*** สืบจากเหล็กไหล คู่ ชวิต** ห้องเหล็กไหล ห้าดาว"^___^

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย โลกทิพย์, 24 กันยายน 2013.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. น้องนีล

น้องนีล เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    ร่วมอนุโมทนาบุญกับอาจารย์และผู้เข้าร่วมปฏิบัติธรรมในครั้งนี้ทุกๆท่าน ขอให้มีความเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปครับ อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ

2. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

กรรมฐาน จบลุล่วงไปได้ด้วยดี และดีมาก น้องใหม่จากพลังจิตมาเรียน กันมากมาย นั่นคือคำตอบว่าดีไหม หลงทางไหม หรือ เรียนแล้วดีหรือเปล่า นั่นคือคำตอบครับ ส่วน เสียงนกกา คือ ดนตรี ชีวิตของผมครับ ........เอาหล่ะครับเรา กลับมา เรื่องราวของเราต่อ กับเหล็กไหลธาตุกายสิทธิ เจาะกรรม สืบกรรมจากเหล็กไหลนาม เหล็กไหลพระรอด ขอ เชิญ ท่าน ทัศ นา ได้ ณ บัด นี้ .........................

3. ก๋ง สุญญตา

เก็บพระแท้ หนึ่งองค์ ถึงจะแพงแต่ก็พระแท้ ดีกว่า เก็บพระถูก พันองค์ที่เก้ "..................พระเก้ ในวงการ คือ ไม่มีราคา แม้แต่ บาทเดียว การเก้ไม่มีเก้มากเก้น้อย คือ เก้ทั้งสิ้น อย่างน้อยเจตนาที่เขาต้องการทำเก้ ขึ้นมา ก็ไม่บริสุทธิ์แล้ว คิดเองแล้วกัน ..............จ่ายแพงอีกนิด เพื่อคุณภาพชีวิตที่ดีกว่า "..........................เหมือนเป็นคนชั่ว ห้าร้อยปี พระองค์ไม่สรรเสริญเท่า คนดี ห้านาที "............................ ใช้วิจรณาญานในการ เลือก พระดีๆ สักองค์ ที่จะอยู่ในคอท่าน ไม่ใช่ เอามาห้อยคอ หนักคอแล้วไม่มีพุทธคุณ .........ก็คือ หิน ดิน ทราย โลหะ ชิ้นนึงแค่นั้นเอง........................

4. MirageCity

MirageCity เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2008
    เบื่อพวกโจรมุมตึกในโลกลี้ลับ พฤติกรรมแอบล่อลับๆ

อย่ามาจองเวรจองกรรมกันเลยนะครับ

5. ก๋ง สุญญตา

โลกธรรม 8 กำลังทำงาน ปล่อยเค้า .........................

6. MirageCity

ปีเดียวกันเลยครับ

7. ake7440

ake7440 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2008
    เวลาลงรูป อยากดูด้านหลังด้วยได้ไหมครับ

8. MirageCity

นอนได้แระ จารย์บอกมะไหวครับ คืนนี้

9. โลกทิพย์

โลกทิพย์ Active Member

22 กันยายน 2013
    เพื่อนๆ ที่ติดตามผลงานของ อ ท่านจะเห็นแล้วรู้สิ่งที่เกิดขึ้นต่างๆได้ดีนะครับ ส่วนตัวผมนั้นก็จะช่วย อ สร้างศูนย์ ปฏิบัติธรรมและต่อสู้ ความอยุติธรรม ความไม่ชอบมาพากล และจิตใจ อันยังไม่ละเอียดต่อไป เพราะอาจารย์สอนอยู่เสมอว่า " การไปถวายของให้พระแล้ว พระฉันไม่ได้ด้วยอาบัติ พระก็ไม่รับประเคน ของนั้นย่อมกลับไปสู่เจ้าของ ผู้มาให้่ตามเดิมครับ "ฝากๆไว้ครับแง่คิดดี ของท่านอาจารย์ครับ

