สีผึ้งเขียวหลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง ที่หนึ่งในแผ่นดิน และพระสายระยอง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เชิงเนิน, 23 กุมภาพันธ์ 2012.

1. SKUN

SKUN เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    ขอทราบราคารายการที่124ด้วยครับ

2. honmaru07

honmaru07 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบราคารายการที่ 124 กับ 125 ด้วยครับ

3. เชิงเนิน

เชิงเนิน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีครับ ขอบคุณท่านอาจารย์ ที่ปิดสองรายการครับ ขอบคุณท่านพิษณ์ ท่านคนกรุงศรี ท่านSKUNและท่านhonmaru07 ครับ
    ขอให้อิทธิปาติหาริย์ของหลวงพ่อทาบช่วยให้ท่านและทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมมีความสุขความเจริญ
    ด้วยจิตศัทธา อาราธนาพุทธคุณ
    พระสมเด็จพิมพ์นักเลงโตเนื้อผสมสีผึ้งเขียว หลวงพ่อทาบสร้างเมื่อปี พ.ศ. 2505 โดยอาจารย์ปถม อาจสาคร เป็นผู้แนะนำ การตำ คลุกเค้าผงและกดพิมพ์พระ พุทธคุณ อานุภาพสุดยอดด้านเสน่ห์เมตตามหานิยม คงกระพัน แคล้วคลาดและโชคลาภค้าขาย มวลสารส่วนผสม 1.ผงวิเศษเก่าของหลวงพ่อทาบ 2.สีผึ้งเขียวของหลวงพ่อทาบ 3.ผงปถมัง ผงอิทธิเจ ของอาจารย์ปถม อาจสาคร 4.ผงถ่านคัมภีร์ใบลานโบราณเก่าของหลวงพ่อทาบ 5.ผงวิเศษของหลวงพ่อบุญมี วัดโพธิสัมพันธ์ อ.ศรีราชา ชลบุรี 6.ผงดินมงคลของหลวงพ่อทาบ 7.ผงโยคีฮาเล็บ วัดสารนาถ อ.แกลง พิธีปลุกเสก ปลุกเสกครั้งที่ 1 หลวงพ่อทาบปลุกเสกเดี่ยว 1 พรรษาเต็ม ปลุกเสกครั้งที่ 2 รายนามพระเกจิอาจารย์ที่นั่งปรกปลุกเสก ณ วัดกระบกขึ้นผึ้ง 1.หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ รับนิมนต์เป็นประธานพิธี 2.หลวงพ่อหอม วัดซากหมาก 3.หลวงพ่อเย็น วัดบ้านแลง 4.หลวงพ่อลัด วัดหนองกระบอก พระเกจิอาจารย์ได้เข้าสมาธินั่งปรกปลุกเสกตั้งแต่ 18.00 น.ถึงประมาณ 02.00 น. ของวันใหม่ โดยเฉพาะเป็นครั้งแรกที่หลวงปู่ทิม อิสริโก รับนิมนต์มาปลุกเสกนอกวัดละหารไร่ และท่านได้นั่งปรกปลุกเสกรวดเดียว 8 ชั่วโมง โดยไม่หยุดพักฉันน้ำชา ถึงประมาณ 02.00 น. ของวันใหม่ (ปกติจะลั่นฆ้องทุก 2 ชั่วโมงเพื่อให้พระคุณเจ้าได้ถอนสมาธิพักผ่อนอิริยาบถและฉันน้ำชาประมาณ 30 นาที) ประสบการณ์ ในงานวัดกระบกขึ้นผึ้ง เรื่องตีรันฟันแทงมีขึ้นเป็นประจำทุกงาน บรรดา หนุ่มในหมู่บ้านหลายแห่งได้มาพบกันในงานวัด และต่างก็ได้รับแจกพระเครื่องผงดำไปคนละองค์สององค์ ก็มีเรื่องทะเลาะวิวาทเกิดขึ้นจนได้มีการเขม่นและเกิดตีรันฟันแทงกันขึ้น แต่ก็ไม่ปรากฏว่ามีใครเลือดตกยางออกเลย ด้วยเหตุนี้พระเครื่องส่วนที่นำออกไว้แจกจึงหมดไปในเวลาไม่นาน และพระเครื่องชุดนั้นก็ดังระเบิด รายต่อมาสามล้อระยอง กำลังปั่นซาเล้งอยู่กลางถนน เสาไฟฟ้าเกิดหักลงเกือบจะทับรถ ซึ่งแล่นมาพอดี คนขับไม่เป็นอะไรเพราะในตัวมีพระผงซึ่งได้รับแจกมาจากหลวงพ่อทาบเพียงองค์ เดียว เรื่องนี้ดังมากในตลาดยุคนั้น ด้านเมตตามหานิยม
    หายาก คนในพื้นที่หวงแหนมาก มาจากประสพการณ์ล้วนๆครับ
    สุดยอดครับในเรื่องเมตตามหานิยม เพราะพระของหลวงปู่ทาบทุกองค์ท่านใด้นำสีผึ้งเขียวผสมเป็นมวลสารหลัก องค์นี้พระสวยมากนานๆจะเจอสักองค์ พระแท้ดูง่าย สำหรับสายเมตตาห้ามพลาด เพราะพลาดแล้วหายากครับ พระดีพิธีใหญ่ หลวงปู่ทิมรับเป็นประธานปลุกเศก
    (นานๆจะมาทีครับ)<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    รายการที่126 พระลมเด็จนักเลงโต หลวงพ่อทาบ พิมพ์ใหญ่
    ราคาxxxx สนใจPMหรือโทร0814098534 ขอบคุณครับ

