หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 28 กรกฎาคม 2010.

1. pukajunk

pukajunk เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่ศรี และสวัสดีลูกศิษย์หลวงปู่ทุกๆท่านครับ

2. surus

surus เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกท่าน สวัสดีคุณอุดมสมพรด้วยนะครับ...ท่านอื่นๆผมไม่รู้จักใครเลยครับ ขออภัยไม่ได้เอ่ยนาม

3. ratchaplee

ratchaplee เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2010
    น้อมกราบหลวงปู่ศรี ครับ

4. อุดมสมพร

อุดมสมพร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่าน
    ตั้งแต่ 21.00 น. ของเมื่อวานนี้ถึงวันนี้ มีเพื่อนๆสมาชิกแวะมากราบหลวงปู่ศรี เล่าเรื่องประสบการณ์ และพูดคุยทักทายกันจำนวน 14 ท่าน
    ผลการจับรายชื่อผู้โชคดีประจำวันนี้ได้แก่ ท่านsoonone2 ได้รับเหรียญเจริญพร พระอาจารย์จื่อ เนื้อชนวน 1 เหรียญ
    ขอแสดงความยินดีด้วยครับ โปรดแจ้งชื่อและที่อยู่ในการจัดส่งด้วย ขอบคุณทุกๆท่านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. Norr

Norr เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012

ขออนุโมทนาสาธุการกับพี่หนุ่มเป็นอย่างสูง...

6. ช้างป่า

ช้างป่า เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2010
    " มาน้อมนึกสมัยอยู่กับหลวงปู่ฝั้น (หลวงปู่ฝั้น อาจาโร วัดป่าอุดมสมพร จ.สกลนคร )

ถ้าวันพระวันเจ้านี้นะ ท่านจะพานั่งสมาธิภาวนาทั้งคืนเลย ถ้าวันปกติธรรมดา

อย่างเลิกเร็วก็สี่ทุ่ม ห้าทุ่ม หรือสองยาม บางวันก็ตีหนึ่ง ตีสอง

อาตมาอยู่กับหลวงปู่เนี้ย ตั้งแต่ปี '๐๒ สมัยที่ท่านอยู่ถ้ำขาม

ขึ้นไปฝึกด้านจิตใจอยู่กับหลวงปู่ที่ถ้ำขาม หลังภูพานถ้ำขามนี่นะ

ตั้งแต่ปี '๐๒ อยู่กับท่านตลอดจนถึงปี '๒๐ ท่านก็ล่วงลับ เมื่อท่านล่วงลับไปแล้ว

พระคุณความดีของหลวงปู่เนี้ย ลืมไม่ได้เลย... "

หลวงปู่อุทัย สิริธโร

วัดเขาใหญ่เจริญธรรมญาณสัมปันโน อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา

7. อุดมสมพร

อนุโมทนา สาธุ
    ขอบคุณท่านช้างป่า ที่นำสิ่งดีๆของพ่อแม่ครูอาจารย์มาให้เพื่อนๆสมาชิกได้อ่านกันครับ
    :cool:

8. ช้างป่า

ช้างป่า เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2010
    " ทางนู้น ชื่อเสถียร นู่นอาจารย์ชา ท่านบุญมี ท่านอุทัย ท่านวันชัย

หลวงพ่อตัน ท่านปัญญา นี่เพชรน้ำหนึ่ง มีหลายองค์นะนี่ ท่านสำเร็จเรียบร้อยแล้ว

ถ้าเป็นสมัยครั้งพุทธกาลเป็นพระอรหันต์ ทุกวันนี่เทวทัตมันขวางหูขวางใจ

ว่าอรหันต์ไม่ได้ เทวทัต คือพระที่ท่านจะรู้กันต้องเป็นนักภาวนาด้วยกัน

ได้สนทนากันในวงภายในๆ รู้กันแต่ว่าภายใน นอกนั้นไปท่านเหมือนไม่รู้ไม่ชี้

เพราะฉะนั้นวงกรรมฐานกันมองเห็นกันรู้กันทันทีๆ เพราะทราบจากใจ "

