สืบสานบูรพาจารย์หลวงปู่แสวง อริโย(ฝังตะกรุดทองคำและแบ่งปันประสบการณ์)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย โชคแสนดี, 10 พฤศจิกายน 2008.

1. Paully99

Paully99 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    เตรียมแผ่นหลังไว้ลงน้ำมันแล้วครับ

2. โชคแสนดี

โชคแสนดี เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    พี่ๆน้องๆท่านใดมีความประสงค์จะสักหรือลงน้ำมันตามสูตรของหลวงปู่ เรียญเชิญมาที่วัดกันได้เลยครับ อาจารย์ทอง แห่งสายวัดพระญาติจะมาช่วยสักยันต์ให้แต่ไม่เกินบ่ายโมง ส่วนลงน้ำมันได้ตลอดทั้งวัน อย่างที่เคยแจ้งไว้ครับปีนี้พิเศษมากๆน้ำมันที่ใช้ลงหลังผสมแต่มวลสารชั้นเซียนกันเลยทีเดียวครับ เรียกได้ว่าเป็นครั้งแรกจริงๆที่ได้นำมวลสารพิเศษมารวมกันแล้วลงน้ำมันให้ครับ แล้วเจอกันที่วัดนะครับ

3. deden

deden Active Member

29 พฤศจิกายน 2008
    นำภาพการลงน้ำมันในวันนี้โดย อ.เทพ มาให้ชมกันครับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      75.1 KB
      เปิดดู:
      147
      ขนาดไฟล์:
      73.7 KB
      เปิดดู:
      138
      ขนาดไฟล์:
      68.5 KB
      เปิดดู:
      134
      ขนาดไฟล์:
      74.6 KB
      เปิดดู:
      135
  4. deden

แผ่นหลังอันเข้มขลัง ซึ่งผ่านการลงน้ำมันตำหรับหลวงปู่แสวงเรียบร้อยแล้วครับ...

ขนาดไฟล์:
      129.2 KB
      เปิดดู:
      137
      ขนาดไฟล์:
      134.1 KB
      เปิดดู:
      141
  5. deden

ในวันนี้ อ.ทอง ศิษย์สายวัดพระญาติฯ เมตตามาสักให้ทั้งวันโดยไม่เหน็ดเหนื่อยครับ...

ขนาดไฟล์:
      83.1 KB
      เปิดดู:
      135
      ขนาดไฟล์:
      88.4 KB
      เปิดดู:
      140
  6. deden

ใครที่ชะล่าใจ คิดว่า "สีผึ้ง" และ "ลูกอมผงหลวงปู่จง" ยังเหลืออีกเยอะ ไม่ต้องรีบบูชา เชิญชมภาพเหล่านี้ครับ!!!

ขนาดไฟล์:
      108 KB
      เปิดดู:
      153
      ขนาดไฟล์:
      139.2 KB
      เปิดดู:
      171
      ขนาดไฟล์:
      144 KB
      เปิดดู:
      619
      ขนาดไฟล์:
      143.3 KB
      เปิดดู:
      148
  7. พรหมมาศ

พรหมมาศ Active Member

2 พฤศจิกายน 2008
    กลางเดือนว่าจะไปเก็บสีผึ้งเพิ่มอีกครั้งสงสัยจะไม่ทันเสียแล้ว

8. ชุมพร

ชุมพร สมาชิก

ขอบคุณครับ คุณดีเด่นที่ส่งข่าวให้ทราบ

9. deden

สิงห์ที่ใช้เป็นรูปแทนตัวของคุณ"ชุมพร" ใช่สิงห์ที่หลวงปู่เก็บไว้ในย่ามหรือเปล่าครับ สวยดีนะครับ...

