สืบสานบูรพาจารย์หลวงปู่แสวง อริโย(ฝังตะกรุดทองคำและแบ่งปันประสบการณ์)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย โชคแสนดี, 10 พฤศจิกายน 2008.

1. deden

deden Active Member

29 พฤศจิกายน 2008
    พระที่แจกในงาน เป็นพระที่ทันหลวงปู่ ผสมผงกรุวัดเงินคลองเตยครับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      90.9 KB
      เปิดดู:
      212
      ขนาดไฟล์:
      105.4 KB
      เปิดดู:
      210
  2. ฮิเดกิ

ฮิเดกิ สมาชิก

ดีเด่นสหายกลับไปยัง

3. ชุมพร

ชุมพร สมาชิก

วันนี้ได้ไปร่วมงานไหว้ครู หลวงปู่แสวง ผมต้องขออนุโมทนาทั้งหมดทั้งมวลในบุญกุศลที่ท่านทั้งหลายที่มีจิตศรัทธาเคารพเลื่อมใสในองค์หลวงปู่ท่าน แต่น่าเสียดายที่ไม่โอกาสได้เจอคุณโชคแสนดี และคุณกีรดารา ท่านผู้ทรงคุณประจำกระทู้นี้ แต่ก็มีโอกาสได้เจออาจารย์เทพผู้เปี่ยมด้วยความเมตตาใครขอให้ท่านลงนำมันหรือลงแผ่นทอง ท่านก็ลงให้ตามวิชาที่หลวงปู่ท่านได้ถ่ายทอดอย่างเต็มสูตรโดยไม่เหน็ดเหนื่อย และมีโอกาสได้กราบนมัสการหลวงพี่เบียร์ผู้ที่ได้รับการถ่ายทอดวิชาจากหลวงปู่โดยตรงอีกท่านหนึ่งด้วย
    วันนี้ตู้วัดถุมงคลเต็มไปด้วยผู้มีจิตเคารพในองค์หลวงปู่ จนแทบจะไม่มีที่ยืน
    วัดถุมงคลหลายชิ้นได้มีผู้บูชาไปเป็นจำนวนมาก ผมมีโอกาสก็อดไม่ได้ที่จะร่วมบูชากับเขาด้วย....
    งานนี้คุณดีเด่นก็มานะครับ และได้เป็นผู้นำในการอาราธนาศิลด้วยนะครับ ต้องอนุโมทนาเป็นอย่างยิ่ง สาธุ...

4. deden

เมื่อวานคุณ"ชุมพร"ได้นำสิงห์หลวงปู่รุ่นหนึ่งเนื้อเงินซึ่งหมดไปจากวัดแล้ว ถวายไว้ที่หลวงน้าสมชาย เพื่อให้ผู้ที่สนใจได้บูชา เงินค่าบูชาถวายวัดทั้งหมด ใครที่พลาดโอกาสบูชาสิงห์มากประสบการณ์รุ่นนี้ลองสอบถามหลวงน้าดูนะครับ องค์นี้สวยมากๆแถมเลี่ยมและมีที่เหน็บพร้อมใช้อีกด้วยครับ อนุโมทนาบุญกับคุณชุมพรทั้งหมดทั้งมวลครับ

5. deden

แอบกระซิบบอกกันนะครับ

ใครที่จะไปลงน้ำมันกับอาจารย์เทพวันที่ ๑ กุมภาพันธ์ นี้ขอบอกว่าโชคดีมากๆๆๆ เพราะน้ำมันที่จะลงให้นั้นอาจารย์เทพแอบบอกผมว่า อาจารย์ได้ใส่สีผึ้งรุ่นแรกที่หลวงปู่เรียกเก็บ สีผึ้งไม้แหย่แย้ และที่สำคัญสีผึ้งหลวงปู่จง ผสมลงไปในน้ำมันด้วย(ยังเห็นเป็นก้อนสีผึ้งอยู่เลย) คิดดูนะครับผู้ที่ได้ลงจะเป็นที่รักใคร่ของใครต่อใครขนาดไหน...

พลาดไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง !

6. โชคแสนดี

โชคแสนดี เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    ผมคนหนึ่งไม่พลาดแน่ๆครับพี่แล้วเจอกันที่วัดครับ

7. โชคแสนดี

อนุโมทนากับสิงห์เนื้อเงิน รุ่นหนึ่ง ที่ได้ถวายวัดเพื่อทำบุญทั้งหมด แล้วก็ขอขอบคุณท่านชุมพรที่ได้ยกหางน้องๆอีกแล้วครับ ต้องขอโทษท่านพี่ชุมพรด้วยครับที่ไปร่วมงานไม่ได้เพราะงานที่บริษัทยุ่งมากๆขนาดผมขอลาหยุดยังไม่อนุมัติให้เลย เอาไว้โอกาสหน้ามาร่วมทำบุญที่วัดกันนะครับ แต่ผมได้ข่าววงในมาว่าท่านพี่ชุมพรครอบครองสิงห์ตัวใหญ่ที่สุดของหลวงปู่แถมหลวงปู่ท่านเมตตาจารไว้ให้เห็นรอยจารเต็มๆ รบกวนท่านพี่นำรูปมาโชว์กันบ้างนะครับ รอชมอยู่ครับ

8. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

แล้ววันที่ 1 เจอกันครับ แล้วจะรู้จักกันยังไงนี่ ไว้ให้คุณโชคแสนดีคอยแนะนำก็แล้วกันนะครับ

9. deden

ยังเป็นที่รักของใครบางคนไม่พออีกเหรอครับน้องโชคเชลซี ลงน้ำมันสูตรนี้เข้าไปอีกสงสัยทั้งสาวเล็ก สาวใหญ่ และสาวแปลก ถอนตัวไม่ขึ้นแหงๆ

10. ปีขาล

ปีขาล Active Member

สวัสดีครับพี่ๆ ทุกท่าน วันที่ 1 พลาดม่ะได้ล่ะครับ กับการลงน้ำมัน
    ขอบคุณข่าวสารครับผม อนุโมทนาครับคุณพี่ ทุกๆ ท่าน

11. โชคแสนดี

สีผึ้งรุ่นแรกที่หลวงปู่เรียกเก็บ สีผึ้งไม้แหย่แย้ และที่สำคัญสีผึ้งหลวงปู่จง ผสมลงไปในน้ำมันด้วย(ยังเห็นเป็นก้อนสีผึ้งอยู่เลย) คิดดูนะครับผู้ที่ได้ลงจะเป็นที่รักใคร่ของใครต่อใครขนาดไหน...
    สีผึ้งที่กล่าวมาด้านบนเป็สีผึ้งต้องห้ามของหลวงปู่ครับ เพราะหลวงปู่ท่านเกรงว่าลูกหลานจะนำไปใช้ในทางที่ผิดเหมือนที่ผ่านมา ในอดีตถึงขนาดแม่บ้านรวมตัวกันมาร้องเรียนท่านว่าให้เรียกของกลับคืนมาเพราะพ่อบ้านแต่ละคนเกเรกันใหญ่แล้วไม่กลับบ้านกันเลยก็มี ท่านยังบอกว่าถ้ามีความยับยั้งชั่งใจไม่ติดในรูปลักษณ์ก็คงไม่มีปัญหาเกิดขึ้น งานนี้ผมบอกได้คำเดียวว่าประหลาดใจมากๆที่อ.เทพนำมาผสมเพื่อลงน้ำมันในวันที่ ๑ ก.พ ๕๒ เท่านั้นพลาดงานนี้แล้วไม่รู้ว่าจะมีโอกาสดีๆอย่างนี้อีกเมื่อไหร่ แหม!อยากลงสักสามรอบเลยครับ

12. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008

บอกกันอย่างนี้ยิ่งหาตัวง่ายเลยนะครับพี่กีรดารา

13. โชคแสนดี

ยินดีครับท่านหนึ่ง ผมคงต้องรบกวนท่านหนึ่งแนะนำญาติธรรมด้วยเช่นเดียวกันครับจะได้พากันไปทำบุญกันเป็นทีมเลยครับ

14. โชคแสนดี

อนุโมทนาครับ แล้วเจอกันที่วัดครับมีอะไรก็แนะนำกันได้ครับ ท่านปีขาล

15. deden

หาตัวง่ายเหมือนเข็นภูเขาลงไปในครกเลยครับน้องพัฒน์...

16. ปีขาล

สวัสดีครับคุณพี่ๆ ทุกท่าน เข้ามาอัพข่าวสารข้อมูลครับ
    และศึกษายันต์ ของคุณพี่กีรดารา ครับ ขอบคุณครับ

17. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008

สุอดยอดครับพี่กีรดารา

ทั้งยันต์ 108

แล้วก็เนื้อนวะโลหะ มวลสารที่เด่นๆ คือจ้าวน้ำเงินที่หาได้ยากยิ่ง

สมัยนี้เค้าสร้างเนื้อนวะโลหะโดยใส่มวลสารอื่นลงไปแทนจ้าวน้ำเงินเพราะหาจ้าวน้ำเงินไม่ได้จริงๆครับ หรือถ้าหาได้จริงๆก็ราคาสูงมากครับ

อนุโมทนาครับ

18. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวันไหว้ครูที่ผ่านมา เลิกกันกี่ทุ่มครับ

19. deden

ใช่ครับเป็นของเก่า แจกสำหรับผู้ที่เข้าพิธีครอบเศียรพ่อแก่ฤาษีครับ "รักปู่"อาจเคยเห็นพิมพ์นี้มาแล้วก็ได้...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      110.5 KB
      เปิดดู:
      214
  20. ปีขาล

สวัสดีครับผม ตอบคุณพี่กีรดาราครับ ใช่ครับ เกิดปีนี้เลยใช้ชื่อนี้เลยครับ แต่เป็นเสือใจดีนะครับคุณพี่ ไม่ใช่วันอังคารเดือนเมษา ครับผม นอกจากความรู้ด้านคาถาอาคมแล้วคุณพี่ยังมีความรู้ด้านโหราศาสตร์ อีกนะครับ นับถือ ครับนับถือ ด้วยความเคารพครับผม