หลวงปู่พิบูลย์ถูกถ่วงน้ำไม่ตาย

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย มากับพระครับ, 26 ตุลาคม 2009.

1. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
    น้ำมันท่านก็มีสักครับ และในงานนี้จะมีหลวงปู่มาด้วย ๑ องค์แต่รอใกล้ๆเวลาค่อยเปิดตัว

2. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

เชื่อมั๊ย?พระผช.สายวิปัสสนายังมาให้ท่านแก้ของให้บ่อยๆ

3. มากับพระครับ

ส่วนท่านที่ถามประวัติครูบาแม้วโดยละเอียดโปรดรออาทิตย์หน้าครับ ท่านเป็นพระขี้อายต้องค่อยๆรวบรวมครับ

4. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008

เหรียญหนุมาน ปี 21 หายากแล้วครับ หาได้ ก็แรงครับ ชม.นี้

ขอแนะนำ เหรียญหนุมาน รุ่นย้อยยุค ปลุกเษก วันที่ 26 ต.ค.52 ที่ผ่านมา ครับ

ชาวบ้านแถวหนองอีดุก บูชาไปวันนั้น และ ไปลองกันเลยครับ ไม่ออก สักเม็ด ครับ และ หลังจากพุทธาภิเษกเสร็จ ทางวัดได้เปิดให้บูชาวันนั้น ปรากฎว่า เหรียญ ที่อยู่ด้านบน ระเบิดปริ หลายสิบเหรียญ ครับ

ค่าบูชา องค์ละ 200 บาท เอง ครับ

หรือเชิญที่

www.watkositaram.com ครับ

ลิ้งค์ ตามนี้ ครับ

รูปเหมือนหลวงปู่กวย ขนาด 9 นิ้ว<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2009
  5. noi091

noi091 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะคุณเอกวันนี้ไม่ได้ออกต่างจังหวัดเลยมีเวลามาเล่าประสบการณ์ตามคำเชิญค่ะแต่เรื่องของดิฉันไม่ใช่เรื่องตื่นเต้นแบบของพวกผู้ชายนะคะเป็นเรื่องโภคทรัพย์เรื่องของดิฉันมีอยู่ว่าเมื่อประมาณปลายปี48ดิฉันเป็นหนี้อยู่จำนวนหนึ่งได้แต่ส่งดอกไปเรื่อยๆจนทบต้นก็ยังไม่มีวี่แววว่าจะเอาที่ไหนมาใช้คืนเขาแล้ววันหนึ่งเพื่อนมาชวนให้ทำบุญเป็นกรรมการไปทอดที่บ้านเขาดิฉันก็ทำไป100บาทเขาก็เอาของสมนาคุณมาให้หนึ่งอย่างปรกติทำบุญทุกครั้งที่ได้มาก็ไม่ได้ใส่ใจเอาเก็บเข้าตู้หมดแต่คราวนี้เปิดดูแล้วเกิดถูกใจในทันทีเพราะแปลกไม่เหมือนทุกครั้งคือมีข้าวสารหินห่อเล็กๆมีหลายเม็ดและมีผ้ายันต์สีแดงผืนเล็กๆเขียนว่าเงินไหลเข้าถุงไม่ขาดสายและมีคาถาให้ท่องดิฉันทำตามในทันทีเลยวันนั้นเอาข้าวสารหินใส่ไว้ในกระเป๋าเอาผ้ายันต์สีแดงห่อไว้อีกทีแล้วท่องคาถาทุกวันแต่ตอนนั้นไม่ได้คิดอะไรเลยรู้แต่ว่าชอบและถูกใจเท่านั้นจะมารู้สึกผิดสังเกตตอนทีมีเงินไหลเข้ามาหาตัวดิฉันแบบไมขาดสายเหมือนที่เขียนไว้ในผ้ายันต์จนดิฉันใช้หนี้หมดแล้วยังมีเงินเก็บอีกต่างหากและที่มั่นใจสุดๆว่าใช่แน่เพราะว่าตอนที่ดิฉันมีเงินก็มีญาติพี่น้องมาให้ช่วยหลายคนรวมแล้วเป็นเงินหลายแสนแต่ดิฉันไม่ได้คืนเลยจนเงินแทบเกลี้ยงบัญชีแล้วพวกเขาก็หายกันไปหมดตอนนั้นดิฉันทุกข์ใจมากจนต้องหยิบหนังสือสวดมนต์ที่มีอยู่ติดบ้านมานานแต่ไม่เคยอ่านเลยขึ้นมาเยียวยาจิตใจแต่ตอนนั้นก็ยังพกและบูชาข้าวสารหินอยู่เหมือนเดิมแล้วเวลาผ่านไปแค่3-4เดือนเงินก็ไหลกลับเข้ามาหาดิฉันมากกว่าเดิมอีกหลายเท่าดิฉันเลยมั่นใจสุดๆว่าเป็นเพราะพุทธคุณและความที่ดิฉันช่วยพี่น้องโดยไม่เคยคิดแค้นเคืองเขาเลยที่เขาไม่ให้เงินที่ยืมเพราะเราก็เห็นเขาอยู่ว่าเขาลำบากอย่างไรดิฉันกลับติดต่อไปเช่าบูชามาแจกพวกเขาเองเลยเผื่อว่าพวกเขาจะได้เหมือนดิฉันเชื่อหรือไม่ว่าข้าวสารหินที่ทำให้ดิฉันลืมตาอ้าปากได้จนทุกวันนี้บูชาจากวัดโดยตรงเลยตอนนั้น ห่อละ 20 บาท ผ้ายันต์20-30จำไม่ได้แล้วพอได้ยินราคาที่แม่ชีบอกทางโทรศัพท์ อึ้งค่ะ ว่าแค่ราคาเท่านี้ทำให้มีเงินไหลเข้ามาหาเราได้ขนาดนี้เชียวหรือเลยขอเช่าบูชามาแจกหลายชุดให้เพื่อนๆบ้างให้ญาติพี่น้องบ้างแต่ผลจะเหมือนเราไหมนั้นไม่อาจบอกได้เพราะว่าบางคนเขาไม่ศรัทธาแบบเราให้ไปสักระยะถามเขาอีกทีเขาบอกว่าไปอยู่ไหนแล้วไม่รู้หาไม่เจอบ้างคนก็บอกว่าดีเหมือนที่ดิฉันบอกเพราะว่าเขาทำตามที่เราแนะนำทุกอย่าง

