สโมสรนักบุญภูเหล่าเงินฮาง ร่วมสร้างสรรกับ คณะเบิกบาน บันเทิงบุญ(อดีตรำลึกของบุญกุศล)

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Nar, 8 กรกฎาคม 2006.

1. khomeraya

khomeraya เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2005
    เดี๋ยวผมขอส่งไปร่วมด้วยครับ

2. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

กราบโมทนาครับที่จะนำพระมาร่วมบรรจุ ผมขอเชิญทุกท่านนะครับอานิสงส์การทำอย่างนี้น่าจะมีมากทีเดียว เห็นผู้ที่ได้รู้เรื่องนี้ก็อยากนำมาบรรจุถ้าเขามี
    อย่างหลวงพี่เจี๊ยบเขาขจี หลวงพ่อเจ้าอาวาสวัดถ้ำป่าไผ่ ท่านว่า 100หรือ 200 มันน้อยไปท่านว่า เลยขนมาให้พันกว่าองค์

ท่านคงเล็งเห็นวันข้างหน้า พวกเราถ้าพอมีก็ร่วมเข้ามาได้ จำนวนตัวเลขไม่จำกัด ที่ผมบอกเท่า พ.ศ. ก็เพราะว่าถ้าไม่มีใครร่วมบรรจุผมก็จะหาให้ครบเท่า พ.ศ. 2549 แต่ถ้ามาเพิ่มมากเท่าไรยิ่งดีครับ

เพราะเหตุการในอนาคตคนอาจขาดที่พึ่งก็เป็นได้ วัตถุมงคลของเราจะทำให้เขามีที่พึ่ง อย่างน้อยก็ยังนึกถึงพระพุทธศาสนากันบ้างละนะ

ส่งตรงไปที่วัดได้เลยครับ พระอาจารย์บอกว่าส่งได้ จะมีผู้ใหญ่บ้านรับให้และจะนำมาให้พระอาจารย์เอง

ที่ยู่วัด พระอ่อนสา ฐิติคุโณ วัดภูเหล่าเงินฮาง หมู่บ้านศรีสมบูรณ์ ต.หนองทันน้ำ อ.กุดข้าวปุ้น จ.อุบลราชธานี 34270

3. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ส่งพระให้แล้วครับ พระรอด 1669 องค์ พระพิมพ์ต่างๆ 121 องค์ อนุโมทนาด้วยอย่างสูงครับ

4. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจะรวบรวมพระของวังหน้าไปร่วมบรรจุด้วย

โดยคุณนักเดินทาง ,คุณguawn ,พี่ตุ่น และผมจะร่วมนำพระของวังหน้าที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร หรือสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี ท่านเสก ประมาณ 500 องค์ ไปบรรจุฐานของสมเด็จองค์ปฐม เพื่อสืบทอดอายุพระศาสนาและไว้ให้อนุชนคนรุ่นหน้า ได้มีพระที่ดีไว้กราบไหว้บูชาครับ

ผมจะนัดคุณอนุชาอีกครั้ง เพื่อนำพระฝากให้คุณอนุชา นำไปมอบให้พระอาจารย์สา เพื่อบรรจุใต้ฐานสมเด็จองค์ปฐมครับ

ขออนุโมทนาในบุญกุศลด้วยครับ

.<!-- / message --><!-- sig -->

5. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ กราบโมทนาเป็นอย่างยิ่ง ครับคุณ sithiphong คุณนักเดินทาง คุณ guawn และคุณตุ่น ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 สิงหาคม 2006
  6. อนุชวน

อนุชวน เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    นี่คือรูปล่าสุดวันนี้ที่ได้รับจากพระอาจารย์สาครับ รูปสมเด็จฯองค์ปฐมทันใจที่
    เสร็จเกือบจะสมบูรณ์แล้ว เหลือแต่หลังคากันแดดและฝน ซึ่งพระอาจารย์โทรมาถามว่าจะเบิกปัจจัยเพื่อทำหลังคาเพื่อกันแดดกันฝนเพิ่มเติมได้หรือไม่
    ผมก็เลยเรียนให้พระอาจารย์ท่านทราบตามวัตถุประสงค์ของทุกท่านไปแล้วว่า
    ทุกคนยินดีที่จะให้พระอาจารย์เบิกจ่ายได้ตามกิจของสงฆ์ และอีกอย่างคือวันนี้
    ท่านแฟกซ์รายการสมุดบัญชีที่ทุกคนร่วมบุญจนถึงวันนี้มียอดเงิน 95,000 กว่า
    บาท ผมและคุณโต้ง คุณsithiphong คุณkhomeraya ได้พบกันเมื่อวันอาทิตย์และผมได้รับพระมาจากคุณsithiphong มาเรียบร้อยและโทรไปเรียนให้พระอาจารย์ท่านทราบแล้วครับ เดือนหน้าผมจะเดินทางไปมอบให้พระ-อาจารย์ และเมื่อสักครู่คุณsithiphongโทรมาจะฝากพระไปเพิ่มอีกเพื่อบรรจุในพระ ไม่มีปัญหาครับ ยินดีครับ อะไรที่เป็นงานกุศลสำหรับพวกเราทุกคนผมยินดีครับ นัดผมเมื่อไหร่ก็ได้ครับ และขออนุโมทนากับคุณsithiphongด้วยนะครับ พระอาจารย์ใหญ่และชาวบ้านเห็นสมเด็จฯองค์ปฐมแล้วรู้สึกปลื้มใจมาก
    งดงามมาก และขออนุโมทนากับทุกคนที่ร่วมกุศลในครั้งนี้ด้วยนะครับ ในส่วน
    ของผมยังมีพระกรุจำปาศักดิ์เหลืออีก 8 องค์นะครับ และเงินที่ผมทำบุญไปไม่ใส่ชื่อนะครับมันเป็นความสุขอย่างหนึ่ง ขอผมเก็บไว้คนเดียวดีกว่า และเดี๋ยว
    วันหน้าจะเล่าอะไรให้ฟังเพิ่มเติมนะครับ

