาสรวยทันใจ
    มีเลขและโค้ดกำกับ องค์นี้หมายเลข 1802
    พระสวยสมบูรณ์ ไม่มีที่ติครับ ไม่ค่อยเห็นหมุนเวียนเท่าไรครับ
    พุทธคุณและความศักดิ์สิทธิ์เปี่ยมล้นครับ ขอยืนยันด้วยประสบการณ์ที่สัมผัสได้ด้วยตัวเอง
    ในเรื่องโชคลาภ การเงินครับ
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->​

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

เมื่อต้นปี 2554ที่ผ่านมาก็เป็นของเล็ก(ที่ราคา)ไม่เกิน 1,500 บาท และขยับขึ้นมาเรื่อยๆ แต่ปัจจุบันกลายเป็นของหายาก และราคาไม่ต่ำกว่าครึ่งหมื่นครับ เช่นเดียวกับพระปิดตารุ่นแรก(เซาเบาว์)และพระผงรุ่นแรก(นั่งตั่ง) ที่ปัจจุบันนี้ ราคาเช่ายังเป็นของเล็ก(ที่ราคา)อยู่ อนาคตไม่มีใครสามารถกำหนดได้ และก็มีโอกาสที่ราคาเช่าจะแรงตามเช่นเดียวกัน

(เป็นแนวความคิดส่วนตัวครับ จากมุมมองของความน่าจะเป็นจากข้อมูลทั้งมวลสารและพิธีครับ ขอบคุณครับ )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2012
  2. sitcrubha2520

sitcrubha2520 เป็นที่รู้จักกันดี

หมดแล้วครับ
    ผ้ายันต์มหาลาภ มหาเศรษฐี หลวงปู่หมุน
    ผ้ายันต์มหาลาภ มหาเศรษฐี หลวงปู่หมุน รุ่นเสาร์ห้ามหาเศรษฐี ปี ๒๕๔๓ บูชาติดตัวไว้กับตัวเอง ติดบ้านติดร้านค้า ค้าขายโชคลาภไหลมาเทมา ผ้าแพรเหลืองทองพิมพ์หมึกดำขนาดประมาณ 10 นิ้ว X 14 นิ้ว ครับ
    ติดต่อ 089-4028045
    Email:chayoungkul.i@gmail.com

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

<LEGEND></LEGEND><LEGEND></LEGEND>[​IMG][​IMG]

ขอบพระคุณทุกสายครับ ที่โทรมาสอบถามเรื่องผ้ายันต์ครับ ตอนนี้ไม่มีครับ หมดแล้วครับ ดูตำหนิผ้ายันต์ที่ผมถ่าย เอาไว้ดูได้ครับ แล้วหาเช่าในเว็ปได้เลยครับ แท้หรือไม่แท้ชี้ชัดได้ครับ ของแท้ราคาเช่าจะแพง ก็ต้องเช่าครับ สบายใจกว่าครับ ตอนนี้ยังพอหาได้ ก็ต้องหาเก็บไว้น่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2013
  3. sitcrubha2520

รายการสะสม
    พระปรกมะขามพญาวานร หลวงปู่หมุน
    พระปรกมะขามพญาวานร หลวงปู่หมุน ออกวัดซับลำใย เนื้อทองเหลือง เล็กกระทัดรัดน่าใช้สำหรับเด็กและผู้หญิง มีโค้ดดูง่ายชัดเจน ต้องบอกว่าเล็กแต่ขนาด แต่พุทธคุณเข้มขลัง สมดั่งว่าพญาวานร ของดีของเด่น อีกรายการที่น่าเก็บ ของดีของเล็ก(ที่ราคา) ของดีวัดซับลำไย

ชยังกูร อินต๊ะคำเครือ(หมู)
    สนใจติดต่อ 089-4028045

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2013
  4. sitcrubha2520

รายการสะสม
    พระปรกมะขามพญาวานร หลวงปู่หมุน
    พระปรกมะขามพญาวานร หลวงปู่หมุน ออกวัดซับลำใย เนื้อทองเหลือง เล็กกระทัดรัดน่าใช้สำหรับเด็กและผู้หญิง มีโค้ดดูง่ายชัดเจน ต้องบอกว่าเล็กแต่ขนาด แต่พุทธคุณเข้มขลัง สมดั่งว่าพญาวานร ของดีของเด่น อีกรายการที่น่าเก็บ ของดีของเล็ก(ที่ราคา) ของดีวัดซับลำไย

