หลวงปู่มีชัย กามฉินโท วัดปราการชัยพัฒนาราม สุรินทร์

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 12 พฤษภาคม 2015.

1. watjang2

watjang2 เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์ ล็อคเก็ต รุ่น 1 หลวงปู่มีชัย กามฉินโท

ข้อมูลจากคุณเปรมชัย ต้นครองจันทร์

มวลสารในล็อคเก็ตรุ่น 1 และ รุ่น 2 และรุ่น 3เหมือนกันครับ เพียงแต่รุ่นแรก มีประสบการณ์ ในมาเลย์เยอะมาก ๆ กับคนที่แขวนพระของหลวงปู่มีชัย ราคาเช่าหาในมาเลย์ จึงแพงตั้งแต่ปี 2546-2547

ประสบการณ์จริง

เรื่องที่ 1 คือ มีชาวมาเลย์ได้ขับรถตกภูเขา ซึ่งลึกร่วม 100 กว่าเมตร. รถพังยับเยินเป็นซากเลยครับ ส่วนคนขับไม่เป็นอะไรเลยแม้รอยแมวข่วน หลังจากเจ้าหน้าที่ ก็ลงไปช่วยขึ้นมาส่งโรงพยาบาล หมอถึงกับตามมาที่วัด ขอเช่าเหรียญนี้กับลูกศิษย์ที่วัดครับ

เรื่องที่ 2 คือ รถเก๋งชนประสานงากับรถบรรทุกในมาเลย์ รถเก๋งพังยับไม่เหลือซาก. ส่วนคนก็ไม่เป็นอะไร แมลงวันไม่ได้กินเลือดครับ และอีกหลาย ๆ เรื่อง จนโด่งดังขึ้น. หลวงปู่มีชัย ท่านจึงมีดำริให้สร้าง รุ่น 2 ขึ้นมา

ผมจึงสร้างรุ่น 2 ขึ้นมา เพื่อหลวงปู่มีชัย ท่านจะนำไปแจกในมาเลย์ให้กับลูกศิษย์ เพื่อนผมเคยไปมาเลย์ แล้วแขวนล็อคเก๊ต รุ่น 1 ออกมานอกเสื้อ คนมาเลย์เห็นมาขอเช่า เขาให้ที่ 50,000 บาท เพื่อนผมบอกไม่ขายครับ คนมาเลเซียเขากับถามกลับว่า จะเอาเท่าไหร่ เพื่อนบอกมีเหรียญเดียวขายไม่ได้

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2015
  2. watjang2

มวลสารต่าง ๆ ในล็อคเก็ต รุ่น 1-2 หลวงปู่มีชัย กามฉินโท

ข้อมูลจากคุณเปรมชัย ต้นครองจันทร์

มวลสารในล็อคเก็ตนี้
    คนทั่ว ๆ ไปจะหาสักอย่าง ยังยากเลยครับ นี่มารวมสุดยอดอยู่ในล็อคเก็ตเดียว มันเกินคำบรรยายครับ

เหล็กไหลตาน้ำ นี้ถือว่าเป็นของศักสิทธิ์คุ้มกันปืน คุ้มกันระเบิด อยู่แล้วครับ ธาตุคนธรรพ์ อยู่ในถ้ำนางแก้ว ที่หลวงปู่มีชัยท่ายเคยอยู่ จะต้องทำพิธีขอก่อนนะครับ ไม่ใช่นึกจะเอาก็เอามาได้ มีคนเคยไปเอาติดมือกลับบ้านเห็นว่ากลม ๆ สวยดี ตกกลางคืนเทวดาอารักษ์ไปเหยีบ หน้าอก แล้วบอกให้เอามาคืน ของ ๆ เขาเอามาทำไม

