สโมสรนักบุญภูเหล่าเงินฮาง ร่วมสร้างสรรกับ คณะเบิกบาน บันเทิงบุญ(อดีตรำลึกของบุญกุศล)

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Nar, 8 กรกฎาคม 2006.

1. khomeraya

khomeraya เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2005
    เดิมผมตั้งใจว่าจะยุติการส่งพระถึงสิ้นเดือนนี้ แต่พิจารณาแล้วว่า เพื่อเปิดโอกาสให้คนทำบุญเพิ่มขึ้น ก็จะขยายเวลาการส่งพระถึงวันที่ 13 ตุลาคม 2549 เรียกว่าขยายจนถึงวันสุดท้ายก่อนกฐินไปเลย

2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ปรับแสงให้สว่างขึ้น ดูเหลืองอร่าม สว่างไสว
    ขอน้อมกราบสักการะบูชา
    สาธุ ๆ ๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

• .jpg
      .jpg
      ขนาดไฟล์:
      302.3 KB
      เปิดดู:
      85
  3. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอกราบอนุโมทนาบุญทุกท่านด้วยครับ

.

4. sithiphong

ในกระทู้พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้... ผมมีคำถามที่มาปุจฉา วิสัชนากัน มีพระพิมพ์แจกให้กับผู้ที่ตอบปัญหาที่ผมตั้งขึ้น ก็เลยมาเชิญชวนพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆทุกท่านไปร่วมกันตอบปัญหากัน พระพิมพ์ที่ผมจะมอบให้กับผู้ที่ตอบปัญหาถูกต้องนั้น เป็นพระพิมพ์ประจำวัน อีกด้านจะเป็นสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี หลวงปู่อิเกสาโรท่านเสก แต่การตอบปัญหาต้องไปตอบในกระทู้พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้... ตอนนี้มีผู้ตอบมาแล้ว 2 ท่านครับ พระพิมพ์นี้ ท่านพรามณ์น้อยนักเดินทาง,นายทัพเบาหวิว,หลวงตาเม้าก็ไม่มีนะครับ พิมพ์พระนั้น บ่งบอกถึงฝีมือของผู้ที่ออกแบบพิมพ์และช่างสิบหมู่แห่งพระราชวังหน้าได้เป็นอย่างดี

<TABLE class=tborder id=post328881 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal">เมื่อวานนี้, 06:57 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal" align=right> #1502 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 width=175>sithiphong<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_328881", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    สมาชิกยอดนิยม

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 09:37 AM
    Thanked 14,961 Times in 2,785 Posts <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 2092[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_328881><!-- message -->ทำไมพุทธคุณจึงไม่มีในองค์พระเครื่อง

ขอให้อธิบายด้วย(คำตอบไม่น้อยกว่า 10 บรรทัด) และทุกๆท่านมีสิทธิ์ตอบได้ไม่มีข้อยกเว้นครับ

คราวนี้ผมมีพระประจำวันอีกด้านจะเป็นสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี ปิดทองร่องชาด แจกไม่อั้นครับ

ปิดรับคำตอบในวันที่ 29 กันยายน 2549 เวลา 17.00 น.ครับ

(f) (f) (f) (f) (f)
    <!-- / message --><!-- sig --></TD></TR></TBODY></TABLE>

5. khomeraya

เรียนเชิญท่านเจ้าคุณ แม่ทัพเบาหวิว และพราหมณ์ปุโรหิต มาตั้งกองทุนกันดีกว่า

แต่จะเป็นกองทุนอะไรนั้น เอาไว้เฉลยหลังหม่ำข้าวก่อน เดี๋ยวอาหารไม่ตกถึงท้อง เลือดไม่เลี้ยงสมอง คิดไม่ออก

6. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    <CENTER>[​IMG]</CENTER>

[FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed,Tahoma]<CENTER>เสบียง

เส้นทางยังห่างไกลในเป้าหมาย
    หากวุ่นวายห่วงหน้าพะวงหลัง
    การเดินทางจะช้าเปลืองพลัง
    หากไม่ตั้งใจตรงคงเนิ่นนาน

ทั้งขวากหนามมากมายในพื้นหน
    อันตรายจากฝนลมแดดผลาญ
    อีกสัตว์ร้ายจากไพรไล่รุกราน
    ต้องเตรียมการณ์ต่อสู้กู้ชีวี

