หลวงปู่ดู่

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย happyhub, 21 พฤศจิกายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ขอบคุณค่ะ เด๋วน้ำได้รับจะแจ้งให้ทราบทันทีค่ะ ได้รับแล้วจะเก็บในกล่องอย่างดีเรยค่ะ พอดีน้ำไม่รู้ว่าต้องปฏิบัติอย่างไร ไม่เข้าใจค่ะ เลยเก็บดีกว่า

2. HipPo*

HipPo* เป็นที่รู้จักกันดี

เรีบร้อยครับพี่

สาธุๆๆ สวยงามมากครับ ชื่นใจจริงๆ

จะหมั่นปฎิบัตินะค้าบบ

3. happyhub

happyhub เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2008
    ก็ใช้สวดมนต์คาถามหาจักรพรรดิ์ ทำสมาธิ แผ่เมตตา

อย่าเก็บไว้เฉยๆ ห้อยไว้หนุนชะตาชีวิตแบบสุดๆ

4. happyhub

โมทนา สาธุ

5. ลุงจิ๋ว

ลุงจิ๋ว เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ (29 ก.ย. 52) เวลาประมาณ 12.35 น. ได้โอนเข้าบัญชีให้แล้วครับ 10,050 บ. กรุณาส่งพระกริ่งนวะ (ขัดผิว) มาตามที่อยู่ด้านล่าง...ขอบคุณครับ

ศักดิ์สิทธิ์ ชนะ (ลุงจิ๋ว)
    อาคาร ท. 052 กองกังหันไอน้ำ ฝ่ายบำรุงรักษาเครื่องกล
    การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย บางกรวย
    จ. นนทบุรี 11130
    โทร. 081-622-0531, 02-436-6953 (ที่ทำงาน)

6. happyhub

พรุ่งนี้ส่งให้ครับคุณลุงจิ๋ว พอดีผมออกมาข้างนอกแล้ว

โมทนา สาธุ

7. น้ำดี1

ก็ใช้สวดมนต์คาถามหาจักรพรรดิ์ ทำสมาธิ แผ่เมตตา

อย่าเก็บไว้เฉยๆ ห้อยไว้หนุนชะตาชีวิตแบบสุดๆ<!-- google_ad_section_end -->

น้ำอยากบอกจังค่ะพี่ น้ำยังไม่รู้จักเรยบทสวดมนต์คาถามหาจักรพรรดิ ไปหาที่ไหนค่ะ แล้วยาวป่าวค่ะ แล้วติดตัวเฉย ๆ ไม่ต้องสวดได้ป่าวค่ะ แบบว่าขี้เกียจสวดค่ะ

8. happyhub

น้ำอยากบอกจังค่ะพี่ น้ำยังไม่รู้จักเรยบทสวดมนต์คาถามหาจักรพรรดิ ไปหาที่ไหนค่ะ แล้วยาวป่าวค่ะ แล้วติดตัวเฉย ๆ ไม่ต้องสวดได้ป่าวค่ะ แบบว่าขี้เกียจสวดค่ะ

ค้นหาดูใน google ค้นหาคำว่า คาถามหาจักรพรรดิ์
    พอดีพิมพ์ในโทรศัพท์มือถือมันช้า ใครผ่านมาช่วยโพสสงเคราะห์ให้คุณน้องน้ำดีหน่อยครับ

สวดแล้วรวย สวย ผิวผ่องใส ไม่สวดก็ตามใจครับน้อง 555

โมทนา สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2009
  9. น้ำดี1

ได้คาถาแล้วค่ะ สั้นดีจังค่ะ
    น้อมระลึกถึงปู่ดู่แล้วว่าคาถาดังนี้
    นะโม โพธิสัตตโต พรหม ปัญโญ (3 ครั้ง)

ขอบคุณค่ะ

10. Wang Lee

Wang Lee สมาชิก

11 กันยายน 2009
    คาถามหาจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่ครับ

เมื่อพี่มีของดีๆก็ควรที่จะสวดมนต์หนุนดวงชะตา สร้างบารมี ขออนุโมทนาด้วย ปล.อยากได้แต่เงินไม่มี บทสวดมหาจักรพรรดิ

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ (ตั้ง3 จบในครั้งแรกภาวนารอบต่อไปไม่ต้องตั้งก็ได้)

