หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 28 กรกฎาคม 2010.

1. sinsae101

sinsae101 เป็นที่รู้จักกันดี

แวะเข้ามาเล่าเรื่องประสบการณ์ที่เพิ่งได้ฟังมา......

วันนี้ผมได้ไปนั่งคุยกับเจ้าของร้านซ่อมคอมพิวเตอร์ที่สนิทกันมาก...เป็นร้านคอมพิวเตอร์ในจังหวัดร้อยเอ็ดชื่อร้านเจคอมพ์...เขาชื่อ"ยอด"

เรื่องก็มีอยู่ว่า..ผมคุยกับ"ยอด"ถึงหลวงปู่ฯ...และบอกเขาว่าถ้าใครได้มีโอกาสอยู่ใกล้หลวงปู่ฯ เหมือนที่ผมได้ยินได้เห็น..อย่างที่ผมได้ยินได้เห็น.. คงไม่รู้สึกอัศจรรย์ใจอะไรอีกแล้วในเรื่องอิทธิปาฏิหารย์ที่ใครเล่าลือว่าพระรูปนั้นรูปนี้ท่านสร้างปาฏิหารย์อย่างนั้นอย่างนี้... เพราะผมเจอมาหมดแล้ว.. มากกว่าที่ได้ยินได้ฟังมาด้วยซ้ำ...!!!

"ยอด".. จึงพูดรับขึ้นมาว่า..."จริงครับอาจารย์..ผมเจอมากับตัวเองเลยครับตอนผมตามหารถของผม(กะบะ cab VIGO) ผมตามหาอยู่เป็นอาทิตย์.. ตอนนั้นเพื่อนบ้านที่อยู่บ้านตรงกันข้ามมาขอยืมรถผม.. ด้วยความที่สนิทสนมกันดีจึงให้ยืมไป.. แต่ไปแล้วหายไปเลย.. ถามญาติเขาก็บอกไม่เห็น..!! ผ่านไป 2-3 วันก็ยังไม่เอารถมาคืน.. ผมจึงไปแจ้งความกับตำรวจ.. แล้วก็ออกตะเวนหาด้วยตัวเอง.. ตั้งแต่วันที่เขาเอารถของผมไป..จนผมรู้สึกผิดสังเกตผมก็ออกตามหารถทุกวัน.. ญาติเขาก็บอกว่าเขาอยู่ร้อยเอ็ดนี่แหละยังโทรคุยกันอยู่เลย.. จนประมาณอาทิตย์หนึ่งผมรู้สึกหมดหวัง.. ตอนนั้นกำลังขับรถออกไปตามหารถที่หายไปเหมือนทุกวัน.. ไม่รู้ว่าจะทำอะไรแล้ว.. นึกขึ้นได้ว่าอาจารย์เคยเล่าเรื่องปาฏิหารย์ของหลวงปู่ฯให้ฟัง.. ตอนนั้นผมจึงอธิฐานขอบารมีหลวงปู่ฯให้ช่วยผมด้วย.. ตอนนั้นผมกำลังขับรถออกไปทางมหาสารคาม.. ไม่รู้ว่าไงผมกลับตัดสินใจขับรถเลี้ยวเข้าไปตามหมู่บ้านขับไปหลายกิโลเลี้ยวไปมาหลายเลี้ยว.. บอกไม่ถูกว่าทำไมต้องไปทางนั้น.. แล้วจู่ ๆ ผมก็เจอรถผมจอดในบ้านหลังหนึ่ง.. ผมรีบโทรเรียกตำรวจพอตำรวจมาถึงผมก็เข้าไปเอารถของผม เจอเมียเจ้าของบ้านออกมาทำหน้าเหรอหรา.. ด้วยความตกใจจึงโทรหาสามี.. สามีก็บอกให้รีบเอากุญแจรถในกระเป๋ากางเกงมาให้ผม.. ตำรวจสอบถามว่าได้รถมายังไง.. เขาก็บอกว่ามีคนเอารถมาจำนำ 30,000 บาท แล้วไม่มาไถ่คืนเลย.. จึงติดต่อหาคนมาซื้อ.. และคนที่จะซื้อจะมาจากจังหวัดเชียงรายจะมาเอารถคืนนี้.. เขาเตรียมเอกสารไว้หมดแล้ว... " "จากเวลาที่ผมอธิฐานของให้หลวงปู่ฯช่วย.. จนผมกระทั่งผมเข้าไปเจอรถผมว่าใช้เวลาไม่เกิน 15 นาที.. บอกไม่ถูกว่าทำไมผมถึงเลี้ยวไปตามเส้นทางนั้น.. ทั้งที่ผมไม่เคยเข้าไปเลย.. ถึงตอนนี้ผมเองก็จำไม่ได้ว่าซอยที่ผมเจอรถอยู่ไหน.. ไปตอนนี้ก็ไปไม่ถูกครับ..!!"

ที่ "ยอด" แขวนวัตถุมงคลของหลวงปู่ฯเป็นพระเนื้อผงกลมพิมพ์ไพรีพินาศครับ.. ต้องรบกวน"พี่ไพรัฐ" ช่วยโชว์รูปให้ดูหน่อยนะครับ..