10. โชคแสนดี

ผมว่าใช่นะครับเพราะเท่าที่ผมทราบสิงห์ตัวนี้เป็นสิงห์ขนาดบูชาติดตัวที่ใหญ่ที่สุด แล้วมีรอยจารหลวงปู่ชัดเจนมากๆครับที่แท้ก็อยู่ที่ท่านพี่ชุมพรนี่เอง

อนุโมทนาด้วยครับท่านพี่ทั้งสอง

11. ปีขาล

ปีขาล Active Member

สวัสดีครับคุณพี่ๆ ทุกท่าน สิงห์คุณพี่ชุมพร งดงามมากครับ
    เมื่อวานผมก็ได้เข้าไปที่วัด กราบหลวงปู่ มาครับ แต่อยู่ได้แค่ 11 โมงกว่า ก็กลับล่ะครับ
    มีเรื่องรบกวน ถามคุณพี่ๆ ว่าเมื่อวาน ผมเช่าบูชาพระกริ่งผิวเนื้อทองแดงมา มีเม็ดกริ่งด้านใน
    ถามหลวงน้า หลวงน้าก็ว่าจำวัดไม่ได้ มีโยมเขามาถวาย เห็นว่าสวยดี ก็บูชามา
    ขออภัย ที่ลงรูปไม่ได้นะครับ อยากขอความอนุเคราะห์ คุณพี่ท่านใดทราบรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณอย่างสูงครับผม
    ด้วยความเคารพครับผม

12. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    จากรูปที่พี่dedenถ่ายมาถ้าสังเกตุดี ๆ

จะเห็นว่าวัตถุมงคลของหลวงปู่ท่านโกอินเตอร์ครับ

คิดแล้วก็หนาวครับ

13. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานนี้ได้ลงน้ำมันและลงทองรู้สึกหนาวและแน่นหัวตึบแบบ อ.เทพบอกจริงๆ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะครับ ทั้งคุณ โชคแสนดี คุณดีเด่น คุณ Liverpat และอีกหลายท่านตอนไปปล่อยปลาหน้าวัดเห็นสาวๆอยู่กลุ่มนึงใช่กลุ่มคุณ กีรดามั๊ยหนอ แต่เมื่อวานลืมจีวรหลวงปู่ที่หลวงน้าสมชายให้ไว้ที่วัดครับ เสียดายจริงๆ พอลงทองเสร็จแล้วรีบกลับเลย ผมว่าเดี๋ยวหลวงปู่ท่านก็ให้อีกครับ เหมือนเหรียญรุ่น 1 และ 2 ที่ผมเคยขอไว้ ได้จริงๆครับ

14. Liverpat

ยินดีที่ได้รู้จักคุณ หนึ่ง1 เช่นกันครับ

สาวๆกลุ่มนึงที่หน้าวัดคงไม่ใช่คุณกีรดาราหรอกครับ

เพราะว่าเมื่อวานคุณกีรดาราไม่ได้ไปที่วัดครับ

เธอไม่สบายครับ ปวดศรีษะ

แหม น่าเสียดายจริง ๆ มีหลายท่านถามถึงคุณกีรดาราเช่นกันครับ

เรื่องจีวรเดี๋ยวหลวงปู่ท่านก็เมตตาเองแหล่ะครับ

ส่วนเหรียญรุ่น1 กับเหรียญแจ่มปี 24 ถ้าคุณ หนึ่ง1ยังไม่แน่ใจยังไงมาฝากไว้ที่ผมก่อนก็ได้นะครับ

ผมให้อีกเท่าตัวของราคาที่ได้มาเลยครับ (ล้อเล่นนะครับ แห่ะแห่ะ) น่าอิจฉาจริง ๆ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2009
  15. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นสัญญาณเตือนครับคุณหนึ่ง ว่าต่อไปจะหนาวและมีเรื่องปวดหัว

