(หมวดหายาก)รูปหล่อลพ.กวย อธิษฐานทำน้ำพุทธมนต์ รุ่น อธิษฐานฤทธิ์(ปลุกเสก49วาระ)@น.81ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 1 มิถุนายน 2014.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    อนุโมทนาสาธุๆๆๆกับทุกท่านด้วยค้า^^

ไฟล์ที่แนบมา:

2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 447 เหรียญเจ้าสัว**(เนื้อนวโลหะ)** "ขุมทรัพย์เจ้าสัว" ประทับมหายันต์ "นะคงคา"
    **สุดยอดเหรียญเจ้าสัวมหาอุต วัดห้วยจระเข้ ปี2556**
    "มหากาพย์แห่งมนต์ขลัง อมตะแห่งกรุงรัตนโกสินทร์"

มหาวัตถุมงคลกฤตยาคมแฝดสะท้านแผ่นดิน

พระอาจารย์พิทยา ปริญญาโณ ผู้สืบสานสรรพมนตราคมการสร้างพระปิดตาเนื้อเมฆพัดชั้นบรมครู ตำรับหลวงปู่นาค วัดห้วยจระเข้

"รุ่นแรก รุ่นเดียว ที่อลังการงานขลังที่สุดแห่งยุค"
    เหรียญเจ้าสัวหลังประทับมหายันต์"นะคงคา"
    "ขุมทรัพย์เจ้าสัว"

ผนึกกฤตยาคมแฝดของสองอมตะพระมหาเถราจารย์ผู้ทรงคุณวิเศษสุดแห่งสยามประเทศ

ประจุพลังพุทธาคมโดย
    หลวงปู่เสงี่ยม อาริโย พระเถราจารย์ผู้สืบสายมหาวิชาอักขระยันต์นะคงคาแห่งวัดห้วยจระเข้ และ หลวงพ่อคง กมฺมสูทฺโธ พระเถราจารย์ผู้สืบสายพุทธาคมเจ้าตำรับมนต์จินคามณี แห่งวัดกลางบางแก้ว

อัญเชิญบารมีองค์ครูปฐมาจารย์ หลวงปู่นาค โชติโก เจ้าตำรับอักขระมหายันต์ครูศักดิ์สิทธิ์ "นะคงคา" ขลังที่สุดแห่งยุค
    และบารมีองค์ครูปฐมาจารย์ หลวงปู่บุญขนฺธโชติ เจ้าตำรับเหรียญเจ้าสัวซุ้มกระจัง ตำนานผู้สร้างเหรียญเจ้าสัวที่ราคาแพงที่สุดในประเทศไทย

ปฐมบทแห่งอิทธานุภาพ
    @@@"บันดาลให้ผู้บูชาเป็นอัครมหาเศรษฐีขลังขั้นอุโฆษ"@@@

จัดสร้างพิธีใหญ่ เข้มขลังตามรูปแบบโบราณของวัดห้วยจระเข้อันโด่งดังไปทั่วประเทศ ประสบการณ์มากมายจากผู้ศรัทธา

ถอดแบบจากเหรียญเจ้าสัวหลวงปู่บุญวัดกลางบางแก้ว ด้านหลังยันต์นะคงคา เอกลักษณ์ของหลวงปู่นาค วัดห้วยจระเข้เจ้าตำรับ

###ยันต์นะคงคาของหลวงปู่นาคมีอิทธิฤทธิ์ 108 ทั้งเมตตามหานิยม ร่ำรวย รุ่งเรือง แคล้วคลาด เด่นด้วยลาภยศทรัพย์สินเงินทอง เพิ่มพูนทัดเทียมกับเหรียญเจ้าสัวรุ่นเก่า
    ด้วยเจตนาผู้สร้างบริสุทธิ์มวลสารดีพิธีกรรมขลังครบครันอยู่ใน เหรียญเจ้าสัวรุ่นนี้ทุกประการ

###หลวงปู่นาคกับหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้วมีความสนิทสนมไปมาหาสู่กันเสมอ หลวงปู่บุญเคารพหลวงปู่นาคเป็นสหธรรมิกรุ่นพี่ ท่านมีอายุแก่กว่าหลวงปู่บุญ 35 ปี หลวงปู่บุญยังยกย่องในอาคมความเข้มขลังของหลวงปู่นาคให้ศิษย์ฟังเสมอ

