สุดยอดพุทธศิลป์ความแรง พญานกถึดทือ กินใช้ไม่รู้หมด

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Tackled, 7 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

จองเนื้อ ทองแดง 3 ตัว

2. Tackled

Tackled เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ

3. Tackled

มาเล่าประสบการณ์ต่อครับ ขอบคุณที่ส่งมาให้ครับจะทยอยลงให้นะครับ

ประสบการณ์ จาก คุณคม(นามสมมุติ)

ผมเป็น Suppervisor ของบริษัทยางแห่งหนึ่ง ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ชอบเล่น หรือ เสี่ยงโชค ตามประสาคนหนุ่มและยังโสด ในแผนกที่ผมทำงานอยู่นั้นส่วนใหญ่พี่ๆ เพื่อนๆ ชอบจัดไปเที่ยวต่างจังหวัดกันบ่อยๆ ครั้งนี้ก็เป็นอีกครั้งหนึ่งที่พวกเราจะไปทำกิจกรรมนอกสถานที่ ครั้งนี้ผู้ช่วยผู้จัดการท่านได้ชวนพวกเราไปขนของจากกรุงเทพฯไปกาญจนบุรีพวกเราก็ไปช่วยกันประมาณ 12 คน ผู้ช่วยผู้จัดการท่านก็ใจดีได้ไปเปิดรีสอร์ท ให้พวกเราได้พัก 1 คืน พอพวกเราไปถึงที่ สักพักก็เริ่มกินเหล้ากันตามประสาวัยรุ่น บอกแล้วผมเป็นคนชอบเล่น จากนั้นผมก็ชวนพวกเพื่อนมาตั้งวงเล่นไพ่กัน วันนั้นผมเป็นเจ้าเอง เพราะส่วนใหญ่คนเป็นเจ้าจะได้ตลอด แต่วันนั้นกลับผิดคาดเพราะผมเริ่มเสียตั้งแต่เริ่มเล่นเลย ผมเริ่มแปลกใจกับเพื่อนๆของผมที่แต่ละคน จะมีพญานกถึดทือมาวางไว้ข้างหน้ากันทุกคน ผมเองก็ไม่ได้สนใจอะไร เพื่อนๆพูดกันว่าไม่เชื่ออย่าลบหลู่ สรุปว่าคืนนั้นผมเสียอยู่คนเดียว เนื่องจากว่าแต่ละคนได้เช่าบูชาพญานกถึดทือไปกัน และที่รู้มาคือแต่ละคนอยากทดลองของที่ได้เช่าบูชามา ว่าเป็นอย่างที่พี่ทำงานมานำเสนอหรือไม่ ผมก็รู้ว่าพี่ที่ทำงานแนะนำให้เช่าวัตถุมงคลแต่ผมก็ไม่ได้สนใจอะไรกับคำเชิญชวน พอเกิดเหตุการณ์แบบนี้เข้ากลับมาผมจึงมาขอเช่า พญานกถึดทือ กับพี่ที่ทำงาน 1 ตัว แต่ว่าพี่ที่ทำงานบอกว่าของไม่มีแล้ว ต้องรอครั้งต่อไป ผมเริ่มศรัทธาในวัตถุมงคลซะแล้วหลังจากที่ได้เจอกับตัวเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2013
  4. Tackled