นะโมพุทธายะ พระพุทธะ ไตรรัตนะญาณ
    มณีนพรัตน์ สีสะหัสสะ สุธรรมา
    พุทโธ ธัมโม สังโฆ ยะธาพุทโมนะ
    พุทธะบูชา ธัมมะบูชา สังฆะบูชา
    อัคคีทานัง วะรังคันธัง สีวลี จะมหาเถรัง
    อะหังวันทามิ ทูระโต อะหังวันทามิ ธาตุโย
    อะหังวันทามิ สัพพะโส
    พุทธะ ธัมมะ สังฆะ ปูเชมิ

เชิญพระเข้าตัว แผ่บุญปรับภพภูมิส่งวิญญาน

สัพเพพุทธา สัพเพธัมมา สัพเพสังฆา
    พะลัปปัตตา ปัจเจกานัญ จะยังพลัง
    อรหันตานัญ จะ เตเชนะรักขัง พันธามิ สัพพะโส
    ( 3 หรือ 5 จบ)

พุทธัง อธิษฐามิ ธัมมัง อธิษฐามิ สังฆัง อธิษฐามิ

(ให้อธิฐานจิตแผ่)

กล่าวคือ

บทนี้เป็นการสวดไหว้พระพุทธเจ้าทั่วทั้งพระนิพพานตลอดจนถึงพระธรรมเจ้าและพระโพธิสัตว์เจ้า พระอริยสงฆ์สาวกทั้งมวลไหว้พระพุทธเจ้าทั้ง5พระองค์รวมถึงน้อมนำกำลังของเทพพรหมพระอริยะเจ้าทั้งหลาย

การสวดครั้งหนึงเป็นการดึงกำลังของพระเจ้าจักรพรรดิทุกๆพระองค์ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันมาร่วมถึงกำลังของพระมหาโพธิสัตว์เจ้ามารวมอารธนาเข้าที่กายและใจ
    และรวมกำลังของพระโพธิญานโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลายตั้งแต่อดีต ถึง ปัจจุบัน และอณาคต

การสวดครั้งหนึงมีอานิสงค์แผ่ไปทั่วจักวาลสามแดนโลกธาตุสามารถแผ่บญไปทั่วทุกสรรพสัตว์ตลอดจนเทวดาประจำตัวเราญาติมิตรเพื่อนฝูงครอบครัวเจ้ากรรมนายเวรและหากนำบทสวดนี้ไปสวดในนรกหรือแผ่ไปไฟนรกจะดับชั่วขณะ

บทนี้เป็นการสร้างกำแพงแก้วคุ้มกันตัวร่วมถึงการอารธนาบารมีครูบาอาจารย์พระพุทธพระธรรมพระสงฆ์อัญเชิญเข้าตัวเพื่อป้องกันภัยและสร้างมหาโชคมหาลาภ

อานิสงค์แก่ผู้สวดมีทั่งมหาบุญมหาลาภเนื่องจากมีการกล่าวถึงพระสีวลีร่วมถึงบทนี้มีพลังงานอย่างยิ่งในการเจริญพระกรรมฐานหากนำไปสวดบริกรรมก่อนหรือระหว่างนั่งภาวนากรรมฐาน...จะทำให้การภาวนามีพุทธานุภาพมาคลุมและคุมการปฎิบัติของเรา คลุมกายและจิตเราเป็นวิมานทิพย์(ครอบวิมานให้ตัวเองหรือสวดอธิษฐานครอบคนอื่นก็ได้)

หากสวดบทนี้สามารถอฐิษฐานเรื่องราวใดๆมี่ติดข้องใจได้ให้ผ่านพ้นไปอย่างทะลุปรุโปร่ง กล่าวโดยสรุปได้ว่าคาถาจักรพรรดินี้ จากการเรียบเรียงถ้อยคำโดยหลวงปู่ดู่ท่าน ก่อให้เกิด จักรพรรดิ กำลังจักรพรรดิขึ้นด้วยในบทสวด พระคาถาครอบจักรวาล

