หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง และพระคณาจารย์สายต่างๆ (ข้อมูลวัตถุมงคล หน้า 1-8)....

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทุเรียนทอด, 16 พฤษภาคม 2011.

1. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

แต่ละรายการ พุ่้งกระฉูด...

ผมอยากได้แหวน

2. ทะเล สายลม

ทะเล สายลม เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2011
    กราบนมัสการหลวงปู่พิศดู
    ท่านทุเรียนทอดและสมาชิกทุกท่าน
    ขอบคุณท่านทุกเรียนทอดจริงๆ ที่ได้นำเรื่องราวของหลวงปู่พิสดูมาเผยแพร่และตั้งใจ
    ทำอะไรหลาย ๆ เพื่อหลวงปู่พิศดูมาตลอด ขอให้ท่านเจริญรุ่งเรืองในทุกๆด้าน
    และครั้งนี้ขอเสนอของหลวงปู่พิศดูที่มีติดตัวมาบ้างเป็นของพี่ชายท่านหนึ่ง
    ให้มาในวันเกิดปีที่แล้วเพื่อเป็นมงคลชีวิตของเรา

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      139.1 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      138.9 KB
      เปิดดู:
      83
  3. sudpob

sudpob เป็นที่รู้จักกันดี

ของหลวงปู่หายากและราคาแพงทั้งนั้น

4. ปัทมินทร์

ปัทมินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมใจกราบหลวงปู่
    และสวัสดีพี่ x และสมาชิกทุกท่านครับ หวังว่าคงสบายกันดีนะครับ

วัตถุมงคลของหลวงปู่ ใครได้มีไว้ในครอบครอง นับเป็นวาสนาของชีวิตมากๆแล้วล่ะครับ ผู้ใดมีวัตถุมงคลหลวงปู่เคียงข้างกายชีวิตจะประสบพบเจอแต่เรื่องดีๆครับ

5. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008

วันนี้ประมูลกันมันส์มากครับ

6. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอพรหลวงปู่พิศดู และครูบากฤษดา เนื่องในวันคล้ายวันเกิด (28/11) ครับ ขอให้พบเจอแต่สิ่งดีๆ เรื่องดีๆ เจริญทั้งทางโลกและทางธรรม โชคลาภและโภคทรัพย์สุขภาพแข็งแรง อยู่สืบทอดพระพุทธศาสนาต่อไป.....สาธุ.....

7. ทุเรียนทอด

สวัสดีครับท่าน ทะเลสายลม

ขอบคุณมากครับ.. ขอให้ท่าน และครอบครัว เจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปทั้งทางโลกและทางธรรมครับ..
    ผมทำ(เผยแพร่องค์หลวงปู่)ตรงนี้ เพราะว่าอยากจะบันทึกสิ่งดีๆ และความทรงจำที่ได้พบเจอมากับครูบาอาจารย์ (ที่เราไม่เคยเจอที่ไหนมาก่อน) เพื่อให้ลูกศิษย์ยุคปัจจุบัน และอนาคตได้ศึกษากันครับ ถ้าไม่มีการบันทึกเอาไว้ กลัวว่าจะสูญไปหมด กลัวคนจะลืมหลวงปู่ กลัวว่าจะไม่มีใครเข้ามาสานต่อในสิ่งที่ท่านสร้างสรรไว้ด้วยมือของท่าน นั่นคือ.. วัดเทพธารทอง ท่านบอกว่า " วัดเทพธารทองเป็นหลักของเรา " .... ผมเห็นตัวอย่างมาหลายวัดครับที่พ่อแม่ครูอาจารย์ท่านละสังขารไป วัดนั้นจะเงียบ และไม่ค่อยมีใครเข้าไปทำบุญ พระ-เณรที่วัดก็อาจอยู่ลำบาก เราจึงต้องทำตรงนี้ครับ เพื่อถวายบูชาองค์หลวงปู่ครูบาอาจารย์ของเรา .. แม้วัตถุมงคลก็เช่นกัน หลวงปู่ท่านได้สร้างสรรของท่านด้วยความปรารถนาดี มอบให้กับลูกศิษย์ของท่านเอาไว้เป็นที่พึง ที่ระลึกถึง เสมือนตัวแทนของท่าน เหมือนกับท่านยังอยู่ให้เรากราบไหว้ บูชา ติดตัวไปกับเราทุกที่ ใครมีไว้บูชาด้วยความเคารพจริงๆ ย่อมได้ผลจริงๆครับ สุดยอดแล้วครับ :cool:

ยินดีด้วยครับสำหรับพระทั้งสององค์นี้ พี่ชายใจดีมากครับ ทั้งล็อกเก็ตรุ่น2 และพระปรกใบมะขามนี้ องค์หลวงปู่ท่านชอบมาก และไม่ค่อยแจกใคร ท่านบอกว่า.. " ล็อกเก็ตทำได้ดีมากเลย ขนาดกำลังดี.. พระองค์จิ๋ว(ปรกใบมะขาม)นี่ถึงจะเล็ก ก็เล็กพริกขี้หนู .. จะแจกทุกคนไม่ได้ ต้องแจกคนควรแจก " ....สาธุ:cool:

.