ประสบการณ์จากคุณ เจ้ตา (นามสมมุติ) แผนก Curing

ดิฉันเป็นพนักงานในบริษัทแห่งหนึ่งในจังหวัด ระยอง ดิฉันขอเล่าประสบการณ์ที่เกิดขึ้นกับตัวเองให้ฟัง เกี่ยวกับวัตถุมงคล พญานกถึดทือ เรื่องมีอยู่ว่ามีพี่ที่ทำงานคนหนึ่ง ได้มาเดินบอกกับเพื่อนของดิฉันว่าวัตถุมงคลที่สั่งไว้มาแล้วสามารถไปรับได้เลย ดิฉันเองก็เป็นคนชอบทำบุญเลยถามว่าสามารถร่วมทำบุญได้หรือเปล่าคะ พี่ที่ทำงานก็บอกว่าได้ ดิฉันก็ไดทำบุญไปจำนวนหนึ่งโดยที่ไม่หวังอะไร แต่พี่เขาก็ได้ให้วัตถุมงคลมาชิ้นหนึ่ง คือ พญานกถึดทือและพี่เขาก็บอกว่ามีพุทธคุณ และวิธีใช้ให้ฟัง จากนั้นดิฉันก็เลิกงานและก็กลับบ้านตามปกติ ช่วงที่ดิฉันเขาบ้านดิฉันและปิดประตูบ้านและรู้สึกว่ามี เสียงนกตัวใหญ่ๆมากระพือปีกอยู่ที่หน้าประตู แต่ดิฉันเองก็คิดว่าคงหูแว่วไปเอง วันรุ่นขึ้นเป็นวันหยุดดิฉันก็ไปขับรถตู้กับน้องชายตามปกติ อ้อลืมบอกไปดิฉันมีธุรกิจรถตู้อยู่ที่บ้านด้วย และวันนั้นหลังจากไปส่งพนักงานแล้ว ช่วงเช้า ตอนบ่ายก็ได้แวะไปที่บ้านเพื่อนที่ เครือสหพัฒน์ ว่าจะไปคุยธุระเกี่ยวกับเรื่องรถตู้ พอดีไปถึงที่บ้านเพื่อนก็กำลังตั้งวงเล่นไฮโลกันอยู่เลย ดิฉันเองก็เกรงใจเพื่อนกลัวเข้าไปขัดจังหวะจึงนั่งรออยู่กับน้องชายใกล้ๆวงไฮโลนั้น เพื่อนก็ชวนว่าเล่นหรือเปล่า? ดิฉันก็บอกว่าไม่เล่นเดี๋ยวจะต้องกลับไปรับพนักงานอีก แต่น้องชายของดิฉันบอกว่า เล่นแค่แป๊บเดียวก็เลิกแล้วพี่ ดิฉันเองก็เลยนั่งเล่นด้วย ขณะนั้นก็เลยทดลองใช้ พญานกถึดทือ ดูว่าจะเป็นจริงอย่างที่พี่ทำงานได้บอกไว้หรือไม่ ดิฉันเองขอบอกเลยว่า ดิฉันได้เงินจากการเล่นครั้งนี้เป็นจำนวน 15,000 บาท แค่เวลาที่มีจำกัด จึงทำให้ดิฉันมั่นใจว่า พญานกถึดทือนี้ศักดิ์สิทธิ์จริงๆ จากนั้นดิฉันก็มาเล่าให้พี่ที่ทำงานฟัง พี่ก็บอกว่ามันขึ้นอยู่กับความเชื่อส่วนบุคคลนะ พี่เขายังบอกว่าวัตถุมงคลเป็นผู้เลือกคนบูชา ไม่ใช่คนบูชาเลือกวัตถุมงคล พี่เขาบอกว่าดิฉันเองไม่ได้จองวัตถุมงคลไว้แต่แรกทำไมถึงได้ไปครอบครอง เป็นเรื่องที่น่่าคิดไม่ใช่เหตุบังเอิญแน่นอน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2013
  5. ธีรวิช

ธีรวิช เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    ได้รับแล้วครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ

6. Tackled

ขอบคุณพี่ธีรวิชลูกค้าประจำด้วยนะครับ ยินดีบริการครับพี่

7. Tackled

รับทราบการจองและโอนของพี่ กัญจน์อมร (นอกเว็บ) เนื้อทองแดง 1 องค์ ขอบคุณครับ

8. Tackled

รายการจัดส่ง 04-07-2556

- คุณกัญจน์อมร (นอกเว็บ) EK105455576TH

9. Tackled

ประสบการณ์จากคุณ แช่ม(นามสมมุติ)