6. มากับพระครับ

เอ...วันก่อนเพื่อนๆท่านใดบอกจะให้ข้าวสารหินไปใส่นางกวักหลวงปู่ทองสุขรุ่นสองน่ะผมจำไม่ได้แล้วครับ ช่วยยืนยันมาหน่อยครับ ผมจะ PM ที่อยู่ให้จัดส่งมาให้หน่อยครับ

7. แสนโชค

แสนโชค เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    คุณnoi091ไม่ทราบว่าข้าวสารหินที่ว่าบูชาจากที่ไหนคะ ตอนนี้ยังมีอยู่หรือเปล่า

8. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษทีครับ คุณแสนโชคมีอาชีพค้าขายหรือเปล่าครับ เห็นอยากได้วัตถุมงคลไปช่วยปลดหนี้
    เห็นอยากได้วัตถุมงคลของหลวงปู่คร่ำ
    ถ้ามีอาชีพค้าขาย มีหน้าร้านอยู่ แนะนำยันต์นางกวักของหลวงปู่คร่ำ ถ้าอยากได้ pm มาครับ

9. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

แหะแหะ ทีแรกว่าจะแจกให้คุณแสนโชคฟรี เห็นมีหลายท่าน pm เข้ามาอยากได้
    เดี๋ยวลองคิดดูก่อนครับว่าจะแจกได้กี่ผืน หรือจะเปิดทำบุญสร้างพระธาตุให้วัดศรีมงคลหินกลิ้ง ถ้าทำบุญก็คงจะตั้งถูกกว่าราคาตลาด(ราคาตลาดผืนละ 300 บาทขึ้นไป) เพราะเห็นใจคนเป็นหนี้มาก ที่จริงผมก็มีหนี้นะครับ แต่ผมมีหนี้ที่สามารถหาได้มากกว่าหนี้ที่จะต้องไปใช้เขา เลยถือว่าไม่ได้อยู่ในระดับที่เดือดร้อนเท่าไหร่

10. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ เดี๋ยวจะลองโทรไปหาพระครูที่วัดครับ เพื่อจะได้ส่งไำปรษณีย์ไปบูชากับท่านเลย เมื่อวานลองๆค้นหาประวัติเก่าพระปี 39 ของหลวงพ่อก็มีหลวงปู่คร่ำ หลวงพ่อมี หลวงปู่ทิม หลวงพ่อเปิื่นมาเสกด้วยครับ

www.luangputim.com ::

11. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าจะส่งข้าวตอกพระร่วงไปให้ครับ
    เกี่ยวกับข้าวตอกพระร่วงครับ
    http://www.watkositaram.com/index.php?opti...1&Itemid=47

http://www.yello.co.th/th/viewad.php?cat1=...e&id=341309

www.pradee.com

12. eicalos

eicalos ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อ่าดีเลยคับ วันที่ 6 ธค. นี้จะไปแต่เช้ามืดเลยทีเดียว พอดีจะพาน้องคนนึงไปแก้ดวงคับ...

13. มากับพระครับ

อยากจะนัดเพื่อนๆมาลองของกันครับ ใครมีของที่โดนคุยมาจะเอามาลองกันหน่อยดีมั๊ย?

14. eicalos

eicalos ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ผมว่าการเอาของมาลองเนี่ยทำกับเป็นการลบหลู่ครูบาอาจารย์อย่างร้ายแรงนะคับ ผมว่าถ้าไม่เชื่อมั่นก็ไม่ต้องบูชาเลยจะดีกว่า

15. มากับพระครับ

คงไม่หรอก เพราะลองเครื่องรางและจะลองเฉพาะของที่ชอบโม้หลอกคนครับ ถ้าไม่โม้ไม่ลอง ทีเอามาประชาสัมพันธ์หลอกชาวบ้านเนี่ยไม่ลบหลู่ครูบาอาจารย์ในสายรึ? บางองค์แค่ไปเดินเฉี่ยวๆก็อ้างตัวเป็นศิษย์ บางองค์ไม่เคยไปเจอเลยด้วยซ้ำ บางองค์อ้างวิชาที่คิดขึ้นมาเองเพื่อผลทางการตลาดแล้วเอาชื่อครูบาอาจารย์ท่านมาแอบอ้างไม่ลบหลู่หรือครับ?พวกนั้นน่ะยิ่งกว่าลบหลู่ ของจริงเค้าไม่กลัวการทดสอบหรอกครับ ถ้าไม่โม้หลอกกันแต่แรกไม่ต้องกลัว พวกที่ชอบหลอกนี่คุณนับถือเป็นครูบาอาจารย์เหรอ?คุณถึงใช้คำว่าครูบาอาจารย์ ผมบอกแต่แรกแล้วงัยว่าจะทดสอบพวกโม้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2009
  16. eicalos

งั้นก็ดีคับ เลือกทดสอบให้ดีๆแล้วกัน เพราะเห็นเอาไปลองแล้วมีอันเป็นไปก็เยอะแล้ว

17. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    แหะแหะ ทีแรกว่าจะแจกให้คุณแสนโชคฟรี เห็นมีหลายท่าน pm เข้ามาอยากได้
    เดี๋ยวลองคิดดูก่อนครับว่าจะแจกได้กี่ผืน หรือจะเปิดทำบุญสร้างพระธาตุให้วัดศรีมงคลหินกลิ้ง ถ้าทำบุญก็คงจะตั้งถูกกว่าราคาตลาด(ราคาตลาดผืนละ 300 บาทขึ้นไป) เพราะเห็นใจคนเป็นหนี้มาก ที่จริงผมก็มีหนี้นะครับ แต่ผมมีหนี้ที่สามารถหาได้มากกว่าหนี้ที่จะต้องไปใช้เขา เลยถือว่าไม่ได้อยู่ในระดับที่เดือดร้อนเท่าไหร่<!-- google_ad_section_end -->

ขอร่วมบูชา 1 ผืนค่ะ ไม่ได้เป็นหนี้ใครค่ะ เพราะไม่มีใครให้น้ำยืมเงินค่ะ กลัวยืมแล้วไม่คืน ตั้งใจจะนำผ้ายันต์มาใส่กรอบบูชาไว้ค่ะ ชอบผ้ายันต์มากค่ะ

18. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ผม pm ตอบไปแล้วนะครับ ถ้าไม่ได้จะได้ส่งไปใหม่

19. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีครับพี่เอกลองที่ไหนหรอครับจะขอไปชมด้วยครับ

เอ่อ แล้วลองอะไรหรอครับ

20. กำยาน

กำยาน เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบรูปแบบและวิธีการลองครับพี่เอก

และที่สำคัญอยากร่วมชมด้วยครับ