10. โลกทิพย์

สมาชิก ไม่ได้โทษแบน ก็สามารถ คอมเม้นได้ทุกห้องแต่ คอมเม้น อ หายไป เรื่องนี้ผมว่าไม่ถูกนะครับ ผมว่า ดูมันทะแม่งๆ แล้วนะครับ ทำแบบนี้ ไม่แจ้งโทษเขาแล้ว ก็ ยกเขาขึ้นไปอยู่ด้านบน และเขาลงมา เม้น ในห้องอื่นก็ไม่ได้ ท่านแบน อาจารย์ผมไปเลยดีกว่าครับ ง่ายกว่าเยอะ ทำแบบนี้มันตีปลาหน้าไซร นะครับ ผมว่า มันไม่โปร่งใสแล้วนะครับแบบนี้ เหมือน ช่วยเหลือ พรรคพวกอย่างไร ไม่รู้ครับ ใน่ส่วนตัวผมเล่นเวปมาหลายปี ก็เพิ่งเคยเห็นครับ คนไม่ผิด ย้าย ไปห้องอื่นก็ไม่ได้ ไม่ให้เขาทำมาหากิน แล้วจะ สมัครเป็นพีเมี่ยมทำไมครับ วันนี้ ผมว่าท่านต้องตอบสังคมแล้วครับ ผมคนนึงแหละ ที่ไม่เห็นด้วยกับการ มาทำแบบนี้ ในห้องของผม ถ้าไม่ถูกต้องอันใด ท่านต้องแจ้งผมในฐานะเจ้าของห้องก่อน นึกจะทำอะไรก็ทำ มีสติหรือเปล่าครับ ถ้าจะทำแบบนี้ ก็ขายเองเลยทั้งหมด ไม่ต้องให้ใคร สมัครพีเมียม เข้ามาขายของหรอกครับ ไม่สบอารมณ์ท่าน ย้าย ไม่มีสามีเหตุผล ลบ ไม่ต้องบอกใคร มาตราฐาน มัน ไม่มีนะครับทำแบบนี้ มันเสียยี่ห้อ เวป ใหญ่ มาตราฐานนะครับ

11. โลกทิพย์

เหล็กชุดเมื่อคืน ผมจะลงให้ใหม่ครับในนามผมเองครับ ขอเวลาไปเอาข้อมูลก่อนนะครับ

12. โลกทิพย์

SAM_7144 (675x900).jpg 1..................เหล็กน้ำ พระแม่ธรณี ราคา 2500

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2013
  13. โลกทิพย์

SAM_7145 (675x900).jpg 2.........................เหล็กไหลกบกินเดือน 3500 เด่นโชคลาภล้วนๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2013
  14. โลกทิพย์

SAM_7146 (675x900).jpg

ไฟล์ที่แนบมา:

15. โลกทิพย์

SAM_7147 (675x900).jpg 4.................เหล็กกุหลาบพันอสงไขย สมัย พระเจ้าองค์ที่ 11 เป็นตอนที่นางทำมาลัย กุหลาบพันปี มาถวายพระเจ้าปทุมพุทธเจ้า พอรับแล้วเมืองปทุมกลายเป็น เมืองกุหลาบ พระองค์ไม่สามรถ แสดงธรรมได้ เพราะคนรักกัน ไม่มีใครยอมออกบวชเลย จึงเดินทางข้ามพบมา หาพระเจ้าองค์ที่ 12 แล้วแสดงธรรม นางสำนึกผิด เลยโยนกุหลาบดนี้ตกมา ผลคือต้นกุหลาบหิน ปลุกด้วยใบได้ เป็นสุดยอดเมตตา มหาเสน่ห์ ทั้งสามภพ แรงสุดๆ เกินกว่าใครจะต้านได้ แม้ พลังงานที่พิสุทธิใสของอรหันต์ ก็ได้ แค่ พ้นได้แต่ ห้ามไม่ให้เกิดไม่ได้ แรง จริงๆๆ 2800..............

16. โลกทิพย์

SAM_7148 (675x900).jpg 5...........................เหล็กนี้ นาม สุริยะพราว ปัจเจกพระพุทฌเจ้า เป็นพระปัจเจกที่สามารถ เดินทางไปสนทนาธรรมกับสุริยะเทพได้ ทนต่อไฟ ได้อย่างอัศจรรย์ จน สุริยะเทพ มอบ แก้วสุรยะตะถะ เพื่อให้ เห็นได้ ทั้งกลางวันและกลางคืน ทั้งโลกนี้โลกหน้า เป็นเหล็กที่นำ แสงสว่างทั้งทางโลกและทางธรรมมาให้ครับ ตัวเหล็กเป็นเหล็ก ม่วง ปนพรายดำ สองสีในหนึ่งเดียวหายากครับ 3200 พลังที่ ครอง ภิภพจบสาครัน ........................