***เหรียญเจ้าสัว รุ่น ขุมทรัพย์เจ้าสัว เททอง นำฤกษ์โดย เจ้าสัววานิช ไชยวรรณ เจ้าสัวแห่งไทยประกันชีวิต มูลค่าทรัพย์สินปี2562 จากForbes มูลค่า9.09 หมื่นล้านบาท (อันดับ9ของประเทศไทย) เป็นประธานเททองไปเมื่อ 22 กรกฎาคม 56 และกำหนดพิธีมหาพุทธาภิเษก 18 สิงหาคม เวลา 18.18 น. ที่วัดห้วยจระเข้โดยมีพระเกจิดังทุกภาคนั่งปรก

***เหรียญเนื้อนวโลหะ***
    ***จัดสร้างเพียง 1,999 องค์***
    ***เหรียญเจ้าสัวองค์นี้เนื้อนวโลหะค่ะ ด้านหน้าถอดแบบจากเจ้าสัวซุ้มกระจังหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว ด้านหลังประทับมหายันต์”นะคงคา” ปั๊มพระปิดตา วัดห้วยจระเข้ พร้อมตอกหมายเลขกำกับค่ะ เนื้อนวะกลับดำ มีเสน่ห์มากๆค่ะ
    พระไม่ผ่านการใช้งาน เป็นพระที่แยกออกมาจากชุดกรรมการ จึงไม่มีกล่องเดี่ยวนะคะ

***(อายุพระ 11 ปี)***

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

บูชาราคา 1,650 บาท
    ***ราคาสุดพิเศษเพียง 1,250บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)
    ปิดรายการลงพระชุดค่ะ

***รายการร่วมบุญหล่อเทียนพรรษาค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2023
  3. วิจิตร กณะโกมล

วิจิตร กณะโกมล Active Member

29 สิงหาคม 2017
    จองครับ

4. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณวิจิตร เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

5. punnapak

รายการที่ 448 ชุดเหรียญเจ้าสัว(เนื้อนวโลหะ เนื้อสำริด เนื้อทองฝาบาตร เนื้อทองแดง) "ขุมทรัพย์เจ้าสัว" ประทับมหายันต์ "นะคงคา" ตอกหมายเลขกำกับ

***สุดยอดเหรียญเจ้าสัวมหาอุต วัดห้วยจระเข้ ปี2556***

"มหากาพย์แห่งมนต์ขลัง อมตะแห่งกรุงรัตนโกสินทร์"
    มหาวัตถุมงคลกฤตยาคมแฝดสะท้านแผ่นดิน

พระอาจารย์พิทยา ปริญญาโณ ผู้สืบสานสรรพมนตราคมการสร้างพระปิดตาเนื้อเมฆพัดชั้นบรมครู ตำรับหลวงปู่นาค วัดห้วยจระเข้

"รุ่นแรก รุ่นเดียว ที่อลังการงานขลังที่สุดแห่งยุค"
    เหรียญเจ้าสัวหลังประทับมหายันต์"นะคงคา"
    "ขุมทรัพย์เจ้าสัว"

ผนึกกฤตยาคมแฝดของสองอมตะพระมหาเถราจารย์ผู้ทรงคุณวิเศษสุดแห่งสยามประเทศ
    ประจุพลังพุทธาคมโดย

หลวงปู่เสงี่ยม อาริโย พระเถราจารย์ผู้สืบสายมหาวิชาอักขระยันต์นะคงคาแห่งวัดห้วยจระเข้ และ หลวงพ่อคง กมฺมสูทฺโธ พระเถราจารย์ผู้สืบสายพุทธาคมเจ้าตำรับมนต์จินคามณี แห่งวัดกลางบางแก้ว

อัญเชิญบารมีองค์ครูปฐมาจารย์ หลวงปู่นาค โชติโก เจ้าตำรับอักขระมหายันต์ครูศักดิ์สิทธิ์ "นะคงคา" ขลังที่สุดแห่งยุค
    และบารมีองค์ครูปฐมาจารย์ หลวงปู่บุญขนฺธโชติ เจ้าตำรับเหรียญเจ้าสัวซุ้มกระจัง ตำนานผู้สร้างเหรียญเจ้าสัวที่ราคาแพงที่สุดในประเทศไทย

ปฐมบทแห่งอิทธานุภาพ
    @@@"บันดาลให้ผู้บูชาเป็นอัครมหาเศรษฐีขลังขั้นอุโฆษ"@@@

จัดสร้างพิธีใหญ่ เข้มขลังตามรูปแบบโบราณของวัดห้วยจระเข้อันโด่งดังไปทั่วประเทศ ประสบการณ์มากมายจากผู้ศรัทธา