โดยจะต้องศึกษาหาความรู้
    ถึงเส้นทางที่อยู่ตามวิถี
    เรียนรู้จักอุปสรรคประดามี
    เรียนวิธีแก้ไขเมื่อภัยมา

เตรียมเสบียงความรู้ไปปูทาง
    พร้อมเสบียงเสริมสร้างกำลังขา
    ให้เพียรเดินต่อไปในมรรคา
    และอดทนฟันฝ่าเมื่อพบภัย

หากลำเลียงเสบียงผิดคิดแบกทุกข์
    ไม่ปลอบปลุกใจฟื้นคืนสดใส
    เหมือนผูกหินไว้ที่เท้าทุกก้าวไป
    เพิ่มภาระยิ่งใหญ่ไม่จำเป็น
    </CENTER><CENTER></CENTER><CENTER></CENTER><CENTER>

[FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed,Tahoma]การที่จะก้าวสู่ความสำเร็จได้นั้น มีแต่ต้องเดินไปตามข้อเท็จจริงของชีวิต ไม่ใช่เดินไปตามความคิดและอารมณ์ของตน

<DD>ด้วยเหตุนี้เอง การหาความรู้ในเรื่องจริงของชีวิต จึงเป็นจุดเริ่มต้นที่ดีที่ถูก เพื่อมุ่งไปสู่ความสำเร็จของชีวิตได้

เสบียงจึงได้แก่ ปัญญาที่จะสาดส่องสว่างให้แก่หนทาง เพื่อการเดินทางจะได้ไม่มืดมนนั่นเอง

<CENTER>[​IMG] [​IMG] [​IMG] </CENTER>
    โดย พี่ดอกแก้ว
    </DD>
    [/FONT]​
    </CENTER>
    [/FONT]

7. nehan

nehan เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2006
    วันนี้โอนเงินทำบุญ3รายการ 500 บาทร่วมกับเเม่ เเละก้ป้าคับ

ขอรับพระหลวงปู่ด้วยละกันคับ

ธีรภัทร์ ชุติมันต์กุลดิลก
    272 ม.3 ถ.พหลโยธิน ต.ศาลา อ.เกาะคา จ.ลำปาง 52130

บุญที่ข้าทำไว้ดีเเล้ว จงเป็นปัจจัยให้ข้าเเละครอบครัวเจริญด้วยอริยมรรค อริยผล จบกิจในชาตินี้เทอญ

8. khomeraya

ขออนุโมทนาด้วยครับ และขอให้สมปรารถนานะครับ ผมจะส่งพระพิมพ์ไกเซอร์ให้นะครับ ส่งแล้วจะมาโพสต์บอกอีกครั้งครับ

9. khomeraya

ตั้งกองทุนในที่นี้คือ ทุนในมูลนิธิเผยแพร่พระพุทธศาสนาแก่ชนถิ่นกันดาร ทุนละ 1,000 บาท มูลนิธินี้เป็นมูลนิธิที่อยู่ในพระราชูปถัมภ์ของสมเด็จย่าครับ

มูลนิธิจะนำเงินไปฝากธนาคาร แล้วนำดอกผลมาใช้จ่ายในกิจการของพระธรรมจาริก (พระธรรมจาริกมีอย่างไร เดี๋ยวจะขยายภายหลัง) ทุนที่เราบริจาค เราสามารถตั้งชื่อเองได้ด้วย ที่ชวนท่านเจ้าคุณ แม่ทัพเบาหวิว และพราหมณ์ปุโรหิต ก่อนคนอื่น เพราะเห็นว่ามีประสบการณ์ร่วมกันเรื่องหลวงพ่อนพวรรณ ส่วนคนอื่นๆ ผมเกรงใจ บอกตามตรง แต่หากจะร่วมด้วยก็ยินดียิ่ง หรือท่านจะตั้งทุนชื่อของท่านก็ได้

จริงๆ เงิน 1,000 บาท ดอกเบี้ยนิดเดียวเอง แต่ทุกอย่างต้องมีการเริ่มต้น กองทุน 1,000 บาท เมื่อรวมหลายกองทุน ก็เป็นเงินมหาศาล แต่ที่สำคัญทุนของพวกเราที่ทำนี้ ย่อมส่งผลให้ชาติหน้ามาเจอกันอีก แล้วก็ไม่ใช่ว่าทุนจะจำกัดอยู่แค่นี้ เพิ่มทุนได้ด้วย