ดิฉันจะขอเล่าประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลที่ชื่อว่า พญานกถึดทือ ดิฉันเป็นคนจังหวัดเลย ได้มาทำงานที่ในนิคมอมตะ ระยอง ที่พักอาศัยของดิฉันเป็นห้องแถวอยู่ไม่ไกลจากโรงงานที่ดิฉันทำงานอยู่ วันหนึ่งประมาณกลางเดือน มิถุนายน ในแผนกของดิฉันได้มีพี่ที่ทำงานได้มาแนะนำให้เช่าวัตถุมงคล ดิฉันเองก็เลยพูดเล่นๆว่ามีวัตถุมงคลที่ใช้เล่นการพนันหรือเปล่า พี่ที่ทำงานก็บอกว่าไม่มี แต่มีวัตถุมงคลที่เด่นในด้านโชคลาภแลพุทธคุณครอบจักรวาล ดิฉันก็ว่าพี่โกหกหรือเปล่า พี่แกก็บอกว่า พี่ก็พูดตามตำราที่ครูบาอาจารย์บอกไว้ และพี่ก็บอกว่าทดลองนำไปบูชาก็ไม่ได้เสียหายอะไร ดิฉันเองก็เป็นคนชอบทดลองอยู่แล้ว จึงได้พูดไปว่าถ้าดีจริงจะกลับมาบูชาเพิ่มอีก 1 องค์ หลังจาก 2 วัน ดิฉันก็ทดลองนำไปเล่นไพ่กับคนที่ห้องแถวด้วยกัน โดยดิฉันไปเล่นกับน้องสาวอีก 1 คน วันนั้นดิฉันเล่นได้ 5,000 บาท แต่น้องสาวดิฉันเสียไปหลายบาทเหมือนกัน ช่วงที่กำลังเล่นนั้นดิฉันก็ท่องคาถา พญานกถึดทือ ตลอด ดิฉันจะหายใจเข้าลึกๆและก็ท่องพร้อมกับอธิฐานขอให้ " ป๊อก 8 ป๊อก 9 ด้วยนะคะ " ผลออกมาก็เป็นอย่างนั้นจริงๆ แต่ถ้าท่องคาถาผิด ผลออกมาก็คือ " แต้มบอด " และหลังจากนั้นดิฉันก็ต้องทำตามคำที่พูดไว้กับพี่ที่ทำงาน คือ ต้องบูชาเพิ่มอีก 1 องค์ โดยที่น้องสาวของดิฉันก็ได้เห็นพุทธคุณแล้ว ดิฉันจึงได้เช่าให้น้องสาวไปใช้ 1 องค์ วันต่อมาเราทั้ง 2 คนก็ไปเล่นที่ห้องแถวนั้นอีกแต่ครั้งนี้ดิฉันได้เงิน 6,000 บาท น้องสาวดิฉันได้ 5,000 บาท ก่อนจะกลับบ้านจ้าวมือบอกว่าครั้งหน้ามาอีกนะ คราวนี้อีก 3 วันต่อมาดิฉันและน้องก็ไปเล่นกันเหมือนเดิม ครั้งนี้จ้าวมือได้แนะนำน้าชายให้รู้จักบอกว่า วันนี้น้าชายขอเป็นจ้าวมือเอง และวันนี้เองดิฉันและน้องสาวต้องเสียเงินคนละ 2-3 พันบาท ก็เลยเลิก แต่ดิฉันและพวกที่ไปเล่นด้วยกันก็บอกว่าน้าชายคนนี้คุ้นหน้าอยู่นะและที่สำคัญเวลาถามเรื่องญาติๆ บางที่น้าชายคนนี้ก็ตอบไม่ถูก มีบางคนบอกว่าเคยเห็นเขาเป็นจ้าวมืออยู่ที่บ่อน สะพานสี่ หลังจากวันนั้นก็มาเล่าให้พี่ที่ทำงานฟังว่า ทำไมวันที่ 3 ถึงไม่ชนะเลย พี่ก็บอกว่า พญานกถึดทือ สร้างขึ้นมาใช้ในการเสี่ยงโชคได้ แต่ใช้สำหรับกลโกงของคนไม่ได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2013
  10. Tackled

