หลวงปู่พิบูลย์ถูกถ่วงน้ำไม่ตาย

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย มากับพระครับ, 26 ตุลาคม 2009.

1. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
    ท่านทั้งหลายถ้าอยากได้ข้อเท็จจริงให้ช่วยกันแนะนำเพื่อนๆให้มารวมตัวกันที่กระทู้นี้ สร้างสังคมใหม่ มาช่วยกันแชร์ข้อมูล มาดูรายงานข้อเท็จจริงจากการพิสูจน์โดยคมกระสุน กระทู้นี้จะเปิดเผยข้อมูลจากการพิสูจน์เป็นระยะๆ

2. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    พี่เอก

ผมเห็นประกาศว่า หลวงพ่อฟู ออกวัตถุมงคล ช่วงนี้ วัดสร้างหรือนายทุนสร้างครับ

3. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องถามคุณ teera-chang ครับ เพราะเป็นเขตพื้นที่ของเค้า

4. ชวนชม

ชวนชม เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    จริงๆส่วนตัวแล้วการทดสอบพุทธคุณก้อไม่จำเป็นต้องใช้ปืนเสมอไปหรอกครับ...อย่างที่หลวงพ่อ..บางองค์ท่านบอกว่า อย่าไปลองเลย..ปืนน่ะราคาเท่าไหร่แพงกว่าพระตั้งเยอะ..แตกไปแล้วมันไม่คุ้มเน้อ...
    ลองชมวิดิโอการทดสอบพุทธคุณพระเครื่องของจริงๆ. .ที่จ.นครศรีธรรมราช ปี 2497 โดยท่าน อจ.ชุม ไชยคีรี ลองกันกับคนจริงๆต่อหน้าคนเป็นร้อยๆ..เสียวไส้น่าดู ภาพเป็นขาวดำสั่นๆนิดหน่อย ครับ.....ตามลิงค์นี่เลยครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=54OT0QikXVs]YouTube - ทดสอบพุทธคุณพระเครื่องของจริง[/ame]

5. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    บอกได้คำเดียวว่า สุโค่ยยยยย

6. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ไม่มีใครสนใจไปลองเมตตากะเราบ้างเลย ผบ.ทบ เค้าไม่เอาพวกเราถึงตายหรอก ได้ 2 ต่อ ลองเมตตาข้างนอก มาต่อคงกระพันที่บ้าน gfight01.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2009
  7. แสนโชค

แสนโชค เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    ขอถามคุณเอกนอกเรื่องการทดสอบทั้งหลายนิดหนึ่ง
    พอดีอยากได้พระปิดตาหลวงปู่โต๊ะรุ่นปลดหนี้ แต่ไม่มีเงินพอจะเช่าได้
    ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำรุ่นไหนแทนได้ที่เด่นเรื่องปลดหนี้ ราคาย่อมเยา ประสบการณ์สูง
    แบบว่าถูกแต่ดีน่ะ น่าจะพอมีนะี

8. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    หวัดดีคุณหนูครับ มาดึกนะครับ

9. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    คุณ tong5959 นี่คนจริงนะคะเนี่ย กล้าได้... กล้าเสีย ลองได้ตัดสินใจแล้วไม่ยอมเลิกล้มความตั้งใจง่ายๆ นับถือในความเด็ดเดี่ยวค่ะ อิอิอิ

10. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    ที่เมืองไทยดึกแล้วแต่ที่นอร์เวย์ยังแค่ 6 โมงเย็นกว่าๆเองค่ะ ว่าแต่คุณ tong5959 นอนดึกนะคะเนีย

กระทู้นี้เป็น 1 ในหลายๆกระทู้ที่หนูอ่านทุกวันเมื่อเข้าเว็บค่ะ (วันละหลายรอบอีกต่างหาก) ครบสูตร... ครบวงจร... มีแต่ระดับหัวกะทิทั้งน้านนนนนน

พักหลังนี้คุยกันเรื่องปืนและเรื่องการทดลองยิง... หนูไม่สันทัดทั้ง 2 เรื่อง... เลยไม่ค่อยได้เม้นแต่ติดตามสถานการณ์ตลอด ต้องปล่อยให้เป็นหน้าที่ของผู้ชายมือฉมังทั้งหลายออกโรงกันค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