การโอนเงินนั้น สามารถทำได้ด้วยการโอนไปที่ธนาคารกรุงไทย และธนาคารนครหลวงไทย บัญชีสำหรับการตั้งกองทุนจริงๆคือ ธนาคารนครหลวงไทย ส่วนธนาคารกรุงไทยใช้สำหรับบวชชาวเขา แต่ผมสอบถามเจ้าหน้าที่แล้ว หากไม่สะดวกโอนเข้าธนาคารนครหลวงไทย แต่จะโอนเข้าธนาคารกรุงไทยก็ได้ แต่เมื่อโอนแล้ว ให้ Fax ใบ pay in พร้อมแจ้งความประสงค์ไปที่มูลนิธิว่าจะตั้งกองทุน แจ้งชื่อที่จะตั้งด้วยครับ

รายละเอียดเพิ่มเติมเข้าไปดูในเวบไซต์นี้ได้ ที่ http://www.highland-buddhism.com/donate.php#1

10. khomeraya

กิจกรรมของพระธรรมจาริกที่คัดลอกมา ดังนี้ครับ

กิจกรรมที่พระธรรมจาริกได้ดำเนินการในปีที่ผ่านมา ได้แก่การสอนพระพุทธศาสนา วันอาทิตย์แก่เยาวชนชาวเขา (ยุวพุทธธรรมจาริก) สอนจริยธรรมในโรงเรียน จัดพิธีบรรพชาสามเณรภาคฤดูร้อน จัดบวชเนกขัมมะศิลจาริณี จัดปฏิญาณตนเป็นพุทธมามกะ จัดอบรมธรรมเคลื่อนที่ (ธรรมจาริกสัญจร) จัดปลูกป่า บวชป่าเฉลิมพระเกียรติ ส่งเสริมและพัฒนาอาชีพ จัดบำบัดและฟื้นฟูสมรรถภาพผู้ติดยาเสพติด จัดพิธีธรรมมะ เสียงตามสาย และจัดพิธีสืบสานวัฒนธรรมไทย วันสำคัญทางชาติ วันสำคัญทางศาสนา วันสำคัญทางพระมหากษัตริย์ ประเพณีวัฒนธรรมนิยม แต่ละชนเผ่าตามท้องถิ่น ต่าง ๆ ทุกอาศรมฯ กิจกรรมที่พระธรรมจาริกได้ดำเนินการในปีที่ผ่านมา ได้แก่การสอนพระพุทธศาสนา วันอาทิตย์แก่เยาวชนชาวเขา (ยุวพุทธธรรมจาริก) สอนจริยธรรมในโรงเรียน จัดพิธีบรรพชาสามเณรภาคฤดูร้อน จัดบวชเนกขัมมะศิลจาริณี จัดปฏิญาณตนเป็นพุทธมามกะ จัดอบรมธรรมเคลื่อนที่ (ธรรมจาริกสัญจร) จัดปลูกป่า บวชป่าเฉลิมพระเกียรติ ส่งเสริมและพัฒนาอาชีพ จัดบำบัดและฟื้นฟูสมรรถภาพผู้ติดยาเสพติด จัดพิธีธรรมมะ เสียงตามสาย และจัดพิธีสืบสานวัฒนธรรมไทย วันสำคัญทางชาติ วันสำคัญทางศาสนา วันสำคัญทางพระมหากษัตริย์ ประเพณีวัฒนธรรมนิยม แต่ละชนเผ่าตามท้องถิ่น ต่าง ๆ ทุกอาศรมฯ

11. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    เรื่องดีๆแบบเนี้ยต้องขอร่วมด้วยอยู่แร้ววววว..ครับ บ่ ต้องเกรงใจ
    แล้วเมื่อไหร่ผมจะได้ฉายาใหม่สักทีเล่าครับ ...อยากรู้..อยากรู้..

