*** สืบจากเหล็กไหล คู่ ชวิต** ห้องเหล็กไหล ห้าดาว"^___^

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย โลกทิพย์, 24 กันยายน 2013.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Sod

Sod เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ ใช้แก้วมณีนพรัตน์สายหลวงปู่ดู่ได้ไหมครับ

2. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

มาดูว่าขานแล้วยังค่ะ

3. Sod

Sod เป็นที่รู้จักกันดี

องค์ที่ 5 ลูกอมจักรพรรดิ
    โอนเงินแล้วครับ 1,000.05 บาท เวลา 20:48 น.

4. โลกทิพย์

โลกทิพย์ Active Member

22 กันยายน 2013
    โลกทิพย์ เหล็กไหล คุณภาพ มากด้วยบารมี .....................เชิญจับจองครับ

5. hi-kick07

งั้นขอจองเลยแหละกันนะค่ะ คุณน้องชาย อิอิ rabbit_eatingrabbit_eatingrabbit_eating

6. กสิณน้ำ

กสิณน้ำ Active Member

16 กันยายน 2013
    พระไตรปิฎก เล่มที่ ๑๑ พระสุตตันตปิฎก เล่มที่ ๓ ทีฆนิกาย ปาฏิกวรรค

๙. อาฏานาฏิยสูตร (๓๒)

[๒๐๗] ข้าพเจ้าได้สดับมาอย่างนี้-
    สมัยหนึ่ง พระผู้มีพระภาคประทับอยู่ ณ ภูเขาคิชฌกูฏ เขตพระนครราชคฤห์ ครั้งนั้น ท้าวมหาราชทั้ง ๔ ตั้งการรักษาไว้ทั้ง ๔ ทิศ ตั้งพลขันธ์ไว้ทั้ง ๔ ทิศ ตั้งผู้ตรวจตราไว้ทั้ง ๔ ทิศ ด้วยเสนายักษ์กองใหญ่ ด้วยเสนาคนธรรพ์กองใหญ่ ด้วยเสนากุมภัณฑ์กองใหญ่ และด้วยเสนานาคกองใหญ่
    เมื่อราตรีล่วงปฐมยามไปแล้ว เปล่งรัศมีงามยิ่ง ยังภูเขาคิชฌกูฏทั้งสิ้นให้สว่างไสว แล้วเข้าไปเฝ้าพระผู้มีพระภาคถึงที่ประทับ ถวายบังคมพระผู้มีพระภาค แล้วนั่ง ณ ที่ควรส่วนข้างหนึ่ง ฯ

[๒๑๐] แต่ที่นี้ไป ทิศที่ชนเรียกกันว่า ปุริมทิศ(ตะวันออก) ที่ท้าวมหาราชผู้ทรงยศ เป็นเจ้าเป็นใหญ่ของพวกคนธรรพ์
    ทรงนามว่า "ท้าวธตรฏฐ์" อันพวกคนธรรพ์แวดล้อมแล้ว
    ทรงโปรดปรานด้วยการฟ้อนรำขับร้อง ทรงอภิบาลอยู่
    ข้าพเจ้าได้สดับมาว่า โอรสของท้าวเธอมีมากองค์ มีพระนามเดียวกัน ทั้งเก้าสิบเอ็ดองค์
    มีพระนามว่า อินทะ ทรงพระกำลังมาก ฯ

[๒๑๑] แต่นี้ไป ทิศที่ชนเรียกกันว่า ทักขิณทิศ(ใต้) ที่ท้าวมหาราชผู้ทรงยศ เป็นเจ้าเป็นใหญ่ของพวกกุมภัณฑ์
    ทรงนามว่า "ท้าววิรุฬหะ" อันพวกกุมภัณฑ์แวดล้อมแล้ว
    ทรงโปรดปรานด้วยการฟ้อนรำ ขับร้อง ทรงอภิบาลอยู่
    ข้าพเจ้าได้สดับมาว่า โอรสของท้าวเธอมีมากองค์ มีพระนามเดียวกัน ทั้งเก้าสิบเอ็ดองค์
    มีพระนามว่า อินทะ ทรงพระกำลังมาก ฯ

[๒๑๒] แต่ที่นี้ไป ทิศที่มหาชนเรียกกันว่า ปัจฉิมทิศ ที่ท้าวมหาราชผู้ทรงยศ เป็นเจ้าเป็นใหญ่ของพวกนาค
    ทรงนามว่า "ท้าววิรูปักษ์" อันพวกนาคแวดล้อมแล้ว
    ทรงโปรดปรานด้วยการฟ้อนรำ ขับร้อง ทรงอภิบาลอยู่
    มีพระนามว่า อินทะ ทรงพระกำลังมาก

[๒๑๓] แต่ทิศนี้ไป ทิศที่ชนเรียกกันว่าอุตตรทิศ ที่ท้าวมหาราชผู้ทรงยศ เป็นเจ้าเป็นใหญ่ของยักษ์ทั้งหลาย
    ทรงนามว่า "ท้าวกุเวร" (เวสสุวัณ) อันยักษ์ทั้งหลายแวดล้อมแล้ว
    ทรงโปรดปรานด้วยการฟ้อนรำ ขับร้องทรงอภิบาลอยู่
    ข้าพเจ้าได้สดับมาว่า โอรสของท้าวเธอมีมากองค์ มีพระนามเดียวกัน ทั้งเก้าสิบเอ็ดพระองค์
    มีพระนามว่า อินทะ ทรงพระกำลังมาก

อ้างอิง
    เนื้อความพระไตรปิฎก เล่มที่ ๑๑ บรรทัดที่ ๔๒๐๗ - ๔๕๐๐. หน้าที่ ๑๗๓ - ๑๘๕.

