สโมสรนักบุญภูเหล่าเงินฮาง ร่วมสร้างสรรกับ คณะเบิกบาน บันเทิงบุญ(อดีตรำลึกของบุญกุศล)

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Nar, 8 กรกฎาคม 2006.

1. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

.

พระพิมพ์ที่เห็นนั้น พระสมเด็จที่มีหลายสีอยู่ในองค์เดียวกันจะเป็นพระสมเด็จปัญจศิริ หลวงปู่อิเกสาโรท่านเสกครับ พระสมเด็จที่มีสีเดียวนั้น สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสีและหลวงปู่อิเกสาโร ท่านเสกครับ ส่วนพระสมเด็จที่ขอบด้านบนมน ทั้งมีรักสีแดง(ชาด ของประเทศจีน) รักสีดำ(รักของประเทศไทย) รักสีน้ำเงิน(รักสมุ ของประเทศพม่า) หรือไม่มีรักนั้น เป็นสมเด็จเจ้าคุณกรมท่า คะแนนร้อย สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสีและหลวงปู่อิเกสาโรท่านเสก อีกพิมพ์ก็คือพระปิดตาสี่กร หลวงปู่อิเกสาโรท่านเสกครับ

ต้องไปรับในงานกฐินในวันที่ 14 - 15 ตุลาคมนี้ ที่วัดภูเหล่าเงินฮาง จ.อุบล เท่านั้นครับ

.

2. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    น้องโยนี้นอกจากจะเป็นนักบุญประจำเวปแล้ว ยังเป็นกวีอีกด้วย ถือว่าเป็นศิลปินคนหนึ่ง เพราะนอกจากจะแต่งกลอนแล้ว ยังแต่งภาพได้สวยงามอีกด้วยนะครับ ขอโมทนด้วยครับ

3. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    ไม่ทราบว่าต้องทนอะไรครับ ทนกัดฟันพูดหรือเปล่า ???!!
    (b-oneeye)

4. oyoyo554

oyoyo554 เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2004
    ขอบคุณพี่พัฒนามากกก ๆ ค่ะ ที่ชอบบทกลอนและรูปที่นำมาโพสนี้

รูปนี้เป็นรูปที่ถ่ายตอนไปเที่ยวทุ่งดอกกระเจียวเมื่อปีที่แล้ว วันที่ 27 เดือน
    กรกฏาคม จังหวัดชัยภูมิ ไปกับชมรมเสียงธรรมจากชาวพุทธค่ะ

วันที่ไปนั้นบรรยากาศดีมากๆๆ หมอกเต็มเลย และเนื่องจากชอบการถ่ายรูปมากๆๆ จึงถ่ายรูปเก็บไว้ดู

รูปดอกกระเจียวที่นำมาโพสนี้ โยถ่ายเองหล่ะค่ะ

วันนี้ช่วงบ่ายจะไปโอนเงินให้อาจารย์สา ที่ไม่ถือไปเองเพราะว่าเมื่อเงินทำบุญที่ทุกท่านฝากมาแล้ว ไม่ต้องการจะเก็บไว้กับตัว หากรีบได้ก็น่าจะรีบถวายท่านไป เพราะทางวัดอาจมีค่าใช้จ่ายอะไรที่เพิ่มเติมเข้ามา จะได้นำปัจจัยตรงนี้ไปใช้ได้ทันที