***ถอดแบบจากเหรียญเจ้าสัวหลวงปู่บุญวัดกลางบางแก้ว ด้านหลังยันต์นะคงคา เอกลักษณ์ของหลวงปู่นาค วัดห้วยจระเข้เจ้าตำรับ

###ยันต์นะคงคาของหลวงปู่นาคมีอิทธิฤทธิ์ 108 ทั้งเมตตามหานิยม ร่ำรวย รุ่งเรือง แคล้วคลาด เด่นด้วยลาภยศทรัพย์สินเงินทอง เพิ่มพูนทัดเทียมกับเหรียญเจ้าสัวรุ่นเก่า ด้วยเจตนาผู้สร้างบริสุทธิ์มวลสารดีพิธีกรรมขลังครบครันอยู่ใน เหรียญเจ้าสัวรุ่นนี้ทุกประการ

###หลวงปู่นาคกับหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้วมีความสนิทสนมไปมาหาสู่กันเสมอ หลวงปู่บุญเคารพหลวงปู่นาคเป็นสหธรรมิกรุ่นพี่ ท่านมีอายุแก่กว่าหลวงปู่บุญ 35 ปี หลวงปู่บุญยังยกย่องในอาคมความเข้มขลังของหลวงปู่นาคให้ศิษย์ฟังเสมอ

***เหรียญเจ้าสัว รุ่น ขุมทรัพย์เจ้าสัว เททอง นำฤกษ์โดย เจ้าสัววานิช ไชยวรรณ เจ้าสัวแห่งไทยประกันชีวิต มูลค่าทรัพย์สินปี2562 จากForbes มูลค่า9.09 หมื่นล้านบาท (อันดับ9ของประเทศไทย) เป็นประธานเททองไปเมื่อ 22 กรกฎาคม 56 และกำหนดพิธีมหาพุทธาภิเษก 18 สิงหาคม เวลา 18.18 น. ที่วัดห้วยจระเข้โดยมีพระเกจิดังทุกภาคนั่งปรก

***เหรียญเนื้อนวโลหะ***
    (จัดสร้างเพียง 1,989 องค์)

***เหรียญเนื้อสำริด***

(จัดสร้างเพียง 2,556 องค์)

***เหรียญเนื้อทองฝาบาตร***

(จัดสร้างเพียง 2,556 องค์)

***เหรียญเนื้อทองแดง***
    (จัดสร้างเพียง 4,989 องค์)

***ชุดเหรียญนี้ สภาพสวยมากค่ะด้านหลังประทับมหายันต์”นะคงคา” ตอกหมายเลขกำกับ ประทับตราวัด ห้วยจระเข้

พระไม่ผ่านการใช้งาน เป็นพระที่แยกออกมาจากชุดกรรมการ
    พร้อมมอบกล่องกำมะหยี่สีแดงเดิมจากวัดค่ะ

##สุดยอดเหรียญเจ้าสัวอีกรุ่นหนึ่งที่น่าบูชามากค่ะ##

***(อายุพระ 11 ปี)***

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    บูชาราคาปกติ 3,999 บาท
    ***ราคาสุดพิเศษราคาจองเพียง 1,950 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณSIR2010^^
    สาธุๆๆๆค้า

***รายการร่วมบุญหล่อเทียนพรรษา ในวันเข้าพรรษาค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2023
  6. SIR2010

SIR2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    รายการที่ 448 จองครับ

7. punnapak

สวัสดีค่ะคุณศิระ^^
    แพรแจ้งรายละเอียดทางข้อความให้เรียบร้อยค้า

8. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณศิระ เรียบร้อยค้า

9. punnapak

รายการที่ 449 พระปิดตาโสฬสมหาพรหม หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับปี2554
    เนื้อว่านผสมผง ฝังพลอยเสก ติดเกศา พร้อมตอกโค้ด

พระปิดตาโสฬสมหาพรหม รุ่น
    "มหาโภคทรัพย์" หลวงพ่อสาคร มนุญโญ วัดหนองกรับ จ.ระยอง
    ที่ระลึกฉลองอายุครบ 73 ปี ปี2554

(เนื้อว่านผสมผง ฝังพลอยเสก ติดเกศา พร้อมตอกโค้ด)

จำนวนการจัดสร้างเพียง 19,999 องค์

เนื้อหามวลสารประกอบด้วย
    ผงพุทธคุณ , ผงจินดามณี , ผงโสฬสมหาพรหม , ผงพรายกุมาร ,ว่าน ๑๐๘ ,เกศา , ผ้าจีวร , พลอยเสก ฯลฯ

มีขนาดโดยประมาณ 2.6 x 2.4 ซ.ม.

