สโมสรนักบุญภูเหล่าเงินฮาง ร่วมสร้างสรรกับ คณะเบิกบาน บันเทิงบุญ(อดีตรำลึกของบุญกุศล)

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Nar, 8 กรกฎาคม 2006.

1. นว

นว เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    ผมขอร่วมทำบุญปิดทองสมเด็จองค์ปฐม

โอนเข้า ธ. กรุงเทพ บัญชี น.ส.ยสุตมา เสนาอินทร์ จำนวน 500 บาท
    เมื่อวันที่ 18/09/49

2. khomeraya

khomeraya เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2005
    ขออนุโมทนากับคุณนวด้วยครับ หากคุณนวไม่ขัดข้อง ผมจะส่งพระพิมพ์ไกเซอร์เล็ก หรือพระพิมพ์หลวงปู่ทวดวัดช้างให้ องค์ใดองค์หนึ่ง ไปให้คุณนว ตามที่อยู่เดิมที่ผมมีอยู่ ขอให้คุณนวแจ้งความประสงค์ได้เลยครับว่าจะเลือกพระองค์ไหน

3. นว

นว เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    ผมขอรับพระหลวงปู่ทวดวัดช้างให้ครับ

ขอบคุณครับ คุณ khomeraya

4. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

บัดนี้เราวิ่งมาถึงเส้นชัยแล้วครับ เพราะงานนี้ไม่ได้เดินครับ เพราะอะไร เพราะว่างานเรา มีความรวดเร็วได้ทันใจ ไม่เนิ่นช้า เราสามรถสร้างความสำเร็จก่อนถวาย ทุกอย่างต้องสำเร็จสมบูรณ์บริบูรณ์ หาทำได้ยากครับที่เราจะถวายความสำเร็จในเวลาอันรวดเร็ว มีงานที่วัดภูเหล่าเงินฮางนี้แหละครับทุกท่าน

พวกเราได้ร่วมแรงร่วมใจ ทั้งสละ ทั้งเหนื่อย ทั้งอดทน จนสำเร็จได้สมปราถนาได้ทันใจ เพราะทุกท่านช่วยกัน ของขวัญชิ้นเอกสำหรับพวกเราทุกคนคือความสำเร็จ สามรายการบุญ วัดภูเหล่าเงินฮาง บุญทุกท่านสำเร็จสมประสงค์ แล้วเราจะได้ถวายบุญอันสมบูรณ์บริบูรณ์แล้วนี้เข้าไว้ในพระพุทธศาสนา ของพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปัจจุบันของเราทุกคน

เป็นนิมิตหมายที่ดีว่า ความปราถนาของทุกท่านไม่ว่าจะปราถนาอะไร ความปราถนของท่านจะสมปราถนาได้ทันใจในชาตินี้กันครับ ขอให้ตั้งจิตตั้งใจอธิฐานจิตกันให้มั่น จะสำเร็จครับ ดั่งบุญสามรายการที่เราทำสำเร็จก่อนวันถวายดังนี้แล

ผมขอกราบโมทนาในบุญกุศลทุกท่านที่ร่วมทำมาในครั้งนี้ ด้วยความปราบปลื้มอย่างยิ่งครับ

ผมมีรูปสมเด็จองค์ปฐมแบบสมบูรณ์ ไม่มีสิ่งกีดขวางเดี๋ยวให้น้องโยช่วยลงภาพใหญ่ให้ดูนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 กันยายน 2006
  5. oyoyo554

oyoyo554 เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2004
    พี่ณรงค์ส่งรูปสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก 4 ศอก ปิดทองทั้งองค์ ที่คุณสัณฐ์ได้ปิดทองเสร็จเรียบร้อยแล้วในวันนี้

พี่ณรงค์ส่งรูปมาเพื่อให้โยโพสให้ทุกท่านได้ชมความปราณีต บรรจงและความงดงามขององค์พระที่พร้อมในการถวายแก่วัดภูเหล่าเงินฮางแล้ว

การโพสภาพขนาดใหญ่ ได้รับความช่วยเหลือเรื่องวิธีการจากคุณ Sitthipong

ขอกราบโมทนาเป็นอย่างยิ่ง

รูปที่ 1

ไฟล์ที่แนบมา:

6. oyoyo554

oyoyo554 เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2004
    รูปที่ 2

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กันยายน 2006
  7. Nar

กราบโมทนากับคุณ นว ด้วยครับ

ไม่วันนี้ก็พรุ่งนี้จะได้ทำการจ่ายค่าปิดทองทั้งหมดให้คุณสัณฐ์ เพื่อจบกิจที่พึงทำในครั้งนี้ แล้วรอถวายในวันกฐินต่อไป

ในเรื่องการเดินทางไปร่วมงานกฐินที่วัด ขอเชิญท่านที่มีความประสงค์จะร่วมเดินทางแจ้งน้องโยด้วยนะครับ เพื่อเตรียมการได้ทันครับ

8. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    พุทธังสรณังคัจฉามิ
    ทุกอย่างสำเร็จได้ด้วยแรงบุญของทุกท่าน
    รวดเร็วราวปาฏิหาริย์
    โมทนาสาธุ ครับ