11. มากับพระครับ

ปิดตาจัมโบ้เนื้อว่านดำ ท่านพ่อคร่ำ วัดวังหว้า จ.ระยอง

12. มากับพระครับ

เห็นกระทู้ข้างๆคุยถึงเกจิเมืองประทุม พูดถึงหลวงพ่ออู๊ด วัดหัตสารเกษตร ศิษย์หลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ ว่าแขวนเหรียญท่านถูกยิงไม่เข้า อยากจะบอกว่า ถ้าหาของท่านไม่ได้ ใช้ของหลวงพ่อสุข วัดกล้าชะอุ่มแทนได้ เนื่องจากหลวงพ่อสุข เป็นศิษย์ท่าน ส่วนของหลวงพ่อหร่ำ วัดกร่าง ก็ใช้หลวงปู่สด วัดโพธิ์แตงใต้แทนได้เช่นกันเพราะท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อหร่ำ

13. มากับพระครับ

ประสบการณ์นางกวักหลวงปู่ทองสุข วัดกิ่งแก้ว

ลองมาดูประสบการณ์ดีๆของนางกวักรุ่นแรกหลวงปู่ทองสุข วัดกิ่งแก้วบ้างครับ

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>พิมาน<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 43
    ได้รับอนุโมทนา 332 ครั้ง ใน 81 โพส
    พลังการให้คะแนน: 12 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER>Re: นางกวัก

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ มากับพระครับ
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พิมาน
    ผมได้รับนางกวัก 2 องค์
    ปลัดขลิก 2 ตัว
    ตะกรุด 3 ดอก เรียบร้อยแล้วครับ คุณ เอก
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ครับพี่
    วันนี้ช่วงบ่าย เงียบมากจึงได้อธิฐานกับแม่นางกวัก ตะกรุดและปลัดขลิกว่าช่วยเรียกลูกค้ามาซื้อแบตเตอรี่หน่อย ปรากฎว่าลูกค้าโทรมาสั่งแบต 1 ลูกในทันทีที่อธิฐานเสร็จครับ คุณ เอก

ไฟล์ที่แนบมา:

14. มากับพระครับ

ภาพนางกวักหลวงปู่เผือกที่คนบางพลีหวงนักหวงหนา หลวงปู่เผือกเป็นอาจารย์ของหลวงปู่ทองสุขผู้สร้างนางกวักถุงแดงรุ่นแรกที่มีจากประสบการณ์จึงนับได้ว่าท่านนั้นเป็นลูกไม้หล่นไม่ไกลต้น

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      66.9 KB
      เปิดดู:
      1,104
  15. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008

16. เด็กบางแค

เด็กบางแค เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    ตะกรุดหลวงพ่อทบที่เค้าลองเป็นของที่สร้างเลียนแบบย้อนยุคครับพี่
    ส่วนตะกรุดธงชาติที่สร้างในสมัยหลวงปู่ทบนั้นก็หาของแท้ยากมาก เห็นเซียนบางท่านบอกว่าถ้าจะดูตะกรุดธงชาติให้ลองเอาไปตากแดดดู เพราะว่าถ้าเป็นของที่สร้างขึ้นใหม่จะมีกลิ่นสีที่ผึ่งทายังไม่แห้งดีครับ

17. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าวผมมีทั้ง 2 เลย คุณเอก มาชี้แนะอย่างนี้เก็บยาวเลย ไม่เอามาขายหรอก อิ อิ

18. มากับพระครับ

19. มากับพระครับ

ของดีบางทีก็อยู่กับก๋ง แปลว่าอะไรรู้มั๊ย?ภาษาเซียนพระเค้าแปลว่าคนไม่รู้จักขายก็ไม่ได้ เค้าไม่รู้เค้าเลยไม่ซื้อ แต่เลี่ยมขึ้นคอได้เลย

20. มากับพระครับ

หลวงพ่ออู๊ดนั้นเก่งมาก หลวงพ่อทองสุข วัดกล้าชอุ่มเล่าให้ผมฟังตอนเมื่อท่านสอนลบผงอิทธเจว่า หลวงพ่ออู๊ดเสกข้าวสารเป็นกุ้งให้ดูบ้าง เสกน้ำมนต์ในขวดจนเทไม่ออกบ้าง เล่าแล้วก็คิดถึงหลวงพ่อทองสุข