จัดสร้างขึ้นในโอกาสวันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2554 หลวงพ่อจะมีอายุครบ 73 ปี
    คณะกรรรมการและศิษยานุศิษย์ขออนุญาตหลวงพ่อสาครจัดสร้างวัตถุมงคลพระปิดตาชุดนี้ขึ้น โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อหาทุนทรัพย์ก่อสร้างกำแพงรอบวัดหนองกรับให้แล้วเสร็จ

"ผงโสฬสมหาพรหม" นับเป็นผงพุทธคุณที่วิเศษสุดยอดแห่งอานุภาพความศักดิ์สิทธิ์ มีคุณค่าต่อการนำมาสร้างพระเครื่อง ซึ่งหาผู้ที่สำเร็จวิชา "โสฬสมหาพรหม" ได้ยากมาก นับเป็นวิชาที่มีความสลับซับซ้อน ต้องใช้ความเพียรพยายามในการลงด้วยอักขระตัวธรรม (ขอมลาว) เป็นกลยันต์ มีการลบถมเรียกสูตร อธิษฐานจิตปลุกเสกตามฤกษ์ยามมงคล โดยผู้ที่สำเร็จวิชาโสฬสมหาพรหมจะสามารถดลบันดาลให้เทพเทวะทั้ง ๑๖ ชั้นฟ้า ๑๕ ชั้นดิน ๑๔ บาดาล ๒๑ ชั้นพรหม ภควพรหม จนถึงพรหมสุทธาวาส ทุกพระองค์ต้องลง และขึ้นมาอนุโมทนาอำนวยพร

นับเป็นพระปิดตาสายหลวงปู่แก้ว ที่โดดเด่นอีกรุ่นค่ะ ประกอบด้วยผงพุทธคุณต่างๆ พรายกุมาร เกศาหลวงพ่อสาคร และผงโสฬสมหาพรหมซึ่งทรงอานุภาพความศักดิ์สิทธิ์เป็นอันมากค่ะ

พุทธคุณโดดเด่นเรื่อง มหาโภคทรัพย์ มหาเศรษฐี เป็นอย่างยิ่งค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญบูชาพระบรมสารีริกธาตุ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2023
  10. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

11. punnapak

อนุโมทนาสาธุๆๆๆกับทุกท่านด้วยค้า^^

12. punnapak

รายการที่ 450 พระปิดตาโสฬสมหาพรหม หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับปี2554
    เนื้อว่านผสมผง ฝังพลอยเสก ติดเกศา พร้อมตอกโค้ด
    **(องค์สุดท้ายค่ะ)**

พระปิดตาโสฬสมหาพรหม รุ่น
    "มหาโภคทรัพย์" หลวงพ่อสาคร มนุญโญ วัดหนองกรับ จ.ระยอง

ที่ระลึกฉลองอายุครบ 73 ปี ปี2554

(เนื้อว่านผสมผง ฝังพลอยเสก ติดเกศา พร้อมตอกโค้ด)

จำนวนการจัดสร้างเพียง 19,999 องค์

เนื้อหามวลสารประกอบด้วย

ผงพุทธคุณ , ผงจินดามณี , ผงโสฬสมหาพรหม , ผงพรายกุมาร ,ว่าน ๑๐๘ ,เกศา , ผ้าจีวร , พลอยเสก ฯลฯ

มีขนาดโดยประมาณ 2.6 x 2.4 ซ.ม.

จัดสร้างขึ้นในโอกาสวันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2554 หลวงพ่อจะมีอายุครบ 73 ปี

คณะกรรรมการและศิษยานุศิษย์ขออนุญาตหลวงพ่อสาครจัดสร้างวัตถุมงคลพระปิดตาชุดนี้ขึ้น โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อหาทุนทรัพย์ก่อสร้างกำแพงรอบวัดหนองกรับให้แล้วเสร็จ

"ผงโสฬสมหาพรหม" นับเป็นผงพุทธคุณที่วิเศษสุดยอดแห่งอานุภาพความศักดิ์สิทธิ์ มีคุณค่าต่อการนำมาสร้างพระเครื่อง

ซึ่งหาผู้ที่สำเร็จวิชา "โสฬสมหาพรหม" ได้ยากมาก นับเป็นวิชาที่มีความสลับซับซ้อน ต้องใช้ความเพียรพยายามในการลงด้วยอักขระตัวธรรม (ขอมลาว) เป็นกลยันต์ มีการลบถมเรียกสูตร อธิษฐานจิตปลุกเสกตามฤกษ์ยามมงคล