ชยังกูร อินต๊ะคำเครือ(หมู)

5. sitcrubha2520

รายการแนะนำให้สะสม
    สมเด็จโนนผึ้ง เนื้อว่าน พระดีืที่น่าเก็บ ราคาเบาๆอีกรายการหนึ่ง ที่เป็นของเล็ก(ที่ราคา) ที่น่าสะสมครับ
    นาย ชยังกูร อินต๊ะคำเครือ(หมู)

6. sitcrubha2520

รายการแนะนำให้สะสม
    สมเด็จโนนผึ้ง เนื้อว่าน อมดำ พระดีืที่น่าเก็บ ราคาเบาๆอีกรายการหนึ่ง ที่เป็นของเล็ก(ที่ราคา) ที่น่าสะสมครับ

นาย ชยังกูร อินต๊ะคำเครือ(หมู)

7. BOI

BOI เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2012
    ขอราคาทาง pm ด้วยครับ

8. sitcrubha2520

รายการแนะนำและอยากให้สะสม
    พระผงรูปเหมือน(นั่งตั่ง) รุ่นแรก หลวงปู่หมุน
    พระผงรูปเหมือน รุ่นแรก หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดป่าหนองหล่ม จ.สระแก้ว พ.ศ. 2542 เนื้อผงเกสร , เกศา , ชานหมาก , จีวรและผงพุทธคุณที่หลวงปู่ทำและสะสมไว้เมื่อครั้งธุดงค์ในป่า มาผสมทำขึ้นมาเป็นครั้งแรกและชุดแรกให้วัดป่าหนองหล่ม พิธีดี เสกนาน มวลสารเยอะ เสกเดี่ยวนานและยังเข้าพิธีรุ่นแรก-หมุนเงินหมุนทอง พิธีเจริญลาภ พิธีไตรมาสรวยทันใจ พิธีเสาร์ห้ามหาเศรษฐี และได้รับการบอกกล่าวจากลูกศิษย์ที่มีสัมผัสพิเศษว่า พระผงรุ่นแรก และพระปิดตารุ่นแรก หลวงปู่ท่านตั้งใจเป็นพิเศษอธิษฐานจิตปลุกเสกโดยการแบ่งธาตุลงสู่ชุดพระผงรุ่นแรกและพระปิดตารุ่นแรกทุกองค์ เพื่อช่วยเหลือให้ลูกศิษย์ของท่าน ให้มีกินมีใช้ มีโชคมีลาภ มีเงิน มีทอง ไม่อับจน บุคคลท่านใดมีความกตัญญู อยู่ในศีลในธรรม มุ่งหวังสิ่งใด ปรารถนาสิ่งใด ให้อธิษฐานขอกับพระผงรุ่นแรกทั้งนั่งตั่ง และพระปิดตาจะสำเร็จสมหวังดังใจปรารถนา ถึงแม้พระผงรูปเหมือน(นั่งตั่ง)รุ่นแรกจะตามราคาปิดตารวยทันใจและวัตถุมงคลของหลวงปู่อีกหลายรุ่นที่ราคาเช่าหาไปไกลแล้วก็ตาม แต่คิดว่าอีกไม่นานครับ จะกลับมาดังอีกครั้ง เนื่องด้วยราคาที่เบากว่าในเวลานี้และประวัติการสร้างที่ชัดเจน พร้อมก่อเกิดประสบการณ์ กลายเป็นของดีราคาย่อมเยาว์ที่แฝงด้วยพลังและพุทธคุณที่ไม่เป็นรองรุ่นไหนๆ ที่เริ่มหายากและเช่าหาขยับแพงขึ้นเรื่อยๆ และสมควรที่ต้อง "น่าจับตามองอีกรุ่นหนึ่งเป็นพิเศษและขอย้ำเป็นพิเศษ" บางครั้งการสะสมของเล็กที่(ราคา)จำนวนมากองค์กว่า เมื่อเทียบกับของหลัก 1 องค์ ที่การใช้เงินเช่าจำนวนพอๆกัน เมื่อเวลาผ่านไป ทั้งของหลักและของเล็กราคาเช่าขยับขึ้น กลายเป็นว่าของเล็กที่(ราคา)มีส่วนต่างมากกว่าและจำนวนองค์มากกว่าของหลักและที่สำคัญจำนวนการออกให้เช่าสามารถแบ่งออกตามราคาที่ปรับขยับครับ จะเห็นได้จากหลายๆรายการที่เป็นของเล็กที่(ราคา)ที่ตอนนี้ราคาเช่าขยับขึ้น หาสะสมไว้น่ะครับ จะได้ยิ้มได้ในเวลาต่อไป ว่ายังมีรุ่นนี้ที่แพงแล้วเรายังมีเหมือนคนอื่นครับ [​IMG]
    (โปรดใช้วิจารณาญาณ ในการรับข่าวสารข้อมูล ซึ่งส่วนตัวกระผม มีความเคารพศรัทธาต่อหลวงปู่หมุนท่านอย่างเป็นที่สุด หากข้อมูลที่ถ่ายทอดออกมา มีความผิดพลาดประการใด กระผมขอน้อมรับคำติชม จากพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกท่านครับ ขอบคุณครับ)