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

5. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

เอ้ายาวหน่อยก็ต้องเอาลงอีกจะจบงานแล้วครับ โมทนากันครับ

บุญสามรายการวัดภูเหล่าเงินฮาง<O:p</O:p
    รายการ รายชื่อ ผู้ร่วมบุญ สำหรับสมาชิกเว็บพลังจิต<O:p</O:p
    โมทนากับผู้นำวัตถุมงคลมาช่วยงาน<O:p</O:p
    คุณ sithiphong คุณนักเดินทาง คุณ khomeraya คุณ พัฒนา คุณ อนุชา คุณ เม้าตาอิน คุณ โย<O:p</O:p
    รายนามผู้ร่วมทำบุญมาแล้วตั้งแต่ต้นจนถึงล่าสุด (ตอนที่ ๑)<O:p</O:p
    ผู้เริ่ม<O:p</O:p
    ณรงค์ เพ็งลาภ ๕๗,๐๐๐ บาท + เงินซองปัจจัย ๓๐ ซอง ๙,๐๐๐ บาท = ๖๖,๐๐๐ บาท<O:p</O:p
    พัชนี จันทร์แก้ว ๔๖,๐๐๐ บาท + เงินซองปัจจัย ๓๐ ซอง ๖,๐๐๐ บาท = ๕๒,๐๐๐ บาท<O:p</O:p
    ผู้ร่วมบุญสามรายการ<O:p</O:p
    ๑ คุณ โมฆบุรษ ๑๗/๗ ๑๕๐๐ บาท
    คุณ khomeraya ๑๗/๗ ๑๕๐๐ บาท<O:p</O:p
    ๓ คุณ พัฒนา ๑๘/๗๑๕๐๐ บาท
    คุณ พัฒนา ๒๐/๗ ๕๙๙๙ บาท
    ๕ คุณ kwok ๒๐/๗ ๕๐๐ บาท
    คุณตามดูจิต ๒๐/๗ ๑๐๐๐ บาท
    ๗ คุณ vena ๒๑/๗ ๑๘๐๐ บาท
    คุณ โย ๒๑/๗ ๕๐๐ บาท
    คุณ มังกร ๒๑/๗ ๑๕๐๐ บาท
    ๑๐ คุณ praelim ๒๒/๗ ๑๕๐๐ บาท
    ๑๑ คุณ วิเชียร ๒๒/๗๒๖๐๐ บาท
    ๑๒ คุณ anko ๒๔/๗ ๕๐๐ บาท
    ๑๓ คุณ praelim ๒๔/๗ ๒๐๐๐ บาท
    ๑๔ คุณพัฒนา ๒๘/๗ ๓๐๗๐ บาท
    ๑๕ คุณ มาโนช ๒๘/๗ ๑๐๐๐ บาท
    ๑๖ คุณ black crystal ๒๘/๗๑๐๐๐ บาท
    ๑๗ คุณ vena ๒๘/๗ ๒๐๐๐ บาท
    ๑๘ คุณ เม้าตาอิน ๒๘/๗ ๙๙๙ บาท
    ๑๙ คุณ pailin ๒๘/๗ ๑๕๐๐ บาท
    ๒๐ คุณ วิเชียร ๒๙/๗ ๒๐๒๐ บาท
    ๒๑ คุณ kengy ๒๙/๗ ๑๑๐๐บาท
    ๒๒ คุณ black crystal ๒๙/๗ ๑๐๐๐ บาท
    ๒๓ คุณ ตามดูจิต ๒๙/๗ ๓๒๐๐ บาท
    ๒๔คุณ พรหมประกาศิต ๒๙/๗ ๑๑๐๐ บาท
    ๒๕ คุณ โมฆบุรุษ ๓๐/๗ ๑๐๐๐ บาท
    ๒๖ คุณ Fourthman ๓๐/๗ ๕๐๐ บาท
    ๒๗ คุณ khomeraya ๓๐/๗ ๒๐๐๐ บาท
    ๒๘ คุณ Art0405 ๓๑/๗๑๕๕๐ บาท
    ๒๙ คุณ สร้างบารมี ๓๑/๗ ๑๐๐๐ บาท
    ๓๐ คุณ s3057780 ๓๑/๗ ๓๓๘๐ -๓๕๑๐บาท
    ๓๑ คุณ HMA ๑/๘ ๑๕๐๐ บาท
    ๓๒ คุณ kaicp ๑/๘ ๓๐๐๐ บาท
    ๓๓ คุณ hongsanart ๑/๘ ๓๐๐๐ บาท
    ๓๔ คุณ khomaraya ๑/๘ ๑๐๐๐ บาท
    ๓๕ คุณ kwok ๑/๘ ๑๕๐๐ บาท