โดยผู้ที่สำเร็จวิชาโสฬสมหาพรหมจะสามารถดลบันดาลให้เทพเทวะทั้ง ๑๖ ชั้นฟ้า ๑๕ ชั้นดิน ๑๔ บาดาล ๒๑ ชั้นพรหม ภควพรหม จนถึงพรหมสุทธาวาส ทุกพระองค์ต้องลง และขึ้นมาอนุโมทนาอำนวยพร

***นับเป็นพระปิดตาสายหลวงปู่แก้ว ที่โดดเด่นอีกรุ่นค่ะ ประกอบด้วยผงพุทธคุณต่างๆ พรายกุมาร เกศาหลวงพ่อสาคร และผงโสฬสมหาพรหมซึ่งทรงอานุภาพความศักดิ์สิทธิ์เป็นอันมากค่ะ

พุทธคุณโดดเด่นเรื่อง มหาโภคทรัพย์ มหาเศรษฐี เป็นอย่างยิ่งค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท***
    องค์สุดท้ายค่ะ
    จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^
    สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญหล่อเทียนพรรษา วันเข้าพรรษาค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2023
  13. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองร่วมบุญรายการนี้ครับ

14. punnapak

รายการที่ 451 ชุดวัตถุมงคล (ท้าวเวสสุวรรณมหาบารมี”ฟ้าประทานพร”+เหรียญครุฑ ปี2517)
    ***(สุดยอดวัตถุมงคล ปราบผี ล้างอาถรรพ์ แก้คุณไสย)***

ท้าวเวสสุวรรณมหาบารมี รุ่น ฟ้าประทานพร

“เนื้อฟ้าประทานพร”วรรณะดำ สุดเข้มขลัง ติดพระธาตุ อัฐิธาตุ หินเสก พลอยเสก และมวลสารศักดิ์สิทธิ์มากมายฯลฯ

ท้าวเวสสุวรรณมหาบารมี รุ่น ฟ้าประทานพร

มวลสาร
    1.อังคารธาตุพ่อแม่ครูอาจารย์สายพระป่ากรรมฐาน
    2.แร่เหล็กไหล
    3.ดอกไม้บูชาท้าวเวสสุวรรณ
    4.ผงมหาราช
    5.ผงพุทธคุณ
    6.ผงปถมัง
    7.ผงอิทธิเจ
    8.ผงสัมฤทธิ์
    9.ผงมหาจักรพรรดิ์
    10.ผงเก่าพระธาตุพนม
    11.ผงธูปเทพเจ้าไฉ่ซิงเอี้ยโชคลาภ
    12.ข้าวตอกพระร่วง
    13.ทรายเสกหลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    14.ดินอาถรรพ์ 7 นคร -7 ท่า- 7 ป่า -7 สระ -7 ปลวกนา
    15.แร่ทรายเงินทรายทอง
    16.ผงพระร่วงลพบุรี
    17.ผงศักดิ์สิทธิ์จากถ้ำโบสถ์เทือกเขาควาย สปป.ลาว
    18.ผงแดงถ้ำพิจิตร
    19.พลอยและผงเสก หลวงปู่บุญหนา ธัมมทินโน
    20.ผงพระธาตุเขาสามร้อยยอด
    21.ผงแร่เหล็กน้ำพี้
    22.ผงว่านมหาเสน่ห์,ผงว่านคงกระพันหนังเหนียว
    23. ผงพระธาตุพระสิวลี
    24.ผงใบลานเก่า
    25. ผงพระกรุแม่บุญเรือน โตงบุญเติม
    26. คำหมากพ่อแม่ครูบาอาจารย์สายพระป่ากรรมฐาน
    27.น้ำมันจันทร์หอมเสก 199 เกจิ
    28.ผงเสกกสิณไฟท่านหลวงตาย่ามแดง
    29.นิลเสกหลวงปู่ใหญ่ฯ

@@
    จัดสร้างเพียง 999 องค์@@
    ***มหาพุทธาภิเษกพร้อมกับพิธีมหาพุทธาภิเษกสมโภชฐานยอดปลีทองคำวัดพระธาตุพนมวรมหาวิหาร
    วันที่ 19 กันยายน 2563
    พระคาถากำกับ
    หากท่านอยู่ในที่คับขันหรือต้องการให้แคล้วคลาดปลอดภัย หรือ ต้องการโชคลาภ
    หากเกิดเหตุจากมนุษย์หรือภูตผีปีศาจใดๆ
    ขอให้ระลึกถึงท้าวเวสสุวรรณ นำพระมาอาราธนากล่าวคำภาวนา

"นะ โม พุท ธา ยะ"