คนนั้นเขาจึงมาเล่าให้หลวงปู่ฟัง ที่ถ้ำราชสีห์ ผมก็นั่งอยู่ด้วย เขาบอกว่าจะรีบเอาธาตุคนธรรพ์ไปคืนที่ถ้ำนางแก้วโน่นครับ

ธรรมดาซะที่ไหนเม็ดเดียวก็เอาเรื่องครับ แล้วถ้าเราจำเป็นเดือดร้อนจริงๆ ก็เอามาอธิษฐานให้เหล่าคนธรรพ์ช่วยด้วย เขาจะรับรู้เร็วมากครับแล้วจะมาช่วยเราทันที ในเสี้ยววินาทีที่เราคิดเขาก็ถึงแล้วครับ.

ตระกรุดมหาจินดา ก็รู้ ๆ กันอยู่ครับ ว่าดีทางเมตตา ค้าขาย โภคทรัพย์
    ซึ่งเป็นยันต์ที่หลวงปู่ใหญ่มาประสิทธิ์ให้หลวงปู่มีชัย ไว้ใช้ช่วยเหลือลูกศิษย์ต่างๆ ให้ได้เจริญ รุ่งเรืองในชีวิต ผมได้รับถ่ายทอดต่อมาจากหลวงปู่ อีกครั้งนึงในการจารตระกรุด ต่าง ๆ ให้หลวงปู่มีชัย. หลวงปู่มีชัย ท่านยังเคยพาผมไปกราบหลวงปู่ใหญ่ เลยครับ(เอาไว้เล่าให้ฟังอีกที). นี่ก็สุดๆครับ

เส้นเกษาของหลวงปู่ ที่ติดอยู่หลังล็อคเก็ต คุณจะหาที่ไหนได้ครับ สุดยอดแล้วครับ.
    นี่ไม่ต้องบรรยายอะไรครับ บางคนแขวน ๆ ไปเกิดเป็นพระธาตุก็มีมาแล้วครับ

ที่ผมบอกมีอย่างหนึ่ง อย่างใดก็สุด ๆ แล้วครับ นี่มารวมกันหมดแล้วในล็อคเก็ต จะให้บอกอย่างไรครับ ผมไม่ได้โปรโมทล็อคเก็ต เพียงแค่ผมไม่ค่อยได้เล่าเรื่องแบบนี้ให้ใครฟัง.

ผมอยู่กับหลวงปู่มีชัย มานาน สร้างเหรียญหลวงปู่ เกือบทุกรุ่นในช่วงแรก ๆ ครับ.
    กรรมวิธีการทำ และมวลสารที่นำมาทำว่ามีอะไรบ้าง ดีอย่างไร เพื่อบันทึกไว้ ให้ลูกหลานได้รับรู้ วันนึงที่ผมตายไปข้อมูลก็ยังคงอยู่ เพื่อสืบสานบารมีหลวงปู่มีชัย ให้คงอยู่และถูกต้องไม่มีการบิดเบือน เผื่อต่อไปเรื่องเล่าต่าง ๆ จะเล่า แล้วเพี้ยน ๆ ๆไป และจะมั่ว ไม่ตรงกับความเป็นจริง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2015
  3. chumsakchee

chumsakchee เป็นที่รู้จักกันดี

โยมสองคน คือผมและเพื่อนไปกราบท่านเป็นครั้งแรกเพราะได้ข้อมูลมาจาก คุณรตอ.ประกิจในเวปครับได้รับเหรียญมหาเจริญพรและศิลาจากคุณมนต์ชัยมอบให้หลวงปู่มอบให้ผมขอบคุณครับ

4. watjang2

เรียน คุณ Chumsakchee
    เป็นบุญวาสนามากครับ ที่ได้กราบหลวงปู่ ตอนออกนิโรธสมาบัติ เป็นมหากุศลที่ได้ทำบุญกับหลวงปู่