<!-- google_ad_section_end -->

9. sitcrubha2520

ขอบพระคุณครับ ผมตอบกลับทาง pm แล้วครับ

10. sitcrubha2520

รายการแนะนำและอยากให้สะสม
    พระปิดตารุ่นแรก "เซาว์เบ๊า"
    พระปิดตารุ่นแรก หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดป่าหนองหล่ม จ.สระแก้ว พ.ศ. 2542
    พระปิดตา รุ่นแรก "เซาว์เบ๊า" เนื้อผงเกสร , เกศา , ชานหมาก , จีวรและผงพุทธคุณที่หลวงปู่ทำและสะสมไว้เมื่อครั้งธุดงค์ในป่า มาผสมทำขึ้นมาเป็นครั้งแรกและชุดแรกให้วัดป่าหนองหล่ม พิธีดี เสกนาน มวลสารเยอะ เสกเดี่ยวนานและยังเข้าพิธีรุ่นแรก-หมุนเงินหมุนทอง พิธีเจริญลาภ พิธีไตรมาสรวยทันใจ พิธีเสาร์ห้ามหาเศรษฐี ถึงแม้ปิดตารุ่นแรกจะตามราคาปิดตารวยทันใจและวัตถุมงคลของหลวงปู่อีกหลายรุ่นที่ราคาเช่าหาไปไกลแล้วก็ตาม แต่คิดว่าอีกไม่นานครับจะกลับมาดังอีกครั้ง เนื่องด้วยราคาที่เบากว่าในเวลานี้และประวัติการสร้างที่ชัดเจน พร้อมก่อเกิดประสบการณ์ กลายเป็นของดีราคาย่อมเยาว์ที่แฝงด้วยพลังและพุทธคุณที่ไม่เป็นรองรุ่นไหนๆ ที่เริ่มหายากและเช่าหาขยับแพงขึ้นเรื่อยๆ และสมควรที่ต้อง "น่าจับตามองอีกรุ่นหนึ่งเป็นพิเศษและขอย้ำเป็นพิเศษ" บางครั้งการสะสมของเล็กที่(ราคา)จำนวนมากองค์กว่า เมื่อเทียบกับของหลัก 1 องค์ ที่การใช้เงินเช่าจำนวนพอๆกัน เมื่อเวลาผ่านไป ทั้งของหลักและของเล็กราคาเช่าขยับขึ้น กลายเป็นว่าของเล็กที่(ราคา)มีส่วนต่างมากกว่าและจำนวนองค์มากกว่าของหลักและที่สำคัญจำนวนการออกให้เช่าสามารถแบ่งออกตามราคาที่ปรับขยับครับ จะเห็นได้จากหลายๆรายการที่เป็นของเล็กที่(ราคา)ที่ตอนนี้ราคาเช่าขยับขึ้น หาสะสมไว้น่ะครับ จะได้ยิ้มได้ในเวลาต่อไป ว่ายังมีรุ่นนี้ที่แพงแล้วเรายังมีเหมือนคนอื่นครับ [​IMG]
    (ขออนุญาตเป็นแนวความคิดส่วนตัวครับ)

11. teerjarun

teerjarun เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบราคาบูชาด้วยครัฟ