17. โลกทิพย์

SAM_7149 (675x900).jpg 6....................เหล็กพระอุปคุต ปลีกแมงทับเข้ม เต็มพลังเจ็ดสี มณีเจ็ดแสง หายากมากๆๆ เป็นตอนที่ พระอุปคุตโปรด พระอินทร์ ๆ ถามว่า ใต้บาดาล ต่างกับ บนฟ้าอย่างไร พระอุปคุต บอกว่า บนฟ้าทำฝน ใต้บาดาล เก็บฝน และ ก็ส่งไอน้ำขึ้นมาทำฝน ไม่มีฟ้าก็ไม่มีบาดาล ไม่มีบาดาลก็ไม่ฟ้า ไม่มีอะไรที่แตกต่าง แต่ส่ิงที่แตกต่างคือ เราเป็น อรหันต์ ที่อยู่ ใต้บาดาลองค์เดียว ว่าพลาง พระอินทร์ของ ของดี ท่านเลยส่ง เหล้กไหลพรายน้ำนี้ ให้จนพระอินทร์ ถึง เวลาจุติ เลยทิ้งกลับมา ณ โลกนี้ ผู้ใด ครอบครอง ย่อมทำบุญ ถวายพระนิโรท หรือ พุธเพ็งแล้ว ตั้งตัวเป็น มหาเศรษฐฐี ในคราวต่อไปได้แน่นอน ...................4500

18. Torami

Torami Active Member

อ้าว! เกิดไร ขึ้นนี่ กำลังตามอ่านเหล็กไหลของคุณวีซ่า ที่ อ.ก๋ง เล่า มันๆ อยู่เลย
    เช้านี้มาอัพเดทความเคลื่นไหว ไหง! มันหายไปล่ะนี่

อยู่ดีๆ ก็โดนตามลบข้อความ ดิฉันไม่เห็นเลยว่ามีข้อความใดไม่เหมาะสม

ชักสงสัย ว่ามาตราฐาน และความยุติธรรมมันอยู่ตรงไหน
    ท่านผุ้ใหญ่ช่วยออกมาชี้แจงด้วย ดิฉันหนึ่งในผู้ติดตามกระทู้เหล็กไหล และเช่าซื้อเหล็กไหลไปหลายองค์ ขอถามหาเหตุผลหน่อยเถอะค่ะ จะได้หายคาใจ

19. โลกทิพย์

SAM_7150 (675x900).jpg 7....................ชิ้นนี้ ไม่ธรรมดา เป็นทองคำ ใต้เหล้กไหล มีสายแร่ทอง เป็นที่อยู่ ของ พระเทวคุณสุวรรณกายทิพยะเทวคุณ เป็นพระที่ ถูกอวตาล มาจาก หลวงพ่อทองคำ คราที่ ลงมาโปรด แล้วเกศทองหัก ทิ้งลง ปฐพี จนในที่สุด กลายเป็นเหล็กไหล บ้างก็เรียกง่ายๆ ว่า พระเกศทอง เป็นของสูงค่ามาก เกื้อกู ตำแหน่งหน้าที่การงานให้อยู่สูงสุด เกื้อกูล สมบัติพัสถาน ให้ มั่งมีศรีสุขได้ เป็นของสูงส่ง ก่อนใช้ แม้ผ่านไป วัด ไตรมิตรฯ แล้ว อธิฐาน ต่อ หน้าหลวงพ่อทองคำ หรือวางไว้ที่มือ แล้วกลับมาใช้งาน ...........อธิฐานบันดาลมี ทุกสรรพสิ่งสำเร็จสมประสงค์แล 8000 ครับหายากที่สุดแห่งเหล้กไหล เพราะเป็นเหล้กไหลทอง รุ้ง ปลีกแมงทับ ม่วง ชม พู ดำ ปรอท ในองค์เดียวครับ ...........

20. โลกทิพย์

SAM_7151 (675x900).jpg 8.................เมื่อคราที่ พระพุทธเจ้า ตัดผมเพื่อปลงทิ้งนั้น ผมยังอยุ่ในส่วน ของ โลกียะญาณไม่อาจเดินทางไปร่วมกับ ทางพระนิพพาน ทาง อรหันต์ได้ ทิ้งไว้ในแผ่นดินมาช้านาน แสนนาน จนกลายเป็น ธาตุกายสิทธิก่อนบรรลุธรรม ผม แห่งโลกสุดท้ายของพระองค์ มีเมตตา ที่แรงกล้าสูงส่ง และ เป็นเหล็กไหล เพียงชิ้นเดียวที่พบ ไม่เคยพบเหล้กไหลลายนี้เลย เจ้าของเก่า เรียก ลายพยัคฆทอง ไม่มีให้เห็นกันง่ายๆ ครับ ประเมินค่ามิได้ ครับ เหล็กไหล สุวรรณเกศา หนึ่งเดียวในแผ่นดินไทย 12000

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้