เหรียญครุฑ ปี2517 แก้คุณไสย ลบล้างอาถรรพ์ สิ่งชั่วร้าย
    พร้อมเลี่ยมกรอบพลาสติกสีทอง

***เหรียญบาทพญาครุฑ ปี 2517 เป็นสิ่งที่หลายคนพกพาติดตัว โดยเฉพาะผู้ที่ชอบเข้าป่าล่าสัตว์ เพราะเชื่อว่า มีพลังงานบางอย่างที่สามารถขับไล่ ภูตผีปีศาจได้ซึ่งในทาง โหราศาสตร์ โหราปุญ บุญอสุราฤทธิ์ ได้ไขข้อข้องใจเรื่อง
    ความศักดิ์สิทธิ์ของ "เหรียญบาทพญาครุฑ ปี 2517" ไว้ดังนี้

ประการแรก รูปลักษณ์ของ พญาครุฑ บน เหรียญบาทพญาครุฑ ปี 2517 เป็นลักษณะเฉพาะ คือ ช่วงขาของ ครุฑในปี 2517 นั้น เป็นลักษณะเหยียดตรง เพื่อโฉบเข้าไปจัดการเหยื่อ แม้เหรียญบาทปี 2515 นั้นจะมีลักษณะเดียวกัน แต่ลักษณะเหรียญเป็นเหลี่ยมๆ ไม่กลมเหมือนเหรียญปี 2517

พญาครุฑ ก็ต้องอาศัยธาตุลมในการออกฤทธิ์ ถ้าเหลี่ยมๆ ก็ไม่เป็นธาตุลม ในลักษณะของปีอื่นๆ จะเป็นลักษณะงอเข่าตลอดมีความแปลกน่าสนใจสำหรับปี 2517

ประการที่สอง ตัวเลขของปี พ.ศ. 2517 ใช้หลักเลขศาสตร์ของดวงดาว ตัวเลขเหล่านี้ แทนดวงดาวได้ด้วย จับคู่แรก 2 กับ 5 คือคู่ธาตุดิน และ 1 กับ 7 เป็นคู่ธาตุไฟ และเหรียญกลม เป็นธาตุลม วัสดุเหรียญที่ทำ เป็นนิกเก้ล เกิดจากการหลอมเหลวของโลหะมีธาตุน้ำแฝงอยู่

จึงจัดได้ว่า เป็นเหรียญ ธาตุครบ และตัวเลข 517 นี้ สำคัญนัก ที่จะดันให้ พญาครุฑ มีกำลังมากโดยไม่ต้องปลุกเสกนั่นคือ ตำนานชาติเวร ที่นักโหราศาสตร์ต้องร่ำเรียนและจดจำ มาใช้ในการพยากรณ์ คือเรื่องของพระอินทร์ พญาครุฑ พญาราชสีย์ พญานาค พระราหู

ประการสุดท้าย ในปี พ.ศ.2517 ดาวพฤหัสบดี (5) ซึ่งเป็นตัวแทนของความเข้มขลัง ครูบาอาจารย์ พระสงฆ์ ฤาษี โคจรอยู่ที่ ราศี กุมภ์ ซึ่งมี ราหู(8) เป็นเจ้าเรือน โดยตำนานชาติเวรนั้นราหูถูกสร้างจากผีโขมด แต่เมื่อมีดาวพฤหัสบดีโคจรเข้ามาแล้ว ผีโขมด สิ่งอัปมงคล ก็พลันสลายตายจากไปหมด

ทั้งหมดนี้ จึงทำให้ เหรียญบาทพญาครุฑ ปี 2517 เข้มขลังแม้ไม่ได้ผ่านการปลุกเสกแต่อย่างใด โดยอาศัยรูปลักษณ์ เลขศาสตร์จากดวงดาว และโหราศาสตร์ สร้างสรรค์ขึ้นมาเรียกรวมๆ ว่า ได้รับพลังงานจากธรรมชาตินั่นเอง

อำนาจ พญาครุฑ นับเป็นเรื่องลี้ลับที่ผู้รู้พยายามค้นคว้า และเสาะหาที่มาแห่งพลังอำนาจดังกล่าว จนเกิดการสร้างเครื่องรางต่างๆ ขึ้น อำนาจพญาครุฑสามารถจำแนกได้ถึง 8 ประการ โดยนับจากอำนาจหลักๆ ได้ดังนี้คือ