5. watjang2

วัตถุมงคล รุ่นเงินไหลมา หลวงปู่มีชัย กามฉินโท

หลวงปู่มีชัย กามฉินโท
    หนังสือขออนุญาตจัดสร้างวัตถุมงคล รุ่น เงินไหลมา

จัดสร้างทั้งหมด 5 พิมพ์
    1.เหรียญหล่อโบราณ พิมพ์รูปไข่เต็มองค์
    2.เหรียญปั้มห่วงเชื่อม พิมพ์รูปไข่ครึ่งองค์
    3.เหรียญปั้มห่วงตัน พิมพ์รูปไข่นั่งเต็มองค์
    4.เหรียญปั้มห่วงตัน พิมพ์เสมานั่งเต็มองค์
    5.พระผง มีชัยให้โชค พิมพ์รูปไข่ครึ่งองค์

โดยแบ่งรายได้ ถวายวัดต่าง ๆ จำนวน 4 วัด
    1.วัดปราการชัยพัฒนารามฯ จำนวน 40 %
    2.วัดประดู่ธรรมาธิปัตย์ จำนวน 40 %
    3.วัดหนองน้ำส้ม จำนวน 10 %
    4.วัดอ่างน้ำเย็น จำนวน 10 %

วันที่ 18/07/58
    พิธีใหญ่ที่วัดปราการชัยพัฒนารามฯ สุรินทร์
    หลวงปู่มีชัย กามฉินโท
    อธิฐานจิตเป็นปฐมฤกษ์ วัตถุมงคล รุ่นเงินไหลมา
    อธิฐานตลอดเข้าพรรษาเป็นเวลา 1 ไตรมาส 2558
    กายเนื้อท่านไม่อยู่ แต่กายทิพย์ท่านอยู่แน่นอน

หลังจากที่หลวงปู่มีชัย ออกจากสมาธิ ก็บริกรรมคาถาแล้ว
    หลวงปู่ ท่านก็พูดว่า เต็ม เต็ม เต็ม เต็มถุง เต็มถุง เต็มถุง ทุกคนสาธุ
    หลวงปู่ ท่านก็พูดอีกว่า ชัยยะ ชัยยะ ชัยโย ชัยโย ทุกคนกล่าวสาธุ
    หลวงปู่ ท่านพูดทิ้งท้ายอีกว่า เป็นมหาเศรษฐีทุก ๆ คนเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2015
  6. watjang2

เหรียญหล่อโบราณ พิมพ์รูปไข่เต็มองค์ รุ่นเงินไหลมา หลวงปู่มีชัย กามฉินโท

เหรียญหล่อโบราณ พิมพ์รูปไข่เต็มองค์

7. watjang2

เหรียญปั้มห่วงเชื่อม พิมพ์รูปไข่ครึ่งองค์ รุ่นเงินไหลมา หลวงปู่มีชัย กามฉินโท

เหรียญปั้มห่วงเชื่อม พิมพ์รูปไข่ครึ่งองค์

8. watjang2

เหรียญปั้มห่วงตัน พิมพ์รูปไข่นั่งเต็มองค์ รุ่นเงินไหลมา หลวงปู่มีชัย กามฉินโท

เหรียญปั้มห่วงตัน พิมพ์รูปไข่นั่งเต็มองค์

9. watjang2

เหรียญปั้มห่วงตัน พิมพ์เสมานั่งเต็มองค์ รุ่นเงินไหลมา หลวงปู่มีชัย กามฉินโท

เหรียญปั้มห่วงตัน พิมพ์เสมานั่งเต็มองค์

10. watjang2

พระผง มีชัยให้โชค พิมพ์รูปไข่ครึ่งองค์ รุ่นเงินไหลมา หลวงปู่มีชัย กามฉินโท

พระผง มีชัยให้โชค พิมพ์รูปไข่ครึ่งองค์

11. watjang2

ประสบการณ์พุทธคุณ หลวงปู่มีชัย กามฉินโท

คัดลอกข้อมูล จากคุณเปรมชัย ต้นครองจันทร์

พุทธคุณพระของหลวงปู่มีชัย กามฉินโท

พลังงานครบทุกด้านครับ แรงระเบิดว่ารุนแรง แต่ไม่สามารถที่จะทะลุทะลวงผ่านกำแพงพลังจิตหลวงปู่มาได้ แม้แต่เศษดินที่จะมาโดนร่างกาย
    นี่คือประสบการณ์จริงที่เกิดขึ้นกับจ่าลาดทหารบกครับ