4. คชสารบูรพา

คชสารบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบราคา รายการ ที่ 124 125 ด้วยครับ

5. orrachoun

orrachoun เป็นที่รู้จักกันดี

ผมปิดรายการที่ 126 ให้นะครับพี่

6. คชสารบูรพา

คชสารบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอปิดรายการที่ 124 ครับ

7. คิดถึงกัน

คิดถึงกัน สมาชิกใหม่

15 พฤษภาคม 2012
    ขอปิดรายการที่ 96 ครับ

8. tatadada

tatadada เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2011
    แจ้งรายละเอียดการโอนทาง pm แล้วนะคะ
    ขอบคุณมากค่ะ

9. เชิงเนิน

เชิงเนิน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีครับ ขอบคุณครับท่านคนบนเกาะที่ปิดรายการที่124 จัดส่งให้แล้วครับ ขอบคุณท่านorrachounที่ปิดรายการที่126และเลี่ยมเดิมอีกสองลูก ขอบคุณท่านคิดถึงกันที่ปิดรายการที่96 ขอบคุณท่านtatadadaจัดส่งให้แล้วครับ
    ขอให้อิทธิปาติหาริย์ของหลวงพ่อทาบช่วยให้ท่านและทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมมีความสุขความเจริญ
    รายการที่ 127 สีผึ้งเขียว หลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง จ.ระยอง
    ราคาxxxx
    สีผึ้งเขียว หลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง จ.ระยอง เลี่ยมเดิมจากวัดครับ ในสภาพเดิมที่สุด เก่าเก็บไม่ผ่านการล้างการเช็ด เลี่ยมเดิมขนาดกำลังน่ารัก 1.4 ซ.ม สีผึ้งเขียวมรกฎ สดใส สีเหมือนมรกฏครับ(ลูกสุดท้ายในสัปดาห์นี้ครับ)
    สุดยอดด้านเสน่ห์เมตตามหานิยม คงกระพัน แคล้วคลาดและโชคลาภค้าขาย เพียงเราบูชา และนึกถึงหลวงพ่อ พุทธคุณก็เกิดแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2012
  10. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

นังมองมาตั้งนาน แฟนคลับก็เยอะ...ไม่มีใครจองเลย...ปิดครับ พี่

11. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วครับ สำหรับรายการที่ 113 รายละเอียดใน PM ครับ