คุงพี่สอยแต่ของดีๆๆ ทั้งน้้นเลยนะค่ะท่องยุทธแต่ละวัน คริๆ

7. นาย พี

นาย พี เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    จององค์นี้ครับ

8. น้องนีล

น้องนีล เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    จององค์ที่ 10 ครับ

9. น้องนีล

น้องนีล เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    โอนแล้วครับ 999.09 บาท 25/09/56 เวลา 08.55 น. ที่อยู่ทาง PM ครับ

10. กสิณน้ำ

พี่ต่อคนนี้ เป็นศิษย์ก้นกุฏิ อาจารย์ก๋งนะค่ะ มั่นใจได้ค่ะ ในฝีมือและคุณภาพ รายได้ในห้องนี้จะนำไปทำศาลาอเนกประสงค์ สถานปฏิบัติธรรม สุญญตา ค่ะ เพื่อน ก็ คิดว่าทำบุญกันไปแล้วกันได้เหล็กไหลดีๆๆ ของอาจารย์ท่านไป เป็นของกำนัลค่ะ กสิณน้ำมาบอกเพราะคนถามมามากเหลือเกินค่ะว่า โลกทิพย์ เป็นใคร ?? รับรองคุณภาพค่ะ เพราะโลกทิพย์คนนี้ เก่งฐานเจ็ด สายปากน้ำ บริกรรมจนทะลุ อุโมง แห่งนิมิตได้แล้ว มั่นใจได้ค่ะ อาจารย์จึงไว้วางใจ ให้มาปฏิภารกิจ ในห้องห้าดาวนี้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

11. นาย พี

แจ้ง โอนเงินครับ 6.......เหล็กไหลพรายม่วงทิพย์

999.06 วันที่ 25/9/2556

12. โลกทิพย์

SAM_7049 (675x900).jpg

ทดสอบ การเจาะ วิบากกรรมร่วม บุตเพสันวาส และ วิบากกรรมร่วมกับ เหล็กไหล นาม " เหล็กไหล พระรอด " วอมๆก่อนหนึ่งองค์ 1500 บาท กับซี่รี่ สั้นๆ ของ พระรอด แห่งเมืองลำพูนที่อาลัยรัก ต่อ บุตเพสันนิวาส ใครคือ คนนั้น เชิญจองแล้วโอนทันที จะ เจาะกรรมร่วมกับ เหล็กไหลองค์นี้ กับสุดยอดพลังแห่งล้านนา เหล้กไหลพระรอด ......................(ขออนุญาติโชว์ฝีมือบ้างนะครับ ศิษย์มิอาจเทียบครู ) เชิญครับ วีซ่า โอนแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2013
  13. โลกทิพย์

หลังกรรมฐานวันที่ 27 ถึง 29แล้วในวันที่ 30 เป็นต้นไป อาจารย์จะกลับมาทำหน้าที่ตามเดิมครับ รับรองว่า ยิ่งกลับมาใหม่ๆ จากการเข้าสุญญตาแล้ว อาจารย์จะแทงทะลุ ทุกอย่างครับ ติดตามผลงานได้ ณ ห้องห้าดาวนี้ครับ ตอนนี้ขออนุญาติเตรียมงาน ข้าวของ ไปทริปกรรมฐานนี้ก่อน เพื่อนๆ ที่อยากไปขาดปัจจัย ขอทุนได้ เห็นว่าเหลือ สี่ทุนครับ เรียนเชิญได้ ครับโอกาสดีๆแบบนี้มีไม่มาก เรียนฟรีกับ กรรมฐานชั้นสูงส่ง ที่ ไม่ใช่ แค่สมถะ แต่เป็น วิปัสนาชั้นสูง หาที่เรียนยากในเมืองไทย เพื่อนๆต้อเดินทางรอบเมืองไทยกว่าจะพบ อาจารย์ดีๆ สอนครบทุกอย่างมาที่นี่ที่เดียว จบทุกสรรพสิ่งครับไม่ไปไม่รู้.........................

14. โลกทิพย์

ขออนุญาติ เตรียมของไปกรรมฐานก่อนนะครับ

15. hi-kick07

โอนแล้วนะค่ะเหล็กไหล รายละเอียดใน PM นะค่ะท่านต่อพงษ์ :z12:z12:z12

16. Chaiwatbunya

Chaiwatbunya สมาชิก

จอง องค์7 ครับ

จององค์ 7 ครับ

17. นาย พี

ถ้าได้ขอ โอนสิทธิ์ ใน คุณพี่ hi-kick07 ครับ

18. hi-kick07

ขอบคุณค่ะ คุณพี catt7catt7catt7

19. Chaiwatbunya

Chaiwatbunya สมาชิก

แจ้งการโอน ที่อยู่ตามPm ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      812.2 KB
      เปิดดู:
      57
  20. กสิณน้ำ

ของจะส่งในวันที่ 30 นะค่ะ ติดงานกรรมฐาน หลังกลับมาจะส่งให้เลยค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้