หลวงตาพระมหาบัว ญาณสัมปันโน

เทศน์เมื่อ ๓๐ ตุลาคม ๒๕๕๒

" ครั้งพุทธกาลเรียกว่าผู้สิ้นกิเลสเป็นพระอรหันต์ "
    ที่มา : หนังสือ ไม่มาเกิดมาตายเรียกว่า ชาติสุดท้าย

9. soonone2

soonone2 เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2012
    ขออนุโมทนาสาธุกับคุณพี่อุดมสมพรเป็นอย่างสูง
    ที่ร่วมแจกวัตถุมงคล พระอาจารย์จื่อ เป็นที่ระลึกนำไปบูชาเป็นสิริมงคลครับ
    ขอบคุณมากครับ

10. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    กราบขอรับน้ำมนต์หลวงปู่ศรียามเช้าครับ

11. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบหลวงปู่ศรี มหาวีโร

สวัสดียามเช้าทุกๆท่านครับ
    เดินทางไปทำงานด้วยความปลอดภัย ระวังฝนกันด้วยนะครับ^^

12. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าๆวันจันทร์ครับพี่อุดมสมพร...และเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านyimm

13. pp2

pp2 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    กราบขอพรหลวงปู่ศรี มหาวีโร และขอยินดีกับผู้ที่ได้รับสิ่งที่เป็นมงคล ครับ

14. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    สวัสดีนะครับทุกท่าน ยินดีด้วยนะครับผม ท่านที่ได้รางวัล ทำงานวันจันทร์ ให้มีความสุขนะครับ

15. อุดมสมพร

สาธุ น้อมกราบหลวงปู่อุทัย สิริธโร
    ครั้งหนึ่งเคยไปกราบท่านเมื่อต้นปี2549 ที่วัดถ้ำพระภูวัว ได้รับความเมตตาให้พักที่วัด 1 คืน ท่านเมตตาเทศน์สอนและพาสวดมนต์นั่งสมาธิ ช่วงเช้าร่วมทำบุญตักบาตร

16. อุดมสมพร

น้อมกราบหลวงปู่อุทัย สิริธโร เมื่อครั้งท่านเดินทางมาร่วมงานพระราชเพลิงหลวงปู่ศรี มหาวีโร
    สวัสดีเช้าวันจันทร์ครับ คุณkengeg คุณnitikoon29 คุณdinso คุณเมฆดำ คุณNorrคุณพลศิริ คุณดินระเบิด คุณsoonone2 คุณช้างป่า คุณPuritud คุณrawatn คุณyellowest คุณSpecialized ท่านAUN54 คุณjacky57 คุณkang_som คุณนสิทธิ ท่านอาณัติ คุณmotana2008 คุณsurus ท่านฌานกร คุณtwato คุณtechapunyo และเพื่อนๆทุกๆท่าน ที่เคารพศัทธาองค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร
    กราบขอบารมีหลวงปู่ศรี คุ้มครองทุกท่าน

17. jacky57

jacky57 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2011
    น้อมกราบพระรัตนตรัย น้อมกราบหลวงปู่ใหญ่เหนือเศียรเกล้า สวัสดีครับคุณหนุ่มและลูกหลานหลวงปู่ใหญ่ทุกท่าน ขออนุโมทนากับคุณหนุ่มผู้ให้และยินดีอย่างยิ่งกับคุณsoonone2ผู้โชคดีประจำวันครับ

18. ธิท่าวุ้ง

ธิท่าวุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    น้อมกราบหลวงปู่ศรี ครับ

19. yellowest

yellowest เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่ศรี มหาวีโรครับ
    สวัสดีครับคุณอุดมสมพร และทุกท่าน ^_^

20. ฮารุยากิ

ฮารุยากิ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบมนัสการหลวงปู่อุทัย สิริธโร ครับ เชิญลงชื่อ เผื่อฟลุ๊ด รับเหรียญหลวงปู่ จำนวน1รางวัล ปิดการลงชื่อ21.00น.วันที่24มิย56ครับ[​IMG]