12. เชิงเนิน

สวัสดีครับ ขอบคุณครับท่านmisuที่ปิดรายการที่127ครับ ขอบคุณท่านsayankรายการที่113จัดส่งให้แล้ครับ
    รายการที่ 128 สีผึ้งเขียว หลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง จ.ระยอง
    ราคาxxxx
    สีผึ้งเขียว หลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง จ.ระยอง เลี่ยมเดิมจากวัดครับ ในสภาพเดิมที่สุด เก่าเก็บไม่ผ่านการล้างการเช็ด เลี่ยมเดิมขนาดกำลังน่ารัก ขนาดเฉพาะเนื้อสีผึ้ง1.5 ซ.ม สีผึ้งเขียวมรกฎ สดใส สีเหมือนมรกฏครับ(ลูกแรกในสัปดาห์นี้ครับ)
    สุดยอดด้านเสน่ห์เมตตามหานิยม คงกระพัน แคล้วคลาดและโชคลาภค้าขาย เพียงเราบูชา และนึกถึงหลวงพ่อ พุทธคุณก็เกิดแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2012
  13. orrachoun

orrachoun เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 128 ถ้าราคาเดิม ขอจองไว้ก่อนนะครับพี่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2012
  14. เชิงเนิน

สวัสดีครับ ขอบคุณท่านorrachounที่จองรายการที่128ครับ
    รายการที่ 129 สีผึ้งเขียว หลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง จ.ระยอง
    ราคาxxxx
    สีผึ้งเขียวในตลับไม้เก่า มีนางกวักและตะกรุดสาริกาสองดอก ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง3ซ.ม สูง2ซ.ม ขนาดกำลังน่ารัก สีผึ้งเขียวมรกฎ สดใส
    ขออนุญาตปิดรายการที่129ครับ มีท่านหนึ่งรับบูชาแล้วครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2012
  15. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

128 ขอราคาครับ

16. เชิงเนิน

สวัสดีครับ ขอบคุณครับท่านpinratที่เข้ามาเยี่ยมชมและสอบถามราคา
    รายการที่ 130 สีผึ้งเขียว หลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง จ.ระยอง
    ราคาxxxx
    สีผึ้งเขียว หลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง จ.ระยอง เลี่ยมเดิมจากวัดครับ ในสภาพเดิมที่สุด เก่าเก็บไม่ผ่านการล้างการเช็ด เลี่ยมเดิมขนาดกำลังน่ารัก เฉพาะเนื้อสีผึ้ง 1.8 ซ.ม สีผึ้งเขียวมรกฎ สดใส สีเหมือนมรกฏครับ เลี่ยมโบราณนำไปทำแหวนคงสวยดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2012
  17. tatadada

tatadada เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2011
    ขอราคา รายการที่ 130ค่ะ

18. คิดถึงกัน

คิดถึงกัน สมาชิกใหม่

15 พฤษภาคม 2012
    ปิดรายการที่121 และ 130"""ขอบคุณครับ""""

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2012
  19. kenjiro001

kenjiro001 Active Member

ขอทราบราคา รายการ 124 และ 128

20. เชิงเนิน

สวัสดีครับ ขอบคุณครับท่านtatadadaและท่านkenjiro001ที่เข้ามาสอบถามราคาและเข้ามาเยี่ยมชม ขอบคุณท่านคิดถึงกันที่ปิดรายการที่121และ130ขอบคุณมากนะครับ
    รายการที่ 131 สีผึ้งเขียว หลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง จ.ระยอง
    ราคาxxxx
    สีผึ้งเขียว หลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง จ.ระยอง เลี่ยมเดิมจากวัดครับ ในสภาพเดิมที่สุด เก่าเก็บไม่ผ่านการล้างการเช็ด เลี่ยมเดิมขนาดกำลังน่ารัก เฉพาะเนื้อสีผึ้ง 1.4 ซ.ม สีผึ้งเขียวมรกฎ สดใส สีเหมือนมรกฏครับ เลี่ยมโบราณมีสาริกาทองเหลืองติดมาด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2012