อ.เทพท่านบอกว่า โหลดข้อมูลให้ได้ แต่เอาออกให้ไม่ได้นะ

16. โชคแสนดี

เมื่อวานนี้ผมได้เข้าไปกับท่านคหบดีทั้งสองที่มีความตั้งใจจะไปกราบหลวงปู่ พร้อมทั้งจะบูชา "ตะกรุดทองคำขนาดกลาง" บูชาดอกละ 10,000 บาทกันคนละดอก เชื่อไหมครับว่าพอไปถึงตู้วัตถุมงคล หลวงน้าสมชายท่านได้พูดถึงตะกรุดทองคำทั้งสองดอกว่าตอนนี้ไม่มีแล้วนะเพราะมีคนที่ปทุมธานีเข้ามาบูชาไปทั้งสองดอกกับพระกริ่งช่อเก้าองค์และวัตถุมงคลอื่นๆบูชาไปทั้งหมดประมาณ 30,000 กว่าบาทก่อนหน้านี้เอง ทำให้คหบดีที่มากับผมตกใจเป็นอย่างมากว่ายังมีท่านอื่นที่มีความศรัทธาในองค์หลวงปู่มากๆ พวกผมก็ได้แต่อนุโมทนาบุญกับท่านผู้ใจบุญท่านนั้น คหบดีแห่งเพลินจิตจึงได้บูชาวัตถุมงคลหลวงปู่ไปหลายรายการน่าจะทำบุญไปประมาณ 10,000 กว่าบาทเห็นจะได้ครับ งานนี้จึงพร้อมใจกันลงน้ำมันซึ่งได้รับความเมตตาจากอาจารย์เทพมากๆ ท่านได้ทำให้เต็มที่เรียกได้ว่าต้องพักกันแบบคนต่อคนเลยครับ กว่าจะได้กลับก็ประมาณเกือบสองทุ่ม แต่ยังมีท่านผู้ใจบุญเข้ามาที่วัดกันอย่างต่อเนื่อง รวมถึงอาจารย์ทองมีคิวสักยันต์ไม่ขาดสายเลยครับ

มางานนี้ได้พบพี่ๆผู้ใจบุญหลายท่านเลยครับ พี่NR พี่ดีเด่น พี่พอลลี่ พี่Area ท่านหนึ่ง ท่านLiverpat ท่านFirst ท่านมะขามเพชร อนุโมทนาบุญด้วยครับ

17. Liverpat

ใช่ครับ

ผมก็อยู่ในเหตุการณ์นั้นด้วยครับ

ได้ยินท่านคหบดีท่านนั้นกระซิบมาเบา ๆ ว่า

ตะกรุดทองคำดอกกลางไม่ได้ไม่เป็นไรเดี๋ยวไว้เอาตะกรุดทองคำดอกใหญ่กับ

คหบดีอีกท่านนึงแทนแล้วกันครับ

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าคหบดีอีกท่านนึงนั้นจะยอมหรือเปล่า

เพราะว่าเมื่อวานผมก็เห็นคหบดีท่านนั้นยังคล้องตะกรุดทองคำดอกใหญ่ที่ว่านี้

ไปที่วัดอยู่เลยครับ

อ้อ ลืมทักพี่ deden ไปเลยครับ

ไม่ทราบว่าผ้าเช็ดหน้าหรือว่ากระดาษtissues ที่บ้านพี่ deden หมดหรือยังครับ

เมื่อวานที่วัดเห็นว่าพี่ deden จะขอยืมหลวงน้ากลับไปไม่ใช่หรือครับ

แหม พับ'หนาม ล่อเป้ากันแทบหัวใจวายตายเลยนะครับพี่ deden

ปล.โชคเชลซีครับพี่

18. ชุมพร

ถูกต้องครับ เป็นสิงห์ที่หลวงปู่ท่านจางด้วยมือท่านเองครับ ทีแรกผมก็ไม่ทราบหรอกครับ แต่ลูกศิษย์ใกล้ชิดท่าน บอกว่าเป็นรอยจารของหลวงปู่ท่าน

19. ชุมพร

ขออนุโมทนาในความดี และบุญกุศลที่ท่านทั้งหลายได้ร่วมทำบุญกับวัดสว่างภพด้วยครับ
    อนุโมทนาสาธุ...

20. deden

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ"คุณหนึ่ง"