2. apichetch

apichetch เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาผลบุญกับคุณฮารุยากิ ด้วยครับ
    :cool:

3. Nattawut8899

Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อด้วยนะครับ อนุโมทนาบุญครับ:cool:

4. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อด้วยนะครับ เลิศไชยพัฒน์ คงสมเนตร อนุโมทนาบุญครับ และไม่ทราบว่าผมลงชื่อตอนนี้ผิดกติกาหรือไม่ครับ หรือว่าต้องลงชื่อในวันพรุ่งนี้เวลา19:00น.ครับ ผิดพลาดขออภัยด้วยนะครับ

5. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ตามที่พี่ฮารุยากิแจ้งคือ วันที่ 17 เวลา 19.00 น. เป็นต้นไปครับ....

6. ฮารุยากิ

ฮารุยากิ เป็นที่รู้จักกันดี

พระผงไพรีพินาศ รุ่นแรกและรุ่นเดียวที่ได้รับเมตตาจากพระเดชพระคุณหลวงปู่ใหญ่[​IMG]
    ถ้าถามว่าผิดกติกาไหม ผิดครับ ลงชื่อ วันที่17 กค55 เวลา19.00น. แต่ถ้าลงชื่อมาแล้วก็แล้วกันไปครับ อธิฐานขอบารมีหลวงปู่ ให้เมตตาท่านไหนจะได้รับพระพระปิดตาหลวงปู่ ชั่วโมงนี้ไม่มีใครกล้าแจกแล้วครับ มีแต่คนนำมาโพสให้บูชาครับ ส่วนเนื้อคำหมากหายากสร้างน้อย

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2012
  7. Nattawut8899

Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ

ขออภัยด้วยครับ อ่านรายละเอียดไม่ครบ รีบร้อนไปหน่อย

8. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    สาธุ หลวงปู่ศักดิ์สิืทธิ์จริงๆ _/\_

9. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    ขอน้อมกราบหลวงปู่ศรีด้วยเศียรเกล้า

เคยคิดอยากได้คำหมากของหลวงปู่มานานมากแล้ว แต่ไม่ทราบจะทำอย่างไร จะขอใครก็ไม่กล้าเกรงว่าจะมากไป ไม่คิดไม่ฝันหลวงปู่จะมาโปรด

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆเลยครับ จะเลี่ยมรักษาอย่างดีครับ
    (เหมาะสมไหมครับหากเลี่ยมกับพระแล้วแขวนบูชา หรือควรใส่ผอบบูชาครับ)

กราบ กราบ กราบ
    กราบหลวงปู่ใหญ
    ่ปล.ข่าวดีที่สุดของผมเลยนะนี่ หลังจากทำงานหนักมาแรมเดือนหายเป็นปริดทิ้งเลย

10. one11

one11 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ศรี ครับ และสวัสดีศิษย์หลวงปู่ทุกท่านครับ

11. ฮารุยากิ

ฮารุยากิ เป็นที่รู้จักกันดี

พระปิดตาใส่ตลับพระแล้วคำหมากไว้ด้านหลังได้เลย ที่ผมใช้อยู่รูปหล่อยืนรุ่นรวยทันใจ ด้านหลังองค์พระ มีชายผ้าห่ม+สบง เกศา คำหมาก กระดาษห่อชานหมาก คุณไปขอคำหมากใครเขาจะให้ครับ ผมก็เพิ่งขอมาจากครูบาก็อบ
    ปล.ล่าสุดเพิ่งเห็นในเฟสบุ๊ด พระผงสมเด็จฐานสิงห์เปิดราคาองค์ละ1700บาท จำนวนการสร้างเป็นหมื่นองค์ ส่วนพระปิดตาเนื้อคำหมากฝังตะกรุด จำนวนสร้าง2000องค์ คิดๆนึกเสียดาย

ไฟล์ที่แนบมา:

12. s-acc

s-acc เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    .....ขอร่วมลงชื่อด้วยครับ.....

13. pgunk

pgunk เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    ขออนุญาตร่่วมลงชื่อด้วยครับ

14. psnbt

psnbt เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อด้วยคนครับ

15. ดาวบุ๋น5

ดาวบุ๋น5 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ศรี

ขอร่วมลงชื่อครับ

16. ธิท่าวุ้ง

ธิท่าวุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    ลงชื่อรับพระหลวงปู่ใหญ่ พิมพ์พระปิดตารุ่นสมหวังดังใจ ด้วยครับ

17. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อจับฉลากด้วยคนนะครับ

18. one11

one11 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมลงชื่อด้วยครับ

19. tatum007

tatum007 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2009
    19.00 ขอลงชื่อร่วมรับพระปิดตาด้วยครับ ขอบคุณครับและขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยครับ

20. EUROPE

EUROPE Active Member

ขอร่วมลงชื่อด้วยครับ

นายชูพงษ์ นันทสุวรรณ

ขออนุโมทนาครับ