12. นว

นว เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    อ้างอิงจาก #964 (ขออภัยมือใหม่ ยังทำอ้างอิงไม่เป็น)

เรียน คุณณรงค์

ไม่เป็นไรครับ การทำงานใดๆ ก็ต้องมีข้อผิดพลาดเป็นธรรมดา
    ยินดีครับที่ได้ร่วมงานบุญในครั้งนี้ โอกาสหน้าคงได้ร่วมทำบุญกันต่อไป

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน ที่ร่วมทำบุญด้วยครับ

13. chatyamn

chatyamn เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    โมทนาครับ....สวยขึ้นมากเลย....จริง ๆ รูปนี้ผมถ่ายก็เย็น ๆ แล้ว ดวงอาทิตย์กำลังจะหนีแล้ว....แสงน้อย....ดูสวยสว่างไม่สู้ รูปที่ถ่ายตอนเช้า ตอนที่พระอาทิตย์กำลังจะขึ้นดูออกเป็นสีทอง แวว สวยงามตา....สงสัยคุณเม๊าติดรูปแรก เลยอดปรับแสงไม่ได้ อิอิ.:cool:

14. khomeraya

เรื่องกองทุน ผมยินดีด้วยที่คุณพรหมประกาศิตจะมาร่วมด้วย ส่วนเรื่องการโอนเงินนั้น คุณพรหมประกาศิตก็โอนเงินโดยตรงเข้ากองทุน แล้วเก็บ slip ไว้

แต่ตอนนี้ ผมรอฟังความเห็นจากท่านเจ้าคุณ แม่ทัพเบาหวิว และปุโรหิตอยู่ว่าเค้าจะเอายังไง ถ้าเค้าเห็นด้วย ก็ค่อยมาคิดเรื่องชื่อ

คนอื่นเค้าออมเงินสะสมเข้าแบงค์ แต่เราออมบุญโดยจัดตั้งกองทุนครับ

เรื่องฉายา เดี๋ยวรอจังหวะเหมาะๆให้คนที่ตอบได้มาก่อน แล้วค่อยนัดคุณพรหมประกาศิตอีกครั้ง

15. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ khomeraya
    ตั้งกองทุนในที่นี้คือ ทุนในมูลนิธิเผยแพร่พระพุทธศาสนาแก่ชนถิ่นกันดาร ทุนละ 1,000 บาท มูลนิธินี้เป็นมูลนิธิที่อยู่ในพระราชูปถัมภ์ของสมเด็จย่าครับ

มูลนิธิจะนำเงินไปฝากธนาคาร แล้วนำดอกผลมาใช้จ่ายในกิจการของพระธรรมจาริก (พระธรรมจาริกมีอย่างไร เดี๋ยวจะขยายภายหลัง) ทุนที่เราบริจาค เราสามารถตั้งชื่อเองได้ด้วย ที่ชวนท่านเจ้าคุณ แม่ทัพเบาหวิว และพราหมณ์ปุโรหิต ก่อนคนอื่น เพราะเห็นว่ามีประสบการณ์ร่วมกันเรื่องหลวงพ่อนพวรรณ ส่วนคนอื่นๆ ผมเกรงใจ บอกตามตรง แต่หากจะร่วมด้วยก็ยินดียิ่ง หรือท่านจะตั้งทุนชื่อของท่านก็ได้

จริงๆ เงิน 1,000 บาท ดอกเบี้ยนิดเดียวเอง แต่ทุกอย่างต้องมีการเริ่มต้น กองทุน 1,000 บาท เมื่อรวมหลายกองทุน ก็เป็นเงินมหาศาล แต่ที่สำคัญทุนของพวกเราที่ทำนี้ ย่อมส่งผลให้ชาติหน้ามาเจอกันอีก แล้วก็ไม่ใช่ว่าทุนจะจำกัดอยู่แค่นี้ เพิ่มทุนได้ด้วย

การโอนเงินนั้น สามารถทำได้ด้วยการโอนไปที่ธนาคารกรุงไทย และธนาคารนครหลวงไทย บัญชีสำหรับการตั้งกองทุนจริงๆคือ ธนาคารนครหลวงไทย ส่วนธนาคารกรุงไทยใช้สำหรับบวชชาวเขา แต่ผมสอบถามเจ้าหน้าที่แล้ว หากไม่สะดวกโอนเข้าธนาคารนครหลวงไทย แต่จะโอนเข้าธนาคารกรุงไทยก็ได้ แต่เมื่อโอนแล้ว ให้ Fax ใบ pay in พร้อมแจ้งความประสงค์ไปที่มูลนิธิว่าจะตั้งกองทุน แจ้งชื่อที่จะตั้งด้วยครับ

รายละเอียดเพิ่มเติมเข้าไปดูในเวบไซต์นี้ได้ครับ ที่ http://www.highland-buddhism.com/donate.php#1

(โอนเงิน ต่างคนต่างแยกกันโอนนะครับ ท่านเจ้าคุณ แม่ทัพ และปุโรหิต ส่วน Slip ค่อยมาตกลงกันว่า จะให้ใครรวบรวมส่ง o.k. มั้ยครับ)