8. seng-ping

seng-ping เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2009
    ไม่ไหวครับผู้ร่วมประมูลแต่ละท่านพกกระสุนมาแบบจัดหนักจริงๆ พอจะประมูลทีเจอยิงเข้ามาสลบเมือด สู้ไม่ไหวครับ ต้องขอยอมแพ้จริงๆ
    ตอนนี้เลยต้องขออนุโมทนาบุญไปก่อน ขอให้ทุกท่านที่ได้ร่วมบุญจงมีความสุข ความเจริญทุกท่าน หลวงปู่ท่านอยู่รอบๆตัวเราเสมอ ขอเพียงระลึกถึงท่าน วันละอย่างน้อยครั้งนึงก็พอ แล้วท่านจะรู้สึกได้ถึงหลวงปู่ครับ

9. ทุเรียนทอด

" จะกราบเรากราบที่ไหนก็ได้ แค่คิดถึงเราก็พอ เรารู้ "

สาธุ..ครับ ของหลวงปู่ เราต้องบูชา(ใส่)เอง แล้วจะรู้เองจริงๆครับ.. " มหาบารมีธรรมครอบโลกธาตุ "

10. kamolnetr

kamolnetr เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    กราบหลวงปู่พิศดู
    สวัสดีคุณทุเรียนทอด และสมาชิกทุกท่านครับ
    มาทักทายกันนะครับ.....ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านสำหรับการประมูล
    ร่วมบุญกันนะครับ ดูแล้วสู้ไม่ไหว แต่ละท่านจัดหนักจริงๆครับ

11. aoffy_s

aoffy_s เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับได้แต่มองตาปริบๆแต่ละท่านกำลังทานบารสูง กำลังใจสูงจริงๆ
    โมทนากับทุกท่านที่ชนะประมูลพระเครื่องหลวงปู่แถมได้บุณด้วยครับ
    ว่ากันว่าอานิสงฆ์ของการโมทนา เมื่อต้นบุณได้รับผลคนโมทนาจะได้ตาม
    ผมคงได้พระหลวงปู่ในเร็ววันครับ ฮ่าฮ่า

12. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

กราบองค์หลวงปู่ครับ
    สวัสดีพี่เอ็กซ์ และพี่ๆ ทุกท่านครับ ไปต่างจังหวัดกลับมาเห็นกระทู้ประมูลแล้วรู้สึกว่าได้แค่นั่งอนุโมทนาบุญก่อนดีกว่า

13. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    หวัดดีคุณทุเรียนทอดและสมาชิกทุกท่านครับ แวะมาผ่อนคลายหน่อยครับ ที่กระทู้ผมร้อนมากๆ(อิจฉาตาร้อน)555 ดีใจครับครั้งนี้ลูกศิษย์ต้องการร่วมบุญในงานหลวงปู่อย่างมากมาย ไม่ได้คำนึงถึงราคาวัตถุมงคล บางท่านก็ทราบนะครับ วัตถุมงคลชิ้นนี้เล่นหากันอยู่ที่เท่าไหร่ แต่ราคาที่ประมูลเข้ามา ต้องการร่วมบุญในงานประชุมเพลิงหลวงปู่กันจริงๆ ใส่กันซะเวปล่มเลยครับ

14. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    กราบหลวงปู่พิศดู สวัสดีท่านทุเรียนทอด และศิษย์หลวงปู่ทุกท่านครับ ประมูลเดือดจริงๆ ร่วมอนุโมทนาด้วยครับ

15. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    เมื่อวานไป ระยอง จันทบุรี แสนตุ้ง บ่อไร่ เดี๋ยวนี้บ้านเมืองเจริญขึ้นเยอะเลยนะครับท่านเจ้าบ้าน(ผ่านแยกทางไปวัดหลวงปู่ด้วยมีป้ายตลอดทางเลยครับ)

16. ทุเรียนทอด

;34 สุขสันต์วันเกิดครับ ท่านเอท ;34
    ขอให้พบเจอแต่สิ่งดีๆ เรื่องดีๆ เจริญทั้งทางโลกและทางธรรม โชคลาภและโภคทรัพย์สุขภาพแข็งแรง อยู่สืบทอดพระพุทธศาสนาต่อไป.. ขอบารมีองค์หลวงปู่พิศดู และท่านครูบากฤษดาคุ้มครองให้ท่านเจริญก้าวหน้า แคล้วคลาด ปลอดภัย อย่าเจ็บ อย่าจน อายุมั่นขวัญยืน ตลอดไป ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ.. สาธๆๆๆๆๆๆ.. :cool:

.

17. ทุเรียนทอด

สวัสดีทุกท่านครับ เป็นอย่างไรกันบ้างครับ

18. nuamnim1

nuamnim1 เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010
    ประมูลชุด5สุดร้อนแรง:cool: ร่วมอนุโมทนาด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

19. kamolnetr

kamolnetr เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ สุขสันต์วันเกิดครับ

20. จันท์คับ

จันท์คับ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่พิศดู สวัสดีพี่ทุเรียนทอดและสมาชิกทุกท่านครับ