สวยงามมั่กๆๆ

12. sitcrubha2520

ขอบพระคุณ คุณพี่ teerjarun ครับที่เข้ามาเยี่ยมเยือนกระทู้ครับ

13. sitcrubha2520

ของสะสมครับ
    ขอบพระคุณทุกสายของพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกท่าน
    ที่โทรเข้ามาสอบถามพระกริ่งอุดปรอทองค์นี้ครับ ว่าสามารถแบ่งให้เช่าบูชาได้ไหม ผมมีอยู่เหลือแค่องค์เดียว และรักมากครับคงจะเก็บรักษาไว้ต่อไป เอาไว้เป็นของหายาก และสวยงามองค์หนึ่งครับ ที่มากมายจริงๆในเรื่องที่อยู่เหนือคำบรรยาย ที่ประสบกับตัวเองครับ
    ขอบพระคุณครับ

พระกริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ ๘ ปี หลวงปู่หมุน
    วัตถุมงคลของหลวงปู่อีก 1 อย่างที่กำลังจะกลายเป็นของหายากและแพงขึ้นเรื่อยๆครับ ไม่เก็บตอนนี้อนาคตหลายหมื่นครับองค์นี้คราบน้ำมนต์จัดแก่สนิมเขียว ก้นปรอทพูนนิดๆครับ และมีเม็ดปรอทวิ่งออกมาอยู่ข้างนอกบริเวณร่องนิ้วมือครับ

มนต์ตราแห่งความขลังและศักดิ์สิทธิ์
    ที่ลูกศิษย์ได้มีไว้และครอบครอง
    คอยปกป้องคุ้มครองให้ปลอดภัย

วัตถุมงคลของหลวงปู่ จะแพงจะถูกอยู่ที่ใจของเราจะยึดติด แต่สิ่งที่ลูกศิษย์ของหลวงปู่ทุกท่านได้รับรู้และสัมผัสได้ นั้นคือความศักดิ์สิทธิ์ของหลวงปู่หมุน ท่านครับ

14. capoang

capoang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    สวยมากครับ กริ่งอุดปรอท

15. sitcrubha2520

ขอบพระคุณ คุณพี่ capoang ครับที่เข้ามาเยี่ยมเยือนกระทู้ครับ

16. sitcrubha2520

ขออนุญาตประชาสัมพันธ์ พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ทุกท่านครับ
    ขอเชิญร่วมทำบุญสร้างโรงเรียนบ้านป่าไม้แดง ต.ป่าป้อง อ.ดอยสะเก็ด จ.เชียงใหม่ เป็นโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษาได้ดำเนินงานสนองพระราชดำริสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ในงานสวนพฤกษศาสตร์โรงเรียนตามโครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืชอันเนื่องมาจากพระราชดำริสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ซึ่งขณะนี้โรงเรียนยังขาดงบประมาณในการก่อสร้างอีก 50,580 บาท จึงจะแล้วเสร็จในการนี้โรงเรียนจึงขอประชาสัมพันธ์ผ่านหนังสือเมืองพระ เชิญชวนท่านผู้ใจบุญร่วมบริจาคเพื่อช่วยเหลือในการจัดสร้างอาคารห้องเรียนฯ ตามเจตนาศรัทธาหรือจะรับเป็นเจ้าภาพตามรายการดังนี้​

1. ปูนจำนวน 60 ถุงๆ ละ 103 บาท รวม 6,180 บาท
    2. บล็อก จำนวน 666 ก้อนๆ ละ 4.50 บาท รวม 3,000 บาท
    3. หน้าต่าง จำนวน 3 ชุดๆ ละ 3 ช่อง ชุดละ 1,500 บาท รวม 4,500 บาท
    4. ประตู จำนวน 3 ชุดๆ ละ 2,000 บาท รวม 6,000 บาท
    5. ฝ้าเพดาน จำนวน 80 ตรม. ๆ 200 บาท รวม 16,000 บาท
    6. พื้นกระเบื้อง จำนวน 50 ตรม.ๆ ละ 250 บาท รวม 12,500 บาท
    7. สีทาอาคาร จำนวน 3 ถังๆ ละ 800 บาท รวม 2,400 บาท​