ผลแห่งพลังพุทธคุณเกิดจากความเชื่อและความศรัทธาประกอบกับความตั้งมั่นและเคารพใน พระไตรรัตน์อันประเสริฐ ผู้ที่ประพฤติดียึดมั่นในคุณงามความดี ย่อมได้ผลดีตอบแทน ผมนำประสบการณ์มาลงให้ทุกท่านอ่านเพื่อเป็นวิทยาทานและเผยแพร่บารมี ครูบาอาจารย์ฯผู้เมตตาส่งเคราะห์ ไม่ได้สนับสนุนให้ทุกท่านยึดติดในการพนัน อยากให้ทุกท่านตั้งมั่นทำความดีและประพฤติตนให้เหมาะสม เมื่อนั้นบารมีจากครูบาอาจารย์ฯท่านจะเมตตาสงเคราะห์ให้ผลดีเกิดกับทุกท่าน ไม่ว่าจะประกอบกิจการงานใด จะได้สำเร็จดั่งใจตามที่ท่านมุ่งหวัง สามารถดำรงตนอยู่ได้ในทางโลก ไม่ขัดสนเดือดร้อน บริบูรณ์พร้อมโภคทรัพย์ดั่งใจท่าน (ถ้าไม่เกินกรรม) ไม่อยากให้ทุกท่านหมกหมุ่นและคิดว่าใช้ได้เฉพาะทางเสี่ยงโชคอย่างเดียว อย่านำไปใช้ในทางที่ผิด ตัวท่านเองจะเดือดร้อน และจะเดือดร้อนไปถึงครูบาอาจารย์ผู้ประสิทธิประสาทวิชาและเมตตาสงเคราะห์ท่านด้วย ตอบให้สำหรับทุกท่านที่ทั้งโทรมาสอบถามและ PM มาถามผมนะครับ ลองพิจารณาดูด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2013
  11. Tackled

ใครบูชาไปแล้วมีประกบการณ์ยังไง มาร่วมแบ่งปันกันได้ครับ ขอบคุณครับ :cool:

12. Tackled

กลับมาประจำการครับ หลังจากหลงเข้าไม่ได้มาหลายวัน ยังมีให้บูชาทุกเนื้อนะครับ (เนื้อเงินเหลือไม่กี่องค์ครับ) สนใจแจ้งได้ครับ ขอบคุณทุกท่านที่เยี่ยมชมครับ

13. Tackled

รายการจัดส่ง 11-07-2556

- คุณศรชัย(นอกเว็บ) EK106275108TH
    - คุณณัฐดนัย(นอกเว็บ) EK106275111TH

14. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินให้ แล้วครับ 1100 บาท
    12/07/13 18:01น.
    โอนไป ธ. กรุงเทพ นะครับ

15. Tackled

รับทราบครับ วันจันทร์ส่งให้ครับ ขอบคุณมากครับ

16. Tackled

รายการจัดส่ง 16/07/2556

คุณ ปรีชา EL105304633TH

**** ขออภัยที่ล่้าช้าครับพี่ เมื่อวา่นติดงานไปไม่ทันจริงๆ ขอบคุณครับ ****

17. Tackled

รับทราบการจองพี่เมย์ ลูกค้าเก่า เนื้อเงิน 1 องค์ ทองแดง 3 องค์ ขอบคุณมากๆครับ

18. Tackled

ขอบคุณทุกท่านที่เยี่ยมชมครับ ทุกเนื้อยังมีให้บูชาครับ (แต่เนื้อเงินเหลือไม่เยอะแล้วครับ ประมาณ 10 องค์)

19. may06

may06 เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    สวัสดีพี่ Tackled

ผมได้โอนเงินจำนวน 3,109.00 บาท ไป SCB.

เรียบร้อยแล้ว 17/07/56 เวลา 14.26 น.

ที่อยู่จัดส่งตาม PM ครับ

20. Tackled

รับทราบครับ พรุ่งนี้จัดการให้ครับ ขอบคุณมากครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้