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ท่านเจ้าคุณ ตกลงครับ ก็รอแม่ทัพเบาหวิว และท่านปุโรหิตก่อน
    ส่วนปู่ฤาษีเม้า ยังไม่ทราบว่าจะตกลงด้วยหรือไม่ครับ

.
    <!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2006
  16. sithiphong

ประกาศจากคณะเบิกบานบันเทิงบุญครับ

<TABLE class=tborder id=post329704 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal">วันนี้, 05:05 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal" align=right> #1520 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 width=175>guawn<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_329704", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    สมาชิกยอดนิยม

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 05:07 PM
    Thanked 2,211 Times in 683 Posts <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 355[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_329704><!-- message -->[​IMG] ไม่ใช่หลวงปู่เม้า แต่เป็นท่านฤษีเม้าต่างหากครับ

17. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

วันสองวันที่ผ่านมาผมใช้เวลาตรวจความบกพร่องค่อนข้างนานในแต่ละวันตอนหัวค่ำจนเกือบตีหนึ่ง ทุกวัน มีชื่อคนเข้าเยี่ยมชมกระทู้นี้มีผ Narong และชื่อ คุณ nehan อยู่ค่อนข้างนาน เข้าใจว่าติดตามอ่านค่อนข้างละเอียด

มาวันนี้คุณ nehan ได้ร่วมบุญสามรายการกับวัดภูเหล่าเงินฮาง ร่วมกับพวกเรา เป็นการคิดถูกทำถูกตัดสินใจถูก เพราะนี่เป็นการสร้างทางเข้าสู่พระนิพานโดยตรงทางหนึ่ง

เพราะได้สร้างบุญกุศลที่มีอานิสงส์อันหาที่สุดไม่ได้เป็นกำลัง ที่จะพาตนเองและครอบครัวได้พ้นทุกข์จากวัฏะสงสารได้ในเวลาอันรวดเร็ว ถ้าตั้งใจแน่วแน่ที่จะหนีทุกข์ในสังสารวัฏ ตามที่หลวงพ่อพระราชพรหมยานเถระได้กล่าวไว้ แม้จะยังไม่เข้านิพานในทันทีก็ไม่ได้กลับมาบนโลกมนุษย์นี้อีก ต่อยาวไปเลย

ครับบุญสามรายการของวัดภูเหล่าเงินฮาง สุดยอดของงานนี้อยู่ที่ สร้างองค์ปฐม สมปราถนาได้ทันใจ ชื่อนี้สำคัญครับ ท่านที่ปราถนาพระนิพานในชาตินี้ผมเชื่อว่า อานิสงส์ของการสร้างสมเด็จองค์ปฐม จะทำให้ท่านได้สมปราถนากันในชาตินี้ครับ

กำลังที่สองการที่ได้สร้างพระไตรปิฎก เรื่องอานิสงส์ก็ไม่ธรรมดาครับ ดังที่ผมได้โพสไว้ในกระทู้นี้แล้ว ใครเมื่อได้สร้างพระไตรปิฎกแล้วปราถนาอะไรก็ได้สมปราถนาทุกประการ เพราะพระไตรปิฎกเป็นบุญที่อุดมสมบูรณ์ทุกประการ

กำลังที่สามการสร้างกุฏิให้พระสงฆ์สาวกขององค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้มีความเป็นอยู่ที่สุขสบาย นั่นก็เป็นการสร้างความพ้นทุกข์ให้กับตัวเองและครอบครัว จะหนีพระนิพานไปไหน เพราะพระนิพานเป็นที่พ้นทุกข์ได้ถาวร ก็ต้องได้ไปพระนิพานเป็นที่สุด

กำลังที่สี่ได้ร่วมทำกฐิน ที่เราเอาสิ่งอันประเสริฐสามอย่างถวายเข้ากับกองกฐินที่วัดภูเหล่าเงินฮาง เพื่อสืบทอดพระพุทธศาสนาให้ยืนยาวต่อไปจนครบห้าพันปี อานิสงส์ที่พึงเกิดพึงมีพึงได้นั้น อัปปมาโณ ครับ