รวมเป็นเงิน 50,580 บาท สามารถโอนเงินผ่านบัญชี "โรงเรียนบ้านป่าไม้แดงงานสวนพฤกษศาสตร์โรงเรียน" เลขที่บัญชี 553-0-18947-4 ธนาคารกรุงไทย สาขาบ่อสร้าง ติดต่อสอบถามได้ที่ 07-5709-4612<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> ​

17. Bhuddhaarmy

Bhuddhaarmy สมาชิก

31 กรกฎาคม 2005
    ขออนุโมทนาด้วยนะครับ ผมเพิ่งติดตาม และได้ประจักษ์แก่ตัวเอง ผมอยู่ไกลจากท่านมาก ขัดสน ก็อ่านเจอในเน็ตไม่นานก็ศรัทธา อ่านประวัติท่านรู้สึกชอบมาก อยากได้พระท่านไว้บูชา ท่านก็มาให้โชคลาภจิง ๆ นั่งกำหนดจิตทำสมาธิ มาเป็นตัวเลขเลยครับ ผมไม่ได้เชียร์ขายพระแต่อยากเล่าสู่กันฟังเพื่อบูชาครูบาอาจารย์ การพบเจอครูบาอาจารย์ก็แล้วแต่วาระกรรมของแต่ละคน เมื่อวานนี้เอง ผมชมเว็บอยากได้พระมาก แต่มีเหตุดลจิตดลใจได้ไปเจอ พระหลวงปู่โดยไม่นึกไม่ฝัน เพราะคิดว่าถ้ามีเงินจะเช่าบูชาในเว็บ ได้พระท่านมาวันนี้ ดีใจมากครับ ท่านมา2 องค์ ดีใจสุด ๆ จากพระองค์นึงท่านนำมาให้บูชาพอขากลับที่สำนักสงฆ์นั้นพวกพญานาคเยอะมาก มาเป็นเมฆฉายบนนภากาศ เจ้าแม่กวนอิมก็มาเป็นเมฆชัดเจนไม่ได้อุปาทาน ทันใดนั้นผมก็มองเห็นเป็นหน้าคนหันข้าง พอมองไปอีกทีเป็นหลวงปู่หมุน อยู่บนท้องฟ้าเป็นเมฆรูปหลวงปู่หมุนหันข้างที่ศีรษะท่านมีผ้าคลุม เหมือนที่ผมเคยเห็นในเว็บที่ลงให้บูชา แต่หันข้างเมฆชัดเจนมาก ผมดีใจอยากจะถ่ายรูปแต่ไม่ทัน นำรถจอดข้างทาง ท่านหายไปแล้ว เหรียญรุ่นนี้ผมว่าไม่ต่างจากรุ่นเลขหนึ่ง ถ้าเรานับถือ ผมอัศจรรย์จริง ๆๆ เจตนาเล่าสู่กันฟังถึงบารมีของหลวงปู่หมุน ครับ

18. sitcrubha2520

ขออนุโมทนา ในผลบุญของคุณพี่ Bhuddhaarmy ด้วยครับ คิดดี ทำดี ย่อมได้ดีครับ

19. sitcrubha2520

รายการ 152
    พระกริ่งสัมฤทธิ์ผล เนื้อทองทิพย์ หลวงปู่หมุน
    รุ่นเสาร์ห้ามหาเศรษฐีปี 2543 เดิมๆพร้อมกล่องไม่ผ่านการใช้
    ให้เช่าองค์ละ 5,500 บาท
    พร้อมกล่อง
    มีแบ่งให้เช่า 1 องค์
    สวยงาม
    หากรับพระแล้วไม่ถูกใจ ภายใน2วันยินดีรับคืนครับ โดยไม่หักค่าเสียเวลา ขอแค่ให้พระอยู่ในสภาพเหมือนตอนรับครับ
    ความจริงใจและความพึงพอใจ ที่มีให้แก่กัน คือสิ่งสำคัญเป็นที่สุดครับ
    ชื่อบัญชี นาย ชยังกูร อินต๊ะคำเครือ
    ธนาคาร กรุงไทย สาขา มาบตาพุดระยอง
    เลขบัญชี 234-1-25890-5 ออมทรัพย์
    **ทุกรายการเพิ่มค่าจัดส่ง 50 บาทด้วยน่ะครับ**
    ปิดรายการให้น้องท็อป ระยองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2012
  20. sitcrubha2520

ปิดรายการให้น้องท็อป ระยองครับ