    ๓๖คุณ เสขะ ๑/๘ ๑๐๐๐ บาท
    ๓๗ คุณ พัฒนา ๑/๘ ๒๐๐๐ บาท
    ๓๘ คุณ พุทธันดร ๑/๘ ๑๐๐๐บาท
    ๓๙ คุณ taewy ๑/๘ ๒๐๐๐ บาท
    ๔๐ คุณ โย ๑/๘ ๑๐๐๐+๑๐๐๐ บาท(พระไตรฯ)
    ๔๑คุณ ดร ๑/๘ ๒๐๐ บาท
    ๔๒ คุณ cylindermu ๒/๘ ๖๐๐ บาท
    ๔๓ คุณ พรหมประกาศิต ๓/๘๓๑๐๐ บาท
    ๔๔ คุณ ooy ๓/๘ ๕๐๐ บาท
    ๔๕ คุณ หัวหอม ๓/๘ ๒๐๕๐ บาท
    ๔๖ คุณตามดูจิต ๔/๘ ๑๐๐๐ บาท
    ๔๗ คุณ อัปรักษณ์ ๔/๘ ๖๐๐ บาท
    ๔๘ คุณ พุทธันดร ๖/๘๑๓๘๐ บาท
    ๔๙ คุณ สร้างบารมี ๗/๘ ๑๐๐๐ บาท
    ๕๐ คุณ พัฒนา ๑๑/๘ ๑๖๐๐๐ บาท
    ๕๑คุณ s3057780 ๑๒/๘ ๑๒๐๐ บาท
    ๕๒ คุณ werapong ๑๓/๘ ๕๐๐ บาท
    ๕๓ คุณ ธัญญ์นิธิ๑๔/๘ ๑๒๐๐ บาท
    ๕๔ คุณ fourthman ๑๗/๘ ๑๐๙๙ บาท
    ๕๕ คุณ ayuraveda ๑๗/๘ ๓๐๐ บาท ( คุณ อาทิตย์ ๒๐๐ บาท คุณ เลอศักดิ์ ๑๐๐ บาท)
    ๕๖ คุณ hatreum ๑๗/๘ ๑๒๐๐บาท
    ๕๗ คุณpaibula ๒๑/๘ ๑๐๐๐ บาท
    ๕๘ คุณนว๒๒/ ๘ ๑๕๐๐ บาท
    ๕๙ คุณ ayuraveda ๒๓/๘ ๒๐๐ บาท
    ๖๐ คุณ wichitt ๒๔/๘ ๑๐๐๐ บาท
    ๖๑ คุณ nonglucp ๒๕/๘๑๕๐ บาท
    ๖๒ คุณ เพชร ๒๖/๘ ๑๙๐๐ บาท
    ๖๓ คุณ พรหมประกาศิต ๒๖/๘ ๑๙๙๙ บาท
    ๖๔คุณ edtaro ๒๙/๘ ๕๐๐๐ บาท
    ๖๕ ครอบครับ sithiphong นักเดินทาง guawn ๓๑/๘ ๑๐๐๐บาท
    ๖๖ คุณ tamsak ๓๑/๘ ๑๐๐๐ บาท
    ๖๗ คุณ บุญรักษา ๒๘/๘ ๕๕๙ บาท
    ๖๘ คุณ kwok ๑/๙ ๕๐๐ บาท
    ๖๙ คุณ tummagorn ๒/๙ ๒๐๔๐บาท
    ๗๐ คุณ little lucky ๔/๙ ๒๒๐๐ บาท
    ๗๑ คุณ jirang ๕/๙ ๒๒๐๐ บาท
    ๗๒ คุณนิจพร ๕/๙ ๑๐๐๐ บาท
    ๗๓ คุณ tim ๕/๙ ๒๒๐๐ บาท
    ๗๔ คุณ tippavan ๗/๙ ๕๐๐บาท
    ๗๕ คุณ komsanb ๑๓/๙ ๓๐๐ บาท
    ๗๖ คุณ tawatd ๑๓/๙ ๒๐๐๐ บาท
    ๗๗ คณะของคุณ นครินทร์
    1 น.ส. กมลทิพย์ เครืออารีย์ และครอบครัว 230 บาท
    2 น.ส. กิตติพร พรหมเทศน์ 40 บาท
    3 นายกิตติ กาฝาก และครอบครัว 230 บาท
    4 นางบุญยืน ทองบัณฑิต 445 บาท
    5 นายอนุพงษ์ ทองบัณฑิต 444 บาท
    6 นางสาวมัลลิกา ธีรถกล 223 บาท
    7 คุณปิยะนาถ มหาโพธิ์ และ ครอบครัว 2,230 บาท
    8 คุณวิทยา, ด.ญ.พรชนก ด.ช.พชรกร ศรีตะ และครอบครัว 446 บาท
    9 คุณประสิทธิ์, คุณดลใจ, คุณอภิรดา จิตธรรมมา 223 บาท
    10 คุณลา

6. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

5555 คู่นี้เป็นคู่จ้องจับผิดกันครับ มาหลายชาติแล้วครับ

7. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ถ้าน้องโย และท่านอื่นๆ ได้เห็นลูกสาวผมตามที่น้องโยได้โพสไว้นี้แล้ว คงต้องตกใจร้อง "ไอ๋หย๋า ซี๊เลี๊ยว " แน่ๆ เพราะตัวอย่างกับยีราฟเลยมั้งครับ..หุ..หุ
    เอาไว้ให้เห็นรูปก่อนนะครับ 555....
    (b-oneeye)

8. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    (f)

9. พรหมประกาศิต

เอ๊ะ..พูดแบบนี้ก็แสดงว่าคุณณรงค์ทราบสิครับว่า ผมกับคุณพัฒนาเคยเกิดเป็นอะไรกันมาบ้างแล้ว...ขอ sample สัก 4-5 ชาติ ที่ผ่านมาแล้วได้ไหมครับ?
    "รู้ไว้ใช่ว่าใส่บ่าแบกหาม" อยากรู้อดีตชาติของตัวเองเหมือนกันครับ จะได้เป็นอนุสติเตือนใจตัวเองให้ปฏิบัติธรรม มากขึ้นๆ เพื่อที่จะได้สามารถรู้-เห็น ได้ด้วยตนเองครับ .

10. MOUNTAIN

รายชื่อทั้งหมดนี้ ส่งไปยัง โรงพิมพ์ โยบรรณาสาร แล้วครับ

โรงพิมพ์ โยบรรณสาร อยู่แถวไหนครับคุณณรงค์

ชื่อคุ้นหูจัง............จะติดต่อรวบรวมกระทู้นี้พิมพ์ออกมาเป็นเล่ม นะขอรับ อิอิ<!-- sig -->

11. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

น่าน...ว่าแล้ว โดนเสียบจนได้ แต่เห็นมั๊ยละครับ ว่าแป้นพิมพ์ของผมก็เสียเหมือนของพี่แผน ของพี่แผนเสียตัว ท แต่ของผมเสียตัว า แล้วมันก็เป็นแป้นพิมพ์แบบติดกับเครื่องเหมือนของพี่แผนซะด้วยซิครับ ทำงัยดีละเนี่ย แต่..เอ..รุ้สึกว่าพี่แผนพิมพ์ตัว ท ได้แล้วนิ ทำได้งัยนี่ บอกกันมั่งดิ เผื่อว่าจะนำไปใช้กับตัว า ของผมได้บ้าง อิ..อิ..