กำลังที่ห้าของผมเอง บุญกุศลที่ข้าพเจ้า ณรงค์ เพ็งลาภ ที่ได้เคยสร้างบุญสร้างกุศลไว้ ตั้งแต่ต้นกำเนิด จนถึงปัจจุบัน พึงได้รับผลบุญกุศลที่ทำไว้ดีแล้วมีอานิสงส์เพียงใดก็ตาม ขอให้อานิสงส์ทั้งหมดนี้จงเป็นปัจจัยช่วยให้ผู้ที่ปรารถนาพระนิพานในชาตินี้ จงสำเร็จในสิ่งที่พึงปรารถนาในชาติปัจจุบัน ทุกรูปทุกนามด้วยเทอญ

กราบโมทนาด้วยอย่างยิ่งครับคุณ nehan

ขอกราบโมทนาย้อนกลับไปยัง คุณ เม้าตาอิน ตรงนี้เลยครับ ที่ร่วมปิดทององค์ปฐม เติมน้ำมันรถตู้ กราบโมทนาอย่างยิ่งครับ

กราบโมทนากับคุณ komeraya ด้วยครับที่ได้ชักชวนแม่ชวนญาติมาร่วมบุญกันอีกครั้ง

ทุกท่านที่ผมไม่ได้กล่าวนาม ผมกราโมทนากับทุกท่านด้วยความจริงใจ ที่เข้ามาให้ความอบอุ่น ฉันญาติพี่น้องไม่ขาดระยะ สร้างความประทับใจให้กันและกันตลอตสายตั้งแต่ต้นจนปัจจุบัน ทั้งที่ค่างประเทศ อย่างคุณ edtaro ก็ได้เข้ามาร่วมบุญกับงานนี้ ผมในส่วนตัวขอขอบพระคุณทุกท่านจากใจจริงครับ ถ้าไม่มีทุกท่านมาช่วยกระทู้งานบุญวัดภูเหล่าเงินฮางย่อมมาไม่ถึงตรงนี้แน่

แม้จะเป็นการช่วยพระศาสนาร่วมกัน แต่ความรู้สึกของผมถือว่าทุกท่านมีคุณต่อผม ยังไงผมก็ขอกราบขอบพระคุณทุกท่านด้วยครับ

งานบุญวัดภูเหล่าเงินฮางยังร่วมทำบุญได้ตลอดครับ จนกว่าจะทอดกฐินเสร็จคือ วันที่ 14-15 ตุลาคม นี้ครับ

กราบโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กันยายน 2006
  18. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MOUNTAIN
    เจ้าของกระทู้กุฏิดิน หายไปไหนแล้ว???
    สงสัยไม่ค่อยอยากปรากฏโฉม
    เกรงใจผู้คนจะรับไม่ได้หรือไร อิอิ

ตอนนี้ทำใจได้แล้ว ไม่ขวัญผวาแล้ว
    ออกมาคุยกันบ้างนะ
    คุณแม่ขอร้องงง
    [​IMG]อดีต

[​IMG]ปัจจุบัน

อนาคต??????????

สังขารไม่เที่ยงจริงๆครับปู่ฤาษีเม้าครับ

.
    <!-- / message --><!-- sig -->

19. sithiphong

แต่สำหรับพี่ตุ่นกับคุณโย ยากครับ คงไม่เหมือนท่านปุโรหิตแหงๆ จริงไหมครับพี่ตุ่น ,คุณโย ?????????????

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MOUNTAIN
    เจ้าของกระทู้กุฏิดิน หายไปไหนแล้ว???
    สงสัยไม่ค่อยอยากปรากฏโฉม
    เกรงใจผู้คนจะรับไม่ได้หรือไร อิอิ

ตอนนี้ทำใจได้แล้ว ไม่ขวัญผวาแล้ว
    ออกมาคุยกันบ้างนะ
    คุณแม่ขอร้องงง
    [​IMG]อดีต

[​IMG]ปัจจุบัน

อนาคต??????????

20. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

ฤๅษีเม้า เห็นด้วยครับทั้งรูป ทั้งนาม เหมาะดีครับ เพราะรู้เรื่องหิน ดิน แร่ แปลธาตุ กว่าคนอื่น

ส่วนคุณ พรหมประกาศิต กับคุณ พัฒนา ยังไม่มีสรรพนามขึ้นกระดานกับเขาเลยนะครับ ดูฤกงามยามดีเอาขึ้นกระดานด้ยสิครับ อิอิ

ดีครับเอาด้วยครับกับโครงการของคุณ khomeraya เป็นสาธารณะกุศลดีมากๆๆครับ ร่วมด้วยครับ