ประสบการณ์ตำรวจ ปัตตานี
    ส่วนลูกกระสุนปืนจ่อยิงห่างแค่ 50 เซนต์ ด้วยปืน HK อาวุธสงครามนับหลายสิบนัด แต่ไม่รู้กระสุนหายไปไหนไม่ถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจ เลยแม้แต่นัดเดียวเหตุเกิดกับ เจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.กะพีอ จ.ปัตตานี สอบถามดูได้ครับ นี่คือเรื่องจริงที่เกิดขึ้น

ท่านที่มีเหรียญหลวงปู่มีชัย ให้นำขึ้นคอเถอะครับ สุดยอดมากครับ
    ยังมีอีกเป็นร้อย ๆ เรื่อง ที่เกิดแล้วปลอดภัยอย่างอัศจรรย์ครับ

12. watjang2

กระแสจิตที่เร็วและแรง หลวงปู่มีชัย กามฉินโท

คัดลอกข้อมูลจาก ขอขวด เมืองชล

ภาพมหัศจรรย์......บารมีหลวงปู่มีชัย
    เคยเรียนถามหลวงปู่เรื่องลูกแก้วที่ซื้อมาจากตลาด....แล้วท่านก็หยิบแล้วแจกเลย...มองด้วยตาไม่เห็นจะเสกอะไรเลย...ก็เลยถามท่านว่าใช้ได้แล้วเหรอครับหลวงปู่

ท่านตอบว่าใช้ได้แล้ว...นี่หรือเปล่าที่เขาเรียกว่าแค่ผ่านมือ....หรือแค่หูช้างกระดิกก็ขลังสุดยอด วัตถุมงคลท่านประสบการณ์สูงมากทั้งในและต่างประเทศ.....พระดีๆจริงๆและเก่งจริงๆนั้นหายาก. ลองหาบูชาติดตัวดูซักองค์ไว้ปกป้อองคุ้มครอง. เกื้อหนุนชีวิต พลังงานในวัตถุมงคลที่เร็วและแรงมากสุดๆ มาแบบพายุหมุน บางพิมพ์ทั้งดินผสมลม หมุนครอบรอบตัวคนห้อย ดินลอยหมุนด้วยลมยก ปกป้องคุ้มครองเป็นเลิศ พุทธคุณครบเครื่อง บางองค์มีเทพสถิต มีเทวดาอยู่ บางองค์ก็พบพระสยามเทวาธิราช มีอีกหลายรายการที่ยังไม่ได้ขอชมบารมีครับ
    ทั้งบุญฤทธ์และอิทธฺิฤทธิ์แบบนี้ บารมีหลวงปู่พระกรรมฐานพระธุดงค์
    (เป็นความเชื่อส่วนตัวครับ สำหรับผมไม่สุดยอดจริงๆก็ไม่นำเสนอครับแล้วแต่ชอบครับ)

ปล.ภาพนี้มีหมอกสีขาว ปกคลุมเหนือวัตถุมงคล รุ่นเงินไหลมา ขณะที่หลวงปู่มีชัย กำลังอธิฐานจิต