12. MOUNTAIN

555555555555555
    รายการก่อนบ่ายคลายเครียด เขาอยากได้ ทั่นพี่ทั้งสอง
    ร่วมรายการด้วยแล้วหละครับ
    (f)

13. MOUNTAIN

14. sithiphong

ขอแจมด้วยคร๊าบบบบบบบบบบบ เดี๋ยวหน้านี้จะไม่มีผม
    ผมขอก่อนนะครับ

ผมขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย บารมีหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก โปรดจงบันดาลให้คณะบุญเดินทางไปและกลับในงานบุญมหากฐินวัดภูเหล่าเงินฮางปลอดภัย และไม่มีอุปสรรคใดมาขวางกั้นในการเดินทางไปร่วมงานและในระหว่างอยู่ในงานบุญมหากฐินวัดภูเหล่าเงินฮางทุกๆท่านด้วยครับ

.

15. sithiphong

16. MOUNTAIN

ภาพสมเด็จองค์ปฐม สวยงามติดตาติดใจจริงๆ นะครับ มองเท่าไรไม่รู้จักเบื่อ
    เมื่อคืนก็เก็บไปฝันเห็น ว่าได้ไปกราบท่านถึงที่ สาธุๆ ๆ
    ขอบคุณ คุณ . (f) สัณฐ์ .ที่ทำให้ได้ภาพงามๆมาชื่นชมกัน นะครับ.

17. MOUNTAIN

โห.ท่านเจ้าคุณ มาได้ฉิวเฉียด เกือบตกหน้าไปซะแล้ว
    อะไรจะไวปานนั้น 555555555555555555
    กำลังจะอวยพรคณะเดินทางไปภูกระแต เอ๊ย ภูเหล่าเงินฮาง
    โดนแซงหน้าไปเสียนี่
    งั้นขอยืมคำอวยพรเลยนะ ทั่นเจ้าคุณ

ผมขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย บารมีหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก โปรดจงบันดาลให้คณะบุญเดินทางไปและกลับในงานบุญมหากฐินวัดภูเหล่าเงินฮางปลอดภัย และไม่มีอุปสรรคใดมาขวางกั้นในการเดินทางไปร่วมงานและในระหว่างอยู่ในงานบุญมหากฐินวัดภูเหล่าเงินฮางทุกๆท่านด้วยครับ

18. Pattana

ชาติก่อนผมเคยเกิดเป็น หมู หมา กา ไก่ แมว ช้าง ม้า วัว ควาย สารพัดที่เราเคยเห็น ผมเคยเกิดเป็นมันมาหมดแล้ว ชาตินี้เลยเบื่อเต็มที สำหรับการมีร่างกาย แต่สำหรับพี่แผนแล้ว ผมคาดว่าน่าจะอีกยาวไกลน้า เพราะว่าทั้งลูกทั้งหลานเต็มเลยนิ ส่วนของผมเหลือตัวคนเดียวแล้วครับ Terminate ลงที่ผมเลยครับ
    พี่แผนครับ อดีตอย่าไปสนใจมันเลยครับ อาจจะทำให้เราไปยึดติดกับมันเปล่าๆ เอาเป็นว่าปัจจุบันนี้พี่แผนทำดีแล้ว ขอโมทนาด้วยครับ และหวังว่าพี่แผนคงทำดีต่อไปอีกเรื่อยๆ จนกว่าจะบรรลุความตั้งใจนะครับ

19. Pattana

เพียงแค่เพราะว่า กระดาษใบนี้เพียงใบเดียวแท้ๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

20. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    ผมขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย บารมีหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก โปรดจงบันดาลให้คณะบุญเดินทางไปและกลับในงานบุญมหากฐินวัดภูเหล่าเงินฮางปลอดภัย และไม่มีอุปสรรคใดมาขวางกั้นในการเดินทางไปร่วมงานทั้งไปและในระหว่างอยู่ในงานบุญมหากฐินวัดภูเหล่าเงินฮางทุกๆท่านด้วยครับ

(พี่หนุ่มขอยืมหน่อย)