7. อนุชวน

รูปองค์ปฐม

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG]
    ผมพยยามโหลดภาพหลายครั้งแล้วครับแต่มีปัญหา

8. sithiphong

ผมขออนุญาตคุณTawatchai1889 นำข้อความมาลงเพื่อให้คุณอนุชาได้ทราบวิธีการลงรูปนะครับ ขอบคุณครับ

คุณอนุชาครับ รูปไม่ขึ้นครับ ผมขออนุญาตคุณTawatchai1889นำวิธีการลงรูปจากกระทู้พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้ ที่คุณTawatchai1889 ได้นำลงไว้ในกระทู้พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้ มาบอกให้ทราบครับ

วิธีการลงรูปครับ

<TABLE class=tborder id=post291511 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal">05-08-2006, 12:44 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal" align=right>#646 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 width=175>Tawatchai1889<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_291511", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 02:39 PM
    Thanked 40 Times in 21 Posts <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0[​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_291511><!-- message -->ทำตามรูปนี้ครับ ตรงหน้าต่าง Upload และบริหารไฟล์ถ้าเสร็จ แล้วจะขึ้นชื่อรูปมา ปิดหน้าต่างได้เลยนะครับ แล้วคลิก ส่งข้อความที่ส่วนของ ตัวเลือกเพิ่มเติม ครับ
    <!-- / message --><!-- attachments -->

</TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2006
  9. สร้างบารมี

สร้างบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอร่วมทำบุญอีกครั้งครับ
    วันนี้ 7/8/49 เวลา 20:29 น. ได้โอนเงินเข้าบัญชี 340-4-11629-9 โอนทางตู้ATM ธนาคารกรุงเทพ No.C331B120 RECORD NO. 8871
    เป็นจำนวนเงิน 1,000 บาท ขอบูชา พระพิมพ์ไกเซอร์เล็ก และพระหลวงพ่อเงิน
    ขอโมทนาบุญกับทุกท่านร่วมกันทำบุญ.....เห็นยอดเงินรวมแล้วปลื้มใจครับ
    สิทธิศักดิ์ สัมฤทธิ์วงศ์
    3/38ม.4 หมู่บ้านมัณฑิกา ถนนบางบอน3
    บางบอน บางบอน กรุงเทพฯ 10150

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2006
  10. loveg

loveg เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    จะทำการบรรจุเมื่อไรครับ เผื่อผมจะส่งพระไปบรรจุบ้าง

11. khomeraya

เมื่อวานผมได้ส่งหลวงพ่อเงินไปให้แล้วนะครับ ทาง EMS ED 1905 0719 8 TH คิดว่าวันนี้คุณ Hma คงจะได้รับ

12. khomeraya

ในส่วนที่เกิดจากความผิดพลาดในการส่ง ผมได้จัดการแก้ไขเรียบร้อยแล้ว ดังนี้

Case คุณ Pattana กรณีพระชำรุด คุณ Pattana ได้แจ้งว่าไม่ต้องส่งองค์ใหม่มาแทน แต่ผมได้หารือกับคุณ Sithiphong และคุณ Sithiphong ได้ส่งพระองค์ใหม่ไปให้ รวมทั้งพระสมเด็จเนื้อผงยาวาสนาที่จะฝากไปแจกทหาร 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้