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2015
  13. watjang2

ประสบการณ์ กระเป๋าตังค์หาย หลวงปู่มีชัย ดลใจได้คืนครบ

ประสบการ์จริง ของคุณ Toppy Sung

เรื่องเล่า
    เหตุการนี้เกิดขึ้นกับผมและครอบครัว ถือว่าเป็นเรื่องเล่านะครับ
    เมื่อประมาณ 2 เดือนที่แล้ว ผมกะ ครอบครัวขับรถไปเที่ยวเชียงใหม่กัน ขับรถถึง นครสวรรค์ ประมาณ 10 โมงพอดีประกอบกับแดดร้อนมาก คุณแม่บ้านบอกอยากได้ที่บังแดดให้เลี้ยวเข้้า BigC ตรงแยกไฟแดงพอดี แถมผมอยู่เลนส์ในด้วยเลี้ยวออกก็ยาก แต่สุดท้ายก็เข้ามาจนได้ ตอนนั้นห้างเพิ่งเปิดก็ขึ้นไปหาที่บังแดด ส่วน แฟนผมก็ไปเข้าห้องนำ้ แยกกันเพราะว่าจะได้รีบเดินทางต่อ ผมไปซื้อที่บังแดด จ่ายเงินเสร็จทำไมแฟนยังไม่มาหา สุดท้ายตามไปที่ห้องน้ำ เห็นวุ่นวายอยู่ ปรากฏว่า " ลืมประเป๋าเงินในห้องน้ำ และ หาย "
    พยายามหาไม่มีใครเห็น เพราะแฟนลืมไว้ไม่ถึง 5 นาที แถมถามคนที่เข้าห้องข้างๆ ยืนยันว่าไม่เห็น พยายามดูกล้องวงจรปิด สุดท้ายเวลาผ่านไป บ่าย 2 ไม่มีวี่แวว แต่พอเดาไอ้ว่าใครเอาไปแต่ก็หาคนนั้นไม่เจอแล้ว เลยทำใจว่าเดินทางต่อดีกว่า เสียดายก็เสียดาย ทำไงได้หายไปแล้ว

ขับรถออกมา ประมาณ 2 ชม มีคลินิค. ประจำของแฟนโทรมาบอกมีคนเก็บกระเป๋าเงินได้ ให้โทรกลับหาเค้าหน่อย

แฟนผมก็โทรไป เค้าบอกให้ขับรถมาเอาด้วยเค้าเก็บได้ แต่คนที่โทรมาเป็นผู้ชาย แฟนผมลืมในห้องน้ำหญิงนะครับ

เราตกลงใจบอกว่าขอบคุณมาก และขอกลับไปรับวันกลับได้ไหมเพราะ มาไกลแล้ว เค้าก็ โอเค

ประเด็น คือ ตั้งแต่กระเป๋าหายผม นึกถึงพระที่เคารพ ขอให้ได้คืน. หนึ่งในพระที่ระลึกถึงคือ หลวงปู่มีชัย เป็นหลัก เพราะกระเป๋าใบนั้นท่านเจิมให้ มีเงินขวัญถุงที่ท่านเจิม ซิม อีก แต่ตั้งแต่ที่ห้างก็ไม่ได้คืน ขับรถมาผมนอยด์มาก บ่นท่านตลอดทาง แต่ทั้งหมดนี่ผมไม่ได้พูดออกมานะแค่นึกในใจ พอมีคนโทรมาบอกคืน ผมพูดกะแฟนว่า ผมนี่คิดบ่นหลวงปู่ ตลอดทาง แฟนผมบอกเค้าก็ขอหลวงปู่ ท่านเหมือนกัน เป็นอันว่าทั้งสองคนดีใจที่ได้คืน,เสียใจที่แอบบ่นหลวงปู่

ผมคิดเอิาเองว่าท่านคงไปดลใจให้เค้าคืน ทั้งที่ในกระเป๋า มีเงิน หมื่นกว่าบาท ได้คืนครบทุกอย่าง ทุกบาท แถมเงินให้คนที่เอามาให้คืน 2000 บาท