1. พญาครุฑ เป็นมหาอำนาจอันยิ่งใหญ่ เป็นสิทธิอำนาจอันเฉียบขาด

2. พญาครุฑ สามารถลบล้างอาถรรพ์และคุณไสย์ทั้งปวง ภูติผีปิศาจกลัวไม่กล้าเข้าใกล้

3. พญาครุฑ เป็นสื่อนำความเจริญรุ่งเรือง ยศถาบรรดาศักดิ์มาสู่ชีวิตหน้าที่การงาน

4. พญาครุฑ สามารถปกป้องคุ้มครอง ป้องกันภัยเป็นคงกระพัน

5. พญาครุฑ เป็นเมตตามหานิยม

6. พญาครุฑ นำความร่มเย็นเป็นสุขมาให้

7. พญาครุฑ ทำมาค้าขายดีเป็นสื่อนำโชคลาภนานาประการ

8. อำนาจพญาครุฑ ทำให้สัตว์ร้าย เขี้ยวงาสารพัด งูเงี้ยวเขี้ยวขอ อสรพิษไม่กล้ากล้ำกรายเข้าใกล้ เพราะเกรงตบะบารมีขององค์พญาครุฑเป็นที่สุด

คาถาบูชา พญาครุฑ
    ตั้งนะโม 3 จบแล้วว่า

- คะรุปิจะ กิติมันตัง มะ อะ อุ
    โอมพญาครุฑ รุจ รุจ แล้วรวย
    นะได้เงิน นะได้ทอง นะเจริญ
    นะมั่นคง นะได้ทรัพย์ นะเมตตา
    อิติปิโสภะคะวาพระพุทธเจ้าสั่งมา
    พญาครุฑล้างอาถรรพณ์
    อิติคงเนื้อ อิติคงหนัง
    พญาครุฑยันติ อภิปูยาจามิ

- พญาครุฑจะผุด มนุษย์จะเกิด

พุทธังแคล้วคลาด

ธัมมังแคล้วคลาด

สังฆังแคล้วคลาด

องค์พระพุทธเจ้าย่างบาท
    นะปัจจะโยโหนตุ

***เหรียญครุฑปี 2517 สามารถใช้แก้อาถรรพ์ที่ว่าหนักๆ เช่น บาตรแตก คุณไสยดำเขมร สามารถแก้ได้ค่ะ (ประสบการณ์ตรง) ให้นำเหรียญนี้ไปวางไว้บริเวณดังกล่าว 3 วัน จะลบล้างอาถรรพ์ได้ทั้งหมด
    ***ท่านที่กำลังประสบปัญหานี้ ลองดูนะคะ แพรเชื่อมั่นว่าจะแก้ไขได้แน่นอนค่ะ

นำมาเผยแพร่เป็นธรรมทานนะคะ

ปิดรายการค่ะ

***รายการร่วมบุญหล่อเทียนพรรษา วันเข้าพรรษาค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 สิงหาคม 2023
  15. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshaj เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆค้า

16. punnapak

รายการที่ 452 ชุดพระผงหลวงปู่แวนกาย หลังสาริกาล้อมยันต์ (สาริกาขนเงิน ขนทอง) รุ่น ไหว้ครู ปี2552 วัดรวก นนทบุรี

พระผงหลวงปู่แวนกาย หลังสาริกาล้อมยันต์ (สาริกาขนเงิน ขนทอง) ปี2552

ประกอบด้วย
    -เนื้อดำ
    -เนื้อฟ้า
    -เนื้อเหลือง
    -เนื้อน้ำตาล
    -เนื้อก้นครก

มวลสารในการจัดสร้าง มวลสารศักดิ์สิทธิ์ของวัดรวกบางสีทอง ผงหลังคาอุโบสถ ผงพุทธคุณ108 ผงปถมัง อิทธิเจ ว่านยาต่างๆ
    และมวลสารที่หลวงปู่แวนกายได้เก็บสะสมไว้สายนครวัด นำมาผสมลงในพระชุดนี้ ซึ่งยังความศักดิ์สิทธิ์และทรงอานุภาพเป็นอย่างมากค่ะ

จุดประสงค์ในการจัดสร้าง หลวงปู่มีดำริช่วยวัดรวก ในการบูรณะและสร้างศาสนสถานให้แก่วัดรวกบางสีทอง นนทบุรี ไว้ในพระพุทธศาสนา

พิธีปลุกเสก ในพิธีไหว้ครูประจำปี 2552 ที่ลูกศิษย์ลูกหาต่างต้องมากราบไหว้ครูบาอาจารย์เป็นจำนวนมากค่ะ
    และต่างได้เห็นถึงพุทธคม ไสยเวท อันเข้มขลังของหลวงปู่แวนกาย ซึ่งเป็นที่ประจักษ์ในพิธีค่ะ

รุ่นนี้โดดเด่นเรื่อง การเจรจา ติดต่อค้าขาย ทำธุรกิจ(ขนเงิน ขนทอง) เป็นเมตตามหาเศรษฐีอย่างยิ่งค่ะ

ขนาดองค์พระโดยประมาณ 2.5x4 ซม.

***ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงปู่แวนกาย อริยสงฆ์แห่งนครวัดและพระเกจิอาจารย์อันเรืองวิชาอีก4รูป ร่วมปรกค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^
    สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2023
  17. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอร่วมบุญรายการนี้ครับ

18. punnapak

รายการที่ 453 เหรียญเสมาหัวโต หลวงปู่ทวด หลังยันต์เกราะเพชร ปี2554 วัดห้วยมงคล
    **(รุ่นประสบการณ์ลงข่าวหน้า1 รอดจากห่าลูกกระสุน)**

เหรียญเสมาหัวโต หลวงปู่ทวด หลังยันต์เกราะเพชร ปี2554
    วัดห้วยมงคล

ประดิษฐานหลวงปู่ทวดที่ใหญ่ที่สุดในโลกค่ะ

***พิธีปลุกเสกในอุโบสถ วัดห้วยมงคล ซึ่งโยงสายสิญจน์จากองค์หลวงปู่ทวดองค์ใหญ่เข้ามาภายในอุโบสถ เพื่อขอบารมีหลวงปู่ทวดร่วมปลุกเสก ยังความเข้มขลังและความศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ

***เหรียญนี้เป็นเหรียญบล็อคเสมาหัวโตมีขีด หลังโค้ด (ฮก 53 ดอกจันทร์) หลังยันต์เกราะเพชร เป็นเหรียญเนื้อทองแดงรมดำ

***จำนวนการจัดสร้างเพียง 10,000 เหรียญ***

***ไม่ผ่านการใช้งาน พร้อมกล่องเดิมค่ะ***

@@เป็นรุ่นประสบการณ์อันโด่งดัง ที่รอดตายจากห่ากระสุนปืน@@

รุ่นนี้โดดเด่นมาก ด้านมหาอุต แคล้วคลาด ปลอดภัย เป็นอย่างยิ่งค่ะ

ประกอบกับยันต์เกราะเพชร ที่ทรงอานุภาพอย่างยิ่งค่ะ

ยันต์เกราะเพชร สุดยอดแห่งพุทธานุภาพ จากตำราของพระร่วง ตัดมาจากส่วนหนึ่งของธงมหาพิชัยสงคราม เป็นศาสตร์ที่มีอำนาจสูงส่งทางด้านการส่งเสริมดวงชะตาบารมี เสริมสิริมงคล รวมไปถึงเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ โชคลาภ และยังสามารถป้องกันภัยอันตรายทั้งป่วง

ยันต์เกราะเพชร คือ เป็นคาถา อิติปิโส ภควา อรหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชาจรณสัมปันโน สุคโต โลกวิทูอนุตตโร ปุริสทัมมสารถิ สัตถา เทวมนุสสานัง พุทโธ ภควาติ เรียกกันว่า ห้องพระพุทธคุณแต่เขียนลงมาอย่างลง ๗ คำ แล้วก็ไปขึ้นต้นใหม่เรียงกันไป ก็ว่า อิระชาคะตะระสา ติหังจโตโรถินัง นี่เรียกว่า อิติโส ๘ ทิศ แล้วก็ชักเป็นยันต์

พระคาถา ยันต์เกราะเพชร
    อิระชาคะตะระสา ติหังจะโตโร ถินัง ปิสัมระโลปุสัตพุท โสมาณะกะริถาโธ
    ภะสัมสัมวิสาเทภะ คะพุทปันทูทัมวะคะ วาโธโนอะมะมะวา อะวิชสุนุตสานุติ
    ฉะนั้น ยันต์เกราะเพชร มีอานุภาพมากด้วยพุทธคุณ ค้ำจุนดวง เสริมบารมี เสริมการงาน การเงิน มี ยันต์เกราะเพชร หนุนดวงจะมิตกอับ อีกทั้งยังป้องกันภัยรอบด้านอีกด้วย… (3 5 79 จบ)

บูชาราคาปกติ 1,500 บาท
    ***ราคาพิเศษเพียง 850 บาท***

มีองค์เดียวค่ะ
    จองแล้วค่ะ โดยท่านผอ.sunmk^^
    สาธุๆๆค้า

รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2023
  19. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshaj เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากค้า

20. sunmk

sunmk เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2020
    จองเหรียญเสมาหัวโต ลป.ทวด