Case คุณตามดูจิต กรณีนี้ได้ตกลงให้คุณตามดูจิตบูชาเพิ่ม ไม่ต้องส่งพระกลับมาให้ผม

Case คุณ Hma ได้รับพระไม่ครบ เมื่อวานได้ส่ง EMS ไปให้ คิดว่าวันนี้คงจะได้รับ

Case คุณ Kwok แจ้งว่ายังไม่ได้รับพระ Case นี้เกิดจากผมกรอกรหัสไปรษณีย์ผิด แต่เผอิญลงทะเบียน จึงสามารถสืบค้นได้จากเวบไซต์ของไปรษณีย์ที่คุณ Oyoyo554 ทำลิงค์ไว้ให้ในกระทู้นี้ ทราบว่า อยู่ในสถานะการจะนำส่ง เมื่อวานได้โทรไปสอบถามที่ไปรษณีย์พระยาไกร ทราบว่ามีผู้รับแล้วเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา และคุณ Kwok ได้ส่ง PM มาแจ้งว่าได้รับพระเรียบร้อยแล้ว

โล่งใจซะที แหะๆ

13. khomeraya

ขออนุโมทนาด้วยครับ เดี๋ยวผมจะจัดส่งให้ครับ

14. khomeraya

เมื่อวานได้ส่งพระไปให้ผู้ที่ร่วมทำบุญทางไปรษณีย์ลงทะเบียนดังนี้ครับ

คุณโกศล (คุณอัปลักษณ์) RC 3600 5429 5 TH
    คุณวงเดือน (คุณพรหมประกาศิต) RC 3600 5430 0 TH
    คุณศศิสมัย (คุณพุทธันดร) RC 3600 5431 3 TH
    คุณวิเชียร RC 3600 5432 7 TH
    คุณอนุศักดิ์ (คุณ Hma) ED 1905 0719 8 TH

ยังมีท่านที่อยู่ต่างประเทศที่ผมยังไม่ได้จัดส่ง เพราะต้องทำอะไรบางอย่างก่อน

มีคุณณรงค์ 2 องค์
    คุณ S3057780 2 องค์

ของคุณ S3057780 จะพยายามจัดส่งภายในสัปดาห์นี้

15. khomeraya

วันนี้คุณ Oyoyo554 แจ้งมาทาง PM ว่ายังขาดพระพิมพ์ไกเซอร์เล็ก 1 องค์ แต่ขอเปลี่ยนเป็นพระพิมพ์หลวงปู่ทวด วัดช้างให้ 1 องค์แทน ผมจะจัดส่งให้นะครับ

สำหรับใครที่ได้รับพระไม่ครบ หรือชำรุดเสียหาย ก็ให้แจ้งได้เลยครับ ผมจะส่งไปให้ครับ

16. อนุชวน

ภาพสมเด็จองค์ปฐมล่าสุด

ภาพล่าสุดจากพระอาจารย์สาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.2 KB
      เปิดดู:
      1,507
      ขนาดไฟล์:
      3.7 KB
      เปิดดู:
      1,516
      ขนาดไฟล์:
      3.3 KB
      เปิดดู:
      1,515
      ขนาดไฟล์:
      3.5 KB
      เปิดดู:
      1,520
      ขนาดไฟล์:
      3.7 KB
      เปิดดู:
      262
  17. อนุชวน

แจ้งยอดเงิน

สรุปยอดเงินจนถึงวันที่ 7 กค. 49 ตอนสายๆหน่อยที่ได้รับแฟกซ์จากพระอาจารย์คือ 95,548.76 บาท ครับขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยนะครับ
    ยอดเงินนี้พระอาจารย์คงจะมีการเบิกถอนเพื่อสร้างหลังคากันแดด กันฝน
    สำหรับองค์ปฐมฯนะครับ จึงเรียนมาให้ทุกคนทราบ ส่วนรูปภาพองค์ปฐมล่าสุด
    ผมพยายามโหลดตามวิธีการ(มือใหม่)ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรแจ้งด้วยนะครับ

18. ooy

ooy เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005
    ขอบคุณคุณ khomeraya มากค่ะ
    ได้รับพระบรมสารีริกธาตุแล้วค่ะ อัญเชิญท่านลงในผอบ แล้วบูชาบนหิ้งค่ะ
    ได้กลิ่นธูปหอมมากค่ะ ซักพักหนึ่ง แล้วจางหายไปค่ะ ....
    ดีใจค่ะ ขอบคุณมากค่ะ และอนุโมทนากับทุกท่านค่ะ

19. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ไม่ทราบว่าจะสร้างฉัตร ครอบให้พระองค์หรือเปล่าครับ

20. sithiphong

เห็นรูปแล้วผมว่าทุกๆท่านที่ร่วมบุญและผู้ที่ช่วยเหลืองานวัดภูเหล่าเงินฮางทุกๆท่าน ปลื้มปิติและหายเหนื่อยกันทุกๆท่านรวมทั้งผมเองด้วย ขออนุโมทนาในบุญกุศลที่ทุกๆท่านได้ร่วมกันทำบุญและช่วยเหลือวัดภูเหล่าเงินฮางด้วยครับ

.