ผมนับถือท่าน และคิดถึงความมีเมตตาของท่านมากๆ

14. tongsongcat

tongsongcat เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2014
    เหรียญหน้าว้วและล็อกเก็ตรุ่น 3 มีประสบการณ์ไหมครับ

15. watjang2

แป้งเสก และแรงศรัทธาของชาวมาเลเซีย หลวงปู่มีชัย กามฉินโท

คัดลอกข้อมูลจากคุณเปรมชัย ต้นครองจันทร์

คนที่ค้าขาย เปิดร้านค้า หรือท่านที่ต้องเดินทางอยู่ บ่อยๆ และท่านที่ต้องติดต่อเจรจาการค้ากับลูกค้า ควรมีเหรียญ หรือ วัตถุมงคล ของหลวงปู่ ไว้ติดตัวเพื่อที่จะเป็นพลังในการขับเคลื่อน ในการทำภารกิจนั้น ๆ ให้ได้รุ่งเรือง คนที่ค้าขายก็จะขายดีแต่ใจต้องศรัทธาด้วยนะครับไม่ใช่แขวนอวด แขวนโชว์ แล้วจะให้รวยๆๆ นั่นก็ไม่ใช่นะครับ

คนในปีนัง ในมาเลย์ ในสิงคโปร์ ในอินโดนีเซีย ทำไมเขาต้องนั่งรถกันมา นั่งเครื่องบินกันมา เพื่อแค่มากราบหลวงปู่ ให้หลวงปู่เอาไม้เคาะหัว เอาแป้งใส่มือแล้วเอามาทาหน้าขาวกันทั้งวัดไม่มีใครอาย ใคร ยิ่งขาวมากถือว่ายิ่งดี ออกไปเดินตลาดเขาก็ไม่ลบออกกลับภูมิใจ นั่นแหละคือศรัทธาต่อหลวงปู่ที่มาจากส่วนลึกของจิตใจ

เมื่อใจเขาเปิดแล้ว หลวงปู่ถึงจะเข้าไปช่วยเขาได้เต็ม100% เขาจึงค้าขายดีรุ่งเรืองกัน แล้วปากต่อปากบอกต่อๆๆๆๆๆกันจนเป็นกระแสในหนังสือพิมพ์ท้องถิ่น จะลงข่าวเสมอถ้าหลวงปู่จะมาที่ไหน เขาก็จะมาต้อนรับกันนับพันๆคนแล้วเขาเหล่านั้นก็จะมีความสุขที่ได้รับวัคถุมงคลจากหลวงปู่ ได้ทาแป้ง (แป้งน้ำจะอยู่ในโถอ่างหลวงปู่จะเอาไม้บรรทัดเหล็กป้ายแป้งขึ้นมาแล้วเอามาป้ายที่มือของคนที่มากราบ แป้งเปียกๆ ปนน้ำหอมนั้นเขาจะเอามาทาหน้าลูบจนทั่วใบหน้า พอแป้งแห้ง ก็จะขาวมากทั้งหน้า โดยไม่มีใครอายกันเลย) นั่นเขาก็พอใจมากแล้ว

ส่วนคนที่มีปัญหาสุขภาพก็จะให้หลวงปู่ช่วยรักษา หลวงปู่ ท่านก็จะรักษาให้โดยการใช้ไม้ไผ่เล็กๆ ตีลงไปที่ๆ เจ็บตรงนั้นๆ แล้วเขาก็หายเจ็บทั้ง ๆ ที่บางคนเป็นมาหลายๆปี เขาก็ยิ่งศรัทธาเป็นทวีคูณครับ

การทาแป้งหน้าขาวนั้นถ้าเป็นในไทยไม่มีใครกล้าทาหรอกครับกลัวอายคน กลัวว่าคนอื่นว่าเราบ้า แต่กลับกันในมาเลย์ถ้าหน้าขาว เขากลับภูมิใจ เพื่อให้คนอื่นรู้ว่าเขาเป็นศิษย์หลวงปู่มีชัย เดินอย่างสง่าผ่าเผย ก็ให้ทุก ๆ ท่านจงประสบพบแต่โชคดีกันทุก ๆ คนนะครับ ด้วยบารมีของหลวงปู่มีชัย กามฉินโท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2015
  16. watjang2