9. edtaro

edtaro เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ณรงค์ครับไม่ทราบว่าจะเป็นการสายเกินไปหรือเปล่าที่ผมและครอบครัวจะร่วมปิด
    ทองด้วย ขอร่วมทำบุญด้วยสัก 1000 บาท ถ้ายังทันผมจะให้ทางบ้านโอนให้โดยเร็วครับ

10. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

11. khomeraya

เมื่อวานผมส่งพระและพระบรมสารีริกธาตุไปให้คุณ tawatd แล้วครับ เวลา 10 : 04 : 53 RC 5603 0684 9 TH

12. khomeraya

หากวันที่ 22 ความตั้งใจของคุณพรหมประกาศิตยังแน่วแน่อยู่ละก็ ขอให้มาโพสต์บอกนะครับ ผมจะประสานงานกับคุณนักเดินทางให้ส่งพระไปให้

13. khomeraya

เมื่อสิ้นเดือนกันยายนแล้ว พระพิมพ์หากยังไม่มีใครบูชา ผมจะส่งพระส่วนหนึ่งรวมทั้งพระบรมสารีริกธาตุที่เหลือไปให้คุณณรงค์และคุณพัชนี ส่วนหนึ่งจะส่งไปที่วัดภูเหล่าเงินฮาง ส่วนหนึ่งจะส่งไปให้คุณพัฒนา ตั้งใจจะไม่ให้เหลือพระและพระบรมสารีริกธาตุที่ผมได้รับมาแจกในงานนี้แม้เพียงสักองค์เดียว

14. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong
    กราบนมัสการสมเด็จองค์ปฐม กราบ กราบ กราบ

สวยมาก สวยจริงๆ สวยจับจิตจับใจครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

สวยจริงๆนะคุณKhomeraya ส่วนอนาคตยังไม่รู้ แต่อาจมีคนแซงทางโค้งไปเป็นตัวตั้งตัวตีสร้างสมเด็จองค์ปฐมองค์ต่อไปก็ได้ อิอิอิ

.

15. Nar

ยังทันครับเชิญร่วมทำบุญเป็นกรณีพิเศษในครั้งนี้กันครับ

16. chatyamn

chatyamn เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    ผมเมลล์ถามคุณณนงค์แล้วครับ...

"ยังทันครับ ผม"

สัณฐ์

อ้าว...คุณณนงค์มาตอบแล้ว...โทษทีครับ มัวแต่ติดหน้า 28

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 กันยายน 2006
  17. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    อ๋อ...แน่นอนอยู่แล้วครับ แต่ไม่ทราบว่าคุณณรงค์จะยอมแบ่งบุญให้หรือเปล่า
    เพราะองค์พระปิดทองเสร็จเรียบร้อยแล้ว และคุณณรงค์ก็บอกอีกว่าจะโอนเงินให้ช่างภายในวันนี้หรือพรุ่งนี้ แล้วผมจะโอนให้ใครล่ะครับ ???
    รบกวนคุณณรงค์ช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ !!!!

18. Nar

เอาอย่างนี้ก็แล้วกันนะครับ จากใจจริงของผมตั้งแต่แรกเริ่มงานบุญนี้ ผมคิดอยู่เสมอว่า กิจอันใดที่เป็นบุญเป็นกุศลผมอยากให้ผู้อื่นได้ร่วมทำ ร่วมสร้าง ร่วมรับบุญด้วยเสมอครับ ด้วยเหตุนี้บุญนี้เป็นกรณีพิเศษปิดทององค์ปฐม ขอยืดเวลาไปถึงสิ้นเดือนครับ เพื่อการทำบุญที่เป็นรูปธรรมกันจริงๆ สำหรับท่านที่มีจิตศรัทธาอยากร่วมบุญตรงนี้ แต่ความพร้อมมีต่างวาระกัน ก็ให้เวลากันไปครับ

ก็ให้โอนเข้าบัญชีทางคุณสัณฐ์เหมือนเดิมครับ จนกว่าจะสิ้นสุดเวลากันจริงๆ

บัญชีคุณสัณฐ์ (ผู้รับปิดทององค์พระ)
    น.ส.ยสุตมา เสนาอินทร์

330-0-36325-0 สาขาอุทัยธานี
    ธนาคารกรุงเทพ

กราบโมทนากับคุณ พรหมประกาศิตด้วยครับ

19. edtaro

edtaro เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งให้พี่ณรงค์ทราบว่าเมื่อวันที่20 กันยายน
    ที่ผ่านมาผมและภรรยาให้ทางบ้านโอนเงินเข้าบัญชีคุณสัณฐ์จำนวน 1000 บาท เพื่อทำบุญปิดทององค์พระแล้วนะครับ เข้าเว็ปไม่ได้หลายวันเลยเพิ่งเข้ามาแจ้งให้ทราบได้ในวันนี้ ขอกราบอนุโมทนากับทุกๆท่านที่ได้ร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วยนะครับ
    และในวันเดียวกันนี้ผมก็ได้รับวัตถุมงคลและพระพิมพ์ต่างๆ(ยกเว้นพระพิมพ์ไกเซอร์เล็กสงสัยพี่อนุชาลืม
    เพราะส่งให้ผมหลายอย่างมาก) ที่พี่อนุชาได้กรุณาส่งมา
    ให้เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณพี่อนุชาและพี่สิทธิพงษ์มากๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2006
  20. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    โมทนาด้วยครับคุณ edtaro
    รวมทั้งคุณอนุชาและคุณสิทธิพงษ์ นะครับ