คำแปลโดยพิศดาร

นะโมพุทธายะ : ข้าพเจ้าขอนอบน้อมบูชา
    ต่อพระพุทธเจ้า ๕ พระองค์ คือ
    นะ - พระกกุสันธะ
    โม - พระโกนาคม
    พุท - พระกัสสป
    ธา - พระสมณโคดม
    ยะ - พระศรีอริยเมตไตรย
    พระพุทธไตรรัตนญาณ : พระพุทธเจ้าซึ่งมีพระญาณแก้วทั้งสาม
    อันหมายถึง ปุพเพนิวาสานุสติญาณ,
    จุตูปปาตญาณ, อาสวักขยญาณ
    มณีนพรัตน์ : มีสมบัติคือแก้ว ๙ ประการ มีเพชร, ทับทิม
    เป็นต้น ซึ่งหมายถึงพระนวโลกุตรธรรม
    สีสะหัสสะ สุธรรมา : มีมือถึงพันมือ หมายถึงการที่พระพุทธองค์
    ทรงแจกแจงหลักธรรม คือ พระไตรปิฎก
    ถึง ๘๔,๐๐๐ พระธรรมขันธ์
    พุทโธ : ทรงเป็นผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
    ธัมโม : พระธรรมของพระพุทธเจ้า
    สังโฆ : พระสาวกผู้ปฏิบัติตาม
    ยะธาพุทโมนะ : ขอพระพุทธเจ้าปางมหาจักรพรรดิ
    ซึ่งมีชัยแก่พญาชมพูผู้มีฤทธิ์มาก
    พร้อมทั้งพระธรรมและพระสงฆ์
    จงบังเกิดขึ้น ณ บัดนี้ด้วยเทอญ
    พุทธบูชา : ข้าพเจ้าขอบูชาพระพุทธเจ้า
    ธัมมะบูชา : ข้าพเจ้าขอบูชาพระธรรม
    สังฆะบูชา : ข้าพเจ้าขอบูชาพระสงฆ์
    อัคคีทานัง วะรังคันธัง : ด้วยสิ่งเหล่านี้ ได้แก่ ธูป เทียน ไฟ
    หรือแสงสว่าง และของหอมทั้งมวล
    มีดอกไม้และน้ำอบ เป็นต้น
    สีวลี จะมหาเถรัง : ขอนมัสการพระสีวลีเถระเจ้า
    ผู้เป็นเลิศทางลาภสักการะ
    อะหังวันทามิ ทูระโต : ขอนมัสการสถานศักดิ์สิทธิ์ทั่วไป
    มีสังเวชนียสถาน เป็นต้น
    อะหังวันทามิ ธาตุโย : ขอนมัสการพระบรมสารีริกธาตุ
    และพระธาตุทั้งหลาย
    ทั่วทั้งแสนโกฏิจักรวาล
    อะหังวันทามิ สัพพะโส : ขอนมัสการสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย
    พุทธะ ธัมมะ สังฆะ : ซึ่งเป็นพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
    ปูเชมิ : ด้วยเทอญ

จากหนังสือ ไตรรัตน์ ๓ : วัดสะแก พระนครศรีอยุธยา

11. happyhub

จากยอดจองและผู้ยกเลิกการจองล่าสุด 2 องค์และพระที่ผมเก็บไว้ส่วนตัวแบ่งออกให้บูชา4 องค์

ทำให้เหลือพระให้บูชาดังนี้

พระกริ่งมหาจักรพรรดิ์เนื้อนวะธรรมดา 6 องค์สุดท้าย

ไม่ต้องถามเนื้ออื่นหมดแล้วจ้า

อ่านรายละเอียดพระรุ่นนี้ตั้งแต่หน้า 46 เป็นต้นไป

โมทนา สาธุ

12. happyhub

เข้าใจหาคาถา ดีครับดี

13. rawats_99

rawats_99 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

19 กรกฎาคม 2009
    พรุ่งนี้ผมโอนเงินมัดจำให้ก่อนจำนวน 1000 บาทครับ..ตอนนี้อยู่ในช่วงกฐิน..ตาลายครับ

14. rawats_99

rawats_99 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

พรุ่งนี้ผมโอนเงินมัดจำให้ก่อนจำนวน 1000 บาทครับ..ตอนนี้อยู่ในช่วงกฐิน..ตาลายครับ

15. ITTHIWAT

ITTHIWAT เป็นที่รู้จักกันดี

มาเพิ่มเติมนะครับ บทสวดจักรพรรดิ์ให้สวดตามกำัลังวันครับคือ วันอาทิตย์ 6 , วันจันทร์ 15, วันอังคาร 8, วันพุธ 17, วันพฤหัสบดี 19, วันศุกร์ 21 และวันเสาร์ 10

16. happyhub

ถ้าตอนเช้าก่อนออกไปทำงานไม่มีเวลาสวด

สวดด้วยจิตเป็นสมาธิแค่จบเดียวก็สุดยอดแล้วครับ

17. happyhub

รับทราบครับ

18. น้ำดี1

วันนี้น้ำได้รับพระกริ่งเรียบร้อยแล้วค่ะ สวยงามมากค่ะ

ขอบคุณค่ะ

19. happyhub

ครับผม

20. rawats_99

โอนมัดจำแล้วครับ

โอนมัดจำให้แล้วครับตามที่คุยไว้

ไฟล์ที่แนบมา:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้