ประสบการณ์ หลวงปู่มีชัย ให้โชคลาภ

งวดประจำวันที่ 1 พศจิกายน 2558

ในกลุ่ม Facebook ต่างมีโชคลาภจากหลวงปู่มีชัย หลายคน
    หลวงปู่มีชัย ท่านไม่ทิ้งเรา ดังคำพูดที่ท่านบอกว่า เราจะไม่ทิ้งกัน

ตัวอย่างจริงของ คุณตั๊กสุรินทร์
    ถูกรางวัลเลขท้าย 2 ตัว
    จำนวน 5 คู่
    จากการบูชาเหรียญเหินฟ้าไม่มีหวง แล้วมีโชคลาภ

17. watjang2

ประสบการณ์ของคุณ Anuwat

‪#‎ขออนุญาติเล่าถึงบารมีของหลวงปู่ที่มีต่อผมครับ‬ ตั้งแต่รู้จักท่านในฝันเมื่อกลางเดือนพฤษภาที่ผ่านมา ผมจึงอยากจะมีวัตถุมงคลของท่านติดตัว แต่ผมอยากจะได้เหมือนที่หลวงปู่ได้ให้กับผมในฝัน แต่ก็ไม่มีรุ่นใหนที่เหมือนทรงของครกตำหมากทองเหลืองโบราณ ผมจึงมาเห็นรุ่นเงินใหลมาที่มีเนื้อระฆังโบราณ นี่แหล่ะเพราะถ้าคว่ำครกลงแล้วมองก็จะเป็นรูประฆังทันที "เป็นความคิดเห็นโดยส่วนตัวของผมนะครับ" ท่านเมตตาให้โชคลาภผมมานิดหน่อยแต่ก็ดีใจมากครับ !ผมไม่ได้ซื้อสองตัวไว้เลย! (สุดยอดจริงๆครับ เหรียญหล่อ รวย รวย เงินใหลมา)

18. watjang2

หลวงปู่มีชัย ให้โชค
    งวดวันที่ 1/11/58
    คุณ Boy Tircha
    จากเหรียญหล่อโบราณ รุ่นเงินไหลมา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2015
  19. watjang2

หลวงปู่มีชัย ให้โชค
    งวดวันที่ 1/11/58
    คุณ Chris Norawitchayakul
    จากท้าวเวสสุวรรณ หมายเลข 106

20. watjang2

ประสบการจริง ของคุณกุ้งขนส่ง บริการ

ส่งข้อความมาเล่าให้ฟัง เมื่อวันที่ 1/11/58 ดังนี้
    เดือนนี้หาตังค์ไม่ทัน..สรุปยอดเหลือตังค์หมื่นสอง
    เช่าที่หมี่นสอง..ดอกงวดรถหมี่นเอ็ด..ตังค่หมี่นสองจะใช้อะไรก่อนก็ขาดอยุ่หมี่น

ขอบารมีหลวงปู่ช่วย...หลวงปู่ครับหลวงปู่ก็รุ้ว่าผมดิ้นแล้วเดือนนี้สุดจริงครับ
    หลวงช่วยผมหน่อยพอใด้หายใจ...ท่านช่วยครับเกิดมาไม่เคยถูกหวย..
    วันนี้ถูกหวยครับ เป็นสัญญาณดีสำหรับผม..สาธุ.
    ตังค์ที่ขาดอยุ่หนึ่งหมื่นบาท ท่านช่วยหนึ่งหมื่นพอดีเปะ..
    บังเอิญวันนี้ผมก็ใด้รับ เงินใหลมา 1 เหรียนครับ